Nhờ a e tư vấn giữa Vulcan S và Harley Street 750

A03806

Xe tải
E cũng có suy nghĩ như cụ chủ thớt, HL thì đẹp quá rồi nhưng nếu thông số giá cả thì e kawasak vulcan S nghe chừng rất hợp lý. Không biết đã có xe cũ chưa các cụ nhỉ ?

Kuphong

Đi bộ
* *Đến thời điểm này thì Cụ nào đã tậu vulcan 650 review tí đang nghía em
này mà google thì toàn pr .. điểm lỗi có show đâu. vì bỏ ra số tiền lớn nên bâng khuâng..
Bác nào mua cho số phone mình gọi trao đổi ít kinh nghiệm cảm ơn

Tengo.Mit

Xe tăng
Em cũng lót dép ngồi hóng các cụ rì viu Vulcan S. HD 883 em chạy của bạn rồi nên cũng có tí hiểu biết. Street 750 nghe tiếng pô hiền quá, không ra chất của HD.
Về giá thì em chọn Vulcan S, nhưng bề dày 100 năm của HD với động cơ V-Twin đặc trưng thì em cũng mê.

AAnh

Xe tải
Em cũng lót dép ngồi hóng các cụ rì viu Vulcan S. HD 883 em chạy của bạn rồi nên cũng có tí hiểu biết. Street 750 nghe tiếng pô hiền quá, không ra chất của HD.
Về giá thì em chọn Vulcan S, nhưng bề dày 100 năm của HD với động cơ V-Twin đặc trưng thì em cũng mê.
cụ mua hd street 750 đi, mua xong về độ lại theo ý mình có mấy bản mod cafe racer bá cháy lắm

elegantteam

Xe tăng
Vâng kinh phí cung hạn hẹp. Kawa còn dc chứ HD thì hơi cố, chắc phải trả góp 1 ít cụ ạ nên e cũng cân nhắc Vulcan S. Thứ 7 tới e bay vào Hcm xem xe trực tiếp xem ntn vậy. Ở hn k có xe mẫu để xem. Khổ quá
hôm trước em thấy ở maxmoto có vulcan mấu trắng đẹp lắm

shoponline154

Xe đạp
Website
hanoigiare.com
Em cũng lót dép ngồi hóng các cụ rì viu Vulcan S. HD 883 em chạy của bạn rồi nên cũng có tí hiểu biết.

siublack

Xe tải
Em cũng lót dép ngồi hóng các cụ rì viu Vulcan S. HD 883 em chạy của bạn rồi nên cũng có tí hiểu biết.
Em chưa đc chạy lâu, mới tầm gần 1 tiếng chạy đèo thôi.
Cơ bản đánh giá: xe khoẻ, tay lái ổn định dễ điều khiển, abs ngon.

Em chỉ ngại hơi nhiều đồ nhựa, sau này có vừa đi vừa mõ làng ko biết

silver1

Xe điện
HD theo em cứ lên 48 hay thấp hơn tí là 883, chứ street nhìn tin hin xâu xấu, thà ôm Vulcan S hơn ko làm em CB 400 SE cũ ngon choét

BryanCranston

Xe đạp
Sau 1 time đi tham khảo thì e đã nghía dc 2 em dòng cruiser
Kawa Vulcan S abs 2016: e này vừa ra mắt. Có abs và thiết kế nhỏ gọn. Đèn xe trước rất đẹp. Giá hãng hiện g 239 củ nên hợp lý
Harley Street 750: e này xuất hiện dc nửa năm. Dc cái thương hiệu. Nhưng lại k có abs và đèn xe trước xấu quá. Giá lại cao, 300tr cho 1 em

E chưa có dk đi thử dc Vulcan S bởi vì hãng tại Hn đang sửa k có xe. Còn Harley 750 thì e đã đi thử hqua. Cảm giác lái cruiser rất thoải mái. Nhưng bình xăng hơi bè ra nên e k thích lắm!
Nhưng nghe nói Harley là cái chất chơi của những người am hiểu, dù chơi sport hay gì cuối cùng cũng sẽ quay về Harley ạ.
E còn đang định máu bay vào hcm để tận mắt xem dc Vulcan S và các dòng khác như Z800 hay Ninja 300 abs. Chứ hn này show mở dc vài bữa rồi g đóng cửa rồi. K thể xem xe dc

Mong các cụ tư vấn ạ
2 xe khác phân khúc giá nên cũng khó so sánh bác ạ. Nếu bác có điều kiện e nghĩ bác nên chọn Harley hơn.
Chạy Harley là auto-đẹp-trai lun đó ạ :D hehe

Harley Davidson nó thiên về culture của Thương Hiệu này, phong cách kiểu bụi bặm hầm hố American muscle (trông khá bad boys nếu bác là thanh niên)
Harley máy V-twins với góc 45 độ, tiếng khá to và chạy rất cảm xúc.

Vulcan cũng là 2 máy nhưng là 2 xy lanh thẳng hàng, về feeling chạy êm ái hơn Harley (có thể cảm giác không "bốc" bằng).

Harley đã có nhà PP chính hãng tại VN. Cộng đồng chạy Harley ở VN khá mạnh, bác có thể join và giao lưu, chạy tour cùng.
Kawasaki e thấy người Việt mình mua các dòng Ninja hay Z nhiều hơn, đa phần là thanh thiếu niên.

Kết lại, e thấy (nếu có điều kiện) bác nên chọn Harley.