[Funland] Nhờ các bác tư vấn món chó :)

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Làm em Rodweler ạ,con này dữ và trông nhà tốt !

tiger

Xe tăng
Nếu chó ta thì ko bàn vì các Cụ trên này bàn ...hết rồi.
Chó tây thì nên nuôi bọn lông ngắn cho đỡ công chăm, dọn...
Rot là một gợi ý nếu máu nuôi chó to, bé thì làm *** con fox cho ...đỡ tốn

Chỉnh sửa cuối:

cuop

Xe buýt
Nhà có gấu rồi cần gì nuôi chó...

ITVN

Xe tải
Em thấy bảo phú quốc nó hay đào bới đất, sợ nó đào hết bồn hoa :) với lại cũng dữ phải ko ạ ?
Chó Phú Quốc thông minh, rất nghe lệnh chủ lại đẹp chỉ phải tội có bao nhiều bồn cây nó đào bới và ăn hết cả lá, chưa hết : lá dưới đất hết là leo lên cây trụi . Nhà nào có vườn nó dọn trong 1 tháng thì tan hoang ^:)^ ^:)^ ^:)^

sidecardesigner

Xe điện

NTH

Xe điện
Cụ sài con này nhá :
- Dữ nhề !
- Ko bới vườn
- Xào lăn tuyệt

nguyen van tien

Xe tải
Loại chó cảnh lè lưỡi. Trông nhà tốt cụ ạ.

manhhung1901

Xe điện
Em đang muốn nuôi 1 chú chó vừa để thả ở sân vườn chơi vừa để trông nhà.

Loại nào dữ vừa vừa, trông nhà tốt mà lại đẹp nữa hả các bác ?
Nói sợ Cụ không tin.
Muốn nuôi đc Khuyển hay còn phụ thuộc vào tuổi của Chủ và Long mạch,màu lông,kích thước,cân nặng của Khuyển.CỤ cứ ngẫm mà xem.
Đất nhà Em mà nuôi chó màu đen thì cực lành,giống chó dữ đến đâu về nhà mình cũng ngoan như mèo vậy.Chó đen thì : Người lạ Nó cắn,người quen nó cũng chẳng trừ.Nhiều khi phải từ bỏ niềm đam mê mà không hiểu tại sao.Chán.

hellangel

Xe tăng
EM thì em khuyên cụ thế này:
1 / Cụ là người có CỰC nhiều xiền và lòng yêu thương chó vô biên thì cụ nên nuôi Ngao Tạng ( siberian mastiff ) vì nó cực đắt, nuôi hơi khó vì cần chế độ chăm sóc chu đáo.
2/ Cụ yêu thương chó và có nhiều thời gian chăm sóc cho nó tì cụ nuôi béc giê ( gsd ) vì em nó cũng cần chế độ chăm sóc tương đối nhất là lúc nhỏ.
3 / Chẳng cần chăm sóc quái gì vì nuôi nó chỉ để trông nhà phục vụ mềnh thì Rottweiler là sự lựa chọn tối ưu vì như chó nhà em thì cho cái gì cũng ăn, ăn như lợn í. hehehe. Hung dữ có tiếng, trung thành có tiếng và cũng đẹp phết đấy.
Những loài trên là em đã sàng lọc theo đúng tiêu chí của cụ đề ra roài, còn cụ thích nuôi làm cảnh thì đầy ra đấy.
Còn cụ nào nói nuôi chó cần xem mệnh với cả tuổi thì em cũng đến ah! Không lẽ mệnh không hợp thì không nuôi cái gì ah??? Em nuôi từ chó ta đến chó tây, từ mèo hoang ( thật đấy nhá vì em bắt được một đàn mèo hoang ở một nhà kho bỏ hoang mà ) đến mèo Ba Tư đủ màu sắc, nòi giống mà có bị sao đâu. Thằng bạn em thấy em bắt 1 e GSD về hay hay cung a dua làm một em ( cùng đàn luôn ) về nuôi theo cuối cùng tèo dù nó chăm tốt hơn cả em. Em nuôi thập cẩm các loại con, đủ màu sắc mà chẳng con gì chết vì không hợp mệnh với em cả. Ngay cả em Rott đang nuôi bây giờ, hồi mới mang về cả nhà ngoại em đều phản đối vì: đất này không nuôi được chó đen. Vậy mà giờ nó to như con bò ( hihihi em ngoa tí cho fun ) ăn như con lợn và dữ như con hổ ấy, có sao đâu.

Chỉnh sửa cuối:
EM thì em khuyên cụ thế này:
1 / Cụ là người có CỰC nhiều xiền và lòng yêu thương chó vô biên thì cụ nên nuôi Ngao Tạng ( siberian mastiff ) vì nó cực đắt, nuôi hơi khó vì cần chế độ chăm sóc chu đáo.
2/ Cụ yêu thương chó và có nhiều thời gian chăm sóc cho nó tì cụ nuôi béc giê ( gsd ) vì em nó cũng cần chế độ chăm sóc tương đối nhất là lúc nhỏ.
3 / Chẳng cần chăm sóc quái gì vì nuôi nó chỉ để trông nhà phục vụ mềnh thì Rottweiler là sự lựa chọn tối ưu vì như chó nhà em thì cho cái gì cũng ăn, ăn như lợn í. hehehe. Hung dữ có tiếng, trung thành có tiếng và cũng đẹp phết đấy.
Những loài trên là em đã sàng lọc theo đúng tiêu chí của cụ đề ra roài, còn cụ thích nuôi làm cảnh thì đầy ra đấy.
He he, cám ơn cụ...

Em còn nhiều thứ thích chơi quá nên chắc ko có nhiều thời gian chơi với chó được. Theo lời khuyên của cụ và ông bạn Tiger chắc em kiếm 1 chú Rot thôi.
Vì nhà có nhiều trẻ con nên chắc em kiếm 1 chú nhỏ hoặc choai choai về nuôi cho nó thuần và quen với trẻ từ nhỏ, đỡ nguy hiểm hơn cụ nhỉ ?
Tiếp đến là mua ở đâu thì đảm bảo giống chuẩn ?

hellangel

Xe tăng
Đúng rồi cụ ah. Nuôi Rott từ nhỏ vừa dễ dạy vừa đỡ nguy hiểm nhất là khi nhà có trẻ nhỏ. Còn mua hả??? Mời em cafe đê em chỉ cho! hé hé. Cụ check votk nhé!

Chỉnh sửa cuối:

Chi Chi

Xe điện
Em thấy bảo phú quốc nó hay đào bới đất, sợ nó đào hết bồn hoa :) với lại cũng dữ phải ko ạ ?
hàng xóm nhà e nuôi 4 chú này,dữ thì cũng tùy con, nhưng em thấy chúng nó rất khôn, dữ cũng tùy thôi, chủ quát là nó nghe
đây là giống chó thông minh mà.
còn đào xới thì cũng có chú thích đào, có chú thì không :D, có chú đào tẩu chuyên buổi đêm, sáng ra thấy 1 cái hố to tướng dưới sàn chuồng, ông tướng chui ra chui vào như đi chợ :)) em thì nghĩ là k phải cứ đất là nó đào, theo e thấy thì chúng nó chỉ đào trong chuồng/hang... của chúng nó thôi.
cơ mà rất khôn và tình cảm ạ :)
cũng đẹp nữa \:D/

à, để mua được mấy con này thì em thấy hàng xóm nhà e toàn đặt hàng, cho chóa đi ôtô đường dài từ trong nam ra, giống chuẩn luôn :)

Chỉnh sửa cuối:

Chi Chi

Xe điện
à đúng là giống PQ này hay bị đường ruột thật :( cũng khó nuôi, thôi cụ NOKIA cứ nuôi em chóa tây như các cụ tư véo cho lành :D

hellangel

Xe tăng

Cụ chọn em nào??? hehehe

Chỉnh sửa cuối: