NHỜ CÁC BÁC TƯ VẤN PHAN THIẾT-NHA TRANG- ĐÀ LẠT

Lý Hùng Vương

Xe đạp
chào các huynh !!!
e dự định 11 âm lịch ( 07/02 ) chở gđ từ sài gòn đi phan thiết/nha trang/ đà lạt. nhưng chưa biết nên đi tuyến đường nào, dừng chân nghỉ mát quán nào để không bị chặt chém, khách sạn thị e đã book rồi

e nên đi QL hay đi đường ven biển ? mong mấy bác chỉ giáo

em cảm ơn mấy huynh nhiều !!!!

Chỉnh sửa cuối:

MeMuoiMuoi

Đi bộ
chào các huynh !!!
e dự định 11 âm lịch ( 07/02 ) chở gđ từ sài gòn đi phan thiết/nha trang/ đà lạt. nhưng chưa biết nên đi tuyến đường nào, dừng chân nghỉ mát quán nào để không bị chặt chém, khách sạn thị e đã book rồi

Bạn có thể đi Đà Lạt - Nha Trang - Phan Thiết.
Thời tiết ở Nha Trang đang se lạnh - chiều tối mưa nhẹ nhẹ.
Không biết bạn đạ book khách sạn chưa, mình sẽ hỗ trợ book nếu bạn có nhu cầu nhé ( 0905 199 831 - 0903 564 090)

chuotlang

Xe lừa
Chạy SG qua cao tốc Long Thành rồi QL51 hướng Bà Rịa hồ cốc ven biển là đẹp nhất nhưng mấy tháng nay đoạn Cà Ná đường đang bị nát nên đi vòng ra 1A khi gặp đg xấu rồi vào Phan Thiết ..

Mũi né vote cho quán Cây Bàng, trong TP thì có quán khác, chịu khó xem bào Mũi Né gần đây mình viết.

Phan Thiết chạy Nha Trang thì chạy Bàu Trắng rồi vòng cung Ninh chữ Vĩnh Hy ven biển chạy là đẹp nhất, đến gần Cam Ranh thì phải ra đường 1A 1 đoạn rồi lại vào khu QS Cam Ranh để đi đg ven biển Cam Ranh đến sân bay Nha Trang là vào thành phố, vote cho các quán to nhất khu bờ kè...

Nha Trang về ĐL thì khá gần vì có đường riêng, hơn 100km thôi, đi qua trung tâm Khánh Hoà ra 1A rẽ trái khoảng 7km rẽ phải hướng ĐL là lên đèo, lưu ý 2 đường rẽ thì rẽ đường sau vì đuoèng trc cách 1km là đg cũ rất xa và xấu

Đến ĐL vote cho quán cơm Như Ý trong ngõ ...

ĐL về SG chạy cung đuoèng Bảo Lộc mới dửa cũng chỉ mất 5 tiếng

Lý Hùng Vương

Xe đạp
Chạy SG qua cao tốc Long Thành rồi QL51 hướng Bà Rịa hồ cốc ven biển là đẹp nhất nhưng mấy tháng nay đoạn Cà Ná đường đang bị nát nên đi vòng ra 1A khi gặp đg xấu rồi vào Phan Thiết ..

Mũi né vote cho quán Cây Bàng, trong TP thì có quán khác, chịu khó xem bào Mũi Né gần đây mình viết.

Phan Thiết chạy Nha Trang thì chạy Bàu Trắng rồi vòng cung Ninh chữ Vĩnh Hy ven biển chạy là đẹp nhất, đến gần Cam Ranh thì phải ra đường 1A 1 đoạn rồi lại vào khu QS Cam Ranh để đi đg ven biển Cam Ranh đến sân bay Nha Trang là vào thành phố, vote cho các quán to nhất khu bờ kè...

Nha Trang về ĐL thì khá gần vì có đường riêng, hơn 100km thôi, đi qua trung tâm Khánh Hoà ra 1A rẽ trái khoảng 7km rẽ phải hướng ĐL là lên đèo, lưu ý 2 đường rẽ thì rẽ đường sau vì đuoèng trc cách 1km là đg cũ rất xa và xấu

Đến ĐL vote cho quán cơm Như Ý trong ngõ ...

ĐL về SG chạy cung đuoèng Bảo Lộc mới dửa cũng chỉ mất 5 tiếng

cảm ơn anh nhiều :)
trên đg đi dừng chân quán nào ok va6yj anh ?

Lý Hùng Vương

Xe đạp
Bạn có thể đi Đà Lạt - Nha Trang - Phan Thiết.
Thời tiết ở Nha Trang đang se lạnh - chiều tối mưa nhẹ nhẹ.
Không biết bạn đạ book khách sạn chưa, mình sẽ hỗ trợ book nếu bạn có nhu cầu nhé ( 0905 199 831 - 0903 564 090)
e cảm ơn bác, nhà e đã book ks rồi. chu đáo 1 chút để có phòng. k lại phải loaY HOAY tìm room

chuotlang

Xe lừa
1A thì đoạn Xuân Lộc có quán to nhất chỗ tượng mấy con bò sữa Long Thành tên có chữ Hoàng j đó, ven biển Ninh Chữ Vĩnh Hy thì có Năm Ri cho thuyền đón lên bè cá
Chặng ĐL SG thì dừng chỗ đồi chè trạm nghỉ nhà xe Phương Trang to nhất đường đoạn Bảo Lộc ý

Còn nếu cố theo đường xấu Cà Ná đến Mũi Kê Gà thì ăn ở quán có cái chòi Bê tông và mấy hòn đá ra biển ý

Còn đâu ko phải ăn giữa đường thì đã là điểm chính rồi

cảm ơn anh nhiều :)
trên đg đi dừng chân quán nào ok va6yj anh ?

Chỉnh sửa cuối:

haivinhvungtau

Xe buýt
chào các huynh !!!

Đường từ Sg đi PT, NT cả 1A và các đoan ven biển PT, Mũi né, bàu trắng cũng như Vĩnh Hy ngon rồi (em vừa về tối nay. Đi 1A về ven biển). NT đi ĐL thì theo cụ Chuột nói.

chuotlang

Xe lừa
Đường từ Sg đi PT, NT cả 1A và các đoan ven biển PT, Mũi né, bàu trắng cũng như Vĩnh Hy ngon rồi (em vừa về tối nay. Đi 1A về ven biển). NT đi ĐL thì theo cụ Chuột nói.
Đoạn Cà Ná ven biển vẫn xấu mấy tháng nay, em mới đi tháng 12, đoạn mấy kho tập kết Thanh Long xe cont cày nát đường so vs tết 2016 nhé, SUV em đi chạm gầm mấy lần

chuotlang

Xe lừa
e cảm ơn bác, nhà e đã book ks rồi. chu đáo 1 chút để có phòng. k lại phải loaY HOAY tìm room
Đi ĐL trc làm j cho thất thủ, em vừa từ Daklak về ĐL đây, khắp nơi kín phòng mặc dù dân tình về bớt 1 nửa, nhưng em vẫn có phòng dù ko book trc

haivinhvungtau

Xe buýt
Đoạn Cà Ná ven biển vẫn xấu mấy tháng nay, em mới đi tháng 12, đoạn mấy kho tập kết Thanh Long xe cont cày nát đường so vs tết 2016 nhé, SUV em đi chạm gầm mấy lần
Chỗ cụ đi là đoạn từ Lagi đi mũi kê gà. Hè em cũng phi đường này để ngắm biển nhưng giờ thì em chịu

chuotlang

Xe lừa
Chỗ cụ đi là đoạn từ Lagi đi mũi kê gà. Hè em cũng phi đường này để ngắm biển nhưng giờ thì em chịu
Nói chung qua Hồ Cốc khoảng 15km bât đầu xấu, SUV full size ko sao chứ Mìd size gầm hơi thấp

haivinhvungtau

Xe buýt
Nói chung qua Hồ Cốc khoảng 15km bât đầu xấu, SUV full size ko sao chứ Mìd size gầm hơi thấp
Đoạn đó bị khoảng 7Km hai bên là vườn thanh long. Cụ chỉ có bò thôi vì em xem cái topic của cụ chụp khu kê gà em biết cụ đi đường đấy. Có con đường nhỏ tránh đoạn xấu đấy nhưng em chưa thử nên cụ chủ thớt nếu đi thì đến Lagi thì hỏi dân bản địa.

chuotlang

Xe lừa
Sorry chủ Topic nhầm tên nhà hàng chút

Cái đoạn Ninh chữ Vĩnh Hy ven biển là nhà hàng Rin nhé chứ ko phải Năm Ri như em viết, em nhầm vs cái nhà hàng Năm Ri hay ăn ở Biên Hoà

Trưa mai em cũng qua Rin ăn nên vừa check lại info :)

chuotlang

Xe lừa
Đoạn đó bị khoảng 7Km hai bên là vườn thanh long. Cụ chỉ có bò thôi vì em xem cái topic của cụ chụp khu kê gà em biết cụ đi đường đấy. Có con đường nhỏ tránh đoạn xấu đấy nhưng em chưa thử nên cụ chủ thớt nếu đi thì đến Lagi thì hỏi dân bản địa.
Để mai em chạy ĐL Ninh Chữ rồi lộn lại Mũi Né ăn xong xem đến đoạn nào đg bắt đầu xấu, nhưng dự là đến Mũi Kê Gà bắt đầu xấu

chuotlang

Xe lừa
Hôm nay vừa ăn ở ĐL vote thêm Quán Ngói Nướng nữa nhé

Nên xuất phát ở SG khoảng 8h30 cho đỡ kẹt xe, chạy vào tp Phan Thiết quán bờ kè gần cầu ăn trưa. Chạy đến Phan Rang thì vào thành phố đi đường Ninh chữ - Vĩnh hy, ra lại QL 1, nên ăn cơm tại Cam ranh, gợi ý quán gà 10 Mỹ ca, ngon và rẻ. Chạy vào đường sân bay Cam ramh về Nhatrang nghỉ tối. Sáng mai xuất phát từ Nhatrang đi Đà lạt theo đường Cầu lùng, Khánh vĩnh. Đướng khá xấu vì mays trận mưa cuối năm. Từ ĐL về Sài gòn có thể đi lối Bảo lộc về Phi nôm

chuotlang

Xe lừa
Tiếp chuyện về quán Rin, hôm nay em vừa rẽ qua thì trên cung đường ven biển đó để vào các nhà bè như Rin dạo này bến tàu Bình Hưng hmhij đều chặn lại thu vé vào bến 20k 1ng, bực mình em ra Vĩnh Hy Resort ăn cũng rẻ và ok, view bể bơi ngay nhà hàng nhìn ra vịnh

haivinhvungtau

Xe buýt
Tiếp chuyện về quán Rin, hôm nay em vừa rẽ qua thì trên cung đường ven biển đó để vào các nhà bè như Rin dạo này bến tàu Bình Hưng hmhij đều chặn lại thu vé vào bến 20k 1ng, bực mình em ra Vĩnh Hy Resort ăn cũng rẻ và ok, view bể bơi ngay nhà hàng nhìn ra vịnh
Cụ làm cái thớt để bà con xem chùa ảnh cụ chụp phát. Mấy hôm trước em đi qua khu này mà trời không có nắng với máy đểu ảnh không ra gì

chuotlang

Xe lừa
Cụ làm cái thớt để bà con xem chùa ảnh cụ chụp phát. Mấy hôm trước em đi qua khu này mà trời không có nắng với máy đểu ảnh không ra gì
Hôm nay em mới lái về SG, trải nghiệm thêm cung ven biển Cà Ná - Ninh Chữ nữa cũng rất Ok, có đường chạy lên Mũi Dinh nữa, nhiều cát nên Drift phê lắm :)

chuotlang

Xe lừa