Nhờ các cụ chỉ cách đuổi kiến khỏi xe.

hieutm2000

Xe hơi
Các cụ giúp cháu với.
Chả là mấy hôm nay cháu thấy trong xe nhiều kiến quá, toàn kiến đen bò lổm ngổm khắp xe. Cháu thử để một lon nước ngọt mở nắp để dụ thì chúng bò vào rất nhiều. Cháu đã tìm khắp xe mà không biết chúng làm tổ ở đâu, mấy hôm nay cứ đi về là thấy chúng bò ra tìm cái ăn.
Cháu đã xịt thuốc diệt dán vào 4 lốp xe, vỏ xe (bên ngoài xe chỗ nào xịt được đã xịt) mà vẫn thấy chúng bò đầy trong xe (cháu vừa để cái kẹo nhử).
Cháu xin hỏi các cụ có ai biết cách nào để đuổi lũ kiến này khỏi xe không ạ?
Cảm ơn các cụ nhiều.

Nguyen Duc Tho

Xe tải
Các cụ giúp cháu với.
Chả là mấy hôm nay cháu thấy trong xe nhiều kiến quá, toàn kiến đen bò lổm ngổm khắp xe. Cháu thử để một lon nước ngọt mở nắp để dụ thì chúng bò vào rất nhiều. Cháu đã tìm khắp xe mà không biết chúng làm tổ ở đâu, mấy hôm nay cứ đi về là thấy chúng bò ra tìm cái ăn.
Cháu đã xịt thuốc diệt dán vào 4 lốp xe, vỏ xe (bên ngoài xe chỗ nào xịt được đã xịt) mà vẫn thấy chúng bò đầy trong xe (cháu vừa để cái kẹo nhử).
Cháu xin hỏi các cụ có ai biết cách nào để đuổi lũ kiến này khỏi xe không ạ?
Cảm ơn các cụ nhiều.
Thuốc diệt gián nó khác diệt kiến. Cụ tìm mua thuốc diệt kiến về phun đảm bảo hết ngay. E thỉnh thoảng vẫn đuổi kiến ở nhà như vậy. E ko nhớ loại thuốc nhưng hỏi những chỗ bán thuốc diệt côn trùng là có ngay. Loại gói nhỏ như gói dầu gội đầu, pha với nước lã rồi phun. Giá rất rẻ khỏi phải nghĩ. Nếu cụ ở HN thì ra Trường Chinh bán rất nhiều

Venus

Xe buýt
Rửa xe, xjt gầm, rửa lốc máy, hút bụi nội thất, sau cốp thật kỹ.

thienphuc

Xe điện
cụ châm lửa đốt nó nóng bỏ chạy hết ngay ý mà.ở nhà bát thức ăn mà nó đánh chiếm là em cho lên bếp ga chúng nó bỏng chân chạy kinh lắm
hoặc cụ lật ngược xe lên dốc mạnh mấy phát kiểu gì nó chả trượt chân :))
cách cuối cùng là dùng nước kiểu gì dìm xuống nước là kiến chết đuối hết ngay ý mà :))

Pitt

Xe điện
Xe cụ ít đi hay sao mà có cả kiến nhỉ. TRên xe ko có đồ ăn thì nó tự biến thôi

ToyotaAltis9063

Xe điện
Nhà em không hiểu sao mấy tuần nay cũng rất nhiều kiến đen không biết từ đâu đến, may mà nó không bò lên xe, chỉ bò lung tung ở trước sân nhà.

umihira

Xe đạp
Căn hộ nhà em mới mua bị tụi kiến nó hành mấy tháng nay ko đuổi đi được. Nhà có bao nhiêu laptop là chúng chui vào làm tổ, thậm chí ổ cứng rời đột nhiên ko chạy, tháo ra xem thì nguyên cái tổ trong đó phải dọn sạch và lau các tiếp điểm nó mới chạy lại bt Cái giường tháo ván xịt hết gầm và mấy khe xung quanh, có bớt nhưng mấy hôm sau lại đông, mấy lần rồi mà vẫn chưa diệt tận gốc được. Đến nản với lũ kiến này.

Hoàng_Gầy

Xe điện
Hình như cụ nào gọi cháu hả? ;))
Trời cụ bắt sóng nhanh không thể tả được =))

Tình hình là cái bàn máy tính của em bị kiến. Em nhìn xung quanh khôgn biết nó làm tổ ở đâu chắc là ở cái khe nào đó. Trên bàn không có đồ ăn hay nước uống gì cả mà nó vẫn sống dai dăng dẳng ra cụ xem có cách nào giúp em với.

anhcubin

Đi bộ
Cụ băm ít vỏ chanh rắc lung tung trong xe là kiến bỏ đi hết

thaonguyen_car

Xe tăng
Lạ nhỉ? Sao xe các Cụ có thể có kiến được nhỉ? Đến mức phải lên diễn đàn xin ý kiến thì em nghĩ hơi căng nhẩy.
Vậy em đề xuất rất đơn giản mà ko mất tiền là " Hôm nào Hà Nội thành Hà Lội" thì Cụ mang ra cho em nó nằm tại đó. Đảm bảo hết ạ

hah2005

Xe tăng
Theo em cụ chọn nơi nào nước lấp xấp đỗ xe ở đấy 1 tháng cho bọn nó chết đói hết là được :))

orbitde

Xe tải
Hình như vỏ bưởi hay chanh đều được phải k kụ, hehe
Em có xem trên gúc, họ bảo một cách diệt kiến, em dịch ra thế này: cụ ra quầy thuốc BVTV, mua 1 gói thuốc sâu regent loại nội hấp, đem về trộn với sữa bột, rồi rắc gần tổ kiến, nó tha về tổ ăn là cả đàn chết sạch, con nọ chết lây sang con khác, mấy hôm nhà cụ sẽ hết sạch kiến
Cụ nhớ cẩn thận chó mèo trẻ con là đc

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Em có xem trên gúc, họ bảo một cách diệt kiến, em dịch ra thế này: cụ ra quầy thuốc BVTV, mua 1 gói thuốc sâu regent loại nội hấp, đem về trộn với sữa bột, rồi rắc gần tổ kiến, nó tha về tổ ăn là cả đàn chết sạch, con nọ chết lây sang con khác, mấy hôm nhà cụ sẽ hết sạch kiến
Cụ nhớ cẩn thận chó mèo trẻ con là đc
Cách này lợi bất cập hại k nên dùng kụ ợ.

xe than

Xe tăng
Cụ cứ làm khoảng 1 lít xăng tưới vào trong rồi cho một mồi lửa, sau đó cụ kiểm tra lại thấy chả còn con kiến nào trong xe cụ nữa đâu.
Cụ mang con xe của cụ đi tắm đi .. đảm bảo hết kiến luôn cụ ợ :D
Theo em cụ chọn nơi nào nước lấp xấp đỗ xe ở đấy 1 tháng cho bọn nó chết đói hết là được :))
Lạ nhỉ? Sao xe các Cụ có thể có kiến được nhỉ? Đến mức phải lên diễn đàn xin ý kiến thì em nghĩ hơi căng nhẩy.
Vậy em đề xuất rất đơn giản mà ko mất tiền là " Hôm nào Hà Nội thành Hà Lội" thì Cụ mang ra cho em nó nằm tại đó. Đảm bảo hết ạ
cụ châm lửa đốt nó nóng bỏ chạy hết ngay ý mà.ở nhà bát thức ăn mà nó đánh chiếm là em cho lên bếp ga chúng nó bỏng chân chạy kinh lắm
hoặc cụ lật ngược xe lên dốc mạnh mấy phát kiểu gì nó chả trượt chân :))
cách cuối cùng là dùng nước kiểu gì dìm xuống nước là kiến chết đuối hết ngay ý mà :))
Câu hỏi rất nghiêm túc vậy mà nhiều ông nhả nhớt quá trời,có nên tháo bánh không hả mode?

LeKhanh

Xe tăng
đây òi xe e cũng đang bị kiến nó bâu vào đây .
e hóng giả pháp ké ợ.