[Funland] Nhờ các bác tư vấn,chuyển về Hải Dương nên làm công việc gì?

hd-vt

Xì hơi lốp
Bánh này còn tên gọi khác là bánh bột lọc thì phải, e thấy có quán ở chỗ Xuân Đài và quán cháo cá ở đầu đường Nguyễn Trãi bán nhưng du nhập ở đâu vào ấy chứ chắc chắn k phải bánh truyền thống của HD cụ ạ, có khi cụ ấy nhầm cái bánh giò còn thấy phổ biến hơn :)

Bánh cuốn HD có nhà Hòa và con bà Thấu ngon thôi còn lại vất đi hết cụ ạ, giò thì có nhà Tuyết ở cuối đường Quang Trung là khác biệt. Bánh cuốn cân ở HG e bỏ mấy năm nay rồi vì một là bẩn 2 là giờ ăn chán lắm bánh dày và cảm giác nhanh chua, nhà bánh cuốn Hòa là ông ấy đặt riêng từ bánh đến chả đắt hơn nên bánh mỏng ăn rất ngon. E sống trên HN nhiều năm ăn quen rồi nên về nhà tối hay ra quán gia truyền ở PNL ăn, lại thích bánh nhân thịt của HN hơn.
Gần đây em làm một vòng các quán bánh cuốn, những quán cụ nêu hồi xưa thôi.
Bánh thì gần giống nhau, nhưng hơn nhau ở nước chấm và chả ạ.
Thôi, ăn uống không nên có phải trái, hợp hay không.

hauyenhd

Xe container
Gần đây em làm một vòng các quán bánh cuốn, những quán cụ nêu hồi xưa thôi.
Bánh thì gần giống nhau, nhưng hơn nhau ở nước chấm và chả ạ.
Thôi, ăn uống không nên có phải trái, hợp hay không.
Chuẩn đó cụ, tất cả các món dùng đến nước chấm thì ăn nhau ở nước chấm thôi còn bánh thì nó sản xuất hàng loạt mà nhưng như mấy nhà e bảo nó đặt hàng giá cao hơn 1 chút thì bánh vs chả ngon hơn. E thích ăn bánh nhân như kiểu trên HN hơn cảm giác vệ sinh hơn chứ bánh cuốn lá qua 3,4 bàn tay khiếp lắm cụ ạ;))

hd-vt

Xì hơi lốp
Bằng thế nào đc mấy ông NĐ ah, em gặp 10 ông thì cả 10 ông cứ hễ mở miệng là thuộc làu làu "trai NĐ bản lĩnh... Ae với HP... trai Nam gái Hải... con cháu nhà Trần... ". Méo hiểu:-B
Tự hào là tốt, không yêu nơi mình sinh ra thì yêu ở đâu. Nhưng cũng nên vừa phải, thằng nào thích thủ dâm kcmn cho bại thận ccmnđ.
Dân HD hiền bcm. Đại diện cụ ch..TT..
Fun hehe.

benthoi

Xe buýt
bánh cuốn hải dương e thấy bình thường, e dân gốc HD nhé. còn bánh bèo thì e cũng ít ăn, có cái quán ở Trung tâm thương mại cháy nổi tiếng nhưng e ăn 1 lần là không muốn ăn nữa
Bánh cuốn bà Thấu ngày xưa thôi, bây giờ chẳng khác gì các quán khác! so với HN hay các nơi khác e không thấy ngon hơn
cụ chủ mà làm được phở bò, mỳ tôm bò ngon thì kiếm mấy chỗ loanh quanh đỗ ngọc du, Nguyễn văn linh e nghĩ vẫn kiếm ngon
HD chuộng mỳ tôm bò, phở bò có 3 quán đông khách là Hoa bò, Lương bò, Phở cường mới mở nhưng gần đây đông khách. Mỗi ngày chắc cũng vài trăm bát

Chỉnh sửa cuối:

cưỡi chổi

Xe lăn
Bằng thế nào đc mấy ông NĐ ah, em gặp 10 ông thì cả 10 ông cứ hễ mở miệng là thuộc làu làu "trai NĐ bản lĩnh... Ae với HP... trai Nam gái Hải... con cháu nhà Trần... ". Méo hiểu:-B
Thế thì chịu đấy nhỉ. Tự hào thái quá về cái quá khứ mà không nhìn vào thực tế NĐ tuy là anh cả của tỉnh cũ nhưng giờ đã bị 2 thằng em là Hà Nam và Ninh Bình bỏ xa. Lại còn đứng vào top của các tỉnh nhận ngân sách TW nhiều nhất ngang hàng với 1 số tỉnh vùng núi

hoangduc.sbr

Xe container
Tự hào là tốt, không yêu nơi mình sinh ra thì yêu ở đâu. Nhưng cũng nên vừa phải, thằng nào thích thủ dâm kcmn cho bại thận ccmnđ.
Dân HD hiền bcm. Đại diện cụ ch..TT..
Fun hehe.
Thế thì chịu đấy nhỉ. Tự hào thái quá về cái quá khứ mà không nhìn vào thực tế NĐ tuy là anh cả của tỉnh cũ nhưng giờ đã bị 2 thằng em là Hà Nam và Ninh Bình bỏ xa. Lại còn đứng vào top của các tỉnh nhận ngân sách TW nhiều nhất ngang hàng với 1 số tỉnh vùng núi
Giờ có ông vẫn còn tự hào nhà máy dệt thủ phủ công nghiệp ngày xưa. Rồi thì có gen bản lãnh vì ngày xưa nhiều băng đảng, cùng HP làm trùm xhđ ngoài Bắc. Mấy khu phố cổ thì giống phố cổ HN. Các đại gia đi khắp cả nc kiếm tiền...
Ừ thì khen quê mình ko thôi thì ko nói, đằng này còn đi chê ngược các tỉnh # mới hãm. Tỷ như chê Hà Nam bé tẹo bằng mấy phường lẻ NĐ cộng lại. Chê Bắc Ninh là tp ếu j mà có cả đồi núi. Chê HD đi toàn thấy ruộng là ruộng... ;))
Mới tiếp xúc còn tưởng chúng nó trêu mình, mà sau thấy chúng nó thật như đếm nên em nghĩ khả năng là atsm cmnr:))

sadromance

Xe đạp
bánh cuốn hải dương e thấy bình thường, e dân gốc HD nhé. còn bánh bèo thì e cũng ít ăn, có cái quán ở Trung tâm thương mại cháy nổi tiếng nhưng e ăn 1 lần là không muốn ăn nữa
Bánh cuốn bà Thấu ngày xưa thôi, bây giờ chẳng khác gì các quán khác! so với HN hay các nơi khác e không thấy ngon hơn
cụ chủ mà làm được phở bò, mỳ tôm bò ngon thì kiếm mấy chỗ loanh quanh đỗ ngọc du, Nguyễn văn linh e nghĩ vẫn kiếm ngon
HD chuộng mỳ tôm bò, phở bò có 3 quán đông khách là Hoa bò, Lương bò, Phở cường mới mở nhưng gần đây đông khách. Mỗi ngày chắc cũng vài trăm bát
Chắc bác nói đến Quán bò cô Hoa? gần bến xe Tây NC?E ăn ở đấy thấy bò tươi,ăn ngon,chỉ cách làm phở hơi khác kiểu em hay làm.Nhưng đúng là sáng đông khách,ngoài ra còn quán phở bò gần đấy cũng đông nhiều xe otô đến ăn.Vài trăm bát là ổn quá rồi.
Em thấy sản phẩm nông nghiệp ở chợ HĐ,Gia Lộc...dồi dào,giá khá rẻ so với HN,hàng ngày xe các tỉnh về nhập nhiều,cũng nghĩ đến phương án kiếm cái Su cũ,đi về HD-HN,nhưng có lẽ gủi theo xe tiện và rẻ hơn...

zelka

Xe buýt
Iem gốc HD đây, hiện tại vẫn đang sinh sống và làm việc ở TPHD nhé, nói thật với các kụ là muốn kiếm tiền ở HD cực khó đấy, chỉ phù hợp với các cụ có điều kiện sẵn rồi, chuyển về HD sống để an nhàn thôi, cuộc sống ở HD nó cứ bình bình vậy, chả có gì nổi bật, sống an nhàn, không xô bồ -> cơ hội kinh doanh cũng rất khó

minhhai985

Xe lăn
Nhà vợ e trên đó mà, thỉnh thoảng lên vẫn vắng tanh như chùa bà đanh chắc nông sản thì họp ban đêm vs rạng sáng thôi nên e k rõ ;))

Món này e k nhầm thì quán nó nhập về bán thôi chứ giờ e mới nghe thấy HD làm món này.
Nó họp cả ngày, giờ chợ ko đủ chỗ nó còn tràn ra đường. Cụ cập nhật lại đê

minhhai985

Xe lăn
Xin lỗi các cụ ở HD nhưng em thấy có 1 bộ phận người dân ở HD có vẻ tự hào quê hương 1 cách thái quá. Ngay như bạn em ở HD cũng vậy. Mấy thằng ở Gia Lộc, Thanh Hà thì ôn hòa nhưng mấy ông ở Chí Linh thì nhiều khi rất thái quá kiểu tự khen, tự tung hô và tỏ ra nguy hiểm hơn
Cụ chơi nhiều HD nhỉ, đặc tính thanh niên quê e là hay nổ :)) nhiều khi ko nổ nó lạc lõng lắm

nguyentoanland

Xe tăng
Cụ chủ nhẩm xem có anh em họ hàng gì làm to, làm sân sau cho mấy cụ ấy hoặc xin ké làm thì mới có hy vọng. Hải Dương giờ của khôn vật khó, tự thân vận động mà thành công thì tỷ lệ rất nhỏ

Vanvan273k

Xe tăng
Voãi các cụ vào bình luận lạc chủ đề.
Hải Dương những món làm ăn lớn nó theo dây dợ, hệ thống cả rồi, nhìn phẳng lặng ít xô bồ nhưng chen chân vào lại khó (nhiều tiền thì lại dễ ^_^). Sản phẩm nông nghiệp thì khá dồi dào, dân so với nhiều nơi khác em thấy là lành.

clik29

Xe hơi
Chào các bác trên off...Sắp tới do điều kiện,em phải chuyển về sống tại nhà tại khu Tây Nam Cường,gần chợ Hội Đô...Nhưng em chưa ở HD bao giờ và cũng chưa biết làm công việc gì dưới đó.Hiện tại e cũng chỉ có thu nhập nhỏ (tầm suất lương hưu giáo viên) để chi tiêu...Em muốn làm,hay hình thành công việc gì đó,nhất là tận dụng được nhà(nhà 2 tầng,rộng 60m2,mặt 6m,mặt đường 13m nhưng khá vắng vẻ)..Rất mong các bác có kinh nghiệm,hay ở HD gợi ý vài hướng công việc hay kd.E không ngại vất vả,đã có vài năm làm kinh doanh công ty và có chút vốn nhỏ ..Chân thành cảm ơn các bác...
Cụ có lương hưu rồi khỏi tính toán nhiều vẫn đủ sống ở tp hải dương ngon bổ rẻ . Mở quán nước để mở quan hệ và đỡ buồn thôi. Tiền nhiều để làm gì....

clik29

Xe hơi
Khu Nam Cường thì khó cho Nam Cường rồi Cụ;
Dân vắng, công nhân thì có đấy, cụ nghĩ cách kiếm gì bán cho công nhân xem.
Em thấy cụ giỏi quá nên theo cụ phầm phập có gì cụ inbox cho em theo với ạ...!

Trục

Xe ba gác
Em thấy cụ giỏi quá nên theo cụ phầm phập có gì cụ inbox cho em theo với ạ...!
Hi hi, em chỉ giỏi chém gió thôi, giờ em có làm gì nữa đâu cụ. :)
Em sợ múa rìu qua mắt thợ lắm, nên em chả liên doanh, liên kết gì đâu.
Tiếc rằng, hướng ở nhà cụ chủ ngược hướng với hướng về của công nhân, không có thì chỉ cần một điểm bán đồ ăn chín mang về thì vớ bẫm.

hd-vt

Xì hơi lốp
Giờ có ông vẫn còn tự hào nhà máy dệt thủ phủ công nghiệp ngày xưa. Rồi thì có gen bản lãnh vì ngày xưa nhiều băng đảng, cùng HP làm trùm xhđ ngoài Bắc. Mấy khu phố cổ thì giống phố cổ HN. Các đại gia đi khắp cả nc kiếm tiền...
Ừ thì khen quê mình ko thôi thì ko nói, đằng này còn đi chê ngược các tỉnh # mới hãm. Tỷ như chê Hà Nam bé tẹo bằng mấy phường lẻ NĐ cộng lại. Chê Bắc Ninh là tp ếu j mà có cả đồi núi. Chê HD đi toàn thấy ruộng là ruộng... ;))
Mới tiếp xúc còn tưởng chúng nó trêu mình, mà sau thấy chúng nó thật như đếm nên em nghĩ khả năng là atsm cmnr:))
Atsm là gì thế cụ?

TUCSON9389

Xe điện
Chào các bác trên off...Sắp tới do điều kiện,em phải chuyển về sống tại nhà tại khu Tây Nam Cường,gần chợ Hội Đô...Nhưng em chưa ở HD bao giờ và cũng chưa biết làm công việc gì dưới đó.Hiện tại e cũng chỉ có thu nhập nhỏ (tầm suất lương hưu giáo viên) để chi tiêu...Em muốn làm,hay hình thành công việc gì đó,nhất là tận dụng được nhà(nhà 2 tầng,rộng 60m2,mặt 6m,mặt đường 13m nhưng khá vắng vẻ)..Rất mong các bác có kinh nghiệm,hay ở HD gợi ý vài hướng công việc hay kd.E không ngại vất vả,đã có vài năm làm kinh doanh công ty và có chút vốn nhỏ ..Chân thành cảm ơn các bác...
cụ nhận làm đại lý cho cụ Tiên Tửu Phú Lộc đi. ko biết cụ bao nhiêu tuổi nhưng nếu tuổi đã nhiều thì nhận chân bảo vệ ở các nhà máy xí nghiệp nào quanh nhà là ổn hơn cả.

hd-vt

Xì hơi lốp
Cụ chơi nhiều HD nhỉ, đặc tính thanh niên quê e là hay nổ :)) nhiều khi ko nổ nó lạc lõng lắm
Thảo nào Ộphơ bâu vào đông thế :)).
Bên tê đồng dân Phòng khệnh khạng, bên ni đồng HLội kiêu căng điệu chảy nước thì nổ là tích cực đó cụ, là funy đấy:D

thanh040506

Xe trâu
Xin lỗi các cụ ở HD nhưng em thấy có 1 bộ phận người dân ở HD có vẻ tự hào quê hương 1 cách thái quá. Ngay như bạn em ở HD cũng vậy. Mấy thằng ở Gia Lộc, Thanh Hà thì ôn hòa nhưng mấy ông ở Chí Linh thì nhiều khi rất thái quá kiểu tự khen, tự tung hô và tỏ ra nguy hiểm hơn
Cụ cho ví dụ xem họ tự hào ntn cái?