Nhờ các bác giúp cách nào cứu xe libertyi.e bị trầy xước ?!!

LibertyFun

Xe đạp
Tình hình xe Liberty của em bị xước 1 vết nhỏ ngay dưới đầu xe kế phần nẹp bằng nhựa 2 bên yếm xe . Xe em chỉ mới mua được 2 tuần thôi em giữ kỹ lắm mà không hiểu sao nó bị ra thế :( Nhờ các bác chỉ em cách lấp , che , hoặc tốt hơn nữa là làm cách nào cho nó trở thành lúc ban đầu . Thấy nó xước vậy em trằn trọc ngủ k được X_X Đã thế em đi dán xe bị người ta chém nữa , mà dán chừng qua ngày sau nó bong bong vảy ra hết . Nhờ các bác giúp hộ em cho em biết dán carbon những chỗ bằng nhựa , viền xe là bao nhiêu để em đi dán nữa . Cảm ơn các bác nhiều :(:(:(:(

nam_19891512

Xe hơi
Liberty e dán là tầm 4tr bác ạ, e vừa dán cho bà chị e xong, dán trong vs cả dán carbon 1 số thứ nữa, e dán ở Cao bá Quát, Giang còi, ở đoạn giữa Cao bá Quát ý bác

Chỉnh sửa cuối:

nguyenhuuhung86

Xe tải
Website
us.levi.com
Dán em nó thành màu khác luôn bác à, lúc nào mà bác chán màu này thì đổi màu khác, khoảng 2 năm bác không muốn nghịch nữa thì mang em nó lên hãng, sơn lại những phần mà em nó đã xước, thế là xong, rổ giá thì chắc bác phải lên tận nơi hỏi, em nghe nói sơn lại cả theo sơn zin tầm khoảng 3 triệu. Chúc bác thành công.

kureyonshin

Xe tải
Liberty e dán là tầm 4tr bác ạ, e vừa dán cho bà chị e xong, dán trong vs cả dán carbon 1 số thứ nữa, e dán ở Cao bá Quát, Giang còi, ở đoạn giữa Cao bá Quát ý bác
4tr e là cụ đem ra hãng sơn lại xe còn rẻ hơn cụ bị chúng nó chém quá ngọt rồi [-X

davisy

Xe tải
4tr ở đây chắc là 4 trăm bác ạ. :-ss

meoxu

Xe tải
Ở Việt Nam ko giữ được ko xước đâu, để bãi gửi xe kiểu gì cũng dính, lắm hôm ra thấy 1 con xe wave cũ nát chân chống nghiêng vẹo ẻo lả dựa hẳn vào xe mình cày cả vệt mà uất ức, tóm lại cứ nhìn cái vết xước đấy dăm hôm là thấy quen ngay ý mà. :D

GH0ST_RIDER

Xe tải
Dán em nó thành màu khác luôn bác à, lúc nào mà bác chán màu này thì đổi màu khác, khoảng 2 năm bác không muốn nghịch nữa thì mang em nó lên hãng, sơn lại những phần mà em nó đã xước, thế là xong, rổ giá thì chắc bác phải lên tận nơi hỏi, em nghe nói sơn lại cả theo sơn zin tầm khoảng 3 triệu. Chúc bác thành công.
Xe Piaggio đem vào hãng sơn lại được hả bác?
Nếu đúng như thế thì cứ đi thoải mái, khi nào trầy xước quá thì đem vào hãng sơn lại là xong!

