Nhờ các bác tư vân mua xe Spacy

littledragon

Xe đạp
Chào các bác,
E định đổi xe cho bà xã (hiện bà xã đang đi xe Attila cũng được gần 6 năm nay rùi). Bà xã e chân không được dài lắm nên phải chọn xe tầm thấp. Ngó qua ngó lại chỉ thấy LEAD va SPACY. LEAD thì thấy mọi người chê ghê quá, SPACY thì ưng từ lâu rồi tuy giá cao cũng đành phải cố.Tuy nhiên thị trường về dòng xe này cũng nhiều thông tin quá, e không biết đâu mà lân.

Kính nhờ các bác xem xét, chỉ giáo cho e giùm;
1. Có nên mua SPACY không?
2. Nếu mua thì mua ở đâu cho đảm bảo, gái rổ thế nào là phù hợp?
3. Khi mua thì cần chú ý những gì ?

Rất cảm ơn các bác

bon_bon

Xe tải
Nếu bác rất nhiều tiền thì nên mua, còn chưa như vậy thì ko nên

Bin0512

Xe buýt
Nếu giá bây giờ giảm rồi thì bác nên mua cho Gấu nhà bác vì Gấu nhà em đang đi spacy được gần một năm rồi và nói là rất hài lòng với nó! (Trước đó đi piaggio) .
Em mua tại Tân Trung Hiếu 153 Bà Triệu và cảm thấy hài lòng với dịch vụ ở đó và em thấy giá cả ở đó có vẻ rẻ hơn ở phố Huế. Khi mua bác nên kiểm tra xem lốp có phải là dunlop kô, xem kỹ xem xe có bị xước xát gì kô ( Khi em mua xe thì phần nhựa trước có vài vết xước và cửa hàng đã tháo của xe khác thay cho em), ốc vít có đầy đủ kô ( Khi mua em bị thiếu một con ốc ở dưới phần nhựa ở đầu xe). Có một bài báo nào đó nói về việc phải kiểm tra ký hiệu ăcquy, chế hòa khí... gì đó để đảm bảo là hàng xịn nhưng em chẳng làm theo đc! ( Nhờ Giời, so far so good !).
Đó là vài ý kiến cá nhân, bác có thể tham khảo các bác khác xem ntn. Sau khi bác quyết định mua rồi, em sẽ nói tiêp với bác về những gì mà em làm thêm cho xe của Gấu nhà em!

littledragon

Xe đạp
Nếu giá bây giờ giảm rồi thì bác nên mua cho Gấu nhà bác vì Gấu nhà em đang đi spacy được gần một năm rồi và nói là rất hài lòng với nó! (Trước đó đi piaggio) .
Em mua tại Tân Trung Hiếu 153 Bà Triệu và cảm thấy hài lòng với dịch vụ ở đó và em thấy giá cả ở đó có vẻ rẻ hơn ở phố Huế. Khi mua bác nên kiểm tra xem lốp có phải là dunlop kô, xem kỹ xem xe có bị xước xát gì kô ( Khi em mua xe thì phần nhựa trước có vài vết xước và cửa hàng đã tháo của xe khác thay cho em), ốc vít có đầy đủ kô ( Khi mua em bị thiếu một con ốc ở dưới phần nhựa ở đầu xe). Có một bài báo nào đó nói về việc phải kiểm tra ký hiệu ăcquy, chế hòa khí... gì đó để đảm bảo là hàng xịn nhưng em chẳng làm theo đc! ( Nhờ Giời, so far so good !).
Đó là vài ý kiến cá nhân, bác có thể tham khảo các bác khác xem ntn. Sau khi bác quyết định mua rồi, em sẽ nói tiêp với bác về những gì mà em làm thêm cho xe của Gấu nhà em!
Cảm ơn bác nhiều. Chắc cũng fải cố mà mua thôi bác ạ. Gấu gợi ý đến nơi đến chốn rồi. Bác tư vấn thêm cho e nhé

Bin0512

Xe buýt
Thế thì kô nên hoãn cái sự sung sướng đó lại bác ui!
Bây giờ em kô biết chính xác giá cả ntn. Bác cứ lượn một vòng phố Huế để khảo giá xem sao. Đợt trc em đi mua thì thấy có 3 loại xe:
1. Loại kô có cửa sổ ( Giá đắt nhất vì họ bảo đây là xe đời đầu, chất lg tốt hơn but em ứ tin vì có người nói là thay phần nhựa để xuống đời dễ ợt!)
2. Loại có cửa sổ nhập nguyên chiếc
3. loại có cửa sổ nhập linh kiện về lắp tại Vn nên giá rẻ nhất
Khi mua em chốt hạ loại 3 vì người bán xe nói là có thể đổi bất kỳ phần phụ tùng nào như đèn, xinhan, quây xe... từ xe này sang xe kia nếu em thích! ( trừ máy xe !)
Từ khi em mua đến giờ thì mọi thứ dều ok. Em đã đi thử để so sánh xe của Gấu với xe nhập nguyên chiếc của vài đứa bạn em và thấy kô có gì khác biệt !
Nếu bác mua thì nên mua màu trắng và dán quây xe màu trắng cho dáng xe nhìn hài hòa hơn vì nếu dán quây xe tối màu thì nhìn xe kô đc cân đối cho lắm.
Khi mua xe bác phải bảo nơi bán xe ghi hóa đơn cẩn thận nhé. Khi em mua, họ ghi nhầm địa chỉ có sai một số thôi mà CA bất em phải về viết lại VAT đấy!
Vài ý kiến, kinh nghiệm cá nhân của một người đi trước để bác tham khảo. Chúc bác sớm mua đc xe cho Gấu!

