Nhờ các cụ, các mợ tư vấn giúp em về các món ăn và chơi khu du lịch Cát Bà ?

Yeuphunu

Xe điện
Quê nội em ở Cát Bà đây, năm nào cũng về 1-2 lần thăm các cụ, mới gần đây thằng Sun với Flamingo nó nhảy vào thì mới thay da đổi thịt được tí (thì lại dính covid), còn gần như rất nhiều lợi thế mà ko biết phát triển. Em đi nhiều nơi từ châu á tới châu âu châu mỹ, chả thấy chỗ nào có cảnh đẹp với không khí trong lành như ở Cát Bà cả, chẹp, phí quá
Mình rất yêu Cát Bà, nhưng không thần thánh hoá nó. Cái gì đúng nên phát huy, sai phải sửa.
Nhưng quan trọng là phải tìm cách chinh phục Cát Bà như chính phục một cô gái vây.
Tránh những dịch vụ xấu, chặt chém, tranh thủ. Tận hưởng các dịch vụ tốt, những khung cảnh, khoảng cách tốt. Thì luôn thấy thư giãn, thoả mãn thôi.

Yeuphunu

Xe điện
Đúng ah!
Mặc dù chuyến đi đó cũng rất vui vì có sói em, nhưng em ko hề muốn quay trở lại, hixx.
Nếu không phiền, mợ nên chia sẻ để mọi người biết. Còn quan điểm mình: chưa thành công chuyến đi, nguyên nhân 50% là ở chính mình.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Nếu không phiền, mợ nên chia sẻ để mọi người biết. Còn quan điểm mình: chưa thành công chuyến đi, nguyên nhân 50% là ở chính mình.
Bãi biển bẩn, chật, chen chúc và rủi ro - em mặc bikini ra nhìn rồi đi về, mà còn phải thuê xe chở đi và về, ah nhà em có sói em chở, nhưng rất bất tiện, hixx.
Đồ ăn ko tươi ngon và đắt - điểm này là penalty với em vì em thích ăn ngon :)
Chỗ đi chơi bẩn, nhếch nhác, ko tạo ra tour thú vị hay ho, đẹp đẽ cho khách...
Khách sạn xấu xí bẩn, nhếch nhác, trong khi khách sạn đẹp thì hơi đắt nếu đi cho đoàn đông, kinh phí giới hạn.
Tóm lại là chuyến đi em ko muốn đi lại lần 2, hixx.

Jamebonds

Xe container
Làng Việt Hải có bao giờ làm đường ô tô vào ko cụ chủ?

New car 2023

Xe container
Vâng, có hứng thú thì còn dịp quay lại.
Hải Phòng chặn khách ngoại tỉnh ra đảo hơn 6 tháng mới mở lại. Dân thì nó chưa thấy an toàn khi đi. Thiệt thòi không riêng cho Cát Bà mà còn cho cả nền du lịch nước nhà.
Cát Bà là địa chỉ tốt mà bác, quay lại được.
Flamingo giá giảm độ 50-60%, nên có khách.
Chỗ tôi ở, có độc nhà tôi.

Mỗi tội, chỗ đó đi ngắn ngày thôi.
Và, phải có hoạt động dịch vụ khác, kiểu Bơi thuyền, Lặn biển ....

Tuổi gì

Xe hơi
Ae đi chơi vui 5-10 thôi cụ :) gọi cb cho nó đề cao ý mà :).
Cụ gặp bác chủ nhà quá tốt bụng, không có may mắn cho cụ (và các cụ/mợ khác) lần sau đâu. Cháu tận mắt chứng ko biết bn lần bắt bạc rồi, thậm chí chơi 10-20-30k cũng bớ, về bót thì nhục không thể tả luôn_Cháu rất có cảm tình với CA (XXX) của CB, nhất là việc kiên quyết nói không với tệ cờ bạc...

Yeuphunu

Xe điện
Làng Việt Hải có bao giờ làm đường ô tô vào ko cụ chủ?
Em nghĩ là không bao giờ, vì tuyến điểm đó xa, từ đường rừng Quốc gia vào cũng rất xa, chim bay tầm 4km, đi vòng chắc 7-8km toàn núi cao bất khả thi để làm đường.

Yeuphunu

Xe điện
Cụ gặp bác chủ nhà quá tốt bụng, không có may mắn cho cụ (và các cụ/mợ khác) lần sau đâu. Cháu tận mắt chứng ko biết bn lần bắt bạc rồi, thậm chí chơi 10-20-30k cũng bớ, về bót thì nhục không thể tả luôn_Cháu rất có cảm tình với CA (XXX) của CB, nhất là việc kiên quyết nói không với tệ cờ bạc...
Ở đâu nó cũng tồn tại mà.

hamcuare!

Xe container
E ở trong cb resort ợ .

Yeuphunu

Xe điện
Bãi biển bẩn, chật, chen chúc và rủi ro - em mặc bikini ra nhìn rồi đi về, mà còn phải thuê xe chở đi và về, ah nhà em có sói em chở, nhưng rất bất tiện, hixx.
Đồ ăn ko tươi ngon và đắt - điểm này là penalty với em vì em thích ăn ngon :)
Chỗ đi chơi bẩn, nhếch nhác, ko tạo ra tour thú vị hay ho, đẹp đẽ cho khách...
Khách sạn xấu xí bẩn, nhếch nhác, trong khi khách sạn đẹp thì hơi đắt nếu đi cho đoàn đông, kinh phí giới hạn.
Tóm lại là chuyến đi em ko muốn đi lại lần 2, hixx.
Nghe mợ kể sơ sơ, và như thế là so sánh với nơi khác rồi.
Có mấy cái chưa ổn ở đây:
- Đi mùa nắng nóng cao điểm.
- Đi tắm khi triều xuống hoặc ngày biển động. Bãi tắm xa nhưng đi xe điện 10k/lượt/người từ bất cứ điểm nào. Đông thì nên chọn giờ vắng.
- Không xác định trước hoặc chưa chọn được phòng ưng ý. Còn giá phòng ở đảo thì đắt đúng rồi, xây dựng khó và cao gấp 1.5 lần đất liền.
- Đồ ăn không tươi và nhếch nhác: những chỗ đông, quá tải du lịch thì đúng rồi.
Nếu chú ý hoặc biết các thông tin này, đi và trải nghiệm của mợ sẽ khác:
- Nên đi mùa Thu, Xuân, đầu Đông.
- Nên ra vịnh chơi, tắm trên đảo thay vì tắm trong bờ. Cát Bà đẹp nhất là lênh đênh trên vịnh và các đảo.
Vào làng Việt Hải, lên đảo các Hoàng Tử, đảo Tự Do, đảo Cát Ông, đảo Ba Trái Đào, đảo Vạn Bội…vv
- Đi bộ đón bình minh hay hoàng hôn trên đường ven núi từ bãi Cát Cò 1 sáng Cát Cò 3.
- Tắm có thể bãi Tùng Thu thay cho bãi 1-3.
- Vào đường xuyên rừng thăm động Trung Trang, hang Quân Y, tiện rẽ hướng Gia Luận cảnh đồi núi đẹp như Cao Bằng.
Nói công bằng là du lịch địa phương ở Cát Bà làm kém Cô Tô, nhưng đi Cô Tô xa hơn 1 tiếng Tàu, dễ say sóng, xa hơn - tiếng xe ô tô. Phí tàu thuyền phát sinh 500.000đ/người và mất nhiều thời gian di chuyển.
Nhưng vài năm qua Cát Bà vào giai đoạn phát triển, nên thay đổi nhiều và dễ đi hơn trước 2017 nhiều.
Hoặc đi Cát Bà thuê - tàu nhỏ riêng ra vịnh tắm, chèo Kayak này khác.

