Nhờ các cụ chỉ giúp em cách tự bảo dưỡng bướm ga, kim phun cho vịt với ạ.

vitcan07

Xe tải

Cám ơn cụ có tinh thần ạ nhưng em thì cuối tuần nào cũng đi tỉnh nên không tham gia được. Em xuống Nguyễn Thị Định hóng cafe các cụ ấy mấy lần mà chửa được gặp ạ.

Cụ chiến đi em qua hỗ trợ. Cũng đơn giản thôi ạ nhưng quan trọng làm để biết tình trạng xe mình và làm xong thì yên tâm ạ. Hôm rồi chạy vit xanh của ông anh mãi không thấy lên kim nhiệt ông ấy bảo mùa lạnh thế nhưng khi em tháo ra thì van hằng nhiệt đã bị tháo mất.
Nhân thể tiện em khoe hạng mục mới hoàn thành. Vit nhà ta thiếu hẳn option cảnh báo chưa đóng hết cửa, cái này rất bất tiện nhất là với những người lạ đặc biệt là các bác ở quê có tuổi. Mỗi lần như vậy mình lại phải xuống chạy vòng quanh để đóng lại hết các cửa.
Xuất phát từ nhu cầu thực tế và lợi dụng việc đã có sẵn nguồn độc lập từ đèn cánh nên em câu cho mỗi cánh một cái đèn nhỏ cảnh báo chưa đóng hết cửa. Mục đích khi thấy đèn trần còn sáng chỉ cần liếc qua là biết cánh nào chừa đóng hết và nhắc người ngồi cạnh đóng lại.
Tiếc là qua trình làm không chụp được ảnh ạ.
Thành quả nhà em đây ạ.

Ngẫm mãi chả biết để đen cảnh báo vào đâu nên cho ngay vào hộc móc tay trên cánh.
Nhìn xa tý cũng mờ ảo phết ạ
Nhìn đèn cửa của cụ mùa đông "ấm" nhỉ. Đẹp. Vịt nhà em chưa đóng hết cửa thì đèn trần sáng nên vụ cảnh báo là yên tâm rồi ạ, sau có tiền em làm lại nội thất cho đỡ rách rưới. Hôm nọ có cụ đến giao lưu (em quên ních) nhìn nội thất đẹp quá nên thấy hơi tủi ạ

4banh_2xe

Xe tăng
Nhìn đèn cửa của cụ mùa đông "ấm" nhỉ. Đẹp. Vịt nhà em chưa đóng hết cửa thì đèn trần sáng nên vụ cảnh báo là yên tâm rồi ạ, sau có tiền em làm lại nội thất cho đỡ rách rưới. Hôm nọ có cụ đến giao lưu (em quên ních) nhìn nội thất đẹp quá nên thấy hơi tủi ạ
Cái nào đèn trần cũng sáng khi không đóng hết cửa cơ mà đéch biết cửa nào chưa đóng hết nên em phải thêm cái bóng báo từng cửa ạ.

chi_sac

Xe hơi
Chỉnh sửa cuối:

chi_sac

Xe hơi
Vâng, mời bác tối nay T6 qua giao lưu với anh em ở quán bia Hòa Cá số 85 Lê Văn Lương nhé!!!
Nay e đi công trình muộn mới về, cuối năm bận rộn quá cụ ạ. Nhất định em sẽ phải ra ọp ẹp với các cụ để thêm động lực cưới vịt mới được. Có gì em sẽ alo trực tiếp cho cụ để biết lịch nhé! Thanks cụ ~o)

4banh_2xe

Xe tăng
Hi, hay quá cụ 4banh_2xe ơi, trước em đọc bài của 1 cụ bên hội Wagon bên OS cũng chế vụ báo cửa mở hay lắm nhưng phức tạp hơn nhiều ạ
https://www.otosaigon.com/threads/chia-se-kinh-nghiem-tu-lam-diy-va-phu-tung-trong-va-ngoai-xe-suzuki-wagon-muc-luc-trang-1.8616854/page-4#post-9271373
Cụ này ở trong Đà Lạt cụ ạ. Cụ ấy đã hứa sẽ gửi cho em một bộ này mà cụ ấy chưa thi công đuợc. Em cũbg kết bộ cửa cụ ấy. Trên of cụ ấy là choi xong xu. Đọ yêu xe cửa cụ ấy thì chả ai bằng. Có con wagon mà cụ ấy mua cả cục máy mới, hộp số mới chế mới máy phát mới để khi nào cần thay luôn. Bên kia có vụ tăng ga hay phết em đang theo dõi khả năng xe em cũng bị thấp ga.

chi_sac

Xe hơi
Cụ này ở trong Đà Lạt cụ ạ. Cụ ấy đã hứa sẽ gửi cho em một bộ này mà cụ ấy chưa thi công đuợc. Em cũbg kết bộ cửa cụ ấy. Trên of cụ ấy là choi xong xu. Đọ yêu xe cửa cụ ấy thì chả ai bằng. Có con wagon mà cụ ấy mua cả cục máy mới, hộp số mới chế mới máy phát mới để khi nào cần thay luôn. Bên kia có vụ tăng ga hay phết em đang theo dõi khả năng xe em cũng bị thấp ga.
Vâng, em cũng theo dõi hết bài của cụ ấy bên os rồi cụ ạ. Đúng là đã yêu xe rồi thì khó đến mấy cũng có thể làm đc, miễn là ý tưởng khả thi. Sắp tới e cũng có 1 xưởng thiết kế + gara nhỏ bên Tây Mỗ, rảnh mời các cụ đến trà + cafe ạ :D

4banh_2xe

Xe tăng
Vâng, em cũng theo dõi hết bài của cụ ấy bên os rồi cụ ạ. Đúng là đã yêu xe rồi thì khó đến mấy cũng có thể làm đc, miễn là ý tưởng khả thi. Sắp tới e cũng có 1 xưởng thiết kế + gara nhỏ bên Tây Mỗ, rảnh mời các cụ đến trà + cafe ạ :D
Cụ ở Tây Mỗ à? Ở đoạn nào ạ? Em ở Thôn Dưới đây.

chi_sac

Xe hơi
Sang đầu tháng 1 em mới chính thức chuyển về đó cụ ạ. E ở hồ Cầu Cốc, ngay dưới chân cầu vượt cụ ạ. Gần thế thi thoảng e qua phá xe cụ nhé! :D

4banh_2xe

Xe tăng
Sang đầu tháng 1 em mới chính thức chuyển về đó cụ ạ. E ở hồ Cầu Cốc, ngay dưới chân cầu vượt cụ ạ. Gần thế thi thoảng e qua phá xe cụ nhé! :D
Hè hè. Hai bên hồ đều anh em nhà em đấy nhé. Ở bên bờ phía trường cũng có một con vịt rất ngon, ngon đến từng centimet luôn vì lão này là cố vấn của suzuki nên đắp vào vịt ấy toàn đồ hãng cụ ạ. Con ấy mầu bộ đội nhé.

chi_sac

Xe hơi
Hè hè. Hai bên hồ đều anh em nhà em đấy nhé. Ở bên bờ phía trường cũng có một con vịt rất ngon, ngon đến từng centimet luôn vì lão này là cố vấn của suzuki nên đắp vào vịt ấy toàn đồ hãng cụ ạ. Con ấy mầu bộ đội nhé.
Thế thì hay quá ạ. Bữa nào về dưới ấy e alo cụ nhé!

kstt

Xe tải
Cụ vitcan . em đây... hôm truoc gap cụ ... cụ khen xe em đẹp mà mát ruột... hôm nào cụ làm đèn cách cửa gọi em với..

vitcan07

Xe tải
Ơn giời cụ đây rồi! Sorry vì em thì cứ hay đọc lung tung rồi ních cứ lẫn lung tung. Phải nói xe cụ đẹp đều. Đôi đèn đẹp nhưng cụ phải trông xe cẩn thận kẻo bị xoáy đấy. Em sẽ ko lắp vì có gửi xe đâu? Để dưới đường quanh năm mà lắp hớ hênh thế thì toi.

4banh_2xe

Xe tăng
Bác vịt cạn nam tiến rồi hay sao mà im thế nhỉ?

vitcan07

Xe tải
Bác vịt cạn nam tiến rồi hay sao mà im thế nhỉ?
Vẫn chưa cụ ạ. Qua 1 vòng phỏng vấn tưởng xong rồi lại vẫn còn vòng nữa. Đang cày english nên bận. Bọn chúng yêu cầu tiếng Anh phải đạt trình làm việc độc lập nên hơi khoai. Xe em giờ đi nuột nên cũng ko muốn tác động thêm. Lúc nào dư đạn em làm lại nội thất. Cụ có địa chỉ nào làm nội thất ngon ko?

4banh_2xe

Xe tăng
Vẫn chưa cụ ạ. Qua 1 vòng phỏng vấn tưởng xong rồi lại vẫn còn vòng nữa. Đang cày english nên bận. Bọn chúng yêu cầu tiếng Anh phải đạt trình làm việc độc lập nên hơi khoai. Xe em giờ đi nuột nên cũng ko muốn tác động thêm. Lúc nào dư đạn em làm lại nội thất. Cụ có địa chỉ nào làm nội thất ngon ko?
Có đấy cụ ạ. Khi nào làm em chỉ cho. Có tuổi như anh em mình cày lại tiếng anh ngại nhỉ? Chúc cụ mau nam tiến.