PhúcStyle

Xe buýt
Website
www.facebook.com
bác có nhầm thành 400k ko vậy, 400k thì còn hợp lý vì liberty bé, còn 4tr thì cụ còn non quá, đợt trc bạn em dán con LX đổi màu hết hơn 1tr tý, giá chát quá nên lâu rồi em trả đi dán, các bác dán xe dạo này dễ kiếm tiền quá

PhúcStyle

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Xe Piaggio đem vào hãng sơn lại được hả bác?
Nếu đúng như thế thì cứ đi thoải mái, khi nào trầy xước quá thì đem vào hãng sơn lại là xong!
đc chứ bác ơi, trc em cũng hỏi sơn lại cả xe LX thấy báo giá có 3tr thôi bây h ko biết thế nào

anhdung.92

Xe hơi
dán đi bác..vừa bảo vệ xe luôn thể :D

kang.veomo

Xe hơi
..chả tránh đc, em cũng giữ gìn nâng niu, mân mê nhẹ nhàng lắm mà cứ tối về là phát hiện thêm vết xước :))..

LibertyFun

Xe đạp
Em chỉ định dán mấy chỗ bằng nhựa đen , dán đèn thành màu đen , dán mấy đường viền của xe thôi chứ k dán nguyên xe bác ạ . Mà e ở TPHCM , mà e ít khi nào dán xe lắm . Nay đổi sang Li nên mới dắt đi dán những chỗ dễ va quẹt thôi . Bác nào biết nơi dán đẹp , giá tốt có thể thì chỉ giúp em với !!

LibertyFun

Xe đạp
Cảm ơn ý kiến của các bác , nghe qua em an tâm phần nào rồi :D

Chỉnh sửa cuối:

nam_19891512

Xe hơi
bác có nhầm thành 400k ko vậy, 400k thì còn hợp lý vì liberty bé, còn 4tr thì cụ còn non quá, đợt trc bạn em dán con LX đổi màu hết hơn 1tr tý, giá chát quá nên lâu rồi em trả đi dán, các bác dán xe dạo này dễ kiếm tiền quá
e dán cho bà chị 4 trăm bác ạ, chứ 4 triệu thì chít àh:P

LibertyFun

Xe đạp
Em k dám chơi dán cả xe vì sợ nó ngả màu , xe em màu trắng +__+ Với để nguyên bản cho nó đẹp ạ . Dán màu vài nơi làm điểm nhấn thôi :D
Nghe bác nói thế em yên tâm rồi . Chạy khi nào trầy xước nhiều em đi vào hãng tân trang 1 lượt luôn . Cám ơn bác nhiều , mời bác 1 ly ạ :D

LibertyFun

Xe đạp
Ở Việt Nam ko giữ được ko xước đâu, để bãi gửi xe kiểu gì cũng dính, lắm hôm ra thấy 1 con xe wave cũ nát chân chống nghiêng vẹo ẻo lả dựa hẳn vào xe mình cày cả vệt mà uất ức, tóm lại cứ nhìn cái vết xước đấy dăm hôm là thấy quen ngay ý mà. :D
Xe em bị lúc nào em còn chẳng hay , chỉ nhớ là kỹ lắm mà sao lại bị :( Từ hôm phát hiện vết ấy trằng trọc mãi , caí vết xước cứ in trong đầu không lúc nào yên :( Làm em nhớ lại cảm giác mua cái laptop Macbook Pro vô tình làm trầy lúc nào không biết mà nó cứ ám ảnh trong giấc ngủ , ấm ức tự tức bản thân ghê gớm b-(b-(b-(

hoangyenF430

Xe tăng
cụ mà lo xước sát thì tốt nhất cụ mua rồi đắp chăn cho nó 1 góc nhà thì không bị . Xe phục vụ mình chứ ai đời mình lại phục vụ nó

LibertyFun

Xe đạp
cụ mà lo xước sát thì tốt nhất cụ mua rồi đắp chăn cho nó 1 góc nhà thì không bị . Xe phục vụ mình chứ ai đời mình lại phục vụ nó
Bác dành cái chữ ký dành cho riêng em luôn à ??
..Vâng . Có nhiều lý do riêng để em quý chiếc này bác ạ . Cảm ơn bác góp ý kiến . Phù !!

Chỉnh sửa cuối: