Nhờ các bác tính toán giúp chi phí vụ tai nạn này với. Gấp!!!!!

xebetong

Xe container
18 củ ko đồng ý thì gọi ca
Xe cụ chắc chắn có bh bắt buộc
Bh này đền bên kia trị giá dưới 100 hay 50 củ ji đó
Cụ cứ bảo e có bh tnds rồi
Bên bh sẽ lo cho khỏi vòng vèo
Bảo hiểm bắt buộc chỉ đền cho người thôi ạ

teamee

Xe tăng
Như này ăn vào khung chịu lực của cánh cửa rồi, xe sedan này mà vào hãng cũng phải đợi nhập cả cánh cửa về thay nếu trong kho không có sẵn. Mà nếu là xe cỏ thì cánh cửa này giá hãng cũng phải 15tr chưa kể công thợ rồi, nói gì xe sedan này chắc cũng đắt tiền. Chưa kể chủ xe sedan mất thời gian để xe lại hãng để chờ (trừ khi họ chịu khó đi xe như này trong lúc đợi hãng). 18 triệu họ không đồng ý là đúng rồi.

Chỉnh sửa cuối:

teamee

Xe tăng
Em lùi xe không để ý bị móc vào cái cọc sắt làm rách và bung cản trước, sườn bên còn bị móp dài trên 50 phân. Ra 1 chỗ chuyên sơn cho gara mà cty em hay thuê họ vừa hàn và sơn lại cản, vừa hút chỗ móp sườn ra rồi sơn lại và không lấy tiền của em. Chứng tỏ không tốn kém lắm.
Xe cụ móp chưa bị vào khung chịu lực của cánh cửa. Nên cụ chỉ tốn công gò và sơn.

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Cửa sau bên lái, 2 củ cả đồng và sơn, tai sau 800k cả đồng và sơn, cản sau tút lại chút, lấy tròn 3 củ là hợp lý ạ.
Em sợ 13 củ không xong , cánh mố thế kia đi một cơ số thứ !

Me^4ba'nh

Xe tăng
Cụ thớt không ngại thì cứ để ca làm việc cho ... nhớ lần sau không gọi nữa :)) .

Chỉnh sửa cuối:

lai thue

Xe điện
Bảo hiểm bắt buộc chỉ đền cho người thôi ạ
Theo Hiệp hội Bảo hiểm Việt Nam, bảo hiểm TNDS bắt buộc của chủ xe cơ giới là loại hình mà các cá nhân hoặc doanh nghiệp phải mua theo luật định nhằm bảo vệ quyền lợi cho nạn nhân khi gặp tai nạn giao thông do xe cơ giới gây ra. Mặt khác, giúp bảo vệ tài chính cho chủ xe trước những rủi ro bất ngờ.
Cụ thể, công ty bảo hiểm sẽ thay cho chủ xe tiến hành việc chi trả phần trách nhiệm dân sự này. Cụ thể, mức trách nhiệm bảo hiểm của đơn vị bảo hiểm đối với thiệt hại về người do xe cơ giới gây ra là 100 triệu đồng/1 người/1 vụ tai nạn. Mức trách nhiệm bảo hiểm đối với thiệt hại về tài sản do xe mô tô, xe máy gây ra là 50 triệu đồng/1 vụ tai nạn; đối với thiệt hại về tài sản do xe ô tô gây ra là 100 triệu đồng/1 vụ tai nạn. Bên cạnh việc bồi thường cho chủ xe, một phần số tiền bảo hiểm sẽ được sử dụng để hỗ trợ nạn nhân khi gặp tai nạn giao thông. Trong trường hợp không xác định được xe gây tai nạn hoặc tai nạn không thuộc phạm vi bảo hiểm cũng sẽ được hỗ trợ bồi thường nhân đạo cho nạn nhân số tiền lên đến 20 triệu đồng/người.
hiểu nôm na là đề phòng mấy bố trên răng dưới d.ái ra đường, các bố ko có tiền thì đã có bảo hiểm chi trả

tacke_typhu

Xe đạp
Cụ thớt không ngại thì cứ để ca làm việc cho ... nhớ lần sau không gọi nữa :)) .
E cũng chả ngại công an cụ à, giỏi lắm thì nó giam vài ngày, họ báo lâu thì nhờ ng lên xin ra. Còn bên bảo hiểm thì e mua dân sự rồi, e sai bh chi toàn bộ, mình mất tiền xử phạt hành chính là xong.

tacke_typhu

Xe đạp
Theo Hiệp hội Bảo hiểm Việt Nam, bảo hiểm TNDS bắt buộc của chủ xe cơ giới là loại hình mà các cá nhân hoặc doanh nghiệp phải mua theo luật định nhằm bảo vệ quyền lợi cho nạn nhân khi gặp tai nạn giao thông do xe cơ giới gây ra. Mặt khác, giúp bảo vệ tài chính cho chủ xe trước những rủi ro bất ngờ.
Cụ thể, công ty bảo hiểm sẽ thay cho chủ xe tiến hành việc chi trả phần trách nhiệm dân sự này. Cụ thể, mức trách nhiệm bảo hiểm của đơn vị bảo hiểm đối với thiệt hại về người do xe cơ giới gây ra là 100 triệu đồng/1 người/1 vụ tai nạn. Mức trách nhiệm bảo hiểm đối với thiệt hại về tài sản do xe mô tô, xe máy gây ra là 50 triệu đồng/1 vụ tai nạn; đối với thiệt hại về tài sản do xe ô tô gây ra là 100 triệu đồng/1 vụ tai nạn. Bên cạnh việc bồi thường cho chủ xe, một phần số tiền bảo hiểm sẽ được sử dụng để hỗ trợ nạn nhân khi gặp tai nạn giao thông. Trong trường hợp không xác định được xe gây tai nạn hoặc tai nạn không thuộc phạm vi bảo hiểm cũng sẽ được hỗ trợ bồi thường nhân đạo cho nạn nhân số tiền lên đến 20 triệu đồng/người.
hiểu nôm na là đề phòng mấy bố trên răng dưới d.ái ra đường, các bố ko có tiền thì đã có bảo hiểm chi trả
Cụ trích dẫn chuẩn, vodka cụ.

Chỉnh sửa cuối:

hanoi2868

Xe buýt
cửa trước gò sơn chạy keo chỉ 1.2 triệu
thay cửa sau khoảng 5 triệu , sơn lắp 1t là 6 triệu
hông sau gò sơn 1.5 triệu , thương tật sẹo xấu suốt đời
ba đờ sốc sau phục hồi + sơn là 1 triệu
tổng khoảng 10 triệu nhưng vẫn có vết tích tai nạn

LeTai1979

Xe cút kít
E thì chả ngại gì, xe cty, cty sẽ lo, căn bản muốn hòa giải cho xong thôi, tai nạn mà cụ muốn mua với thay xe mới thì nói làm gì cụ.
Đơn giản thế này sao Cụ ko để xxx giải quyết? Sao phải đền 18 củ?

manhanoi

Xe tăng
Em bị xe bồn chở xi măng lấn làn húc móp cửa sau, hãng báo thay cửa 12 củ, nếu xương chịu lực giữa 2 cửa bị ảnh hưởng thì thêm 5 củ. Tải xin và đền em 8 củ, thôi thì lọt sàng xuống nia, ngậm ngùi nhận 8 củ (HD accent hb 2014).

banmotnucuoi

Xe lăn
tuỳ vào việc thay cánh cửa mộc rồi sơn hay gò lại!
Nhưng gara nào làm được 3 củ chắc là thánh luôn!
Em cũng nể cái cụ phán 3 củ thật. Bị như kia kiểu gì cũng trên chục là ít. Còn theo hướng thay mới thì cứ phải vào hãng. Mà như ảnh là con Soluto mới chắc chủ xe muốn đưa vào hãng rồi.
3 củ là công khoán cho đội thợ sơn gò ngoài rồi. Gara có lấy rẻ cũng phải 500 ngày nằm bãi và ăn ở các lặt vặt kèm theo.. kể cả quen ko phải “người nhà thì hữu nghị cũng 5 củ

formen

Xe lăn
Em bị xe bồn chở xi măng lấn làn húc móp cửa sau, hãng báo thay cửa 12 củ, nếu xương chịu lực giữa 2 cửa bị ảnh hưởng thì thêm 5 củ. Tải xin và đền em 8 củ, thôi thì lọt sàng xuống nia, ngậm ngùi nhận 8 củ (HD accent hb 2014).
thế có vào xương chịu lực giữa 2 cửa k cụ. e đoán là k vì con xe ford trc em đi còn tè le hơn vào hãng đo kiểm báo k cong xương, k lệch bản lề. vỗ lại 2 cánh, sơn hông trc sau cửa ngon choét. chỉ tốn nhất tiền cái gương hậu.

tacke_typhu

Xe đạp
E muốn lấy xe về còn chạy tết, đắp chiếu xe đấy cũng chả giải quyết thêm đc gì, mất công mất việc, rồi vẫn fai tiền cho công an, cộng lại cũng bằng nhau, thôi đàm phán cho nhanh cụ à.
Đơn giản thế này sao Cụ ko để xxx giải quyết? Sao phải đền 18 củ?

okaybn

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ 3 củ kg làm đc cụ ah! Cánh cửa bị nặng lắm, cản sau rách rồi
Nếu ba-bô-lê, và cửa trước không bị sao, các thành phần bên trong khoogn bị sao, chỉ bị phần vỏ, cháu nghĩ tầm 4-5 củ là đủ. Cái ba-đờ-xốc sau bị rách kia, vẫn có gara họ phục hồi được, chỗ đó thấy vẫn còn giữ được các mảnh nhựa.
ps/ mà nhìn ảnh thì có vẻ cửa trước và cái gương cũng bị trọng thương rồi.

Chỉnh sửa cuối: