nhờ các bác tư vấn hộ em: Mondeo 2005 thỉnh thoảng đề lần 2 mới nổ máy

anhbac.Mondeo

Xe buýt
Vệ sinh củ đề và thay cóc đề, vì đến hạn mà cóc nó không nhảy thì mình.....toi các cụ ợ. Sau khi bảo dưỡng đề và thay cóc đề em theo dõi đến nay thấy hài lòng, lại đề phát được ngay.;)
Cảm ơn các cụ đã nhiệt tình tư vấn !

Laserford

Xe hơi
Em nhờ các bác tư vấn hộ vấn đề này với ạ.
Hiện xe em đi vẫn bình thường, không báo lổi bất cứ gì nhưng em chẳng hiểu sao thỉnh thoảng phải đề lần thứ 2 mới được và khi đó thì đi bình thường. em cũng thử tắt máy rồi đề lại thì 1 phát lại được ngay. nhờ các bác cụ về dòng này chỉ giáo em biết nguyên nhân sao ah. thanks!
Giống y xe em.và nhiều xe bị kiểu này.các cụ khác chưa hiểu ý cụ hỏi.đây là trường hợp đề không nổ như kiểu hết xăng đúng không cụ.còn ắc qui bình thường.củ đề bình thường.lọc gió loại luôn.bu gi loại luôn.lọc xăng cũng loại luôn.vì em đã làm hết nhưng thứ này rồi.Duy nhất còn bơm xăng em chưa thay.xe em bị dc gần 2 năm rồi.bây giờ vẫn vậy.tiếc 1,2t đành sống chung với lũ.

anhbac.Mondeo

Xe buýt
Bẩm các cụ, sau thời gian nghe ngóng em chung kết thế này:
1. Lọc tinh nên thay sau 15k km (mở ra KT thấy đen thui lun). lọc dơ >>> nghẽn đường xăng cung cấp cho hệ thống>>>khó đề nổ.
2. Cóc đề đến thời hạn ~ 9 vạn nên KT bão dưỡng, vì dòng này khả năng tèo món này cao hơn dòng khác (vì hệ thống đề dùng nam châm vĩnh cửu chứ không phải nam châm điện).
3. Nếu sử dugnj đúng cách thì Bơm xăng loại trừ trong trường hợp này.
Túm lại: nguyên nhân: lọc xăng dơ + cóc đề yếu (ko đủ sức phóng trái khế vào bánh đà). >>> trải nghiệm thực tế đến nay không còn thấy TH như em nêu nữa, sướng ;)
Em ko phải thợ thuyền chỉ suy luận và cảm nhận thực tế ! nếu ko phải mong các cụ bỏ quá cho nhé !

Chỉnh sửa cuối:

Mondeo 2004

Xe tăng
Website
www.alop.vn
Nghe bảo anh sắp bán xe hả ?

Bẩm các cụ, sau thời gian nghe ngóng em chung kết thế này:
1. Lọc tinh nên thay sau 15k km (mở ra KT thấy đen thui lun). lọc dơ >>> nghẽn đường xăng cung cấp cho hệ thống>>>khó đề nổ.
2. Cóc đề đến thời hạn ~ 9 vạn nên KT bão dưỡng, vì dòng này khả năng tèo món này cao hơn dòng khác (vì hệ thống đề dùng nam châm vĩnh cửu chứ không phải nam châm điện).
3. Nếu sử dugnj đúng cách thì Bơm xăng loại trừ trong trường hợp này.
Túm lại: nguyên nhân: lọc xăng dơ + cóc đề yếu (ko đủ sức phóng trái khế vào bánh đà). >>> trải nghiệm thực tế đến nay không còn thấy TH như em nêu nữa, sướng ;)
Em ko phải thợ thuyền chỉ suy luận và cảm nhận thực tế ! nếu ko phải mong các cụ bỏ quá cho nhé !

anhbac.Mondeo

Xe buýt
Em nghe bảo sửa hết 50 chai mà.
Cụ cứ đùa ! 2 năm nay thay thế lặt vặt (do em muốn) ko quá 10tr cụ nhá ! Này nhé: két nước (em thích nên thay ngay lúc mua-hãng) + 6bugi + van ko tải + cóc đề (định thay mới luôn củ đề, nhưng khi bảo dưỡng thấy còn ngon lắm cụ ạ-900k). Hết
Các món phải thay theo định kỳ em ko tính vào nhé : nhớt, các loại lọc, ...nói chung là các loại cơ bản mà all xe đều phải làm theo định kỳ.

Chỉnh sửa cuối:

Mondeo Apec

Xe buýt
Cụ Apec ơi, có người ới cụ kìa ! ;)
Đây rồi cụ nào muốn mông già ngon chịu khó mua bộ đồ như em tháo ra xem nó hỏng chưa, nó chưa hỏng thì vệ sinh lắp vào cho vui, 50 củ hay 100 củ chả lo vì biết thêm được một tý ấy mà. Biết đâu lại có cuộc thi tay nghề hội mông em lại được đăng ký 1 suẩt nhẩy.

Chỉnh sửa cuối:

Mondeo Apec

Xe buýt
Em nhờ các bác tư vấn hộ vấn đề này với ạ.
Hiện xe em đi vẫn bình thường, không báo lổi bất cứ gì nhưng em chẳng hiểu sao thỉnh thoảng phải đề lần thứ 2 mới được và khi đó thì đi bình thường. em cũng thử tắt máy rồi đề lại thì 1 phát lại được ngay. nhờ các bác cụ về dòng này chỉ giáo em biết nguyên nhân sao ah. thanks!
Vụ củ đề của em có lúc như cụ em mua về thay lấy, đỡ đc tiền công và tiền thuế đc 1 củ chạy ngon cụ à

doctin

Xe hơi
xe mình cũng thỉnh thoảng bị vậy kể từ khi đổ xăng bẩn, cứ để đi theo dõi tiếp vậy

lady1st

Xe máy
Cứ 5K km cụ thay dầu, 2 lần thay dầu cụ thay luôn lọc dầu và lọc xăng luôn đi. Cụ để tận 1,5K km mới thay lọc xăng nó bẩn là đúng rồi.

USRobotics

Xe buýt
Lọc xăng khoảng bao tiền các cụ nhỉ, theo em biết thì ko rẻ đâu, đôi củ đúng ko ạ

Bigcat

Xe tải
Lọc xăng khoảng bao tiền các cụ nhỉ, theo em biết thì ko rẻ đâu, đôi củ đúng ko ạ
Lọc xăng chính hẵng thay hết có 800K thôi, cụ chém giá thế chủ thớt sợ chết. Hehehe

USRobotics

Xe buýt
Lọc xăng chính hẵng thay hết có 800K thôi, cụ chém giá thế chủ thớt sợ chết. Hehehe
em không biết nên hỏi thôi mà cụ :D, của em cũng đang định thay lọc xăng với mấy con bugi, mấy cái này em xác định thay định kỳ, ko đợi hỏng mới thay