Nhờ các bác tư vấn D80 hay D200

Trạng thái
Thớt đang đóng

Primera

Xe tăng
Theo em thì bác cứ chiến con D40 của bác vẫn ngon lành chán. Khi nào bác tự quyết định được nên mua D80 hay D200 thì lúc ấy hẵng nghĩ đến thay máy. Giờ thay máy thì em sợ hơi phí.
Em cũng đang dùng D40, vì ham hố đua đòi, lên D80, chụp ảnh thấy xấu đi mới tệ chứ !!!

Nói chung là nếu thích chơi máy (như mọi thứ đồ công nghệ cao khác), thì cứ tuần tự mà mua, sắm thêm linh tinh các thứ râu ria khác cho đủ bộ, lâu lâu đổi máy cũng là thú vui nho nhỏ !

À mà, mấy cái lens cho amatơ, thì lại toàn AF-s, rồi đến mấy cái hàng khủng, cũng toàn AF-s, Nikon sẽ chuyển dần sang chỉ sản xuất AF-s thôi, cứ vô tư mà xài !!!

quangdzung

Xe điện
Bác thích hoàng tá tràng thì qua ôm con lense của em. Nhìn thấy nó là bác biết ngay tại sao em lẻo khẻo thế này. Nó nặng có 4kg2 thôi bác ạ

Em cũng đang dùng D40, vì ham hố đua đòi, lên D80, chụp ảnh thấy xấu đi mới tệ chứ !!!

Nói chung là nếu thích chơi máy (như mọi thứ đồ công nghệ cao khác), thì cứ tuần tự mà mua, sắm thêm linh tinh các thứ râu ria khác cho đủ bộ, lâu lâu đổi máy cũng là thú vui nho nhỏ !

À mà, mấy cái lens cho amatơ, thì lại toàn AF-s, rồi đến mấy cái hàng khủng, cũng toàn AF-s, Nikon sẽ chuyển dần sang chỉ sản xuất AF-s thôi, cứ vô tư mà xài !!!
Em nghĩ cũng giống bác... cho dù chụp không đẹp nhưng phải thích và biết cách sử dụng thì nó mới đỡ phí.

Bây giờ thỉnh thoảng em cũng mua thêm ống, nâng cấp linh linh.. cũng vui vì phải bỏ thời gian ra đọc tìm hiểu... rồi test thử, rồi mua :D

Bác chờ Nikon chuyển hết tất cả sang AF-s thì hơi bị lâu bác ạ. Nhất là dòng Prime lens của Nikon... mua máy cứ chắc chắn là máy phải chơi được cả AF lần AFs bác ạ ... Nikon thay đổi chậm và marrketing hơi kém, bù lại ra loại gì là ngon luôn loại đó.

trungvb

Xe tải
Em nghĩ cũng giống bác... cho dù chụp không đẹp nhưng phải thích và biết cách sử dụng thì nó mới đỡ phí.

Bây giờ thỉnh thoảng em cũng mua thêm ống, nâng cấp linh linh.. cũng vui vì phải bỏ thời gian ra đọc tìm hiểu... rồi test thử, rồi mua :D

Bác chờ Nikon chuyển hết tất cả sang AF-s thì hơi bị lâu bác ạ. Nhất là dòng Prime lens của Nikon... mua máy cứ chắc chắn là máy phải chơi được cả AF lần AFs bác ạ ... Nikon thay đổi chậm và marrketing hơi kém, bù lại ra loại gì là ngon luôn loại đó.
nhà mình có bác nào có quả 300mm f2.8 không bác

trungvb

Xe tải
e có thằng bạn vừa mua d40x được 2 tuân..không chịu được nhiệt đổi d80..
e bẩu nó thì dek nghe..d80 rồi lên lens dần sau biết chụp rồi thì tính d200 với 300 sau

Bluebloa

Xe điện
Website
www.lol.com
Em hoàn toàn ủng hộ bác begift, nên đời làm dzề cho nó tốn tiền. An hr đẹp hay xấu chủ yếu là do tay người, máy móc chỉ hỗ trợ thêm thôi. Hồi trước em dùng 20D nhìn lại thấy ngon hơn hẳn ảnh của con 5D bây h thế mới bỏ mịa chứ...
chú 1Ds M III ra ảnh còn xấu hơn lăm dê đó bác, mua cái đó luyện trình trước, chụp đẹp rồi xuống PS hay MC thì chuẩn nhất :))

xdvn

Xe tải
Hồi trước em dùng 20D nhìn lại thấy ngon hơn hẳn ảnh của con 5D bây h thế mới bỏ mịa chứ...
Bác nói thế éo nào chứ, ảnh trước bằng 20D của bác thì em chưa xem nhưng ảnh bằng 5D của bác ở bên topic Mộc Châu gì đó đẹp vãi còn phàn nàn gì nữa !!
Nếu kém đi chắc là tại bác già rồi độ "rung động" nó có khác nên chất lượng đi xuống chứ ko phải tại máy.

Bughati

Xe buýt
e có thằng bạn vừa mua d40x được 2 tuân..không chịu được nhiệt đổi d80..
e bẩu nó thì dek nghe..d80 rồi lên lens dần sau biết chụp rồi thì tính d200 với 300 sau
sao bạn bác lại đổi D80 ah, e mới ôm e D40x xong, nghe bác nói thế này thì hoảng quá.*-) *-)

DTD145

Xe hơi
Chơi D200 đi bác ơi...Chẳng phải băn khoăn gì nữa...Sau có điều kiện lên luôn D3 bác nhé...

xdvn

Xe tải
e lên D700 rồi các bác ợ, cũng chả thấy hơn gì, máy giờ toàn vứt xó :D

Trạng thái
Thớt đang đóng