[Funland] Nhìn thấy bê bát phở kiểu này em không muốn ăn

Đại_Vệ

[Tịch thu bằng lái]
Dân HN ăn uống rất bẩn, mà quán nào bẩn thì lại đông khách, quán nào đông khách lại càng bẩn. Ăn bát phở bát bún ngay miệng cống nước đen kịt.

Đúng là "trung ngôn nghịch nhĩ"!
Đừng buồn vì mấy chén vang bạn nhận nhé. Bạn đụng vào cái sĩ diện của đám "Chết vì bệnh sĩ, trước khi chết vìbệnh tim" nên chả trách mà ...................

Chưa "tắm vang" là may đấy!

Lái xe máy

Xe tăng
Món này qua quá trình rang sấy hàng trăm độ, bao nhiêu vi trùng vi khuẩn chết hết rồi cụ nhớ. hehehe. Trước em làm bên Dakmark coffee uống lòi mồm. Mà em chả thẩm thấy nó ngon chỗ nào
Chắc tại cụ rửa, đãi lấy hạt rồi mới sao, xay nên k ngon. Phải để nguyên bản như dồi ấy rồi sao lên, xay ra nó mới ngon vụ nhé.
:))

Marance

Xe điện
Suy nghĩ tư sản vãi.

Lái xe máy

Xe tăng
Nhớ năm mới ra trường đi ăn cơm bụi. Mắc tiểu quá nên xin nhờ vệ sinh.
Ối giời ơi, đi tè đi ị cạnh 1 chậu bát và 1 đống rau cỏ đã rửa. Chật hẹp.. Vì nó tận dụng gian nhà vệ sinh làm nơi rửa ráy luôn.
Ra ngoài nhìn suất cơm mà k nuốt nổi.
Giờ ăn cơm bụi, cháo phở gì cũng phải vào quán nào trông nó toa toa tí để tự nhủ rằng chắc nó có khu bếp rộng rãi riêng.

Đại_Vệ

[Tịch thu bằng lái]
Chắc tại cụ rửa, đãi lấy hạt rồi mới sao, xay nên k ngon. Phải để nguyên bản như dồi ấy rồi sao lên, xay ra nó mới ngon vụ nhé.
:))
1/ Cafe chồn (Kopi Luwak) luôn chế biến khô!

2/ Bạn quen thưởng thức theo kiểu này "để nguyên bản như dồi ấy rồi sao lên, xay ra nó mới ngon " thì cứ thoải mái "phát huy rồi đổ vào mồm bạn cùng gia đình hay người quen của bạn nhé!

Dodge Ram

Xe điện
Giầu nhà quê không bằng ngồi lê Hà Nội!
Với câu khẩu ngữ đầy quyết tâm đó, Hà Nội đã phải chịu đựng quá sức, quá tải và trở nên ô hợp.
Quái lạ, một số đã bám rễ được ở Hà Nội (mua nhà chung cư, làm cty...) hễ có cơ hội là lại quay ra bỉ bôi, bôi bác cái nơi mà họ cố sống cố chết để bám trụ?!
Còn ôm tư tưởng đó thì mãi mãi, đến đời con, đời cháu vẫn chưa rụng được đuôi đâu. ;))

Chỉnh sửa cuối:

Lái xe máy

Xe tăng
1/ Cafe chồn (Kopi Luwak) luôn chế biến khô!

2/ Bạn quen thưởng thức theo kiểu này "để nguyên bản như dồi ấy rồi sao lên, xay ra nó mới ngon " thì cứ thoải mái "phát huy rồi đổ vào mồm bạn cùng gia đình hay người quen của bạn nhé!
Em lại chỉ có thú uống nước lọc thôi.
Cụ căng thẳng quá. Nói em thì được chứ cứ mở rộng ra gia đình... là ngoài đời đấm nhao vỡ alo như chơi. Ai làm người ấy chịu thôi.

Đại_Vệ

[Tịch thu bằng lái]
Cụ căng thẳng quá. Nói em thì được chứ cứ mở rộng ra gia đình... là ngoài đời đấm nhao vỡ alo như chơi. Ai làm người ấy chịu thôi.

Chỉ có uống nước lọc thì biết gì về cái cafe chồn mà mở mồm nhỉ?

Khác nào một thằng gay hay con les bàn về chuyện "Cái thú chăn gối gia đình" !!!

Diễn đàn, "xã hội ảo" mà bạn, chứ ngoài đời thật, với loại người không biết gì mà thích mở mồm ti toe thì ai dám hay ngu lại gần cho .......... rách việc!

Chỉnh sửa cuối:

cokimi

Xe điện
Chắc nhà cụ ấy quen thói "đổ vào mồm", khách đến cũng "đổ vào mồm". Đúng là xã hội muôn hình muôn vẻ!

Chỉnh sửa cuối:

Đại_Vệ

[Tịch thu bằng lái]
Chắc nhà cụ ấy quen thói "đổ vào mồm", khách đến cũng "đổ vào mồm". Đúng là xã hội muôn hình muôn vẻ!

Vâng!

Cái "muôn hình muôn vẻ!" là không biết mà tự tin " nói như đúng rồi" cũng như có đứa lại ủng hộ nữa cơ chứ! =))

Hieumos

Xe container
Em thấy có găng tay hay không găng tay thì có khác gì nhau đâu nhỉ ?

Nếu họ cứ dùng 1 găng tay phục vụ cả buổi thì khác gì đâu.

Chỉ tạo cảm giác sạch thôi, nếu đeo găng mà không ý thức thì cũng khác gì đâu.
Chuẩn cụ, đầu bếp tây có bao giờ đeo găng tay đâu. Nhưng ý thức về vệ sinh của họ thì khỏi bàn.

congthuong

Xe điện
Chuẩn cụ, đầu bếp tây có bao giờ đeo găng tay đâu. Nhưng ý thức về vệ sinh của họ thì khỏi bàn.
Cái môn găng tay này hình như chỉ có ở VN nghĩ ra rồi bắt quán ăn áp dụng thì phải ?

Chỉ được cái hình thức, còn lại phản tác dụng.

Đeo găng vào chế biến món ăn rất là khó luôn.

Xem đầu bếp Nhật dùng tay trần nặn Sushi :

Xe Nữ Lái

Xe hơi
Cái môn găng tay này hình như chỉ có ở VN nghĩ ra rồi bắt quán ăn áp dụng thì phải ?

Chỉ được cái hình thức, còn lại phản tác dụng.

Đeo găng vào chế biến món ăn rất là khó luôn.

Xem đầu bếp Nhật dùng tay trần nặn Sushi :

Thay vì đeo găng em thấy đeo khẩu trang còn lợi hơn, chứ 1 quả hắt xì, chém gió vung nước bọt còn kinh hơn tay bẩn :D

konachi102

Xe buýt
Thôi cụ nấu nhà cho lành.hàng ăn ko tránh dc

Đại_Vệ

[Tịch thu bằng lái]
Thay vì đeo găng em thấy đeo khẩu trang còn lợi hơn, chứ 1 quả hắt xì, chém gió vung nước bọt còn kinh hơn tay bẩn :D

Với chef pro. họ không những " không đeo găng tay" mà còn thử đồ ăn hay dầu trong chảo bằng ............... ngón tay trần nữa kìa! :))

mogan

Xe buýt
Văn hóa ăn uống mỗi nơi mỗi khác, Ấn độ họ chỉ bốc vì hàng ngàn năm nay thế rồi.
Còn em nhìn thấy thế là cảm giác không ăn được, em sẽ đi ra. Một số người sẽ cảm thấy không vấn đề gì nhưng em ko hiểu tại sao không nuốt nổi
CCCM đừng tranh luận quá làm gì cho mất hòa khí