[Funland] Nhờ các cụ tư vấn hướng nhà ở (căn hộ) giúp em,

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Kính chào các cụ các mợ,
:( Em đang được giao nhiệm vụ quyết định chọn 1 căn hộ ở KH , em đang có 2 lựa chọn là căn số 1 hoặc căn số 6 , vậy phiền các cụ các mợ có kinh nghiệm tư vấn giúp em nhìn hướng và hoa gió thì nên chọn căn 1 hay căn 6 ạ.
Chọn căn cho ng có tuổi nên không chịu được lạnh nên em đang hướng đến căn số 1 nhưng mùa hè hình như lại thấy gió thổi vào Loga căn 6 , vậy kính mong các cụ các mợ có kinh nghiệm tư vấn giúp ạ, gia chủ không cầu kỳ về hướng tuổi, mà quan trọng là hợp lý theo kiểu hè mát đông ấm ấy, căn 6 là view nội khu, căn 1 là view bãi đất trống ạ.
Em xin cám ơn nhiều,

View attachment 4610411
Theo tôi, nên để phòng ngủ ở Căn 1, phòng khách Căn 2, phòng trẻ em căn 3+4+5, phòng bếp căn 6.
Căn 7+8 để khách đến chơi có chỗ ụ ị, đỡ phải ra hoteo.
Căn 9 để họp gia đình dịp chọng đại, nhỡ khi hiếu hỉ.

titcoi

Xe tăng
Rác ngày đổ 1 lần mà có chục hộ, ko bao giờ ngại bằng thang máy cụ ợ.
Ngày đổ một lần nhưng tất cả các tầng trên nó đổ thì mình cũng nghe thấy mà tầng dưới cũng còn nghe thấy ấy chứ.
Vứt xuống nó va đập lung tung cụ ạ

Lilak

Xe tải
Em tưởng còn lquan tới tuổi nữa chứ ạ?

thien.tn

Xe tải
Ngày đổ một lần nhưng tất cả các tầng trên nó đổ thì mình cũng nghe thấy mà tầng dưới cũng còn nghe thấy ấy chứ.
Em thấy nhiều chung cư mới họ không làm ống đổ rác từ trên xuống nữa mà dùng thang máy. trong phòng rác chỉ có 1 thùng rác và cuối ngày nhân viên vệ sinh sẽ đi thu dọn 1 lần.
Thế có vẻ sạch và tiện hơn cụ nhỉ

dexom

Xe Cứu Trợ
Ui giời tưởng gì chứ nó va đập trong cái phòng rác cách cửa nhà đến gần chục mét, đóng cửa vào coi như độc lập rồi.
Ngại là ngại đi qua đi lại thì ngày/lần thôi.

one day

Xe buýt
Nghe nói chung cư mà lối vào ngay chỗ thang máy là kinh khủng lắm. Mà hình như còn phạm phong thủy

nsh

Xe tăng
Sàn này căn 9 và căn 10 là mát và đẹp nhất. Hướng mát, bố trí mặt bằng hợp lý. Nếu là cháu, cháu quyết thêm tiền lấy căn 9. Nó có 1 lô gia, 1 phòng giặt riêng biệt, có cửa số view từ buồng khách, nhưng cháu sẽ sửa chút mặt bằng bố trí để hợp lý hơn. Căn 9 chỉ có nhược điểm là cửa thông ra hành lang dài, nếu các cụ về nhà, mở toang cửa chính thì thường xuyên thấy hàng xóm đi qua "liếc" vào nhà cụ. Điểm này thì căn 10 không bị.
Nhưng căn 10 có 1 lô gia, phòng khách, bếp kín bưng, tối tăm lắm.
Cửa căn 1 thẳng hành lang thang máy, mất riêng tư, cửa chính thông thẳng cửa lô gia, nhiều cụ khó tính sẽ không thích. Nhà 1 WC, Ngay lối vào hẹp vì bị WC của căn 10 chiếm không gian.
Nếu chưa đặt tiền, cụ chủ đổi sang căn 9 đi. Ở cả đời cụ ơi.

tamlinh

Xe tăng
Kính chào các cụ các mợ,
:( Em đang được giao nhiệm vụ quyết định chọn 1 căn hộ ở KH , em đang có 2 lựa chọn là căn số 1 hoặc căn số 6 , vậy phiền các cụ các mợ có kinh nghiệm tư vấn giúp em nhìn hướng và hoa gió thì nên chọn căn 1 hay căn 6 ạ.
Chọn căn cho ng có tuổi nên không chịu được lạnh nên em đang hướng đến căn số 1 nhưng mùa hè hình như lại thấy gió thổi vào Loga căn 6 , vậy kính mong các cụ các mợ có kinh nghiệm tư vấn giúp ạ, gia chủ không cầu kỳ về hướng tuổi, mà quan trọng là hợp lý theo kiểu hè mát đông ấm ấy, căn 6 là view nội khu, căn 1 là view bãi đất trống ạ.
Em xin cám ơn nhiều,

View attachment 4610411
Nên chọn căn 6 vì nắng sáng nhiều, chiều mát. Căn 1 thì ngược lại.
Căn 6 sợ gió mùa đông bắc thì đã có CT nội bộ che chắn, khắc phục đóng kín cửa sổ, hoặc chuyển phòng ngủ giữa. chưa kể căn 6 còn bị che nắng xiên do CT nội bộ che chắn.

Căn 1 tưởng hướng nam nhưng sẽ nóng hơn căn 6!

Chung Cư sợ mùa nóng hơn mùa rét nên chọn căn 6 sẽ mát hơn.
Sao Cụ không nói tầng mấy?

metalins

Xe tăng
Nếu chỉ quan tâm hướng gió mát thì lấy căn 6, căn 1 chiều vẫn bị dính nắng phía tây chiếu vào. Còn nếu chọn hướng phong thủy thì còn xem tuổi chủ nhà nữa. Là em em sẽ mua luôn 2 căn 8-9 đập thông nhà vuông vắn quá đẹp. Cụ chủ thử nghiên cứu hoặc lấy 2 căn 6-7 đập thông bịt cửa căn 6 dùng cửa căn 7 thôi là ổn.

Mycar222

Xe điện