[Funland] Nhờ các anh tư vấn về thuốc trị hói đầu

born2go

Xe điện
Cụ cứ cạo trọc đi lại đẹp, chứ cứ có vài sợi vắt ngang vắt dọc đến khổ, hihi.
Cq cũ em có anh cao to đẹp trai như tây mà hói, bác cạo trọc, đẹp long lanh luôn. Trong khi ông sếp cũng hói mà chả dám, sợ tai tiếng, hihi - nên nom đến chán, hix.
Chả có gì đẹp bằng ta tự tin với gì ta có, hehe.
Cạo trọc, ăn mặc chỉn chu tí thì trông như ông trùm luôn, hehehe

Đinh Thị Nhung

Xe đạp
Nếu bạn đã sử dụng thuốc hay các phương pháp mà k hiệu quả hãy tham khảo cách trị hói bằng phương pháp cấy tóc của phòng khám 38 nguyễn du nhé. Đảm bảo hiệu quả, an toàn

giangvv963

Xe hơi
Em bảo cụ cách này tạm thời chống rụng bớt tóc nhé: cụ lấy đỗ đen ngâm rồi đun thành nước uống thường xuyên. Nhưng phải kiên trì ngày nào cũng uống sẽ tốt cụ ạ.
Hihi nick của cụ là Soái ca mà đọc nội dung em buồn cười quá :D, nếu mà rụng tóc quá cụ cứ cạo hẳn trọc đi, em thấy nhiều ng hói hay làm thế.
Bác ơi, cách này là bác hay ai dùng thử rồi ạ? Em 22 tuổi, nữ bị rụng tóc nhiều nên hỏi ạ. Bác còn cách nào nữa không chỉ giúp em với. Em cảm ơn ạ

giangvv963

Xe hơi
Xin chào mọi người, em là nữ 22 tuổi, tóc rụng nhiều mà không biết vì nguyên nhân gì ạ. Em khám da liễu họ soi có mấy phút rồi cho thuốc bôi với uống chả thấy có tác dụng gì.
Em vẫn gội bồ kết mà chả có tác dụng gì nên giờ lười nấu nước gội quá, em chuyển qua dùng dầu gội luôn rồi.
Nếu đi khám và xét nghiệm máu thì mình khám ở khoa nào mọi người nhỉ?
Có khi nào vì thiếu máu hay rối loạn tiền đình mà bị rụng tóc nhiều không ạ?

ChungTattoo

Đi bộ
Đọc xong 1 loạt thấy buồn quá..e mới 23 tuổi đã bị hói 2 bên trán rồi. Vợ con r thì kệ cha nó chứ e mới 23 :((..bác nào có pp gì hạn trế rụng tóc ko chỉ e với

vandatAT

Xe container
Đọc xong 1 loạt thấy buồn quá..e mới 23 tuổi đã bị hói 2 bên trán rồi. Vợ con r thì kệ cha nó chứ e mới 23 :((..bác nào có pp gì hạn trế rụng tóc ko chỉ e với
Nếu nhà cụ có gen di truyền (bố, ông) hói thì khó lắm.

came

Xe đạp
Xin chào mọi người, em là nữ 22 tuổi, tóc rụng nhiều mà không biết vì nguyên nhân gì ạ. Em khám da liễu họ soi có mấy phút rồi cho thuốc bôi với uống chả thấy có tác dụng gì.
Em vẫn gội bồ kết mà chả có tác dụng gì nên giờ lười nấu nước gội quá, em chuyển qua dùng dầu gội luôn rồi.
Nếu đi khám và xét nghiệm máu thì mình khám ở khoa nào mọi người nhỉ?
Có khi nào vì thiếu máu hay rối loạn tiền đình mà bị rụng tóc nhiều không ạ?
Mình thấy tóc rụng nhiều thì được khuyên là không nên gội dầu nhiều dưỡng chất, không dùng dầu xả. Ngày trước mình sinh con xong rụng tóc nhiều, mình dùng dầu gội tỏi của Thái Dương, sau đó tóc còn ẩm thì xịt tinh dầu bưởi, mát xoa da đầu. Hạn chế chải tóc nhiều. Mình thấy để đầu bẩn khi gội cũng gây rụng nhiều tóc. Ăn nhiều tinh bột.

Cụ cứ cạo trọc đi đỡ phải suy nghĩ làm chi kẻo tóc lại rụng thêm cụ ạ :D

Cafefun

Một sản phẩm của Otofun
Chào mọi người cho em hỏi, Em là nam giới 20 tuổi.Hiện tại tóc em bị của bị xơ rối, xoăn và thưa.Phần tóc ở trán thì bị hói, nên nhờ mọi người tư vấn giúp nên dùng loại thuốc nào thì tốt ạ.Em thì đc mọi tư vấn nên dùng Biotin loại thuốc mọc tóc đc nhiều người biết đến vậy cho em hỏi thuốc Biotin mọc có mọc tóc chỗ bị hói không ạ.Và thuốc Biotin có khác gì các loại thuốc khác không ạ.Như Hairful Serum hay Maxxhair New và các loại khác không nhờ M.n tư vấn giúp em.Em cảm ơn
Biotin nó chỉ hỗ trợ giảm rụng tóc và kích thích tóc nhanh dài thôi cụ ạ. Còn nếu ko có nang tóc thì chịu thôi. Cụ cứ làm quả 3 phân là đẹp.

Ceramicstile

Xe tăng
Thằng cu Rooney nhiều xèng thế còn chả chữa được. Cụ cứ làm quả trọc lốc đỡ tiền gội đầu, chỉ có rửa mặt hơi lâu

Nhimxu11

Xe buýt
Đá lên xem có pp nào mới ko ạ

Airbus A350

Xe điện
Như các cụ mợ này cho nhanh. :))
Cụ cứ cạo trọc đi đỡ phải suy nghĩ làm chi kẻo tóc lại rụng thêm cụ ạ :D
Biotin nó chỉ hỗ trợ giảm rụng tóc và kích thích tóc nhanh dài thôi cụ ạ. Còn nếu ko có nang tóc thì chịu thôi. Cụ cứ làm quả 3 phân là đẹp.
Thằng cu Rooney nhiều xèng thế còn chả chữa được. Cụ cứ làm quả trọc lốc đỡ tiền gội đầu, chỉ có rửa mặt hơi lâu

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Theo em thì chỉ cần thay đổi thói quen thì tháng sau nó mọc lại thôi, chả thuốc nào chữa được đâu :)

Namtroc

Xe điện
E là sói ca đây, chả sao sất cả

hiephusky

Xe tải
Kinh nghiệm bản thân em như sau:
1. Tóc rụng dần từ khi có người yêu và biết QHTD
2. Năng lực càng khỏe tóc rụng càng nhanh, cũng chả biết ngta nói "hói thường khỏe chuyện ấy" là nghiên cứu ở đâu nhưng e thấy có vẻ đúng.
3. Đừng tìm thuốc trị hói hay giúp mọc tóc, tốn tiền. Nhìn các cụ lãnh tụ nhà mình là biết, tiền và hỗ trợ y tế, thuốc men có thiếu đâu mà vẫn trụi.
4. Cái giống nhà hói nó chỉ bị giữa đầu, 2 bên tóc vẫn dày nên cạo trọc cũng khó. Mà đầu trọc ở mình nhìn ko thuận mắt -> chấp nhận thôi
Kết:
2 năm nay e sắm tông đơ tự cắt ở nhà, ngắn, gọn gàng là lịch sự. Ra hàng cắt tóc hay bị soi, bị mấy đứa tóc nhiều não ít nó rèm pha, thợ cũng khó lấy tiền công -> ghét.
Vẫn yên tâm là bị hói ko ảnh hưởng gì tới gia đình,công việc, chất mình có thì mọi người nhìn về mình vẫn vậy thôi ạ

Hoàng A Mã

Xe điện
Em uống Biotin Natrol với tối xịt tinh dầu bưởi trước khi ngủ mà tóc giờ mọc đen và khỏe hơn rất nhiều luôn, hên vl , ka ka ka xém tí hói m.ẹ rồi :D:D:D:D

Binhmoctn

Xe tải
Chào mọi người cho em hỏi, Em là nam giới 20 tuổi.Hiện tại tóc em bị của bị xơ rối, xoăn và thưa.Phần tóc ở trán thì bị hói, nên nhờ mọi người tư vấn giúp nên dùng loại thuốc nào thì tốt ạ.Em thì đc mọi tư vấn nên dùng Biotin loại thuốc mọc tóc đc nhiều người biết đến vậy cho em hỏi thuốc Biotin mọc có mọc tóc chỗ bị hói không ạ.Và thuốc Biotin có khác gì các loại thuốc khác không ạ.Như Hairful Serum hay Maxxhair New và các loại khác không nhờ M.n tư vấn giúp em.Em cảm ơn
Cụ cạo trọc, bôi mỡ trăn vào, đảm bảo sau một tháng cụ ko lo bị hói nữa. Tóc nó méo mọc được nữa lấy căn cứ đâu bảo bị hói