[Funland] Nhờ các cụ cách trị táo bón.

Khổng Ngà

Xe tải
Tình hình là gấu nhà em đang bấu bí các cụ ạ. Mới đến tháng thứ tư thôi mà gấu nhà em Táo quá. Đi ị đau mà còn bị chảy máu nữa. Vậy em nên đây nhờ các cụ am hiểu về y học. Cho em hỏi là có thuốc nào trị táo bón dùng cho bà bầu k ạ. Còn nếu dùng các phương pháp dân gian thì có phương thuốc nào hay k ạ. Trăm sự em xin nhờ các cụ ạ.

ducmung

Xe tải
Website
www.facebook.com
Cụ Cho gấu ăn theo thực đơn nhiều rau và khoai lang, vừng, ít ăn chất mỡ ngọt béo và tập theo bài tập xoa vùng bụng dưới rốn theo chiều kim đồng hỗ và ngược lại ngày làm vài lần. Làm như vậy sẽ cải thiện rõ rệt táo bón đấy, khi bầu bí thì hạn chế các loại thuốc ngoài sắt và canxi nhé chúc gấu nhà cụ mau khỏi bệnh thân !

me2gai

Xe tải
Cụ Cho gấu ăn theo thực đơn nhiều rau và khoai lang, vừng, ít ăn chất mỡ ngọt béo và tập theo bài tập xoa vùng bụng dưới rốn theo chiều kim đồng hỗ và ngược lại ngày làm vài lần. Làm như vậy sẽ cải thiện rõ rệt táo bón đấy, khi bầu bí thì hạn chế các loại thuốc ngoài sắt và canxi nhé chúc gấu nhà cụ mau khỏi bệnh thân !
Cụ này khuyên chuẩn đấy, cun thử xem sao

heroesdaubu

Xe điện
F1 nhà cháu bị chứng đi ị ra máu tươi rất nhiều, e cho lên Hồng ngọc khám, sau kiểm tra trực tràng ko vấn đề gì, bs kê 1 tuýp thuốc để bôi hang ngày. Giờ thì khỏi hẳn. Gấu nhà cụ đang bầu thì nên dùng đông y hay hơn. Nếu ko khả quan hơn thì cụ đưa đi khám tây y xem

thaiviet

Xe hơi
Lá dâu cụ ơi. Lá dâu cụ hái về, bỏ vào rổ 1 lượng bằng mớ rau muống. Rửa sạch dưới vòi nước chảy liên tục, sau đó đun lên. Sôi thì cụ cho nhỏ lửa, lăn tăn khoảng 10 phút. Ngâm tiếp đến lúc nó nguội thì lấy uống nước. Gấu nhà em hồi 4 tháng cũng bị, người ta mách cách này, 2 nồi thấy cậu ấy cười tươi lắm. Chúc nhà cụ mau cười

New_Carens

Xe điện
Tình hình là gấu nhà em đang bấu bí các cụ ạ. Mới đến tháng thứ tư thôi mà gấu nhà em Táo quá. Đi ị đau mà còn bị chảy máu nữa. Vậy em nên đây nhờ các cụ am hiểu về y học. Cho em hỏi là có thuốc nào trị táo bón dùng cho bà bầu k ạ. Còn nếu dùng các phương pháp dân gian thì có phương thuốc nào hay k ạ. Trăm sự em xin nhờ các cụ ạ.
Cho gấu dùng giấm sữa Tây tạng cho lành nhé bác.

Khổng Ngà

Xe tải
Em cảm ơn cụ đã chỉ bảo. Để em hướng dẫn cho gấu.

Khổng Ngà

Xe tải
Lá dâu cụ ơi. Lá dâu cụ hái về, bỏ vào rổ 1 lượng bằng mớ rau muống. Rửa sạch dưới vòi nước chảy liên tục, sau đó đun lên. Sôi thì cụ cho nhỏ lửa, lăn tăn khoảng 10 phút. Ngâm tiếp đến lúc nó nguội thì lấy uống nước. Gấu nhà em hồi 4 tháng cũng bị, người ta mách cách này, 2 nồi thấy cậu ấy cười tươi lắm. Chúc nhà cụ mau cười
Vodka cụ. Lá dâu thì quê em sẵn lắm. Để em thử xem thế nào ạ.

Peugeot403

Xe đạp
dễ ợt , bác phải chơi trò kiểu Mỹ nhé , em nói thật đấy không đùa nhé , trước tiên bác lắp một cái doude ( cái vòi có tay cầm , bóp thì nó xịt ra , buông thì nó tắc tị ) ngay sát cái bồn toillet , khi nào bị táo thì áp sát cái doude đó và bóp cho nước bơm vào ( ngày bé thì mẹ vẫn thụt cho ta đấy thôi ) rồi thoải mái ...
cam đoan ok 100% , em làm cái này là bắt chước tụi Mỹ đấy , nhà em đã 10 năm rồi , không thấy bị gì ....tùy bác nhé

Khổng Ngà

Xe tải
dễ ợt , bác phải chơi trò kiểu Mỹ nhé , em nói thật đấy không đùa nhé , trước tiên bác lắp một cái doude ( cái vòi có tay cầm , bóp thì nó xịt ra , buông thì nó tắc tị ) ngay sát cái bồn toillet , khi nào bị táo thì áp sát cái doude đó và bóp cho nước bơm vào ( ngày bé thì mẹ vẫn thụt cho ta đấy thôi ) rồi thoải mái ...
cam đoan ok 100% , em làm cái này là bắt chước tụi Mỹ đấy , nhà em đã 10 năm rồi , không thấy bị gì ....tùy bác nhé
Có bệnh thì vái tứ phương cụ ạ. Để em thử mấy chiêu nhẹ nhàng kia trc đã. Nếu k đc thì cũng phải dùng biện pháp mạnh thôi. Vodka cụ

anhha26

Xe hơi
Có bầu,bên cạnh những thay đổi về nội tiết, hình thể,... thì triệu chứng táo bón, viêm đường tiết niệu,....hay gặp tương đối nhiều.
Theo mình, chế độ ăn như các bác tư vấn là hợp lý, nên ăn nhiều rau củ( rau xanh, quả chín, và nên là loại thức ăn mềm) tránh các loại chất kích thích, đồng thới uống nhiều nước rất tốt. Tập thói quen đi vệ sinh hàng ngày, tránh hiện tượng 2 ngày, 3 ngày mới đi vệ sinh.
Nếu táo bón quá nhiều, bạn nên thử một số cách: bôi gel( parafin) vào hậu môn, sẽ giúp việc đi lại dễ dàng hơn. Hay dùng thuốc thụt tháo( nên hạn chế , trừ trường hợp không còn cách nào khác), ví dụ như microlax, bơm vào hậu môn, sau khoảng 2-5 phút sẽ gây kích thích buồn đi ngoài.

x.man

Xe điện
Thụt tùy tiện dễ gây tổn thương hậu môn & nguy cơ bị trĩ. Không phải rau củ nào cũng nhuận tràng, nhất là còn phụ thuộc cơ địa mỗi người nữa.
Cụ nên nhắc gấu uống nhiều nước, ăn nhiều rau xanh mát như rau lang, mùng tơi, rau rền .v.v..

Khổng Ngà

Xe tải
Có bầu,bên cạnh những thay đổi về nội tiết, hình thể,... thì triệu chứng táo bón, viêm đường tiết niệu,....hay gặp tương đối nhiều.
Theo mình, chế độ ăn như các bác tư vấn là hợp lý, nên ăn nhiều rau củ( rau xanh, quả chín, và nên là loại thức ăn mềm) tránh các loại chất kích thích, đồng thới uống nhiều nước rất tốt. Tập thói quen đi vệ sinh hàng ngày, tránh hiện tượng 2 ngày, 3 ngày mới đi vệ sinh.
Nếu táo bón quá nhiều, bạn nên thử một số cách: bôi gel( parafin) vào hậu môn, sẽ giúp việc đi lại dễ dàng hơn. Hay dùng thuốc thụt tháo( nên hạn chế , trừ trường hợp không còn cách nào khác), ví dụ như microlax, bơm vào hậu môn, sau khoảng 2-5 phút sẽ gây kích thích buồn đi ngoài.
Thụt tùy tiện dễ gây tổn thương hậu môn & nguy cơ bị trĩ. Không phải rau củ nào cũng nhuận tràng, nhất là còn phụ thuộc cơ địa mỗi người nữa.
Cụ nên nhắc gấu uống nhiều nước, ăn nhiều rau xanh mát như rau lang, mùng tơi, rau rền .v.v..
Em cảm ơn 2 cụ ạ

mackmyta

Xe tăng
em chả bầu bí gì mà còn táo ..táo của em là táo kinh niên các cụ ạ
khổ lắm ..cứ mỗi lần là toát hết mồ hôi , ướt hết áo ....xơ xác hết cả con người :(

Chi Chi

Xe điện
Cụ à, cái này là bệnh của các bà bầu gần sinh mà
1 ngày ăn mấy quả chuối vào, du đủ, bưởi
mua phấn hoa uống ngày 2 lần đảm bảo hết :)

Khổng Ngà

Xe tải
Cụ à, cái này là bệnh của các bà bầu gần sinh mà
1 ngày ăn mấy quả chuối vào, du đủ, bưởi
mua phấn hoa uống ngày 2 lần đảm bảo hết :)
Em vẫn cho gấu nhà e ăn chuối, bưởi đều đặn ạ. Còn phấn Hoa thì em chưa biết mua ở đâu. Cụ mách em với

Khổng Ngà

Xe tải
em chả bầu bí gì mà còn táo ..táo của em là táo kinh niên các cụ ạ
khổ lắm ..cứ mỗi lần là toát hết mồ hôi , ướt hết áo ....xơ xác hết cả con người :(
Vâng. Chả cái nào bằng cái khổ này cụ nhỉ?

changshan

Xe đạp
Kinh nghiệm của bà Mễ tộc Mường tại Kim Bôi - Hòa Bình sau đây sẽ giúp cho những người bị táo bón, đi ngoài ra máu và rát hậu môn, có bũi trĩ thò ra ngoài khỏi nỗi lo của bệnh tật.
Cụ dùng cây thiên lý nhé. Cách làm như sau, lấy một nắm to lá cây Thiên lý, chọn lá bánh tẻ (không non, không già) và giã nhỏ, vắt lấy nước uống. bã còn lại thì cho vào tấm gạc lớn boặc bỉm và bọc vào hậu môn trước khi đi ngủ, làm như vậy thì từ 5-7 ngày búi trĩ sẽ co lại và hết đi ngoài ra máu. Phương pháp này đặc biệt hiệu quả cho các trường hợp uống bia rượu nhiều, ngồi ít vận động dẫn đến táo bón và đi ngoài ra máu.

Với những người bị táo bón kinh niên thì mỗi ngày ăn một quả bưởi, cùi bưởi sao vàng rồi sắc đặc lấy nước uống, sau 5-10 ngày sẽ hết táo bón. Lưu ý cần uống đủ nước mỗi ngày.

Chúc gấu nhà cụ khỏi bệnh.
Thân!

Tit_mu_tap

Xe tăng
bác em đi cắt trĩ ở viện bác sỹ cũng hướng dẫn như này, thỉng thoảng em cũng thử xịt mát *** vãi :))