Nhờ các Bác chia sẻ về ESCAPE !

phanlong.mqmk

Xe đạp
Cụ chủ bảo mới chuyển từ Ỉn sang, vậy cụ thấy Ếch ồn là so với Ỉn ạ?

Cụ mới tậu xe mới, chứng tỏ đã xe đã lắp lốp BS rồi, lốp này mà cụ còn kêu ồn thì em cũng chưa biết khuyên cụ thế nào ;)
Cám ơn tất cả các cụ đã nhiệt tình chỉ giáo, xe Em là bản XLT mới lấy và chạy > 1000km , vẫn là lốp goodyear cụ ah, bản XLS thì mới là BS.
Trước đi ỉn chạy lốp Mic tương đối êm, đúng là ESC ồn hơn hẳn mặc dù đã giảm bớt áp suất như một số cụ chỉ, chắc dần quen tai thôi.
Bây h mà đổi sang 4 quả mic mất 16 củ xót xèng quá,.Nói chung là hài lòng với bà vợ Ếch mới đáng đồng tiền bát gạo

ina

Xe Cứu Trợ
Escape trông khỏe và nam tính lắm. Các cụ xem phim sến của miền nam quay thấy các công tử toàn cưỡi Escape.

Xe2009

Xe tải
Tôi sử dụng cả 2 Innova G 2009 và Escape XLS 2011 thấy Innova ồn hơn mà XLS sao ngon bằng XLT của cụ phanlong.mqmk được. Nhưng đúng là so với Innova thì Escape đèn tối hơn, gương chiếu hậu nhỏ hơn nên lúc mới dùng thấy khó chịu, sau quen cũng thấy không sao, ngoài ra do họng hút gió của Innova có vị trí cao hơn nên đi đường ngập nước có lợi thế hơn Escape.

hoclv

Xe hơi
Chào các Cụ, các Bác, các Mợ !
Là lính mới, sau một thời gian ngâm cứu Ford nhà ta. Em quyết định chia tay vợ Toy Ỉn & tậu bà 2 Éch ộp tuổi hơi cao nhưng vẫn thích nhảy xuống hố vôi.
Bà 2 của Em là XLT lấy mới ( chỉ thêm dán fim cách nhiệt, lắp cản sau chưa làm thêm gì).
Sau 1/2 tháng sử dụng, một số đánh giá đáng đồng tiền bát gạo các Cụ nói hết rồi. Tuy nhiên Em thấy có 3 vấn đề mong các Bác giúp :
1. Chạy quá ồn mặc dù đi trong fố, có những đoạn đẹp như đường vành đai traên cao : Không biết có phải do giàn lốp không hay là Em nó sinh ra đã thế ?
2. Gương chiếu hậu trái phải quá bé, chắc Em chạy ỉn gương to quen rồi nên rất khó chịu khi quan sát sau.
3. Mắt Em đi đêm nó tối quá,..

Rất mong các Cụ, các Bác chia sẻ giải pháp ..
Cám ơn nhiều !
Em ở HN các cụ nhé.
Mắt tối cụ nên độ:
1. Bi-Xenon (8-16 củ) tùy cấu hình cho bên đèn COS
2. Bóng tăng sáng cho đèn pha, tăng độ xa HB3 của Philips X-Treme; cụ mua đúng của Đức sản xuất
3. Nếu cụ hay đi mưa và sương mù thì thay bóng gầm vàng. Hoặc độ xenon vàng thì khỏi cần suy nghĩ.

Xe duyen

Xe buýt
Thay đèn 90W vào em sợ đi đêm đường dài cháy cả pha quá cụ ơi. :P. Còn gương đời 03, 04 thì to nhưng từ 2005 trở lên thì gương lại bé tí tẹo, lúc đầu lái khó chịu lắm, nhưng lâu dần cũng quen, thấy bình thường.
Gương chiếu hậu của ech mà bác còn chê nhỏ à? Xe bác đời bao nhiêu vây? Em cũng đã đi ech mua mơi năm 2003 nè, gương to lái quan sát tôt lăm mà bác chủ, trừ khi bác lúc trước đi toy lancuze thôi. Độ ồn của ech thì ồn hơn anh toy rồi bác cụ chủ à, cụ đi lốp này cũng đở ồn Michelin bơm 2kg5 hơi thôi, Nếu đèn ech mới thì cực sáng đấy ạ, lên pha nhìn mặt cac ng đẹp thì rõ 1 một luôn, tuy nhiên nếu đèn cũ do nhựa nó bị tối mầu theo time vì vậy nên k sáng lắm, thường đèn ech bóng 50w đến 60w, bác thay bóng 90w vào cho em, đảm bảo bác ưng cái bụng ngay.
Ngày trước cái đèn pha của em nó bị nứt nên nc vào xử lý mây lần k được, sau đó em thay cặp đèn mói 2.950.000vnd 1/cái.

tamguong.net

Xe hơi
Cụ thay 4 quả lốp mit đi, giảm ồn ngay

pmhau82

Xe máy
Xe em thay lốp michelin mới chạy êm hơn và ít ồn hơn cụ ạ!! Bác chỉ cần độ thêm đèn cảng trước là ngon

BVTL

Xe điện
Người OF
Xe em tiếng ồn vọng lên từ phía 2 lốp sau. Có cách nào khắc phục không ạ? Ngồi ghế lái thấy bình thường nhung ngoi sau thấy rất rõ. Em vẫn đang để lốp GY ạ. Đội ơn các cụ!