[Funland] Nhờ các chuyên gia xây dựng kiến trúc giúp ạ

banmotnucuoi

Xe lăn
Công trình bên e thợ đổ betong tay cụ ạ :( do ngõ nhỏ
Bê tông tay thì chịu, lấy đục ra đục bê tông xem nó vỡ ra từng mảnh cả đá chưa? Hay bơm nước vào rồi duch ra xem nước nó ngấm đến đâu?
Với tầm 10 ngày thì tháo ra chống điểm đc rồi, nhưng tháo hẳn ra thì phải có kết quả nén ép bê tông

thngaylangthang

Xe ngựa
Dạ vâng chống mình có cần đóng ván nhỏ k hay là cứ thế chống 1 thanh chống lên trần nhà là được ạ
cho em hỏi chút chủ thớt là chủ nhà hay bên thi công?

htone.vn

Xe tải
Website
www.facebook.com
Cụ đổ bê tông mác bao nhiêu. Ví dụ M300 thì tới ngày đó nó đạt trên 90% cường độ. Tương đương với sàn M250 trở lên rồi. Đi lại sử dụng phía trên ntn. Mấy ông bất động sản xây nhà phân lô tuần tới 10 ngày họ dỡ mịa nó rồi.cụ chủ cứ hỏi mấy ông bê tông tươi thì biết.mà ko phải bê tông phụ gia gì cả. Vãi nhắm

thngaylangthang

Xe ngựa
E có giám sát và nói ok nhưng e chưa yên tâm nên muốn tham khảo các chuyên gia OF nhà mình ạ
Nếu chưa yên tâm thì cụ có thể quyết định không.
Còn về khả năng chịu lực và an toàn theo như những gì cụ còm ở #1, thì em khẳng định (online) là chắc chắn được.
(em ko phân tích lý thuyết ... hay ,,, dì ở đây đâu, nhà dân muỗi)

koka

Xe tải
Nếu chưa yên tâm thì cụ có thể quyết định không.
Còn về khả năng chịu lực và an toàn theo như những gì cụ còm ở #1, thì em khẳng định (online) là chắc chắn được.
(em ko phân tích lý thuyết ... hay ,,, dì ở đây đâu, nhà dân muỗi)
Dạ vâng, cảm tính và nhiều cụ trên này tư vấn e nghĩ dỡ dc và chống điểm là được

thngaylangthang

Xe ngựa
À tức là phân tích từ các lời khuyên của mọi người trong đó có cụ ạ :)
Vầng, hi vọng cụ có thể yên tâm khi quyết định một vđề đơn giản à :)

corolla antils

Xe buýt
Cụ chủ trên vui tính thật đấy. Xây nhà, thuê thợ và giám sát rồi lại không yên tâm và lên đây hỏi để quyết định?!
1. Cụ thuê đơn các đơn vị chuyên trách giá rẻ, kinh nghiệm quá ít nên luôn không yên tâm.
2. Thuộc típ chủ nhà quá cầu toàn và luôn nghi ngờ.
3. E khẳng định luôn nếu cứ lên đây hỏi chắc chắn sẽ không đi đến đâu. Mà nếu có đến thì sẽ không có đích.
* Đã thuê mất tiền nên tuyệt đối tin tưởng, mà đã thuê đừng nên ham rẻ hãy quan tâm chất lượng các đơn vị đem lại cho mình.

koka

Xe tải
Cụ chủ trên vui tính thật đấy. Xây nhà, thuê thợ và giám sát rồi lại không yên tâm và lên đây hỏi để quyết định?!
1. Cụ thuê đơn các đơn vị chuyên trách giá rẻ, kinh nghiệm quá ít nên luôn không yên tâm.
3. E khẳng định luôn nếu cứ lên đây hỏi chắc chắn sẽ không đi đến đâu. Mà nếu có đến thì sẽ không có đích.
* Đã thuê mất tiền nên tuyệt đối tin tưởng, mà đã thuê đừng nên ham rẻ hãy quan tâm chất lượng các đơn vị đem lại cho mình.
Dạ vâng, vì e cũng muốn tham khảo thêm góc nhìn của các chuyên gia ạ cũng là dịp thêm nhiều kiến thức cụ ạ, cảm ơn cụ

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Đù...cái diện tích với hệ dầm éo nói thì bố thèng nào trả lời đc?

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Hix dạng khôn lỏi ý mà!
Dạng này éo bao giờ em hở cho 1 lời.

koka

Xe tải
Hix dạng khôn lỏi ý mà!
Dạng này éo bao giờ em hở cho 1 lời.
Vâng thì cụ cứ giữ lấy cho nhiều có ai nói gì đâu, đôi khi đừng nên đánh giá người khác quá vội vàng, tôi k hiểu thì thắc mắc, cũng là thêm kiến thức, nếu thấy k hợp ý cụ có thể bỏ qua, ok

tienaka

Xe điện
Để đảm bảo một số công việc và tiến độ của toàn đội, e xin hỏi các cụ chuyên gia nhiều kinh nghiệm là sàn trần tầng 4 trong nhà 6 tầng mà đổ betong được 15 ngày (không dùng phụ gia gì) với thời tiết này có được dỡ cốt pha chưa ạ? Bt e thấy bảo 21 ngày mới đủ mác, nhưng đang cần tiến độ quá ạ
Đội ơn ccm
Về nguyên tắc bê tông sau 15 ngày thì tình trạng cố kết gần hoặc có thể đã đạt 21 ngày. Nếu tháo thì vẫn phải chống một số vị trí quan trọng và còn tuỳ phương pháp tháo ván khuôn
Cụ hỏi liên quan kết cấu không phải kiến trúc

buicongchuc

Xe ba gác
Có biện pháp chỗng đỡ bổ bác ạ. Nếu không xa chỗ em, em qua kiểm tra và tư vấn trực tiếp giúp cụ.

koka

Xe tải
Về nguyên tắc bê tông sau 15 ngày thì tình trạng cố kết gần hoặc có thể đã đạt 21 ngày. Nếu tháo thì vẫn phải chống một số vị trí quan trọng và còn tuỳ phương pháp tháo ván khuôn
Cụ hỏi liên quan kết cấu không phải kiến trúc
Dạ e cảm ơn cụ, e cũng k rành lắm nên mới cần các cụ thông não ạ hihi