nhờ các bác tư vấn mua Forte hay New Carens hay Cruze?

Clayton

Xe điện
Cụ zíp bò cũng vừa bán con 4'te, đúng không nhỉ? Chắc do chán quá ;))
Cụ black đừng tin ông zip này, ông ấy chém phầm phập thế kia mà anh em không biết à? Bán em Forte rồi, ông ấy ngẩn ngơ mất mấy hôm nay, ngày nào cũng chạy ra Hot pub ngồi ngắm trộm Forte của Hội Gà Rán mà các cụ lại không biết à? :D

jup_28

Xe máy

xdthienha

Xe điện
Ưu tiên hàng đầu của cụ là tiết kiệm xăng và phục vụ đi làm xa thì lấy forte cũng đc.Carens khá ăn xăng đấy.Carens hợp với việc mua cho công ty và phục vụ gia đình,nói chung là đi đông người.

black_star

Xe đạp
Cụ black đừng tin ông zip này, ông ấy chém phầm phập thế kia mà anh em không biết à? Bán em Forte rồi, ông ấy ngẩn ngơ mất mấy hôm nay, ngày nào cũng chạy ra Hot pub ngồi ngắm trộm Forte của Hội Gà Rán mà các cụ lại không biết à? :D
trong tâm tưởng e cũng nghĩ bác ấy ném gạch :">

Vios hay chứ, thi thoảng rỗi làm cuốc taxi gỡ tiền xăng.
dạo này e thấy Forte chạy taxi cũng nhiều.híc

Ưu tiên hàng đầu của cụ là tiết kiệm xăng và phục vụ đi làm xa thì lấy forte cũng đc.Carens khá ăn xăng đấy.Carens hợp với việc mua cho công ty và phục vụ gia đình,nói chung là đi đông người.
công nhận e cũng thấy con carens giống xe của công ty hơn :|

zippor

Xe buýt
Cụ zíp bò cũng vừa bán con 4'te, đúng không nhỉ? Chắc do chán quá ;))
Hihi vâng chắc thế ah, chán cực luôn hihi :D

hị hị :"> bác chờ nhé :D

đừng ném gạch e :-<
Lão Cờ lây tông lại cứ vạch áo em ra cho người xem lưng hehe, chỉ tại các bác cứ khen cứ khen và khen mãi cái thằng Forte mà e vật vã thế này đây. Thôi không chém nữa.

Về việc chọn xe của cụ chủ thì e đánh giá thế này ah:

- Forte: e đi rồi e biết. Dáng ổn, vừa tiền, chạy đầm, option đủ cả, đồ rẻ, hỏng hóc ít hầu như không có, ăn xăng ít.
- Carens: e chưa lái nhiều mới ngồi cầm vô lăng 1 lần và ngồi trên xe nhiều lần vì xe của ông anh. Cảm nhận là thập cẩm tả bổ xiểng các loại óp sừn trên xe. Đi bồng bềnh kiểu đang ngồi Highlander sang ngồi Forturner, xăng thì e không phán vì e không đi, dáng không đẹp theo quan điểm của em, nếu chọn e loại ngay từ vòng gửi xe.
- Cruze: e thích cái dáng của xe này một thời, nhìn kháu gái phết, chưa lái, nhưng e thích xe nhập nên không chọn e này.

black_star

Xe đạp
[ nếu em mua thì cũng chỉ mua của a Hải lắp ráp thôi bác ạ, ko đủ đạn mua xe nhập :( ko biết forte anh Hải lắp ráp thế nào mọi người cho em xin ý kiến với

ducle

Xe hơi
[ nếu em mua thì cũng chỉ mua của a Hải lắp ráp thôi bác ạ, ko đủ đạn mua xe nhập :( ko biết forte anh Hải lắp ráp thế nào mọi người cho em xin ý kiến với
em đang chạy em này, nói chung là hài lòng ạ.

ZaceGL-SGN

Đi bộ
Nếu giữa Forte và Cruze, em sẽ chọn Forte

Giữa Forte và Carens, hơi khó so găng vì không cùng phân khúc.
Tuy nhiên, Forte 1.6AT (hộp số 6 cấp) thì đỡ xăng hơn Carens 2.0AT (hộp số 4 cấp) là đương nhiên và đi dùng để đi làm thì cũng ổn hơn.
Carens thì thêm được 2 chỗ ghế cuối nếu có thêm người đi kèm. Em đang chạy Carens, thấy hoàn toàn ưng ý với số tiền bỏ ra (nhưng bạn em đi Forte cũng nói như thế khi chạy Forte, hê hê...)

