Nhờ các bác tư vấn cho em con New Morning Sport của anh Hải

kharma

Xe tải
Em toàn thấy mấy bác sâu và mấy bác "xe đạp" vào tư vấn :D theo em cụ chủ lượn 1 vòng các salon bãi xe và cả hãng nữa...
Bước tiếp theo leo lên taxi mailing ngồi trước MN của anh Hải (nhanh và dễ nhất) rồi mượn hoặc ngồi thử bạn bè ai có MN nhập hoặc MN anh Hải

Người thật xe thật cụ cảm nhận được ngay vì em cũng giống cụ chủ cách đây 2 tháng, em đảm bảo cụ sẽ có quyết định phù hợp với hoàn cảnh của mình

haquang

Xe tải
Em toàn thấy mấy bác sâu và mấy bác "xe đạp" vào tư vấn :D theo em cụ chủ lượn 1 vòng các salon bãi xe và cả hãng nữa...
Bước tiếp theo leo lên taxi mailing ngồi trước MN của anh Hải (nhanh và dễ nhất) rồi mượn hoặc ngồi thử bạn bè ai có MN nhập hoặc MN anh Hải

Người thật xe thật cụ cảm nhận được ngay vì em cũng giống cụ chủ cách đây 2 tháng, em đảm bảo cụ sẽ có quyết định phù hợp với hoàn cảnh của mình
Cách đây 5 tháng em cũng đã làm như cụ kharma gợi ý. Iem đi một vòng các salon nhập khẩu và vào showroom anh Hải ở Mỹ Đình, xem qua các model cuối cùng iem múc em KM nhập 2010, MT 360 củ, thuế má + ra biển nữa là vừa tròn 400 củ. Đi xe nhập khẩu hơn xe anh Hải ở chỗ chống ồn tốt hơn, có phanh ABS, trong khi em KM anh Hải không có ABS kể cả bản AT cao cấp nhất. Cụ cứ thử đi rồi quyết định.

Chúc cụ sớm cưới được vợ hai cho Gấu :D

Tài mới

Xe tăng
Cụ cứ làm một em trả góp. Nếu cụ trả 250T thì còn hơn 100T thì cụ cứ trả trong vòng 3 năm cho thong thả. Tháng khoảng 3 T gì đó thôi.

Mr_Doan

Xe hơi
Chả là em đang nghía em New Morning Sport để cho Gấu đi làm xa những 13km, em không biết gì về xe cộ nhiều cộng với lại ít tiền (cả nhà em chỉ có 250 củ) thu nhập cả nhà thì khoảng 30T/tháng (chắc phải mua trả góp hoặc xe cũ). Các bác nào đã đi xe này tư vấn giùm em Sport này có ổn không nên mua AT hay MT. Em xin cám ơn các Bác ạ!
Mợ Cụ thì nên đi số tự động ợ. Cho em thời gian là em làm được lun

Mr.Chun

Xe tăng

xe taxi đa số là bản LX option thiếu, model cũ. Xe nhập đa số là xe nhập lướt đã qua sử dụng, dùng thì coi là bị đổ vỏ :D xe anh hải được xe mới trinh nguyên bảo hành 3 năm chính hãng :D

kia30z

Xe buýt
Morning anh Hải cũng được, xe mới chạy cho sướng, tiện va ngân hàng. Lúc đầu đi hơi tốn xăng 1 tý, đi khoảng 5.000km thì bắt đầu giảm dần ăn xăng.

thanh_hoi

Xe điện
Em cũng đang tìm Kia Morning At bản anh Hải hoặc NK chạy lướt.
Bác nào có pm em nhé

Gia_Khanh

Xe điện
Các bác cho e hỏi, KM Sport của a Hải bản MT khác AT ở những gì, cả 2 bản đều có 1 túi khí pải ko các Cụ

nguyenhuuvan

Xe hơi
Cụ mua thì nên tính đến "phí duy trì" ạ.

Nhà em từ đầu cũng tính đơn giản đi làm thôi. Nhưng rồi đi đâu cũng gửi xe, toàn 3-4 sọi.

Có xe rồi cái máu đi chơi lại lên, ...

Tính ra, nhà em nuôi nó lúc nào cũng 7-8 củ cụ ạ :)

Chia sẻ cụ thôi :)

Uoat82

Xe máy
Trước em đi xe số sàn (nói chung là đi khá thành thạo), nghe mọi người nói con gái nên đi AT em thiết nghĩ chả quan trọng...nhưng h thì thấy đúng là đi số tự động sướng thật đấy ạ. nhàn tay..nhàn chân... nhàn cả đầu.:)). Xe anh Hải cà xe nhập khác nhau một trời một vực ....Tầm tiền đấy em nghĩ bác cố thêm 100 nữa làm em SLX 210 (em mới mua) cho bà xã đi thì bà xã yêu lắm đấy ạ!!!!!!!

uduchi

Xe container
Trước em đi xe số sàn (nói chung là đi khá thành thạo), nghe mọi người nói con gái nên đi AT em thiết nghĩ chả quan trọng...nhưng h thì thấy đúng là đi số tự động sướng thật đấy ạ. nhàn tay..nhàn chân... nhàn cả đầu.:)). Xe anh Hải cà xe nhập khác nhau một trời một vực ....Tầm tiền đấy em nghĩ bác cố thêm 100 nữa làm em SLX 210 (em mới mua) cho bà xã đi thì bà xã yêu lắm đấy ạ!!!!!!!
Mợ chuyển qua bên em làm trưởng phòng Marketing đi ợ,bên em đợt này về nhiều SLX quá;))

seadogs

Xe tăng
Cụ mua thì nên tính đến "phí duy trì" ạ.

Nhà em từ đầu cũng tính đơn giản đi làm thôi. Nhưng rồi đi đâu cũng gửi xe, toàn 3-4 sọi.

Có xe rồi cái máu đi chơi lại lên, ...

Tính ra, nhà em nuôi nó lúc nào cũng 7-8 củ cụ ạ :)

Chia sẻ cụ thôi :)
Chuẩn không cần chỉnh cụ ợ:). Có ngày em đi 1 lít tiền gửi xe đấy. Rồi lại thích đi ăn uống, đánh bóng đường, một tháng không dưới 5 củ đâu

namviet2008

Xe buýt
Thanks các bác đã chỉ giáo, ko biết mua xe anh Hải ở đâu thì đảm bảo đúng giá các bác nhỉ?
Nếu đã lựa chọn mua của a.Hải, cụ cứ sang thẳng bên Trường Hải - số 2 Ngô Gia Tự -> bên ấy đang khuyến mại Vkool thì phải (~7tr)
Tớ cũng lấy xe bên ấy, bảo hành bảo dưỡng bên ấy cũng ổn.

thanhtung19

Xe tải
Nếu đã lựa chọn mua của a.Hải, cụ cứ sang thẳng bên Trường Hải - số 2 Ngô Gia Tự -> bên ấy đang khuyến mại Vkool thì phải (~7tr)
Tớ cũng lấy xe bên ấy, bảo hành bảo dưỡng bên ấy cũng ổn.
llumar cụ a. 7tr1. bố em vừa lấy xong.nhưng lấy ở Kia GP. hehe

tla

Xe điện
các cụ đã vừa lấy xe có khuyến mãi dán kính Llumar cho em hỏi trên kính có dấu hiệu gì không? có giấy bảo hành của Llumar không?