nhờ các bác tư vấn chọn điện thoại di động

thang_vbard

Xe hơi
Kính các bác

Chả là em là dân Buz , em mới có kinh phí đổi điện thoại. Em đang lăn tăn chọn Nokia E 71 hoặc Iphone, hoặc cái nào dùng window for mobile có truy cập mạng qua wifi.

Nhờ các bác tư vấn cho em với, nếu chỉ được chỗ bán giá tốt thì tuyệt vời luôn.

P/S các bác đừng xui em dùng BB nhé, em ghét đặc loại này

Brent

Đi bộ
Nếu Cụ chú trọng wifi, em nghĩ Iphone là lựa chọn hợp lý vì giá rẻ, vào mạng nhanh nhưng những phần mềm cho muốn cài thêm nó thì hơi mệt...
Chúc Cụ mau hết đau đầu vì cái a lô mà buz cho tốt (b)

leevicky

Xe tải
Kính các bác

Chả là em là dân Buz , em mới có kinh phí đổi điện thoại. Em đang lăn tăn chọn Nokia E 71 hoặc Iphone, hoặc cái nào dùng window for mobile có truy cập mạng qua wifi.

Bác thích iPhone thì đến đây.http://diendanapple.vn/ Cập nhật mọi thứ về iPhone mới nhất luôn.

Gryphon

Xe máy
Dân Buz là dân gì vậy cụ :ohmy:

Iphone màn hình to, có wifi với giá cũng hợp lý (so với HTC). Hiện nay có software crack Iphone chạy ổn định nên chỉ cần mua với giá 10 quả cho 8 GB. :69: . Nếu bác thường xuyên dùng wifi mà không có laptop thì Iphone là lựa chọn hợp lý nhất.

Dùng E71 nếu có ý định dùng các chức năng email qua GPS, Iphone thì cũng có nhưng Iphone xì tin có thể không hợp với cụ. Giá tiền hợp lý và an tâm vì hàng có nguồn gốc rõ ràng.

Chỉnh sửa cuối:

Công Nông

Xe điện
Dân Buzz có phải là dân chuyên xờ pam lăng nhăng qua IM với SMS phải không bác, thế thì bác chọn cái E71 có bàn phím mà xờ pam là đúng rồi.

kenu97

Xe container

quangna

Xe tăng
Em tư vấn Blackberry 83xx hoặc 88xx nhé.
Không thì "Nó kìa ơ bẩn nhất" cũng được.

SMS với xì piem nhiều dùng màn hình cảm ứng thì nhanh hỏng màn và mất cảm giác tay cụ ạ.

kenu97

Xe container
ngta đã bảo là ghét BB rồi mà cụ vẫn cố tư vấn BB thế:^)

theo e thì bác kiếm con I-mate 8502 là đáp ứng nhu cầu đấy, PPC chạy winmobile. wi-fi, GPS, lại có cả bàn phím full nữa chứ:41:

Bentley

Xe tải
Bác thử chú Sony X1 xem thế nào chứ em dùng mọi cái đều ổn

khottabit

Xe container
Sau 1 thgian lăn tăn khá lâu trước Iphone 3G và E71 giống kụ chủ thớt, em vừa đổi máy hôm 14/2 (E71-quà của Gấu :P),
Sơ bộ sau khi dùng mấy ngày:
- Ưu điểm là hình thức manly hơn cái Iphone, chức năng thì em sẽ tìm hiểu thêm rồi post sau ợ
- Nhược điểm là phím bé tý => chống chỉ định với các bác tay ngón tay dùi đục :21:

Túm lại: chiếc PDA chạy winCE5 em dùng trước đây vẫn là ngon nhất: nhanh nhạy, cài đặt thêm bớt các phần mềm cũng như chức năng nhiều nhất => Giờ này em 2 chiếc 2 túi :D

PS: Reply sắp xong nhìn lên thấy bác kenu khuyên quả rứa :))

vietnvtn

Xe buýt
Cả E71 và iphone đều đẹp, nếu bác hay sử dụng điện thoại để đọc tin, chơi điện tử và các ứng dụng khác thì e vote 1 phiếu cho iphone vì màn hình rộng và các phần mềm ứng dụng dành cho nó thì nhiều vô kể, còn giá cả e hay lên trang muare.vn để tìm và khảo giá 1 lúc là có sự chọn lựa ngay. Chúc bác sớm có dế yêu như ý (b)

phv

Xe tải
Không biết bác chủ thớt ghét BB ở điểm j? Qwerty keyboard hay phần mềm khó xài? Nếu bác ghét BB thì chắc là nên xài Iphone roài.

Còn iem đã xài qua cả 2 loại thì không hạp với cái chọt chọt. Thích cảm giác được đảo tay trên bàn phím hơn.

E71 xài cho buz là hợp lý, cả về tính tiện dụng, các chức năng văn phòng, nhắc lịch, wifi ổn. Chỉ cần cài thêm ít soft chặn cuộc gọi, fring chat, từ điển... là ổn.

Nơi bán: giá tốt em thấy có nhatcuongmobile - Lý Quốc Sư. Bác google nhé.

Chơi mô hình

Xe máy
Website
www.choimohinh.net
Kính các bác

Theo như nhu cầu của bạn thì nên chọn iPhone.

Bạn có thể tham khảo thêm :

Nokia E71

iPhone

Chỉnh sửa cuối:

thang_vbard

Xe hơi
cám ơn các bác tư vấn cho em nhiều
Thực ra thì em có ý thiên về Iphone hơn, nhưng vẫn lăn tăn là vì tiừ trước đến giờ chỉ dùng nokia và thứ hai là nhận được từ người quen là chê nhiều hơn khen con Iphone.

em vẫn còn thời gian để lựa chọn ạh vì kinh phí chắc phải mấy hôm nữa cơ quan nó mới duyệt cho (việc giấy tờ ấy mà)

Có bác nào có cao kiến về con HTC TyTN II không? em thấy thằng bạn nó dùng mà mê quá. Mà máy đấy lại trên chục nữa chứ. Đau đầu quá !!!!!

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Em là em thích con BB 8820 hàng lởm có 3,4 chiệu. Bóp chết 2 em kia về độ tiện dụng.