Nhờ các bác tư vấn Mondeo 2004-2005 với ạ

HanhApatit

Đi bộ
Chào các bác, em là mem mới chưa có xe nhưng đang muốn xúc một em Mondeo tầm 2004-2005 ạ.
Em có 300 chai và có thể cố thêm được tối đa 5 chục, thao khảo một vòng thì em thấy trong tầm tiền đó Mondeo là đẹp nhất. Xe cộ với em quan trọng nhất kiểu dáng, option hay động cơ khỏe có thì tốt không có thì không sao.
Em hóng được là Mon này ăn xăng ghê , kể cả 2.0 nhưng chi phí thì em không lo lắm vì không đi nhiều, một tháng khoảng 1000km là hết cỡ.
Vậy em muốn hỏi các bác mấy vấn đề:
Mon có lành không, em thấy bảo hỏng thì sửa khổ lắm (em có thợ xịn đi chọn cùng nên cũng không lo, bảo dưỡng sửa chữa thì cũng giao hết cho thợ thôi chứ em lười tìm hiểu lắm)
2.0 với 2.5 thì khác nhau gì, em không đam mê tốc độ thì nên chọn 2.0 hay 2.5?
Em dự định chi tiêu tối đa 3tr/tháng cho ô tô thì nuôi em nó có ổn không (em đi làm ngày 15km, loanh quanh cafe cà pháo linh tinh, xe tự rửa vì cơ quan có bơm mà cv cũng nhàn rỗi, có chỗ để miễn phí)
Đời đèn hậu 1 vạch với 2 vạch khác nhau gì ạ?
Em nên chọn chiếc nào trong tầm tiền đó để tiết kiệm nhất (xe cộ với em không quan trọng nên không thích cố, thích Mon vì kiểu dáng thôi)
Em mới 27 tuổi chưa vợ nhưng suy nghĩ hay bị già, thích kiểu ăn chắc mặc bền chứ không thích máy khỏe option nhiều nhưng Mon lại quá đẹp so với các xe tầm tiền khác nên em kết lắm rồi.
Em xin cảm ơn các bác trước ạ.

anhbac.Mondeo

Xe buýt
Chào các bác, em là mem mới chưa có xe nhưng đang muốn xúc một em Mondeo tầm 2004-2005 ạ.
Em có 300 chai và có thể cố thêm được tối đa 5 chục, thao khảo một vòng thì em thấy trong tầm tiền đó Mondeo là đẹp nhất. Xe cộ với em quan trọng nhất kiểu dáng, option hay động cơ khỏe có thì tốt không có thì không sao.
Em hóng được là Mon này ăn xăng ghê , kể cả 2.0 nhưng chi phí thì em không lo lắm vì không đi nhiều, một tháng khoảng 1000km là hết cỡ.
Mon có lành không, em thấy bảo hỏng thì sửa khổ lắm (em có thợ xịn đi chọn cùng nên cũng không lo, bảo dưỡng sửa chữa thì cũng giao hết cho thợ thôi chứ em lười tìm hiểu lắm)
Em dự định chi tiêu tối đa 3tr/tháng cho ô tô thì nuôi em nó có ổn không (em đi làm ngày 15km, loanh quanh cafe cà pháo linh tinh, xe tự rửa vì cơ quan có bơm mà cv cũng nhàn rỗi, có chỗ để miễn phí)
Em nên chọn chiếc nào trong tầm tiền đó để tiết kiệm nhất (xe cộ với em không quan trọng nên không thích cố, thích Mon vì kiểu dáng thôi)
Em mới 27 tuổi chưa vợ nhưng suy nghĩ hay bị già, thích kiểu ăn chắc mặc bền chứ không thích máy khỏe option nhiều nhưng Mon lại quá đẹp so với các xe tầm tiền khác nên em kết lắm rồi.
"...em lười tìm hiểu lắm...thích kiểu ăn chắc mặc bền...": xe mới là đúng tiêu chí bác luôn...dòng này hơi khó chịu đấy, chắc ko phù hợp với bác đâu.

nbanh

Xe tải
Chắc cụ tìm hiểu Mông đau kỹ rồi nên bỏ qua tất cả các mặt khác như tốn xăng, đồ đắt để dành tình iu cho em nó.
Giá hơn 3 lít thì Mon là ổn nhất rồi, với máy 2.5 V6 nặng hơn tấn rưởi, vận hành tốt thì xăng tốn thế cũng chấp nhận được (mà cũng chả tốn lắm :D).
Xe xuất hiện hơn chục năm, đồ đạc tràn lan, giá cũng ko phải quá chát, mà nhiều option thì hỏng vặt nhiều là đương nhiên, xe nào chả thế.
Với giá khoảng 3 tăm rưởi cụ kiếm em 2 vạch còn cứng cáp ngon nghẻ là múc được, ngon trong tầm xiền.
Mon chỉ có 1 nhược điểm lớn phải lưu tâm --> tính thanh khoản kém, hay bị dìm giá + ném đá, cụ sau này chán thì cứ cẩn thận bươu đầu.

SMONO

Xe hơi
Đi sướng mỗi tội ăn xăng

thichxeco

Xe hơi
Hoàn toàn lành cụ à nếu cụ chọn dc xe ngon, k đâm đụng, k ngập nước, k độ đẽo nghịch vào điện. E đã sở hữu 2 e này rồi chẳng có gì chê dc nó cả.

haismoke

Xe hơi
nếu bác đam mê thì hãy quất còn k thì e chả muốn can

azulhau

Xe máy
bác trên giống em, nhưng tìm đc 1 em ngon thì tầm này hơi khó. xe nó đi đâu hết rồi

Hunterhp

Đi bộ
Em vừa tiễn em mondau màu càfe về với chồng mới, mà buồn mấy ngày hôm nay đây, giá mà đọc được bài của cụ sớm thì đẹp, cụ Hanhapatit là ở Lào Cai à?
Nếu ở LC thì em tư vấn cho cụ luôn : mông em đi đường phố tốn 13-14l/100km, đi đèo thì 17-18l, cao tốc 9-10l (em tiễn em nó đi rồi nên chẳng nói điêu làm gì ạ) xe option ko phải nghĩ..1 số đời xe mới bây giờ còn không bằng, 3 màn hình ghế điện cả phụ lẫn lái, mở cửa lái ghế lùi, cắm chìa ghế về vị trí c, đầu DVD10 đĩa... với giá tầm trên dưới 300chai thì khó có xe vượt qua em nó. Cụ máu thì nên quyết tâm tìm sẽ có thôi.
Mà thôi không tả nữa không em lại nhớ em nó...hiu hiu...
Chúc cụ tìm được em mông ưng í mà ních :)

over_view

Xe hơi
Em đặt chỗ cái này để theo dõi...đang muốn chiến quả Mong trước Tết Nguyên đán để đưa vợ cả và F1 về quê nội ngoại!