Nhờ các bác tư vấn giúp em địa điểm chụp ảnh cưới!!!

Được sự đồng ý của cả hai gia đình nên chúng em quết định cuối năm nay sẽ tổ chức lễ cưới. Do lần đầu nên chúng em còn rất bỡ ngỡ :):):) chưa biết chọn nơi nào chụp ngoại cảnh đẹp cả :102::102: Em thấy Thung Nai và Ba Vì chụp ảnh cưới rất đẹp:
- Áo cưới nên may hay nên thuê và thuê ở đâu?
- Nên chụp theo album hay làm 1 quả Essay ạ, theo chủ đề gì?
- Có 2 địa điểm là Thung Nai và Ba Vì thì nên chụp ở đâu?
- Nhờ các bác giúp đỡ cho vụ chụp và trang điểm với ạ
Em dự định chụp vào ngày 11/10 hoặc 12/10, kính nhờ các bác giúp đỡ em với ạ (b)(b)(b)

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Hay lại chạy lên chụp ở cái chỗ này?

ThanhKhue

Xe buýt
Hay lại chạy lên chụp ở cái chỗ này?

Chỗ này có lẽ hay hơn chỗ ruộng bậc thang đấy nhỉ :^) :^) Nhưng mà đấy là đồng lúa à, sáng tháng 10 thì kiếm đâu ra lúa chín thế này nữa :^) :^)

anhcobra

Xe container
Tại sao cụ không làm 1 bộ theo kiểu street life. Chỉ cần loanh quanh ở phố cổ Hà Nội thôi, chỉ đơn giản, cô dâu chú rể hoà vào cuộc sống đời thường. Em thề là tuyệt luôn. Nhưng đòi hòi sự tự tin và can đảm của cả hai bác đấy. Nếu được thì em xin đi theo bắn sì pam. Lên núi xuống biển nó thường lắm rồi

TKE Vietnam

Xe đạp
Vào vườn thú, công viên bách thảo... chụp đi pác ơi, thiên nhiên cây cỏ, động vật, chim thú... đủ cả mà lại ngay thủ đô ko phải đi xa, lên thung nai, ba vì .. cũng đẹp đấy nhưng đi xa như thế cô dâu chú rể mệt phờ còn khí phách đâu mà chụp hả pác!!:)):)):)):))
Hay ra lăng Bác cũng đc đấy:ohmy:
Chụp ở gần nhà thỉnh thoảng quay lại tìm hình ảnh cũ(l), thú vị phết hi hi hi:P

Chúc mừng hạnh phúc pác!!!!!

gia hung

Xe tải
ờ công dận
chụp kiểu hà nội xưa
nam mặc sơ mi quần tây
nữ mặc ao dài vấn tóc kiểu con gái hà nội
chỉ chụp đen trắng
đảm bảo oách xà lach

anhcobra

Xe container
Vươn thú với bách thảo quê chết, chán lắm. Cụ cứ chơi ở Phố cổ cho em, em chắc cụ là người thứ 2 chụp kiểu đấy ở Hà Nội thôi. để em đi tìm cái ví dụ của người thứ nhất nhá. Cái này của ông bẹn em bên ttvnol Piero chụp

Hai cụ có đủ bản lĩnh và tình yêu để đứng giữa Hà Nội như thế này không????

Chỉnh sửa cuối:

Maybach Tàu

Xe container
Kiếm mảnh ruộng nào đó với con trâu, chú rể đi cày, cô dâu mặc váy cưới cấy. Chồng cầy vợ cấy là theme của bộ ảnh cưới. Làm thế vừa không tốn kém mà hợp với thời buổi khó khăn của nước nhà(b)

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Tại sao cụ không làm 1 bộ theo kiểu street life. Chỉ cần loanh quanh ở phố cổ Hà Nội thôi, chỉ đơn giản, cô dâu chú rể hoà vào cuộc sống đời thường. Em thề là tuyệt luôn. Nhưng đòi hòi sự tự tin và can đảm của cả hai bác đấy. Nếu được thì em xin đi theo bắn sì pam. Lên núi xuống biển nó thường lắm rồi
Em cũng thích chụp ảnh cưới kiểu streetlife trong phố cổ cực, chỉ sợ không biết chụp có khó lắm không... hic

Hyundai-motoR

Xe tăng
ý cụ Rắn hay đấy ah ...em thấy làm kiểu này về sau xem lại vẫn thích . Chứ chụp studio thì trăm cụ same same nhau :):)

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Thung Nai em chưa đi nên chưa biết thế nào, còn Ba Vì thì em thấy chỉ có mỗi chỗ nhà thờ đổ là đẹp, còn lại thì chẳng thấy chỗ nào đẹp để chụp cả.
Áo cưới cụ cũng chả cần cầu kỳ quá làm gì cho tốn tiền, cứ chọn cái nào giá hợp lý thôi... cưới xong rồi cũng chả mấy khi ngắm lại ảnh cưới đâu mà... ặc ặc...
Nếu định may áo cưới thì để em nhắn cho cái địa chỉ may áo cưới cho (hình như gần tất cả áo cưới ở Hà Nội toàn may ở đấy xong về nói phét là nhập từ Pháp, Mỹ, Ý về). Nó ở đầu đường Bùi Thị Xuân thì phải.
Riêng quả chụp ảnh cưới này thì OF làm quả offline chụp ảnh cưới hoành tráng nhá. Cụ lên lịch sớm để anh em bố trí...

gia hung

Xe tải
hum nay cách ngày chụp khoảng 2 tuần >>> em chắc chắn là chị Witch chọn xong váy cưới rồi, ý tưởng của cụ hỏng nhá.
cụ nhầm bố cháu đã từng làm 1 quả dư thế cho 1 quả TÂY lấy vợ việt nhá
chụp chỉ với áo dài trắng và hoa lay ơn trắng ( chỉ đen trắng )
ngày cứoi thì thay hẳn 3 bộ váy đàng hoàng

lx125_black

Xe container
Thung Nai em chưa đi nên chưa biết thế nào, còn Ba Vì thì em thấy chỉ có mỗi chỗ nhà thờ đổ là đẹp, còn lại thì chẳng thấy chỗ nào đẹp để chụp cả.
Áo cưới cụ cũng chả cần cầu kỳ quá làm gì cho tốn tiền, cứ chọn cái nào giá hợp lý thôi... cưới xong rồi cũng chả mấy khi ngắm lại ảnh cưới đâu mà... ặc ặc...
Nếu định may áo cưới thì để em nhắn cho cái địa chỉ may áo cưới cho (hình như gần tất cả áo cưới ở Hà Nội toàn may ở đấy xong về nói phét là nhập từ Pháp, Mỹ, Ý về). Nó ở đầu đường Bùi Thị Xuân thì phải.
Riêng quả chụp ảnh cưới này thì OF làm quả offline chụp ảnh cưới hoành tráng nhá. Cụ lên lịch sớm để anh em bố trí...
lịch có rồi kìa cụ, 10 hoặc 11/10 đấy.
cái này em chệu, nhưng em biết chắc có 1 bọn ở ngay HN mình xuất khẩu váy cưới sang tận Pháp, em xem giá FOB của bọn nó cũng chỉ khoảng 1t3 tiền mình thôi cụ ạ. Mấy chú Pháp có khi lại ngồi bốc phét với nhau là váy cưới ở Paris toàn may nội địa rồi bốc phét là nhập từ VN về cũng nên :P

FeRAM

Xe điện

Ý tưởng này cũng hay, nhưng phải kịch bản phải làm khéo, cái gì cũng phải khóe, nếu không lại thành đi ăn ... xin đấy.

Mở cuộc thi viết kịch bản cho cu xthao đê.

FeRAM

Xe điện
Đầu tiên phải có kịch bản đã. Từ kịch bản, mới chọn được chỗ chụp cho phù hợp chứ.

Cố gắng đi được đến chỗ này chụp thì có mà phê lòi (b)
Em cũng thích chụp ở HG nhưng xa quá, lên đến nơi thì cô dâu chắc mệt phờ rồi còn chụp choạch gì nữa :102::102: