Nhờ các cụ, các mợ tư vấn giúp em về các món ăn và chơi khu du lịch Cát Bà ?

LienPhuong

Xe điện

Bác thớt cho em hỏi thông tin ntn có chuẩn k ạ? Đoàn e định đi tuần sau mà ntn thì cũng căng
Cụ tin thì đi theo xe khách thẳng tàu cao tốc chả phải đợi chờ gì, cũng hạt dẻ. Còn tin khơi khơi như vậy để tham khảo thôi.

Đen đá 01

Xe hơi

toimuondie

Xe container
K biết thì mới phải hỏi chứ bác. Còn e cũng chẳng tin. Đã tin thì cần gì phải lên đây hỏi
Cụ xem luôn cái live stream của thằng này lúc nó ở trên phà ấy.
Không thèm tính cái phà nó ngồi, chỉ nhìn phà đang chạy trên biển cũng thấy ít nhất 3 cái rồi.
Nhưng cũng nói luôn, chủ trương của tỉnh Hải Phòng là dẹp cái bến phà này, chỉ không biết bao giờ thực hiện thôi.
Mục tiêu là biến cả đảo Cát Bà là hòn đảo xanh, không có xăng dầu...

Đen đá 01

Xe hơi
Cụ xem luôn cái live stream của thằng này lúc nó ở trên phà ấy.
Không thèm tính cái phà nó ngồi, chỉ nhìn phà đang chạy trên biển cũng thấy ít nhất 3 cái rồi.
Nhưng cũng nói luôn, chủ trương của tỉnh Hải Phòng là dẹp cái bến phà này, chỉ không biết bao giờ thực hiện thôi.
Mục tiêu là biến cả đảo Cát Bà là hòn đảo xanh, không có xăng dầu...
Thanks bác đưa thông tin. 1 cậu trong đoàn đưa cái này lên nên em check lại xem tnào

ubisapro

Xe trâu
Thực sự e ra Cát Bà nhưng ko ấn tượng lắm. Đó là e đi thứ 6 về thứ 7, chưa dính tắc ợ. Cụ nhà e cũng muốn đi 1 lần nên chắc có dịp e chở cụ đi trong tuần cho lành. Cứ chỗ nào đông với tắc là e né từ đầu :(

Xe nội lước

Xe container
Cụ phản ánh khá chân thực, nhưng tinh thần của cụ khá tốt và suy nghĩ tích cực.
Cháu đi đâu cũnv muốn tiếc tiếc chút còn có cớ quay lại. Tròn trịa quá cũng chán.
Đi mùa cao điểm thì thiệt đơn thiệt kép.
Vâng cụ.mà có cái này với em là lạ.đó là trước khi đến đc bến phà khoảng 300-500m ,bên tay trái có vài cây me ,loại me chua dùng nấu canh ..trời ơi em chưa bao h thấy những cây me to như vậy..chắc nó cao như nhà 3-4 tầng ..đường kính gốc có cây phải đạt 40cm mất.

Xe nội lước

Xe container
Có 3 đường xuyên đảo đều 20km.
- Hướng phà Phù Long đi đường ven biển
- Hoặc tới ngã ba bãi tắm Hiền Hào đi vào qua cửa rừng quốc gia.
- Hoặc khi về đi hướng phà Gia Luận qua bến Tuần Châu, giá phà cao gấp đôi nhưng dịp này đang giảm cũng đỡ. Cung đường rừng đó rất đẹp luôn.
Thế thì hôm rồi em đc đi 1 góc CB mà chứ chưa phải là đi cả CB ..he

dig31

Xe buýt
Em thì quê nội ở Cát Bà, năm cũng về chơi 2-3 lần, đang xây cái nhà be bé để ở riêng chứ ko mỗi lần lại phải ở nhờ họ hàng. Nghe các cụ rôm rả thế này, máu kinh doanh của em lại lên rồi :((

Yeuphunu

Xe điện
Tắc nhưng chạy full công suất phà còn đỡ bác ơi. Đây theo review là đang muốn đẩy khách qua cáp treo nên giảm còn 1 đôi phà chạy thôi. Nếu vậy thì chờ phà cả ngày luôn
Thông tin này bậy bạ 100%.
Tin gì một ông lái xe. Nói dân trí thấp thì nhiều người bện họ.

Yeuphunu

Xe điện
Thực sự e ra Cát Bà nhưng ko ấn tượng lắm. Đó là e đi thứ 6 về thứ 7, chưa dính tắc ợ. Cụ nhà e cũng muốn đi 1 lần nên chắc có dịp e chở cụ đi trong tuần cho lành. Cứ chỗ nào đông với tắc là e né từ đầu :(
Nên đi cuối tháng 8 đến hết mùa Thu cuối tháng 10.
Mùa Đông cũng rất đẹp luôn.

Yeuphunu

Xe điện
Em đi 1 lần và cũng không muốn quay lại
Em đi biển cái đầu tiên là phải tắm được thoải mái, ngày em tắm biển 3 lần. Bãi mà không tắm được thì giải tán
Thứ 2 đi nghỉ thì phải thoải mái, đi khó chịu rồi về bị trách là không tìm hiểu thật kỹ thì em cũng bó tay, có phải đi đánh trận đâu? Thiếu gì điểm đi được mà không cần quá cảnh giác và quá nhiều lưu ý. Cũng nên khuyến khích đi những điểm dịch vụ tốt, tránh những điểm dịch vụ kém để thúc đẩy chất lượng chung lên
Chỉn chu cụ đi Hạ Long, vẫn chặt chém như thường: taxi đắt, nóng bức, bê tông hoá, chi phí cao gấp 1.5 lần nếu đi cả vịnh và cả cáp treo.
Trải nghiệm hai bên khác nhau nhiều.
Những nơi chưa phát triển có sự dễ chịu của nó.
Cát Bà có bãi biển riêng, tắm truồng được, có đồi thông, có nơi cắm trại trong rừng và biển....vv
Nói chung đi lướt lát thì chỉ biết được khoảng 10% câc trái nghiệm thôi.
Cháu đi 40 lần trong hơn 2 năm, tất nhiên gần nửa là công việc mà còn quá nhiều trái nghiệm chưa từng.

Yeuphunu

Xe điện
Các cụ cho em hỏi đến Viêt Hải chỉ đi đò thôi hay còn đường khác? Em nghe đồn có cả đường bộ nữa nhưng nếu đi củng trẻ em 12t thì có đi được không? Em định lên kế hoạch ở Cát bà và dành 1 ngày mấy bố con đi Việt Hải. nếu đi một dường về một đường thì tuyệt nhất nhưng đi với nếu mệt quá thì đi thuyền cho lành . Nhờ các cụ chỉ giáo.
Có đường treckking qua rừng quốc gia với khoảng 5h đi bộ đường mòn và leo núi.
Nên đi mùa Thu, Đông chứ mùa Hè hơi cực.
Đi qua cửa vườn quốc gia.

Yeuphunu

Xe điện
Một bãi hiển ngay ven đường đi mà chắc chắn không nổi 1/1000 người dừng lại.
Mòn gà nướng 4 tiếng xa lửa. Cháu chưa nghĩ là các cụ nào được ăn ngon đến thế.

Yeuphunu

Xe điện
Vâng cụ.mà có cái này với em là lạ.đó là trước khi đến đc bến phà khoảng 300-500m ,bên tay trái có vài cây me ,loại me chua dùng nấu canh ..trời ơi em chưa bao h thấy những cây me to như vậy..chắc nó cao như nhà 3-4 tầng ..đường kính gốc có cây phải đạt 40cm mất.
Vườn mẹ mình trên đảo cũng có cây me 50 tuổi, quả nhìn thích lắm luôn.
Mùa này đang rất nhiều.