[Funland] Nhờ các bác tư vấn chọn điều hoà

RX470_HN

Xe tăng
Daikin, Toshiba, Panasonic, LG...cụ ơi
Tránh xa đồ nội địa bãi . mới 100% thì ok

hp78

Xe điện
Dòng gree inverter cozy này là dòng điều hòa bán chạy nhất tại các siêu thị ở VN trong mùa hè năm nay đấy cụ ạ :D
Lâu rồi em không làm về ĐH nữa nên không cập nhật, với cả hồi trước cơ quan cũ chỉ thi công ĐH trung tâm như Daikin, Trane, York nên máy cục bộ em cũng ít để ý:D

babyzirack

Xe đạp
Tóm tắt các nguồn lực mà cụ chủ có:
Phòng nhà cụ chủ 16m2 bị chiếu nắng trực tiếp
Cụ chủ thích điều hòa inverter, máy 12000btu
Kinh tế cụ chủ có <8tr

Với những nguồn lực như trên sau khi tham khảo cụ chủ đã chọn ra đc 3 model điều hòa phù hợp theo mong muốn của mình là: Sharp AH-X12VEW, Gree GWC12CA và Nagakawa NIS-C12IT và yêu cầu các cụ OF lựa chọn 1in3 model này
Với tư cách của 1 thằng loser như em thì em xin đc phép tư vấn cho cụ chủ model

https://banhangtaikho.com.vn/dieu-hoa/gree/gwc12ca.htm
Vâng theo góp ý của các bác, em đã đặt con Gree nhưng chưa được lắp.
Bên sale nó toàn gọi tư vấn Asanzo mới kỳ (:|

hp78

Xe điện
Đừng nghe mấy cụ sale tư vấn cụ ạ, nhiều khi họ chạy theo doanh số:D

thusen105

Xe hơi
Website
dungcusuachuaoto.com
Em mới lắp con điều hòa 9200 của LG mua tại điện máy xanh, giá máy là 8.290.000 khuyến mại ống đồng. Khi lắp đặt thì mất thêm tiền dây+ 1 ổn áp+ bộ kệ đỡ cục nóng thêm 250k nữa. Cảm thấy máy hoạt động khá ok, làm lạnh nhanh. Phòng em khoảng 20m2
Bác sử dụng điều hòa cũng nên học thêm cách vệ sinh https://www.otofun.net/threads/ve-sinh-dieu-hoa-tai-nha-kem-video-thuc-hien.1488009/#post-46996821

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Lắp xong các kiểu, bác cho cái oánh giá nhé.
Êm cũng định làm con này.

RX470_HN

Xe tăng
Cụ này em đọc mấy bài thấy ám ảnh đồ Nhật bãi.
Nhật bãi đồ cũ thôi. chứ sau em mua đồ mới thì ok hơn đồ mác Đức nhập khẩu.
Bếp từ Nhật mới thì em thấy quá ok

RX470_HN

Xe tăng

nguyenson5533

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi điều hòa 2 chiều miền bắc có nên lắp không ? chất lượng làm ấm của điều hòa 2 chiều như nào ? cho em hỏi mua loại gì model gì phòng em 17m2

babyzirack

Xe đạp
Hi các bác, bữa giờ lu bu chưa update được.

Máy em lắp hôm 25 vừa rồi, trưa bật 16* vẫn thổi hiu hiu không mát nổi. Em tưởng máy hư nên search thử thì phát hiện:
Bên lắp đặt không hút chân không, chỉ đuổi khí
E gọi báo cửa hàng bắt xuống kiểm tra làm lại, ktv check ga ko rò, áp suất 130psi. Bảo để nạp nhồi thêm vào, em bắt phải xả hết hút chân ko rồi mới nạp lại làm đúng kĩ thuật bên ktv hãng chỉ qua điện thoại. Ktv cửa hàng không chịu. Em điên đuổi về
Qua lễ bên hãng sẽ xuống ktra lại và bắt cửa hàng chịu trách nhiệm.

Nhờ vụ này em mới thấy người dùng cuối không biết gì như e dễ bị dắt mũi quá, giờ đã khôn ra được ít rồi các bác ạ #:-s

Ress

Xe máy
Có cụ nào chuyên gia cho em hỏi cái điều hòa Daikin em mới lắp hơn tuần, khi chạy có hiện tượng đọng nước ở đầu ống đồng dẫn gas trên cục nóng, sau đó tụ thành giọt và chảy xuống. Hỏi thằng thợ lắp thì nó bảo thế là bình thường vì đầu dẫn gas nó lạnh nên nước đọng là hiển nhiên. Nó bảo anh ko tin em thì cứ gọi cả bảo hành của hãng xuống.

Em có bị nó lừa ko ạ ?

win7

[Tịch thu bằng lái]
Hi các bác, bữa giờ lu bu chưa update được.

Máy em lắp hôm 25 vừa rồi, trưa bật 16* vẫn thổi hiu hiu không mát nổi. Em tưởng máy hư nên search thử thì phát hiện:
Bên lắp đặt không hút chân không, chỉ đuổi khí
E gọi báo cửa hàng bắt xuống kiểm tra làm lại, ktv check ga ko rò, áp suất 130psi. Bảo để nạp nhồi thêm vào, em bắt phải xả hết hút chân ko rồi mới nạp lại làm đúng kĩ thuật bên ktv hãng chỉ qua điện thoại. Ktv cửa hàng không chịu. Em điên đuổi về
Qua lễ bên hãng sẽ xuống ktra lại và bắt cửa hàng chịu trách nhiệm.

Nhờ vụ này em mới thấy người dùng cuối không biết gì như e dễ bị dắt mũi quá, giờ đã khôn ra được ít rồi các bác ạ #:-s
bọn thợ bên điện máy nó rất vô trách nhiệm , làm lấy được xong kệ mẹ người dùng thế nào sau đó ra sao mặc kệ , việc này nó phát sinh ra nhiều cái rủi ro , tổn thất cho người dùng như tốn điện dẫn đến nhà nước thiếu điện :) , gây không bền cho máy , mất nhiều điện sinh hoạt hàng tháng ...vv, mới thấy văn hóa người việt con lâu mới tốt được

babyzirack

Xe đạp
bọn thợ bên điện máy nó rất vô trách nhiệm , làm lấy được xong kệ mẹ người dùng thế nào sau đó ra sao mặc kệ , việc này nó phát sinh ra nhiều cái rủi ro , tổn thất cho người dùng như tốn điện dẫn đến nhà nước thiếu điện :) , gây không bền cho máy , mất nhiều điện sinh hoạt hàng tháng ...vv, mới thấy văn hóa người việt con lâu mới tốt được
còn hỏi khách phải thợ ko mà anh biết rành như họ, giơ tay để trước họng lạnh bảo máy có lạnh nè anh. Đến chịu thua các anh làm việc không có tâm, ko có tầm

banoimay

[Tịch thu bằng lái]
Có cụ nào chuyên gia cho em hỏi cái điều hòa Daikin em mới lắp hơn tuần, khi chạy có hiện tượng đọng nước ở đầu ống đồng dẫn gas trên cục nóng, sau đó tụ thành giọt và chảy xuống. Hỏi thằng thợ lắp thì nó bảo thế là bình thường vì đầu dẫn gas nó lạnh nên nước đọng là hiển nhiên. Nó bảo anh ko tin em thì cứ gọi cả bảo hành của hãng xuống.

Em có bị nó lừa ko ạ ?
Như thế là chuẩn rồi cụ, nó ko lừa cụ đâu.

Ress

Xe máy
Cụ nên lắc não xem tại sao ống đồng lại phải bọc bảo ôn chứ nhỉ :))
Ống nước cũng nên bọc bảo ôn nhé cụ
Khổ quá, quấn bảo ôn thì tất nhiên rồi cụ, nhưng cái đầu ống bắt vào cục nóng thì ko quấn, con điều hòa cũ của em cũng hở ra có thấy tụ nước gì đâu, trong khi con mới lại bị, nên em mới nghi nó lừa em :((

Em bắt nó quấn bảo ôn cả đầu ống rồi dưng mà chả ăn thua

Ress

Xe máy
Cụ lại nhầm lẫn giữa băng cuốn vải và xốp bảo ôn rồi
Ống đồng có 2 đường ống: 1 ông to để chứa gas và 1 ống nhỏ để chứa dầu. Nếu ống nhỏ chứa dầu mà đóng tuyết thì chứng tỏ máy lạnh bị thiếu gas. Còn ống to chứa gas mà đóng tuyết là điều bình thường
vâng vậy chắc ko sao ạ. Em chỉ thắc mắc là con điều hòa cũ cũng để hở đầu ống đồng mà nó ko bị tụ nước gì cả