Nhờ các bác Tư Vấn về Kia Soul 2u

sissisdn

Xe đạp
Vấn đề là nhà cháu kết 1 con Crossover, nhưng chấm chỉ được nàng Soul là vừa túi tiền. Các bác có thể cho cháu xin 1 số ý kiến và kinh nghiệm về em này được ko à?
Thông số kĩ thuật và giá em cũng đã tham khảo nhiều nơi. Theo các bác thì cái giá 27.000 Obama là còn trả giá được ko? và nó có đúng là đã Full OPT hay chưa?
Em là thành viên mới, mong các cô chú bác dì nhiệt tình giúp đở. Cháu xin chân thành cảm ơn

À cho em khảo sảt ý kiến các bác chút nha: Theo các bác thì về Form em này, các bác cảm nhận thế nào?
(Riêng em thì em thấy nó rất duyên dáng...khựa....khựa....)

Chỉnh sửa cuối:

Winstorm07

Xe container
Các bác mê SUV mà nhìn thấy con Sorento R của Kia mới ra thì còn sướng nữa. Ăn đứt Santa FE SLX luôn về cấu hình và công suất máy.

ManRoland

Xe buýt
Em có 1 vài cảm nhận về Soul như sau, hôm qua em vừa mới thử 1 em soul của bà chị ở cơ quan mới mua, không để ý nên không biết là 4u hay 2u.

Xe nhìn hình thức được, lạ mắt, độc đáo.
Nội thất, ghế bọc da toàn bộ, 8 loa có đèn viền xung quanh, có camera lùi màn hình hiển thị nằm trên kính chiếu hậu + cảm biến.

Vận hành là phần em thất vọngu, chắc do máy 1.6 nên khi tăng tốc nghe thấy tiếng gằn, yếu. Độ ồn không tốt hơn civic nhà em là mấy, khó chịu nhất là đi trong phố nhưng cảm giác xe rất bồng bềnh, vào cua không cảm thấy an toàn. Sau khi xuống xe em thấy đau đầu và chóng mặt mặc dù thần kinh em rất tốt, máy bay tàu thuyền không say.

sissisdn

Xe đạp
Em có 1 vài cảm nhận về Soul như sau, hôm qua em vừa mới thử 1 em soul của bà chị ở cơ quan mới mua, không để ý nên không biết là 4u hay 2u.

Nội thất, ghế bọc da toàn bộ, 8 loa có đèn viền xung quanh, có camera lùi màn hình hiển thị nằm trên kính chiếu hậu + cảm biến.

Vận hành là phần em thất vọngu, chắc do máy 1.6 nên khi tăng tốc nghe thấy tiếng gằn, yếu. Độ ồn không tốt hơn civic nhà em là mấy, khó chịu nhất là đi trong phố nhưng cảm giác xe rất bồng bềnh, vào cua không cảm thấy an toàn. Sau khi xuống xe em thấy đau đầu và chóng mặt mặc dù thần kinh em rất tốt, máy bay tàu thuyền không say.

Trải nghiệm thực tế tệ đến thế hả Bác*-) Kiểu này phải kiếm bác nào mượn lượn lờ 1 vòng xem sao.
Các bài viết về em này nó thì Cách âm rất tốt cơ mà. Bác chạy trong phố thì tốc độ chắc ko cao, nhưng xe đã bồng bền, thế thì sản xuất chiếc này ra mà chạy đến tầm 90-100 Km/h chắc nó cất cánh được ấy chứ. Một bước đột phá của Kia hay chăng...hi...hi..

Chân thành lời tư vấn của các Bác, em xin tiếp thu ý kiến.

Mong nhiều bác nữa tư vấn giúp em.

dunlopillo

Xe buýt
Em soul này theo em rất đẹp, lạ, độc đáo. Các site đánh giá của Tây cũng cho nó điểm trên các dòng tương tự. Về ngồi bồng bềnh, nếu các bác chuyên ngồi sedan, khi ngồi crossover dễ bị cảm giác đấy. Em lái SF hoặc Suzuki 8 chỗ của ông bạn cũng thấy thế. Ngồi Sedan lại quen. Bác nào chuyên lái SF thử em nó xem (b)

dunlopillo

Xe buýt

doremonmattich

Xe tăng

Edmunds người dùng nó đánh giá 9.2 điểm , :)):)):21::21: Về uy tín của Edmunds thì ..... đừng hỏi.

Em chưa đi xe này nhưng đọc review của bác em thấy khác xa bọn Tây nhận định.

Em bèn rút ra chân lý sau: Một là bác có vấn đề , hai là bọn Tây có vấn đề.

p/s: Có cái này em thấy hơi lạ: Đi trong phố bác đi được tốc độ bao nhiêu mà vào cua không thấy an toàn :)):)):)) . ???? Câu trả lời là bác ko quen xe thôi, hoặc bác vốn đang đi xe Sedan tay lái nặng, nhẩy lên MPV thì loạn phỏm là phải :)):)):)) .

Chỉnh sửa cuối:

dunlopillo

Xe buýt
Edmunds người dùng nó đánh giá 9.2 điểm , :)):)):21::21: Về uy tín của Edmunds thì ..... đừng hỏi.

p/s: Có cái này em thấy hơi lạ: Đi trong phố bác đi được tốc độ bao nhiêu mà vào cua không thấy an toàn :)):)):)) . ???? Câu trả lời là bác ko quen xe thôi, hoặc bác vốn đang đi xe Sedan tay lái nặng, nhẩy lên MPV thì loạn phỏm là phải :)):)):)) .

Hị hị, thế thì em đi crossover cũng say. Thế em cũng là giống nhà quê ngồi xe máy cũng say hả bác :)):)):))

dunlopillo

Xe buýt
Vấn đề là nhà cháu kết 1 con Crossover, nhưng chấm chỉ được nàng Soul là vừa túi tiền. Các bác có thể cho cháu xin 1 số ý kiến và kinh nghiệm về em này được ko à?
Thông số kĩ thuật và giá em cũng đã tham khảo nhiều nơi. Theo các bác thì cái giá 27.000 Obama là còn trả giá được ko? và nó có đúng là đã Full OPT hay chưa?
Em là thành viên mới, mong các cô chú bác dì nhiệt tình giúp đở. Cháu xin chân thành cảm ơn

À cho em khảo sảt ý kiến các bác chút nha: Theo các bác thì về Form em này, các bác cảm nhận thế nào?
(Riêng em thì em thấy nó rất duyên dáng...khựa....khựa....)
Full Option hình như = full option của Forte, cỡ 29++. Bác ra HG mà hỏi

ManRoland

Xe buýt
Hị hị, thế thì em đi crossover cũng say. Thế em cũng là giống nhà quê ngồi xe máy cũng say hả bác :)):)):))
Em chả biết là em có vấn đề hay không nhưng Innova em chạy rồi, Santa Fe cũng chạy hn - sầm sơn hôm rồi, không bị say như thế, ông bạn cùng cơ quan em chạy CRV qua thử cũng bị say như em.(b)(b)(b)

Mà như mô tả của bác Hainam...: thì chắc con này là 4U, vì bà chị mua cũng xít xoát 30k obama, xe màu đỏ, nội thất, ghế da 2 mầu đỏ đen. Đường em thử cũng là trục đường ngon. Xuất phát từ lê thạch ra đâu Đinh Tiên Hoàng em tăng tốc lên khoảng 30km/h rồi đánh lái tương đối, vòng lê lai ra ngô quyền lên trần quang khải rẽ về VCB (tổng cổng đi qua 2 lằn giảm tốc tương đối to) lại vòng về lê thạch lên vào cua ~ 90 độ lên dốc, hết bài kiểm tra:P .

Chỉnh sửa cuối:

xenhap

Xe máy
Em thì cũng cưỡi mấy cô đấy nhiểu rồi ( chỉ là công việc phải làm thôi nhé). nếu các bác mua thì mua cô 4U ấy, chứ còn cô 2U còn trẻ quá, chưa đủ tuổi nhé:21: . Em và nhà em cũng rất kết cô này, chỉ một nỗi còn phân vân là nhà cụ thân sinh ra em ở xa, em lại có tính thích về quê lúc rãnh rỗi, đi cả gia đình thì gửi đồ xe khác thôi, chứ em mà không phải bộ hành xa thì em cưới luôn cô 4u liền. chúc các bác chọn lựa sang suốt. (b)

cocsku

Xe cút kít

Bẩm cụ, em vẫn nhớ câu ngày xưa của cụ Bá Kiến "Đồng hồ tây có bao giờ sai". Các cụ chưa nghe câu đó hay sao mà dám cãi Tây hả?

doremonmattich

Xe tăng
:)):)):21::21::)):))
Bẩm cụ, em vẫn nhớ câu ngày xưa của cụ Bá Kiến "Đồng hồ tây có bao giờ sai". Các cụ chưa nghe câu đó hay sao mà dám cãi Tây hả?
Vầng, nói chung bây giờ toàn cầu hóa rồi, mình ít tiền, ít chữ, mà trong cái biển thông tin, kể cả học đến chết cũng vẫn là ếch hết kụ ạ.

Vậy thì muốn biết gì thì hỏi cụ Gúc thoai, em tin mồm khoai Tây hơn mồm khoai lang kụ ạ hĩ hĩ...:)):21:

dunlopillo

Xe buýt
Cụ hình như chỉ tin mỗi tụi Nhật Bủn thì phải. Em thì lại tin bọn Hàn Cuốc và bọn Mẽo :)

Lãng tử 11

Xe hơi

Các bác để ý hơn sẽ thấy Edmunds cho điểm cao là đối với bản 2.0, bản 1.6 điểm thấp hơn hẳn.

Em đã xem kỹ và chạy thử con này rồi. Về kiểu dáng và nội ngoại thất, đồ chơi thì theo em đánh giá con này phải được từ 8 điểm trở lên (em xem là bản 4U, 8 túi khí, nhưng chỉ có điều hòa cơm và ghế chỉnh bằng cơm, chả biết có bản nào hơn không). Nhược điểm duy nhất là khoang hành lý quá bé, bé hơn nhiều so với con i30, chưa nói i30cw (hôm đấy em xem và chạy thử cả 3 con này).

Về vận hành thì em hơi thất vọng, máy yếu, sang số không êm, cảm giác lái thì đúng như bác gì ở trên đã kể, không được thoải mái, độ cách âm thua xe i30 (cũng có thể do xe gầm cao thường không êm bằng xe sedan). Về điểm này chắc em chỉ cho 5 đến 6 là cùng. Nếu được máy 2.0 thì quá tốt.

Tóm lại, với tầm tiền khoảng 28K Obama, cô em này cũng là một lựa chọn đáng để xem xét, đặc biệt với kiểu dáng cá tính và đối với các cụ chỉ đi loanh quanh trong phố.

Các cụ nào đang quan tâm em này nên chạy thử một vòng để có cảm nhận của riêng mình trước khi quyết định. Mua rồi thì cũng post đánh giá của mình lên để anh em trao đổi.

ManRoland

Xe buýt
Tóm lại nếu là em thì với tầm tiền ~30k thì em sẽ không chọn em này, lấy Forte hoặc thêm ít tiền lấy I30 còn hơn. Chúc bác chủ thớt lựa chọn sáng suốt.

Tây hay tầu gì em chẳng quan tâm, em đi tây tầu đầy rồi, nói tóm lại chẳng tin bố con thằng nào hết, cứ phải thực tế, lên xe lái thử, đưa ra cảm nhận thật nhất của mình sau đó quyết định cũng không muộn, 30k - của núi tiền chứ có phải ít đâu.

Ps: mà sao bác chủ thớt không chọn Carens nhỉ, mấy ông bạn em đi khen lắm, em cũng lái thử em này rồi, chống ồn tốt, tăng tốc, vào số em, hàng ghế thứ 3 ngồi thoải mái - tiền thì cũng ngang nhau - Máy xăng số tự động lại còn máy 2.0 .

Chỉnh sửa cuối:

sissisdn

Xe đạp
Trước hết là cháu chân thành cảm ơn các bác đã nhiệt tình tư vấn (vỗ tay...:6:)

Sự việc là sáng nay em đã có dịp cởi thử em nó. mà quả thật nó có cái gì bất ổn, em cũng lân lân khi xuống xe(hay do các bác nói thế làm em bị tâm lý nhỉ). nhưng cảm giác lái rất thực, tầm nhìn rất chi là sướng. Em chỉ chạy quanh quanh trong phố, tốc độ ko cao, nên về cái khoản cách âm được đến mức nào em chưa đc rỏ.
Chắc có lẽ em phải trải nghiệm thêm vài lần nữa mới quyết định được.
Em cũng đã ngâm cứu em i30, nhưng nó vượt khả năng em quá nhiều (Tính em Soul là đã vay ngân hàng rùi), hiện nay cũng đang nhòm ngó đến i20 nhưng chưa thấy ai giao và cũng chưa thấy ai chạy nên em chả biết tìm hiểu thực tế bằng cách nào?
Bác nào có thông tin về giá cả và thực tế em này ra sao để em có thêm sự lựa chọn.
Mong các bác giúp đở, chứ cưới vợ về mà hối hận thì ....hu....hu....

KJNBIN

Xe tải
Em thì thấy em này chỉ thích hợp cho chị em lượn lờ trong phố vì nó sở hữu một kiểu dáng lạ mắt và phong cách khá đa dạng(màu xe)còn với máy 1.6 thì chắc chắn khả năng vận hành sẽ không được tốt vì theo em là hơi ... yếu!Tuy nhiên bù lại em nó lại có một không gian khá rộng nếu gập hàng ghế sau chị em nào nghiện mua sắm thì tha hồ để đồ!Và cái quan trọng là tạo được sự khác biệt trên đường! (b)

titbop

Xe đạp

chắc lúc đi thử bác mới uống gì phải không, tôi cưỡi em ý mấy tháng rồi có thấy vấn đề gì đâu, chắc bác không thích xe Hàn thôi.

Deconcon

Xe hơi
Hôm nay tôi cũng mới đi thử con 4U ở Hoàng gia thây cũng đuợc lắm. Chắc sẽ đặt 1 em màu Titanium. Chỉ tiếc là bản 4U ở VN chỉ có 1.6 . Ở US thì 4U mặc định là 2.0. Châu Âu thì còn có cả Hybrid.