[nhờ các bác ] xe sh bật lên đèn FI nháy , kêu tạch tạch

phamanhduc3005

Đi bộ
chào các bác, em xin trình bày vấn đề sau.
em có 1 xe sh 125i ( xe nhập ) , khoảng 1 tuần nay em có việc nên ko dùng đến xe, hôm nay lôi ra đi thì thấy ko đề được ( đề thì thấy tiếng kêu tạch tạch tạch như kiểu đánh điện ) , em nghĩ là do lâu ko đi nên cứ bật điện để đấy, một lúc sau đề vẫn không được, tắt khóa đi bật lại thì khi bật lại đèn FI nháy liên tục, xe kêu tạch tạch như kiểu đánh điện - mặc dù không ấn đề)
chả biết xe bị làm sao, gần nhà em thì em chả biết hàng nào sửa xe ga tốt ( em ở Phúc tân - hoàn kiếm) .
các bác cho em hỏi xe em bị vấn đề gì , em định mang ra gần nhà cho kiểm tra ắc quy, bác nào biết chỗ nào sửa uy tín chỉ em với.
search trên diễn đàn bệnh này thì mọi người bảo mang ra Sơn tây hoặc lò rèn nhưng xa quá, lên đây thưa chuyện với các bác nếu ko có phương án khác thì cuối tuần thuê xe ôm đẩy lên sơn tây vậy.

Vicky999

Xe hơi
Bác check thử bằng cách tháo ắcquy xe khác( xe nào cưng được) đấu dây vào rồi đề thử, trường hợp này 80% là do ắc quy. Thay cái khác là xong, mua globe xài cho rẻ mà bền.

phamanhduc3005

Đi bộ
Bác check thử bằng cách tháo ắcquy xe khác( xe nào cưng được) đấu dây vào rồi đề thử, trường hợp này 80% là do ắc quy. Thay cái khác là xong, mua globe xài cho rẻ mà bền.
wave repsol được ko bác? cám ơn bác nhé,. để tý em thử

LiemBlue

Xe lăn
Xe hết ắc quy thôi bác tháo ra sạc lại đi nếu không bị nữa là OK,còn tiếp tục bị thì mời bác mua cái ắc quy khác thay vào lại ngon ngay thôi ạ:D

levanbinh

Xe đạp
Xạc lại chứ thay làm chi, xe kế nhà mình để 1 tháng mang ra khỏi đề, xạc lại là ok