Lamborghini78

Xe điện
Mua Spacy mới thì ko nói nếu mua xe cũ em nghĩ cụ cần có thợ đi cùng, thợ chuẩn đấy cụ nhé bt chưa chắc đã mua đc xe ngon đâu ợ

Bin0512

Xe buýt
Mua Spacy mới thì ko nói nếu mua xe cũ em nghĩ cụ cần có thợ đi cùng, thợ chuẩn đấy cụ nhé bt chưa chắc đã mua đc xe ngon đâu ợ
Bác nói chí phải! Nhưng em nghĩ là bác chủ thớt muốn mua xe mới. Vì vậy bác phải dẫn Gấu nhà bác đi cùng để Gấu nhà bác quyết định chọn xe nào kẻo lỡ sau này có gì kô hài lòng thì kô thể trách bác được!=P~

v0_tjnh_thj_s4o

Xe tăng
Spacy thì ko còn gì để nói nữa rồi.Chạy ngon và ko mất giá như những xe khác.Còn điều gì mà lăn tăn nữa đây?
Nhưng nếu là em,em sẽ mua Spacy cũ => mỹ mãn:-bd

Woz

Đi bộ
bác nào biết giá 3 loại spacy mà bác 639010 đề cập ko ???

Bin0512

Xe buýt
Bây giờ thì em kô biết ntn. Khi em mua ( đầu tháng 6/2009) thì loại 1 là khoảng 6.900 usd. Loại 2: 5.9k. Loại 3 em mua là 5.4 k

Linhlovely

Xe tăng
Thế thì kô nên hoãn cái sự sung sướng đó lại bác ui!
Bây giờ em kô biết chính xác giá cả ntn. Bác cứ lượn một vòng phố Huế để khảo giá xem sao. Đợt trc em đi mua thì thấy có 3 loại xe:
1. Loại kô có cửa sổ ( Giá đắt nhất vì họ bảo đây là xe đời đầu, chất lg tốt hơn but em ứ tin vì có người nói là thay phần nhựa để xuống đời dễ ợt!)
2. Loại có cửa sổ nhập nguyên chiếc
3. loại có cửa sổ nhập linh kiện về lắp tại Vn nên giá rẻ nhất
Khi mua em chốt hạ loại 3 vì người bán xe nói là có thể đổi bất kỳ phần phụ tùng nào như đèn, xinhan, quây xe... từ xe này sang xe kia nếu em thích! ( trừ máy xe !)
Từ khi em mua đến giờ thì mọi thứ dều ok. Em đã đi thử để so sánh xe của Gấu với xe nhập nguyên chiếc của vài đứa bạn em và thấy kô có gì khác biệt !
Nếu bác mua thì nên mua màu trắng và dán quây xe màu trắng cho dáng xe nhìn hài hòa hơn vì nếu dán quây xe tối màu thì nhìn xe kô đc cân đối cho lắm.
Khi mua xe bác phải bảo nơi bán xe ghi hóa đơn cẩn thận nhé. Khi em mua, họ ghi nhầm địa chỉ có sai một số thôi mà CA bất em phải về viết lại VAT đấy!
Vài ý kiến, kinh nghiệm cá nhân của một người đi trước để bác tham khảo. Chúc bác sớm mua đc xe cho Gấu!
Kụ ơi, loại 1 là loại không có cửa sổ là như thế nào ạ? Lâu rồi nên E 0 biết thị trường xe máy thế nào!
Nhưng mà xe E cũng là từ đời đầu ạ, mua từ năm 2001, tem tròn ạ, chứ không phải tem vuông như bây h, E đi thấy chất lượng vẫn cực ổn ạ!
Gần chục năm rồi mà máy móc vẫn ngon lành, đi êm ạ, chả fai? bổ máy bổ miếc j`! Lâu E 0 đi xe máy, để thế nhưng tới lúc đi, vẫn nổ ngon lành ạ! Ăcqui cũng 0 fai? thay!
E ủng hộ Kụ chủ thơt mua Spacy ạ, tới bây h E thấy Spacy vẫn giữ dáng, đắt nhưng tiền nào của nấy ạ! E 0 tiếc vì mình đã mua Spacy!:^o

Bin0512

Xe buýt
Đấy là thuật ngữ mà các bác bán xe bảo em như thế. Tức là phần ốp nhựa trước của xe đời đầu ( như xe của cụ) thì trơn láng. Còn những xe đời sau họ thiết kế thêm mấy cái rãnh thông khí để làm mát đèn pha và các bộ phận bên trong ( lại là các bác bán xe bảo em). Cụ đi đường để ý thì sẽ thấy các xe spacy đời mới đều có cả. Nếu so với dòng xe tay ga mà mình muốn nó phục vụ mình chứ mình kô phải phục vụ nó thì spacy đúng là second to none!

Khù khờ

Xe đạp
Em ủng hộ bác chủ thớt mua Spacy, Gấu nhà em cũng đi Spacy, mua đời đầu tiên của loại có cửa sổ (là đời đầu tiên nhập nguyên chiếc) như bác 639010 nói đấy, Gấu nhà em mua lúc đó xấp xỉ 6K, làm em té ngất xỉu. Nhưng Gấu đã gầm lên bảo Spacy là số 1, hợp với dáng mà lại an toàn nên em không dám... cãi. Nhưng em lướt thử rồi bác thớt ạ, công nhận xe đó đi sướng, Piaggio em can bác nhé, chỉ được cái tốt nước sơn thôi, đi tã nhanh và hao xăng lắm. Bác mua Spacy cũ cũng được, miễn là kiểm tra kỹ xem người trước đi thế nào, chứ Spacy mới giờ cấm nhập rồi, đào đâu ra.

Bin0512

Xe buýt
Sao lại cấm nhập hả bác khù khờ? Thông tin này có chính xác kô bác? Gấu của bạn em cũng đang định mua spacy. nếu mà cấm nhập thì giá lại tăng thôi rồi!

Khù khờ

Xe đạp
Sao lại cấm nhập hả bác khù khờ? Thông tin này có chính xác kô bác? Gấu của bạn em cũng đang định mua spacy. nếu mà cấm nhập thì giá lại tăng thôi rồi!
Hồi Tết vừa rồi, đứa bạn em gọi cho Kường Ngân và hàng gì đó tên Nga ở Bà Triệu (cũng nổi tiếng bán Spacy) đều nói không có hàng Spacy về nữa rồi, hình như không sản xuất hay không được nhập. Kường Ngân nói với đứa bạn em nếu có mới phải bán gần 9K, nhưng mà họ bảo chịu không có hàng để bán. Mai bác thử gọi Kường Ngân và một số hàng ở Bà Triệu xem có đúng không. Em chưa kiểm tra thông tin.

Linhlovely

Xe tăng
Em ủng hộ bác chủ thớt mua Spacy, Gấu nhà em cũng đi Spacy, mua đời đầu tiên của loại có cửa sổ (là đời đầu tiên nhập nguyên chiếc) như bác 639010 nói đấy, Gấu nhà em mua lúc đó xấp xỉ 6K, làm em té ngất xỉu. Nhưng Gấu đã gầm lên bảo Spacy là số 1, hợp với dáng mà lại an toàn nên em không dám... cãi. Nhưng em lướt thử rồi bác thớt ạ, công nhận xe đó đi sướng, Piaggio em can bác nhé, chỉ được cái tốt nước sơn thôi, đi tã nhanh và hao xăng lắm. Bác mua Spacy cũ cũng được, miễn là kiểm tra kỹ xem người trước đi thế nào, chứ Spacy mới giờ cấm nhập rồi, đào đâu ra.
E biết cái loại có cửa sổ Kụ 639010 tả rồi ạ, là đời thứ 2 đúng như Kụ nói! E vẫn thấy thích cái đời đầu giống như của E hơn ạ, anyway, đó là sở thích của mỗi cá nhân
Tuy nhiên, loại đó 0 fai? là đời đầu tiên nhập nguyên chiếc như Kụ Khù Khờ nói đâu ạ, vì đời đầu tiên E mua đã nhập nguyên chiếc rồi Kụ ơi! E còn theo xuống tận cảng để nhận xe cơ ạ!o:-)

Bin0512

Xe buýt
Em nghĩ là Bác Khù Khờ nói xe của bác ý là đời đầu tiên CÓ CỬA SỔ nhập nguyên chiếc .

dylan_150cc

Xe hơi
Sao Spacy mới giờ lại cấm nhập thế cụ?
Nó là hàng quốc cấm ah cụ.
Ôi em đau bụng quá =))

Tien_TCFC

Xe điện
Nếu là xe nhập nguyên chiếc các Cụ để ý các chốt nhựa của quây đều bằng vít nhựa nhé. Kể cả nắp thăm dầu phanh ở trên nữa. Mai rảnh Em chụp mấy cái đó lên :P