Tùy nhà bác quyết thôi...

black_star

Xe đạp
Nếu giữa Forte và Cruze, em sẽ chọn Forte

Giữa Forte và Carens, hơi khó so găng vì không cùng phân khúc.
Tuy nhiên, Forte 1.6AT (hộp số 6 cấp) thì đỡ xăng hơn Carens 2.0AT (hộp số 4 cấp) là đương nhiên và đi dùng để đi làm thì cũng ổn hơn.
Carens thì thêm được 2 chỗ ghế cuối nếu có thêm người đi kèm. Em đang chạy Carens, thấy hoàn toàn ưng ý với số tiền bỏ ra (nhưng bạn em đi Forte cũng nói như thế khi chạy Forte, hê hê...)

Tùy nhà bác quyết thôi...
mấy hôm nay cũng xem thêm nhưng chắc vẫn quyết Forte bác ạ :)
em đang chạy em này, nói chung là hài lòng ạ.
tks bác đã làm e hạ quyết tâm

Clayton

Xe điện
Caren thì cũng ổn, thấy mấy ông bạn đang dùng cũng khen. Cái mọi người cùng chê là chê cái dáng, đặc biệt khi chở đủ tải thì m ông em này bị sệ. Thực ra, Caren vẫn còn là mẫu xe cũ, thiết kế theo phong cách cũ tròn tròn, bầu bầu, cục mịch của hãng KIA, nó hầu như chưa có dấu ấn gì từ phong cách thiết kế mới "Tiger Nose" của KIA. Bản 2011 vừa rồi thì cũng đổi được cái mặt ca-lăng hình chữ H, nhưng kiểu dáng thiết kế cả trong và ngoài thì cơ bản là chưa thay đổi. Chắc không lâu nữa đâu, KIA sẽ áp dụng ngôn ngữ thiết kế mới cho bản Caren hoàn toàn mới, em dự là nó sẽ ra đời trước 2013.

Forte là sản phẩm đầu tay của Peter Schreyer khi về với KIA, là sản phẩm đầu tiên được thiết kế trọn vẹn với ngôn ngữ "Tiger Nose" khá ấn tượng, trẻ trung và khỏe khoắn. Mặc dù đã bắt đầu ra đời từ cuối 2008, đã được hơn 3 năm, nhưng mẫu này dường như vẫn được thị trường đón nhận nồng nhiệt.

Nói chung thì Forte là một chiếc sedan compact size giá rẻ và có chất lượng, tính năng vận hành và thiết kế hợp lý. Nếu không dành nhiều tiền hơn khi mua xe, thì trong tầm tiền ấy, nó gần như là một lựa chọn hoàn hảo. Nhiều tiền hơn thì có thể sẽ có thêm một số lựa chọn khác.

Clayton

Xe điện
Hic em cũng đang có cùng ngân sách và nỗi băn khoăn như bác chủ thread. Mới đầu bị ấn tượng bởi ngoại hình em Cruze, như kiểu tiếng sét ái tình em mê mẩn luôn. Sau rồi tìm hiểu kĩ hơn, lí trí mách bảo em Forte dù không đẹp bằng nhưng có vẻ thấy tin cậy hơn.
Vẫn đang phân vân thì vợ lại đưa ra option xe 7 chỗ, thấy có vẻ có được việc hơn vì nhà đông người, mà nếu để phục vụ gia đình thì hình thức không quá quan trọng nữa nên em thấy Carens là hợp lý hơn cả.
Anyway, điểm em thấy chưa rõ nhất là lượng xăng tiêu thụ của Carens, so với Forte thì thế nào các bác ? chênh ít thì không sao chứ nhiều thì có khi Forte vậy. Ngoài ra Carens có nhược điểm gì đáng chú ý ngoài tốn xăng nữa không các bác ?
Ưu nhược của Kà rem thì cụ vào box của hội KCC cũng thấy nêu nhiều nhiều đấy. Ăn xăng thì đương nhiên nó cũng hơn kha khá, 2.0 so với 1.6 mà.

Khoai lang

Xe buýt
Forter đi chán lắm- xe hàn mà. Cụ mua toyota VIOS mà đi, bán cho đỡ mất giá, ai đi xe hàn làm gì, ông Zippo vùa bán con Bố cháu ko tắm đấy, rẻ như bèo- do mất giá mà. Em thề đấy.
Em té và đã trang bị nồi cơm điện. Hi hí....

lechauvn84

Xe hơi
Em mạn phép đánh giá theo ý kiến cá nhân thế này, các cụ thấy có đúng ko (cùng 1.6 MT) ?
CC Ngoại hình 10 - An toàn 8- Vận hành 8- Độ ồn 8- Nhiên liệu 6 - Option 6 - Độ bền 6- Công năng (khả năng trở người, hàng) 8
KF Ngoại hình 8 - An toàn 6- Vận hành 6- Độ ồn 6- Nhiên liệu 8 - Option 8 - Độ bền 7 - Công năng 7
KC Ngoại hình 6 - An toàn 7- Vận hành 7- Độ ồn 7- Nhiên liệu 7 - Option 7- Độ bền 8 - Công năng 9

Chỉnh sửa cuối:

black_star

Xe đạp
Hic em cũng đang có cùng ngân sách và nỗi băn khoăn như bác chủ thread. Mới đầu bị ấn tượng bởi ngoại hình em Cruze, như kiểu tiếng sét ái tình em mê mẩn luôn. Sau rồi tìm hiểu kĩ hơn, lí trí mách bảo em Forte dù không đẹp bằng nhưng có vẻ thấy tin cậy hơn.
Vẫn đang phân vân thì vợ lại đưa ra option xe 7 chỗ, thấy có vẻ có được việc hơn vì nhà đông người, mà nếu để phục vụ gia đình thì hình thức không quá quan trọng nữa nên em thấy Carens là hợp lý hơn cả.
Anyway, điểm em thấy chưa rõ nhất là lượng xăng tiêu thụ của Carens, so với Forte thì thế nào các bác ? chênh ít thì không sao chứ nhiều thì có khi Forte vậy. Ngoài ra Carens có nhược điểm gì đáng chú ý ngoài tốn xăng nữa không các bác ?
e chỉ lăn tăn cái vụ xe Hàn thôi. thấy bảo nhanh xuống máy :(

Forter đi chán lắm- xe hàn mà. Cụ mua toyota VIOS mà đi, bán cho đỡ mất giá, ai đi xe hàn làm gì, ông Zippo vùa bán con Bố cháu ko tắm đấy, rẻ như bèo- do mất giá mà. Em thề đấy.
Em té và đã trang bị nồi cơm điện. Hi hí....
Vios e ko kết cái dáng xe tí nào >"< đúng là được cái này thì mất cái kia.hix

lechauvn84

Xe hơi
Ưu nhược của Kà rem thì cụ vào box của hội KCC cũng thấy nêu nhiều nhiều đấy. Ăn xăng thì đương nhiên nó cũng hơn kha khá, 2.0 so với 1.6 mà.
Em thấy 1 từ là ĐƯỢC. Nếu lấy thì em lấy 1.6 là tạm giải quyết dc vấn đề nhiên liệu thôi

sunbird

Xe hơi
Em đang đi carens nhưng nếu cho chọn lại thì em chọn Forte cho đẹp và đỡ tốn xăng.
Ban đầu mua Carens vì cũng nghĩ là để đi được nhiều người, nhưng thực tế thì 1 năm chỉ có 1-2 dịp là cần 7 chỗ, còn quanh năm phải chịu quả tốn xăng của nó.
Thế nên phương án tối ưu là thế này: Cụ mua Forte rồi chịu khó chơi thân với một người có carens, hôm nào cần 7 chỗ về quê hay đi nghỉ mát thì chạy qua đổi xe 1-2 ngày.

Chỉnh sửa cuối:

Clayton

Xe điện
Em đang đi carens nhưng nếu cho chọn lại thì em chọn Forte cho đẹp và đỡ tốn xăng.
Ban đầu mua Carens vì cũng nghĩ là để đi được nhiều người, nhưng thực tế thì 1 năm chỉ có 1-2 dịp là cần 7 chỗ, còn quanh năm phải chịu quả tốn xăng của nó.
Thế nên phương án tối ưu là thế này: Cụ mua Forte rồi chịu khó chơi thân với một người có carens, hôm nào cần 7 chỗ về quê hay đi nghỉ mát thì chạy qua đổi xe 1-2 ngày.
Nhưng mà ai cũng nghĩ như thế thì lấy đâu ra Cà rem mà đổi :D