Nhờ các bác box Ford tư vấn dùm em với!

Đỏ&Đen

Xe đạp
Hôm nay đi xem Captiva TLZ DSL lại thấy phân vân, tuy chưa chạy thử!

duongnam

[Tịch thu bằng lái]
ko phải em làm cho Ford mà khen FE,nhưng bác cứ hỏi ai đã đi In rồi sau đó chạy thử FE là biết ngay.cả về động cơ và độ bền của xe thì ko phải nói.Nếu bác thích alo cho em,em tư vấn cho bác.---------------------> 0977.86.23.24:6:

xegicunglai

Xe buýt
chọn FE sẽ ngon hơn con tuner.nhưng đi 1 thời gian độ 3 vạn lại thấy tiếc em ỉn.hiện tại em đang chạy FE.mọi xe khác về cơ quan phải bóp còi cho bảo vệ mở cửa nhưng em chưa bao giờ phải làm việc thừa đó.
nếu nhà bác ở tầng 5,hôm nào bác muốn về nhà với sự bất ngờ thì em khuyên bác nên tắt máy ở xa 1 đoạn rồi đẩy em nó về vì nó kêu ở dưới đất mà tầng 5 cũng nghe thấy
mọi ng bảo em đang lái cái công nông đời hiện đại :102:
Fortuner G thì chả cần cụ phải đi đến 3 vạn đâu, xe mới nó nổ cũng ngang em FE 3 vạn đấy.

Vì cụ chỉ đưa ra 2 em này nên ý em là vậy.

4cus

Xe đạp
Em đã mở một thớt bên box Toy nhưng bên đó tín đồ Toy nhiều quá nên thông tin thu thập không được là bao. Nên em mở thêm thớt bên này nhờ các cụ nhà Ford tư vấn dùm với nhé. Xin lỗi Mod vì đã mở 2 thớt cùng một nội dung và mong Mod thông cảm dùm nhé.
Chả là thế này: Em đang có ý định đổi xe ( đang đi InnovaV), vì tình hình xăng cộ có vẻ sẽ tăng cao và tăng mãi nên chuyển sang máy dầu cho nó đỡ chút. Có 2 em với giá cũng same same nhau là Ford Everest AT và Fortuner G. Em lại chưa đi 2 em này bao giờ nên thấy cũng khó chọn. Nhờ các Cụ tư vấn gấp để em có sự lựa chọn sáng suốt nhất. Thanks các Cụ!
Rượu nhà em đã chuẩn bị đầy bình để hầu các cụ rồi đấy nhé!
Em cũng bỏ một phiếu cho em FE 2009.

hat65

Xe điện
xe nào cũn có nhược điểm hết cụ ạ, có cái thói đời lại chỉ thích cái gì mình chưa có. nhưng nếu cụ lăn tăn chuyện nhiên liệu thì nên cân nhắc vì 2 em máy dầu kia nó ngốn cũng không ít đâu nhé. nếu cụ chấp nhận được tiếng ù của IN khi lên ga thì cụ hãy nghĩ mua FE, còn FT máy dầu thì cụ quên nó đi. nếu là em em sẽ tiếp tục đi IN

Kinh Kha

Xe tải
FE đi kụ ơi!

Kụ mà phân vân thì mời kụ hôm nào qua chạy thử FE2008 AT của em. Xấp xỉ 5 vạn rồi ạ, chủ quan thì em thấy nó không ồn như cụ 30P... nói đâu, hay là em già rồi nên tai hơi ngễnh ngãng nhỉ(l)

Nếu cụ gọi FE là công nông thì con xe Isuzu Highlander V-spec của em phải được gọi là phản lực. Em mới đi có hơn 5 năm, gần 20 vạn thôi mà lái nó vào phố bây giờ phát ngại. Có hôm rồ ga vượt một chú taxi trong phố, chú này đang mở cửa xe đi lơ đãng chầm chậm chờ khách, xe em vọt ngang qua thấy nó giật bắn mình:21:

ichbinminh

Xe buýt
Nếu cụ tìm được em Fortuner nhập nguyên chiếc, dòng xe do các dự án phi chính phủ nhập, thì cụ hãy cân nhắc ạ. Tuy nhiên con này cực hiếm & giá cũng trên trời lun.

Chẹp, hay tại em là fan của Ford nhờ!

Còn Captiva thì cụ nên mua... nếu như cụ hoặc gấu nhà cụ nhất quyết! Ưu điểm của em này so với FE thì được nhõn 1 nháy: Giá rẻ hơn!