Nhờ các cụ, các mợ tư vấn giúp em về các món ăn và chơi khu du lịch Cát Bà ?

MR. CÒI TO

Xe tải
Nên đi vào ngày thường cho sướng cái thằng người...Em vừa đi về, chờ từ 3h đến tận 6h30 mới lên được phà - kinh hồn luôn...

Em đã chuẩn bị ghế gấp rồi cụ ạ
. :bz :bz

0915966996

Xe tải
Đang nằm ở cát bà đây cụ ơi. Chán bỏ mịe. Biết thế đặt vé bay đi sg đi mũi né cho nhanh. Tại vợ e nó bảo mũi né đang tảo tủng gì ý làm e đek đi. Đà nẵng nha trang năm nào cũng đi. Vừa đà nẵng về sướng bao nhiêu. Ở alacarte phòng đẹp. Bể bơi đẹp. View đẹp. Ra cát bà thấy chán hẳn cái du lịch miền bắc. Lần đầu đi miền bắc cũng sẽ là lần cuối. Tiêu tiền nhanh như ăn cắp. Đi xe điện 1 vòng ra chợ xong về mất bố nó hơn 1 lít 6ng. Quãng đường khoảng 800m vừa đi vừa về. Chặt ngọt gấp chục lần taxi. Hải sản giá cao gấp đôi gấp rưỡi hà nội lẫn đà nẵng nha trang.

nguyenlamcatba

Xe buýt
Đang nằm ở cát bà đây cụ ơi. Chán bỏ mịe. Biết thế đặt vé bay đi sg đi mũi né cho nhanh. Tại vợ e nó bảo mũi né đang tảo tủng gì ý làm e đek đi. Đà nẵng nha trang năm nào cũng đi. Vừa đà nẵng về sướng bao nhiêu. Ở alacarte phòng đẹp. Bể bơi đẹp. View đẹp. Ra cát bà thấy chán hẳn cái du lịch miền bắc. Lần đầu đi miền bắc cũng sẽ là lần cuối. Tiêu tiền nhanh như ăn cắp. Đi xe điện 1 vòng ra chợ xong về mất bố nó hơn 1 lít 6ng. Quãng đường khoảng 800m vừa đi vừa về. Chặt ngọt gấp chục lần taxi. Hải sản giá cao gấp đôi gấp rưỡi hà nội lẫn đà nẵng nha trang.
Xe buýt mắc lắm cụ ạ, 10k/người 10 người = 60k, còn đi xe ôm 6 người khoảng 30k, nếu mà cụ thích đi lượn vòng quanh ở cát bà thì mượn xe máy của em đi nhé.

0915966996

Xe tải
Nhà e đi 7ng nên k mượn đc cụ r hêh. K thay đổi gì tí e ra nhà cụ nhóe. Nhà e toàn ngồi xe quen rồi nên lười lắm :)).

nguyenlamcatba

Xe buýt
Nhà e đi 7ng nên k mượn đc cụ r hêh. K thay đổi gì tí e ra nhà cụ nhóe. Nhà e toàn ngồi xe quen rồi nên lười lắm :)).
Vâng em cảm ơn cụ, Cát Bà có đoạn ngắn cụ ạ, đi bộ một tí là ra đến bãi tắm cụ ạ.

Flamingovietnam

Xe buýt
Xe điện ở Cát Bà tính theo đầu người Cụ ạ, 10k/người/chặng. Cụ đi 6 người cả đi và về hết 120k là đúng rồi, giá này bao nhiêu năm nay rồi Cụ ạ. Nếu Cụ đi 1 mình thì lại rẻ vì chỉ hết 10k.
Ăn uống ở Cát Bà, nếu ko biết giá hoặc ko có người quen giới thiệu thì giá cao. Tuy nhiên, Em thấy cũng tương đương HN thôi.

0915966996

Xe tải
Xe điện ở Cát Bà tính theo đầu người Cụ ạ, 10k/người/chặng. Cụ đi 6 người cả đi và về hết 120k là đúng rồi, giá này bao nhiêu năm nay rồi Cụ ạ. Nếu Cụ đi 1 mình thì lại rẻ vì chỉ hết 10k.
Ăn uống ở Cát Bà, nếu ko biết giá hoặc ko có người quen giới thiệu thì giá cao. Tuy nhiên, Em thấy cũng tương đương HN thôi.
Nhưng khổ nỗi k đủ 2 chặng đâu,đi từ phú gia ra đc nửa đường thì quay lại luôn vì nhở ra chợ chưa họp nên về.nó bôi ra bảo ra đằng này nọ ăn chè,xong về nó tính 2 chặng mới láo.... Còn em đi cả 2 nhà nên chiều nay đã quất xe ôm cho rẻ :)). Ăn uống cát bà giá cao hơn hà nội cụ ơi,e ăn tôm hùm bơi giẫy ầm ầm trên hà nội cũng chỉ 2tr hơn 2tr/1kg,mà con nào cũng gần đến hơn 1kg,ở đây hơn 3 củ,sò bông ăn ở đà nẵng 150k/1kg,ở đây gọi là con sâng đòi 300k,còn mấy món nữa đang lười k kể nữa,chiều nay đã ra nhà phuơng phuơng ăn tối và ai nhà e cũng hài lòng,phục vụ nhanh nhẹn,ai cũng bảo mai ra đấy ăn hải sản tiếp,tôm tuơi ngọt thịt,k như sáng ăn trên bè,ăn phải mấy con chết bở bùng bục...cảm ơn cụ nguyenlamcatba nhé....mai râ nhà cụ tiếp, ae nếu đến cát bà nên ghé qua nhé....

MR. CÒI TO

Xe tải
Nghe các cụ nói em chán dần rồi.Không có gì hay hả các cụ. Chả có nhẽ em lại ở nhà. :bz :bz

nguyenlamcatba

Xe buýt
Nghe các cụ nói em chán dần rồi.Không có gì hay hả các cụ. Chả có nhẽ em lại ở nhà. :bz :bz
Cụ cứ ra ngoài này du lịch đi ạ :) nếu mà gặp khó khăn gì thì em có thể giúp đỡ.

binhanhmobi

[Tịch thu bằng lái]
:D đi đến đấy thì ko có gì ngon bổ rẻ đâu bác,Chặt chém thì thôi rồi

BMW_X7

Xe điện
em đi mấy lần thấy bình thường, em nghỉ ở Khách sạn Hoàng tử, đặt ăn ngay trong khách sạn nên ngon và rẻ, từ khách sạn ra bến tắm, bến cảng cũng gần
còn các cụ cứ lớ ngớ ra mấy quán mặt được dọc bờ biển thì bị chém là đúng rồi
Ngại nhất mùa này phải chờ phà lâu
à còn dịch vụ xx thì các cụ cứ đi ngược lên trên đồi hixxx, ngon, bổ (quên mệt bỏ xừ), rẻ

nguyenlamcatba

Xe buýt
em đi mấy lần thấy bình thường, em nghỉ ở Khách sạn Hoàng tử, đặt ăn ngay trong khách sạn nên ngon và rẻ, từ khách sạn ra bến tắm, bến cảng cũng gần
à còn dịch vụ xx thì các cụ cứ đi ngược lên trên đồi hixxx, ngon, bổ (quên mệt bỏ xừ), rẻ
Ăn trong khách sạn không ngon đâu cụ ạ, ra ngoài ăn vẫn rẻ hơn nhiều chứ hehe, sang năm nếu cụ đi cát bà thì qua ủng hộ anh em tí nhé, nhà em ở mặt biển.

nguyenlamcatba

Xe buýt
Còn cái dịch vụ xxx như cụ nói ở trên núi một em thấy cũng bình thường, nếu mà so với đồ sơn thì còn thua xa, hehe, tiền nào của lấy mà.

nguyenlamcatba

Xe buýt

binhanhmobi

[Tịch thu bằng lái]