Tuổi gì

Xe hơi
E ở trong cb resort ợ .
Theo em được biết, có 1 qđ thế này: nếu có vụ việc xảy ra ở nhà/đất của ai, mà người ấy không làm chủ được thì sẽ bị ch.qu khó dễ khi cấp phép kd dl. Nên nếu ông chủ ko tố các cụ thì chỉ cần 1 em nhân viên/bác hàng xóm (hoặc bk ai cũng đc) nghếch camera _ pack 1 phát (qua khung cửa)_ rồi call cho CA là không chỉ các cụ mệt mà chính chủ nhà/đất cũng bị liên lụy.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Nghe mợ kể sơ sơ, và như thế là so sánh với nơi khác rồi.
Có mấy cái chưa ổn ở đây:
- Đi mùa nắng nóng cao điểm.
- Đi tắm khi triều xuống hoặc ngày biển động. Bãi tắm xa nhưng đi xe điện 10k/lượt/người từ bất cứ điểm nào. Đông thì nên chọn giờ vắng.
- Không xác định trước hoặc chưa chọn được phòng ưng ý. Còn giá phòng ở đảo thì đắt đúng rồi, xây dựng khó và cao gấp 1.5 lần đất liền.
- Đồ ăn không tươi và nhếch nhác: những chỗ đông, quá tải du lịch thì đúng rồi.
Nếu chú ý hoặc biết các thông tin này, đi và trải nghiệm của mợ sẽ khác:
- Nên đi mùa Thu, Xuân, đầu Đông.
- Nên ra vịnh chơi, tắm trên đảo thay vì tắm trong bờ. Cát Bà đẹp nhất là lênh đênh trên vịnh và các đảo.
Vào làng Việt Hải, lên đảo các Hoàng Tử, đảo Tự Do, đảo Cát Ông, đảo Ba Trái Đào, đảo Vạn Bội…vv
- Đi bộ đón bình minh hay hoàng hôn trên đường ven núi từ bãi Cát Cò 1 sáng Cát Cò 3.
- Tắm có thể bãi Tùng Thu thay cho bãi 1-3.
- Vào đường xuyên rừng thăm động Trung Trang, hang Quân Y, tiện rẽ hướng Gia Luận cảnh đồi núi đẹp như Cao Bằng.
Nói công bằng là du lịch địa phương ở Cát Bà làm kém Cô Tô, nhưng đi Cô Tô xa hơn 1 tiếng Tàu, dễ say sóng, xa hơn - tiếng xe ô tô. Phí tàu thuyền phát sinh 500.000đ/người và mất nhiều thời gian di chuyển.
Nhưng vài năm qua Cát Bà vào giai đoạn phát triển, nên thay đổi nhiều và dễ đi hơn trước 2017 nhiều.
Hoặc đi Cát Bà thuê - tàu nhỏ riêng ra vịnh tắm, chèo Kayak này khác.
Cảm ơn cụ!
Có lẽ em sẽ nghĩ khác!
Ah, em từng đi nghỉ ở resort của Vin, nhưng em vẫn ko thích, hixxx.
Có lẽ gout em hơi khác, em thích chỗ nào ở sạch sẽ, đơn giản nhưng tinh tế chút, đổ ăn ngon, có chỗ tắm, ko xô bồ.

Láu

Xe điện
Cát Bà đã đón khách ngoại tỉnh trở lại cuối tháng 11 nhé các cụ mợ.
Thời tiết miền Bắc lạnh nhưng nắng ấm.
Tranh thủ phóng Cát Bà sau mấy tháng giãn cách nào các cụ,
(ảnh cung đường ven biển cháu lượm)

Đẹp quá cụ ạ. Trước bọn e hay đi CB, hồi đó bãi 2 còn phải đi qua cầu sắt vòng quanh núi, sang bãi 2 vắng hoe, chỉ có 1 vài hội Tây bơi lội thích cực kỳ. Từ ngày làm đường ra thẳng bãi e đi thêm có mỗi 1 lần. Khám phá vườn QG thì e mới đi đc nửa đường thì quay lại

hanoipho79

Xe lăn
CB em thấy ổn tiện.
Mỗi tội anh em ra có máu khảo cổ khám phá bộ bát đĩa cổ thì hơi nhọc:D

Yeuphunu

Xe điện
Cảm ơn cụ!
Có lẽ em sẽ nghĩ khác!
Ah, em từng đi nghỉ ở resort của Vin, nhưng em vẫn ko thích, hixxx.
Có lẽ gout em hơi khác, em thích chỗ nào ở sạch sẽ, đơn giản nhưng tinh tế chút, đổ ăn ngon, có chỗ tắm, ko xô bồ.
Ở Cát Bà bây giờ mợ ở Flamingo 1.3-2,5tr tuỳ mùa, M Gallery phòng 2.5-3.5tr tuỳ mùa.
Còn ngoài đảo thì Nam Cát biệt lập, giá tầm 1.2-2.2tr tuỳ mùa.
Nên đi mùa Thu, Xuân, đầu Đông thì không chê được đâu.
Có lẽ lâu rồi mợ không trở lại.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Ở Cát Bà bây giờ mợ ở Flamingo 1.3-2,5tr tuỳ mùa, M Gallery phòng 2.5-3.5tr tuỳ mùa.
Còn ngoài đảo thì Nam Cát biệt lập, giá tầm 1.2-2.2tr tuỳ mùa.
Nên đi mùa Thu, Xuân, đầu Đông thì không chê được đâu.
Có lẽ lâu rồi mợ không trở lại.
Em mới đi Vin năm kia, còn chuyến đi với sói em là 2015 hay 2016 thì phải, cũng 5-6 năm rồi.
Có lẽ em nên thử nghiệm lại, hihi
Cảm ơn cụ!

Yeuphunu

Xe điện
Em mới đi Vin năm kia, còn chuyến đi với sói em là 2015 hay 2016 thì phải, cũng 5-6 năm rồi.
Có lẽ em nên thử nghiệm lại, hihi
Cảm ơn cụ!
5-6 năm khi đó còn 2 phà, ui cha, đi mùa Hè thì đúng đi xong về cạch là đúng rồi. Chính Gấu nhà mình đi 2016 về sau rủ đi không đi. 2018 quay lại và quyết ngay chọn làm nơi nghỉ về già.
Một đôi năm nữa bớt bận mình làm căn nhà mới gọn gàng đẹp đẽ. Khi đó mời được các cụ mợ ly trà. Giờ nhà cũ và ít qua nên cũng chưa xuống nhiều.
Cá nhân mình mỗi năm đi khoảng 12 chuyến. Cùng gia đình hay bà xã chỉ 1/3 số chuyến đó thôi.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
5-6 năm khi đó còn 2 phà, ui cha, đi mùa Hè thì đúng đi xong về cạch là đúng rồi. Chính Gấu nhà mình đi 2016 về sau rủ đi không đi. 2018 quay lại và quyết ngay chọn làm nơi nghỉ về già.
Một đôi năm nữa bớt bận mình làm căn nhà mới gọn gàng đẹp đẽ. Khi đó mời được các cụ mợ ly trà. Giờ nhà cũ và ít qua nên cũng chưa xuống nhiều.
Cá nhân mình mỗi năm đi khoảng 12 chuyến. Cùng gia đình hay bà xã chỉ 1/3 số chuyến đó thôi.
Cụ yêu CB hẳn rồi :)
Thế em phải quay lại với bạn em mới được =)) Để xem đánh giá của cụ...
Cảm ơn cụ nhiều nhé!
Ah năm kia đi với bạn, vồi vội, ko tận hưởng gì hơi phí, vì đi họp lớp đh 25 năm ra trường.

dig31

Xe buýt
Mình rất yêu Cát Bà, nhưng không thần thánh hoá nó. Cái gì đúng nên phát huy, sai phải sửa.
Nhưng quan trọng là phải tìm cách chinh phục Cát Bà như chính phục một cô gái vây.
Tránh những dịch vụ xấu, chặt chém, tranh thủ. Tận hưởng các dịch vụ tốt, những khung cảnh, khoảng cách tốt. Thì luôn thấy thư giãn, thoả mãn thôi.
Hi cụ, chả là 31/12 em cũng dẫn thêm họ hàng về Cát Bà chơi, cụ có thông tin cập nhật khu nào vui chơi mở cửa thì tư vấn giúp em nhé cụ, em vừa mới đặt được phòng nghỉ ở Woodstock Jungle Camp gần vườn quốc gia cụ ạ. Ah, em có nhiều trẻ con nên chắc khó trèo đèo vượt suối leo núi nhiều được >_<. Có cái vườn quốc gia ko biết có hạp với có mở cửa ko cụ nhỉ?

Chỉnh sửa cuối: