Thảo luận Nhờ các bác tư vấn - căn chỉnh độ chụm, góc lái bánh xe Mer

dzungnv79

Xe đạp
Em trước đây chạy vợ cũ thỉnh thoảng đến kỳ hay đi cân bằng động, căn chỉnh độ chụm, góc lái bánh xe, nay vừa chuyển sang em Mer C200 2015 - chưa có nhiều kinh nghiệm với dòng này nên muốn nhờ các bác tư vấn giúp Mer bây giờ có phải đi cân chỉnh độ chụm, góc lái không và nếu có có ảnh hưởng gì đến các cảm ứng của xe hay báo lỗi gì không được bảo hành không ạ? Các bác giúp em nhé, rất cảm ơn.

TRANGDC

Xe tăng
Em trước đây chạy vợ cũ thỉnh thoảng đến kỳ hay đi cân bằng động, căn chỉnh độ chụm, góc lái bánh xe, nay vừa chuyển sang em Mer C200 2015 - chưa có nhiều kinh nghiệm với dòng này nên muốn nhờ các bác tư vấn giúp Mer bây giờ có phải đi cân chỉnh độ chụm, góc lái không và nếu có có ảnh hưởng gì đến các cảm ứng của xe hay báo lỗi gì không được bảo hành không ạ? Các bác giúp em nhé, rất cảm ơn.
Em mời cụ MONTERO vào giúp cụ :)

bluestar_ănh0

Xe tải
Về mặt nguyên lý hoạt động của các trục chuyển động quay sẽ sinh ra lực văng ly tâm!
Như vậy khi xe của bác lăn bánh các cơ cấu lắp trên trục quay sẽ bị ảnh hưởng bởi lực nói trên!
Trong t/h này khi xe hoạt động 1 thời gian hoặc số km đi được (phụ thuộc vào cách đi và loại đường xấu hay tốt) thì lốp xe bị ảnh hưởng dẫn đến hiện tượng nhao lái!
Bản thân trong qúa trình lốp ma xát trên đường cũng bị mòn không đều nữa do phanh hoặc do chất lượng lốp kém,dẫn đến trọng tâm bị lệch!
Vậy nên việc căn chỉnh góc lái và cân bằng động là nên làm!
Bác nên chọn cơ sở nào có đủ máy móc thiết bị và quan trọng hơn cả là tay nghề,thái độ, sự nhiệt tình của thợ!
Về ảnh hưởng cảm ứng của xe thì chắc là không đâu.
Bác có thể tham khảo cơ sở của a.Hà hunter. Địa chỉ và số dt cụ truonguk đã post rồi đấy!
Trên đây là ngu kiến của em,có gì các cụ bổ sung thêm!

dzungnv79

Xe đạp
Thks các bác đã nhiệt tình, em cũng biết là xe đi thì thường nên đi làm mấy cái căn chỉnh nhưng ngại mỗi cái không hiểu dòng Mer này lắm cảm ứng này nọ quá, làm xong có bị báo lỗi hay gì gì về hệ thống thì lại lằng nhằng. Bác nào có kinh nghiệm làm rồi chia xẻ với.

TRANGDC

Xe tăng
Thks các bác đã nhiệt tình, em cũng biết là xe đi thì thường nên đi làm mấy cái căn chỉnh nhưng ngại mỗi cái không hiểu dòng Mer này lắm cảm ứng này nọ quá, làm xong có bị báo lỗi hay gì gì về hệ thống thì lại lằng nhằng. Bác nào có kinh nghiệm làm rồi chia xẻ với.
Em làm rồi và chỉ thấy báo lỗi ví mỏng đi thôi, cụ cứ mạnh dạn mà làm :)

vudoanthang

Xe tải
Kể cả S600 cũng phải làm cụ nhé, cụ lo xa quá

MONTERO

Xe tăng
Người OF

Cụ Mon( Hà Hunter) ko on OF nữa đâu thì phải ! A Hà Hunter ở Nguyễn Khánh Toàn cụ nhé . Sdt : 093 2228868 . Xe nào cũng phải cân chỉnh cụ nhé . Kể cả xe mới !
Có em đây cccm ơi, ban ngày em nắn chân cẳng các cụ suốt nên k ol dc. Xe Merc C W205 mới của cụ rất nên làm chỉnh độ chụm nhé cụ. Tất cả các dòng xe dù mới hay cũ cũng nên căn chỉnh định kì sau mỗi 10.000 km để vận hành xe êm ái, không mệt khi lái xa và lốp mòn đều cụ nhé

Nonick_service

Xe tải
nếu xe bác đang đi ko bị nhao lái hay ăn lốp và trả lái binhf thường thì ko cần thiết bác nhé

lisohaka

Xe máy
chỉnh độ chụm như thế này thông thường hết bao nhiêu tiền vậy các bác