Nhờ các bác tư vấn hộ lắp DVD cho CAPTIVA

namtrung_emtsc

Đi bộ
Bác nào biết chỗ nào bán DVD cho xe Captiva mà giá cả hợp lý một chút chỉ em với. Em thấy nhiều người lắp toàn trên 1000 usd cơ. thích thì cũng thích nhưng đắt quá nên cũng đang lăn tăn

JBLteam

Xe máy
Website
www.pgi.com.vn
làm gì có giá đó bác. Hàng xịn 1 chút tầm 500-900 usd, hàng rởm thì tầm dưới 500 là có rồi. Ở hn thì trên diễn đàn OF này có bác Khôi, bác Duy Linh, bác Long Thịnh và nhiều bác khác nữa(b)

hoatulip

Xe máy
600$ là cũng có một cái DVD 2din khá ổn rồi bác ạ. Nêus cần tư vấn thì bác cứ hỏi anh em trên 4R này, nếu giúp được gi anh em se giúp mà, đâu có ngai đâu

dangsaoviet

Xe điện
ngõ 70 Trương Công Giai- Phường D.Vọng_ Cầu Giấy
em cung làm nội thất. tuy không tiếng tăm như Long Thinh, Minh khôi hay Duy linh nhưng vụ này chắc em giúp được bác. Nếu bác có nhu cầu cứ Pm cho em, em se tư vấn giúp bác rồi bác lắp đặt ở đâu thì tuỳ bác thôi:41::41::41:

pioneer.vn

Xe tải
Số 10 Tạ Quang Bửu - Hai Bà Trưng - Hà Nội
Website
www.pioneer.vn
Quan trọng là chơi của hãng nào và DVD có liền màn hình không thôi, Nếu lắp DVD liền màn hình của Pioneer và Alpine thì 1000$ sợ vẫn chưa đủ bác ạ :)

CHYLINH

Xe đạp
Quan trọng là chơi của hãng nào và DVD có liền màn hình không thôi, Nếu lắp DVD liền màn hình của Pioneer và Alpine thì 1000$ sợ vẫn chưa đủ bác ạ :)
@namtrung-mtsc: bác cứ lắp đi, thiếu đâu e bù cho (b)

Anh Hùng Xa Lộ

Xe điện
Không đâu pác à. Đợt trước em thấy ông anh em lắp DVD trượt cảm ứng hàng ngon hản hoi mà có 8 củ pác ạ. Để sáng mai em hỏi ông ý lắp ở đâu em bảo pác

duylinhaudio

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
Bác tham khảo mấy hình rồi quyết định nhé:

+ Cấu hình bác nên lắp:
- Màn hình JVC KW-AVX805 giá 715$
- Loa trước Blaupunkt GTc-662 giá 95$
- Loa sau Blaupunkt GTx-662 giá 60$
- Subwoofer Blaupunkt THb-200A giá 195$
Công lắp đặt free hay đổi cafe cũng được bác ạ.
+ Đầy đủ tất cả chỉ với 1.065USD bác ợ. :69::69::69:

SHi

Xe đạp
bác duylinh cho em hỏi nếu lắp lcd như trong hình thì cái đầu DVD bác để ở đâu ạ, bác cho em biết giá cả với.

cái lcd trong hình là hiệu gì thế ạ, sao em thấy nó không được khớp lắm.

Winstorm07

Xe container
Bác tham khảo mấy hình rồi quyết định nhé:

+ Cấu hình bác nên lắp:
- Màn hình JVC KW-AVX805 giá 715$
- Loa trước Blaupunkt GTc-662 giá 95$
- Loa sau Blaupunkt GTx-662 giá 60$
- Subwoofer Blaupunkt THb-200A giá 195$
Công lắp đặt free hay đổi cafe cũng được bác ạ.
+ Đầy đủ tất cả chỉ với 1.065USD bác ợ. :69::69::69:
Bác tư vấn thêm cho em 1 chút với.
Xe em là xe nội địa Hàn, có điều chỉnh âm thanh và điện thoại ở vô lăng, sau khi lắp như trong ảnh xong thì chức năng điều chỉnh âm thanh và điện thoại có bị mất kô ạ????
Cảm ơn bác nhiều/.

nemo_0501

Xe buýt
Hoặc các bác lắp như thế này cũng được ah

nemo_0501

Xe buýt
Vẫn được bác ah nhưng do không cs đường tín hiệu riêng ra Sub nên sẽ không được hay bác ah

ha.thienlong

Xe hơi
up phát chúc bác lắp được bộ như ý

cap8

Xe điện
Website
www.vietvaluetravel.com
Bác nào biết chỗ nào bán DVD cho xe Captiva mà giá cả hợp lý một chút chỉ em với. Em thấy nhiều người lắp toàn trên 1000 usd cơ. thích thì cũng thích nhưng đắt quá nên cũng đang lăn tăn
nếu bác lắp rồi thì chúc mừng bác.
Nếu chưa lắp thì em chân thành khuyên bác không nên lắp vì mấy lý do sau đây:

1, Dưới 1.000 USD thì khó có thể đảm bảo về chất lượng. Dẫn tới việc chơi một thời gian chán vì hỏng, trục trặc.

2, Lắp bộ DVD rất tiện cho người ngồi cạnh để xem khi đi xa ( bác lái bác chẳng xem được đâu ) thế nhưng một năm bác cả gấu đi xa bằng xe mấy lần?

3, Nếu bác thích về âm thanh thì đầu tư ở nhà, không gì nghe hay hơn ở nhà bác ạ.

Tóm lại: Thực dụng thì không nên lắp. Không hữu dụng lắm. Và lắp hàng lởm thì càng không nên, chỉ bục mình thôi.

Kinh nghiệm bản thân em thấy vậy. Bác suy nghĩ kỹ. Thấy đúng, cho em ly (c) nha :)

interboy

Xe máy
Bác cap khuyên ko đúng lắm vì cái DVD có hình là một trong những phương tiện trung gian tốt nhất truyền tải ý đồ và cảm xúc tới longleg. Chứ gấu với nhóc thì chỉ xem đĩa Xuân Mai cũng đã ok roài.

dangsaoviet

Xe điện
ngõ 70 Trương Công Giai- Phường D.Vọng_ Cầu Giấy

1, Dưới 1.000 USD thì khó có thể đảm bảo về chất lượng. Dẫn tới việc chơi một thời gian chán vì hỏng, trục trặc.

2, Lắp bộ DVD rất tiện cho người ngồi cạnh để xem khi đi xa ( bác lái bác chẳng xem được đâu ) thế nhưng một năm bác cả gấu đi xa bằng xe mấy lần?

3, Nếu bác thích về âm thanh thì đầu tư ở nhà, không gì nghe hay hơn ở nhà bác ạ.

Tóm lại: Thực dụng thì không nên lắp. Không hữu dụng lắm. Và lắp hàng lởm thì càng không nên, chỉ bục mình thôi.

Kinh nghiệm bản thân em thấy vậy. Bác suy nghĩ kỹ. Thấy đúng, cho em ly (c) nha :)
Thật ra mmỗi người có một sở thích riêng và hòa cảnh riêng. Nếu vẫn là cái xe đó nhưng khi công việc của bác phải di chuyển liên tục thì bác sẽ nghĩ khác đấy. Ai nói với bác là dưới 1.000$ bác không chọn được một cấu hình ngon dù biết rằng tiền nào gạo đấy nhưng với cấu hình như duylinh đưa ra như vậy là em thấy hợp lý đây, đó là cấu hìnhtrung bình khá đấy chứ. Bác thử nghĩ xem, chơi am thanh biết thế nào là đủ. Một đôi loa AR3 em chơi ở nhà cũng mất mẹ nó 1500$ rồi, bác thử cầm 100mil xuống của hàng của duylinhaudio hay hoanganh audio xem bảo lắp hết vào xe matis xem có làm được không? Vô cùng lắm bác ạ

duylinhaudio

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
- Vấn đề là cụ nào thấy cần thiết thì lắp, không cần thiết thì không lắp, phụ thuộc vào nhu cầu các cụ ạ. :41::41::41:

- Captiva hiện có hai cách lắp DVD:
+ Một là chuyển bảng hiển thị thông tin xuống dưới và gắn DVD 2DIN. Ưu điểm: Không phải bỏ bộ CD theo xe, các xe nội địa có bộ điều khiển trên tay lái vẫn dùng được bộ điều khiển để điều khiển đầu CD theo xe bình thường. Nhược điểm: Nếu gắn màn hình 2DIN kiểu trượt xuống để nhét đĩa thì sẽ phải gắn lồi ra chút lấy đường cho màn hình trượt xuống, còn nếu gắn màn 6.1 inch nhét đĩa trực tiếp thì vô cùng đẹp vì sẽ khít luôn.

+ Cách thứ hai thì tháo đầu CD theo xe và gắn màn hình 1DIN hay 2 DIN cùng một mặt dưỡng. Ưu điểm: Vẫn đẹp như thường, lắp đặt nhanh gọn. Vẫn sử dụng được bộ điều khiển trên tay lái (xe nội địa) bằng cách gắn bộ chuyển tín hiệu điều khiển.

Cấu hình em đưa là cấu hình khá hiện nay mà giá hợp lý nhất. Màn hình JVC KW-AVX805 sản xuất tại Indonesia, loa và subwoofer Blaupunkt hàng Đức sản xuất tại Malaysia và Bồ Đào Nha.

Cấu hình thứ nhất là bên em gắn màn hình Kenwood DDX-7032, mẫu mới nhất của Kenwood. :41::41::41:

duylinhaudio

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
Em hay đi xa lắm, nếu không lắp thì thực sự đíu chịu được cụ ạ, buồn lắm :77::77::77: Kể cả đi gần, không có DVD để cho nhóc con xem hoạt hình nó cũng chả chịu ngồi im, nghịch nhảy ầm ầm em cũng đíu lái được.

Em cũng có bộ Home Theatre JBL không rẻ mà bụi bám dầy vì tối phải nhường vợ xem phim truyền hình, con xem hoạt hình, đến lúc vợ và con đi ngủ thì khuya rồi, chỉ xem mấy cái đĩa DVD hay HBO, Cinemax... với âm lượng loa tivi nhỏ nhỏ vì vợ và con còn ngủ.

Vậy em hay nghe nhạc ở đâu??? Nghe nhạc trên xe cụ ạ, thế thì tại sao em không làm cho cái tai em sướng cụ nhỉ!!! :)):)):))