Nhờ tư vấn gara trong nhà.

test_fake

Xe máy
Để mọi người tư vấn thì chủ thớt vẽ sơ đồ và kích thước vào sẽ TV chuẩn hơn đấy
Cửa lùa hay của mở ra, vì chiều dài bị hạn chế thì đống cửa ntn (khóa hay chốt trong hay ngoài???)
Nói chung phải nhìn địa thế mới tư vấn chuẩn đựoc

Mẹo: chiều dài hạn chế nếu làm đc gara thì cũng nên xây cữ chặn bánh xe cho yên tâm (nếu lùi vào thì đo từ vết bánh xe đến mít xe để bánh sau chạm vào chặn thì vừa đủ để mit xe ko chạm tường)

Chỉnh sửa cuối:

gagaxy

Xe hơi
Cụ xem thử hộ e. Cụ thông cảm e up ảnh lần đầu sửa đủ kiểu vẫn lộn ngược

Để mọi người tư vấn thì chủ thớt vẽ sơ đồ và kích thước vào sẽ TV chuẩn hơn đấy
Cửa lùa hay của mở ra, vì chiều dài bị hạn chế thì đống cửa ntn (khóa hay chốt trong hay ngoài???)
Nói chung phải nhìn địa thế mới tư vấn chuẩn đựoc

Mẹo: chiều dài hạn chế nếu làm đc gara thì cũng nên xây cữ chặn bánh xe cho yên tâm (nếu lùi vào thì đo từ vết bánh xe đến mít xe để bánh sau chạm vào chặn thì vừa đủ để mit xe ko chạm tường)

Chỉnh sửa cuối:

bigprince

Xe hơi
Theo như hình thì được đấy ạ,chứ e tưởng có 3m đường ko :D.

Ps:cụ làm cửa cuốn mua thên bảo hiểm thân vỏ :D

gagaxy

Xe hơi
Theo như hình thì được đấy ạ,chứ e tưởng có 3m đường ko :D.

Ps:cụ làm cửa cuốn mua thên bảo hiểm thân vỏ :D
Vâng. E mới lấy bằng nên khi lấy xe là em mua ngay bảo hiểm. Lùi chưa tốt nên em mới nhờ các cụ tư vấn xem như thế xe có vào đc ko. Nếu vào đc thì mới làm. Hiện tại e vẫn gửi xe, đợi tay lái vững e mới quyết định làm.

Fordmegaidep

Xe buýt
hi cụ gagaxy,
mình khẳng định với cụ ngay là xe sẽ ko vào được vì cái xe nó cần một khoảng rộng tối thiểu phải lớn hơn chiều dài của nó (chiều dài xe sedan như K3 khoảng 4.6m) thì cụ ko có cách nào mà chui vào cái chuồng be tẹo như kia đc. Giả sử đường bé như kia mà cụ có chuồng bề rộng đến khoảng 3m thì may ra khoảng rộng đủ để bán kính quay tối thiểu theo yêu cầu thì xe mới chui vào đc.

Khánh Ly

Xe buýt
hi cụ gagaxy,
mình khẳng định với cụ ngay là xe sẽ ko vào được vì cái xe nó cần một khoảng rộng tối thiểu phải lớn hơn chiều dài của nó (chiều dài xe sedan như K3 khoảng 4.6m) thì cụ ko có cách nào mà chui vào cái chuồng be tẹo như kia đc. Giả sử đường bé như kia mà cụ có chuồng bề rộng đến khoảng 3m thì may ra khoảng rộng đủ để bán kính quay tối thiểu theo yêu cầu thì xe mới chui vào đc.
Như cụ chủ vẽ thì đường 3m, vỉa hè 2 bên là 2m nữa. Vậy là 5m. Đủ để cua xe tiến lùi đều vào được.

Cụ chủ tập lùi tiến vào gara 1 ngày là sẽ nhuần ngay, nếu sợ xây xát, ốp ít xốp vô tường nhé :D

Khánh Ly

Xe buýt
Hoặc cụ thớt làm ít sơn trắng vẽ cữ 2 vệt bánh xe sẵn (sau khi lùi được rồi), sau này mỗi lần tiến lùi cứ đi theo cái vệt bánh xe đó mà đi. Khỏi phải căn đường, với sợ va quệt xây xát nữa. OK không cụ:D

congngo

Xe điện
Không khả thi khi thiết kế gara có chiều rộng hẹp dưới 2,5 (khó mở cửa để ra vào xe); mặt khác chiếu rộng của đường ngắn, không thể tiến hoặc lùi thẳng được
Giờ mới xem cái bản vẽ của cụ, vào tốt, rộng 2,2m là mở cửa vô tư.

Chỉnh sửa cuối:

nanvel20

Xe tải
Vào tốt. Cụ chủ làm cánh cửa loại vòng ra ngoài được hơn 50cm nữa. Lúi cụ cụp gương bên phụ vào là thoải mái.

nanvel20

Xe tải
hi cụ gagaxy,
Cụ cứ đùa. Lùi xe chỉ cần chéo chéo đâu cần thẳng xe

bigprince

Xe hơi
Như cụ chủ vẽ thì đường 3m, vỉa hè 2 bên là 2m nữa. Vậy là 5m. Đủ để cua xe tiến lùi đều vào được.

Cụ chủ tập lùi tiến vào gara 1 ngày là sẽ nhuần ngay, nếu sợ xây xát, ốp ít xốp vô tường nhé :D
vỉa cao thì cũng hơi khổ, cụ chủ mua bào hiểm rồi thì cứ lùi thoải mái đi, độ 2 tháng vỡ vài cái đèn là ngon choét ( e fun ) :))

gagaxy

Xe hơi
Cảm ơn các cụ. Vỉa hè nhà e thấp, chiều rộng e có thể mở ra đến 2m4. Chỉ có chiều dài là fix 4m8, e đang lo ngắn quá, mỗi đầu chỉ có thể thừa 10cm. E thì mới lái sợ vỡ đèn liên tục như bác gì nói thì cũng buồn

nanvel20

Xe tải
Cảm ơn các cụ. Vỉa hè nhà e thấp, chiều rộng e có thể mở ra đến 2m4. Chỉ có chiều dài là fix 4m8, e đang lo ngắn quá, mỗi đầu chỉ có thể thừa 10cm. E thì mới lái sợ vỡ đèn liên tục như bác gì nói thì cũng buồn
Thoải mái đi cụ ơi.

haison77

Xe buýt
Cụ sợ gara ngắn rồi lùi đụng tường chứ gì. K sao đâu. Cứ lùi từ từ, mỗi lần một ít, khi nào sát thì cụ laaysbuts lông đánh dấu lên tường. Chỉ cần lần đầu có ng xi nhan thôi, k có thì cụ chịu khó xuống xe. Lần sau canh vệt bút trên tuềong là xong.
Còn k ai xi nhan mà cụ lại k thích xuống xe thì cứ lùi từ từ... nghe cộp cái thì tiến lên chút xíu là đc. Đừng sợ, cản sau nhựa, nhẹ thế k vỡ đc đâu.

newbie11

Xe tải
Cụ làm thế này thì sao lo vỡ đèn (xây 1 hàng gạch chặn bánh xe sao cho bánh sau chạm vào thì mit xe cách tường 5-10cm - đo trước rồi làm thôi)

bigprince

Xe hơi

Cụ cứ làm quả cam lùi là sát sàn sạt ngay

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên