Thảo luận Nhờ các bác đang đi và đã đi carival tư vấn thêm

quocdaicip11111

Xe máy
Em mới cọc em carival bản máy dầu bản singt bạn bán hàng tính song ra biển 1.702 tr khuyến mại phim cách nhiệt, thẻ gì đó tổng khuyêms mại 15 tr ko được quy đổi, đầu tháng 10 lấy và ko muộn hơn 15/10.vấn đề em lăn tăn ko biết em nó chạy đường trường có ồn và có ổn định thân xe ko. E chạy trong phố thấy ok mọi thứ máy vuợt và thoát xe nhanh, ko có độ trễ như con ever của em đang đi. Tiếng ồn trong phố em thấy ok cam và cảm biết nhạy .vì ko chạy thử trên đường trường nên em ko biết độ ông em nó thế nào , phamh khoảng cách và giữ làn đường có mượt kong ah, bác nào đang đi cho em xin ít thông tin với, cái vụ (cửa lùa còn lỗi như sendonal) ko ah😁 em thank các bác.

Gấu Phi Công

Xe đạp
E trải nghiệm đường trường không nhiều, nhưng thấy có 1 số thứ như sau:

1. Về độ ồn: khung gầm nguyên khối chứ không phải body on frame như Everest nên sẽ ồn hơn. Bù lại thì hệ thống media sẽ tự động tăng âm lượng nhạc lên nên phần nào mình không cảm thấy rõ tiếng ồn từ lốp.

2. Tính ổn định: hệ thống treo zin được mọi người đánh giá là mềm, êm ái nhưng bù lại thì khi vào cua sẽ hơi chòng chành. Hơn nữa, khi chạy đường cao tốc qua các ổ gà, mố cầu thì cụ nên nhè nhẹ chân ga vì hàng ghế thứ 3 thiết kế ngay trên trục bánh sau, nếu phi có hơi nhanh thì người ngồi hàng 3 sẽ cảm thấy xóc.
-> Nếu cụ chấp nhận đánh đổi được thì không có gì để nói thêm.

3. Giữ làn/khoảng cách: hệ thống làm việc nuột nà, giúp chuyến đường dài lái cảm thấy rất nhàn nhã. Chỉ có gợi ý nhỏ cho cụ là nếu gặp thời tiết cực đoan (mưa to, mặt đường đọng nước) thì tốt nhất là nên tắt hết đi vì khi ấy hệ thống sẽ không thể làm việc chính xác đc nữa.
-> Nếu cụ chưa quen thì có thể ra các gara nhờ mở tính năng Speed Limit và đọc biển báo. Sử dụng Speed Limit thì chân tay vẫn làm việc mà ko lo bị quá tốc độ, còn đọc biển báo thì đỡ phải để ý đoạn này giới hạn bao nhiêu, được phép vượt hay chưa.. vân vân.

Chúc cụ thượng lộ bình an.

ar3a

Xe điện
Em chạy 5B ở tốc độ 120km thì thấy có ồn hơn so với chạy 100km trên đại lộ Thăng Long nhưng vẫn ở mức chấp nhận được. Đặc biệt không bị tiếng gió nên dễ chịu.

Vụ bồng bềnh của Carnival là đặc sản rồi. Em lắp thêm thanh giằng khoang máy thì đỡ bồng bềnh hơn chút khi chuyển làn hay vào cua, nhưng bộ phuộc nguyên bản vẫn kém về khả năng giảm chấn nên cuối tuần này em sẽ nâng cấp lên bộ phuộc Move-on Urban Gear xem có khắc phục được không. Nếu được thì quá đỉnh luôn.

Vụ giữ làn, giữ khoảng cách và tốc độ em thấy hoạt động tốt khi đi đường trường. Cá nhân em thấy nên dùng mấy tính năng này khi trời mưa, bởi vì khả năng quan sát của radar và camera dù có bị kém đi khi trời mưa nhưng vẫn tốt hơn mắt thường. Em thấy hệ thống vẫn hỗ trợ được nên yên tâm hơn.

Cửa lùa thì em chưa thấy lỗi. Có một nâng cấp đáng làm nữa là lắp cảm biến điểm mù gin, kết nối trực tiếp vào bộ xử lý trung tâm nên hỗ trợ phanh khẩn cấp khi lùi hoặc khi chuyển làn mà có phương tiện rơi vào điểm mù. Hơi chát 1 chút so với việc thay mấy bộ lắp ngoài 5-7tr nhưng theo em xứng đáng.

ar3a

Xe điện
Em mới cọc em carival bản máy dầu bản singt bạn bán hàng tính song ra biển 1.702 tr khuyến mại phim cách nhiệt, thẻ gì đó tổng khuyêms mại 15 tr ko được quy đổi, đầu tháng 10 lấy và ko muộn hơn 15/10.vấn đề em lăn tăn ko biết em nó chạy đường trường có ồn và có ổn định thân xe ko. E chạy trong phố thấy ok mọi thứ máy vuợt và thoát xe nhanh, ko có độ trễ như con ever của em đang đi. Tiếng ồn trong phố em thấy ok cam và cảm biết nhạy .vì ko chạy thử trên đường trường nên em ko biết độ ông em nó thế nào , phamh khoảng cách và giữ làn đường có mượt kong ah, bác nào đang đi cho em xin ít thông tin với, cái vụ (cửa lùa còn lỗi như sendonal) ko ah😁 em thank các bác.
À, cụ lưu ý thêm cái vụ phim cách nhiệt, thảm sàn, bệ bước là tiêu chuẩn phụ kiện chung từ nhà máy, không phải do đại lý cho thêm nên em dự cái 15tr kia là vô nghĩa. Nếu em không nhầm thì hiện tại bản sig đang được bớt 5-12tr tiền mặt tùy đại lý ;)

quocdaicip11111

Xe máy
À, cụ lưu ý thêm cái vụ phim cách nhiệt, thảm sàn, bệ bước là tiêu chuẩn phụ kiện chung từ nhà máy, không phải do đại lý cho thêm nên em dự cái 15tr kia là vô nghĩa. Nếu em không nhầm thì hiện tại bản sig đang được bớt 5-12tr tiền mặt tùy đại lý ;)
Vụ này em ko dõ, thấy em bán hàng bảo có khuyến mại chỉ hỏi quy ra tiền được ko thôi.

Dunga_otf

Xe buýt
Em ở HN thấy sale đang báo lăn bánh hết 1680 thôi cụ, t9 giao xe (cái này thì em ko chắc có tin được không), cụ ở đâu mà bị chênh thêm 20tr nữa ạ?

hoangbaolong

Xe buýt
Nếu nhà cụ đông người thì xe này quá chuẩn, có xe này xác định nhiều người mượn đấy vì xe to lại máy dầu tiết kiệm. Mình có con sedona và camry thấy hài lòng đi chơi đâu cũng được, cần đi chơi địa hình xấu lại mượn xe 2 cầu của ae