[Funland] Nhìn sông của Triều Tiên mà chạnh lòng với Tô Lịch của Hà Nội

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Giờ quay lại thời bao cấp phân ị ra tranh nhau cướp về bón ruộng, dùng đèn dầu, đi ị dùng giấy báo đau cả đ.ít, ăn cơm độn, gạo toàn sạn, ko internet, ko tivi... thì nước sông Tô Lịch sẽ xanh mát ngay cụ có thích không?

mn2t

Xe điện
Nhìn dòng sông ở giữa thủ đô của nước bạn mà thấy chạnh lòng với con sông Tô Lịch của Việt Nam, tên hay mà sông lại chết ...

Em ứ biết, trăng TQ tròn hơn trăng Mỹ, sông Tô Lịch nhất định sạch hơn sông Bắc Triều %-(%-(%-(%-(%-(

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Nghèo mà bình yên :))

Colonhec

[Tịch thu bằng lái]
Thời m bị cấm vận, m nhận đc nhiều tài trợ từ Tq và Nga. Triều tiên có tài trợ đấy ạ, xe của họ oto tài trợ từ những năm 2x 3x giờ vẫn chạy thì phải. Em xem báo thấy thế. Ta hồi xưa SG còn sx đc oto đấy, trc giải phóng ạ, rồi thì miền bắc có sx cả tàu thủy. Sau giải phóng xe đạp tự dóng đc nhưng nhà nc cấm thôi. Giờ ng ta nói nếu cho ld mình quản lý sa mạc Sahara thì sau 20 năm cũng phải nhập khẩu... Cát. Tin hay không thì tùy ;))
Cái này cụ nói đúng, k phải tin hay k mà nó đã thành sự thật. Vỏ bọc xhcn, sở hữu tập thể nó tạo điều kiện cho tính tư hữu phát triển lên mức cao nhất có thể.

Nhà cháu mong cái nước sông nó sạch như vậy thôi cụ, trước mình có cửa sông để dòng nước được khơi thông mà bị lấp làm nhà hết rồi chứ ko sông tô lịch mình cũng sạch mà cụ
sông xả thải khó mà sạch được cụ à, chủ yếu là Hà Nội cần nạo vét kênh mương thường xuyên hơn để khơi thông dòng chảy thôi, cụ đi các nước, ở Singapore hay Châu Âu đều có con sông xả thải, cũng bẩn và có mùi đó cụ à. Có chăng họ xử lý tốt hơn Việt Nam nên đỡ hơn thôi

HuyArt

Xe lăn
Nhìn dòng sông ở giữa thủ đô của nước bạn mà thấy chạnh lòng với con sông Tô Lịch của Việt Nam, tên hay mà sông lại chết ...

Tô Lịch là cái cống thoát nước thải lộ thiên, sông đâu mà sông

Ksxdcd

Xe điện
Cái hơn mà nhiều người lờ đi là dân Triều Tiên không phải è cổ gánh các thể loại sưu cao thuế nặng......
Hay hơn nữa là tệ nạn xã hội gần như không có đất sống, đạo đức xã hội không xuống cấp như ta, nơi cái ác, cái xấu xa lại được tôn vinh.....
Từng ấy, thì cho dù có thiếu thốn dân vẫn vui cười
Các bác có khen BTT thì cũng chỉ theo những hình ảnh rõ to , rõ đẹp nhìn ở 1 vài góc cạnh.

Tất nhiên ta cũng mơ ước phải làm đc những công trình như vậy....

Tuy nhiên em thấy các bác không nhìn thẳng vào vấn đề tổng quan : Xã hội BTT trong tình hình hiện nay và mấy chục năm về trước là bất bình thường so với thế giới nói chung. Sự bất bình thường nó lớn đến mức bản thân anh Ủn cũng muốn thoát ra vì lâu dài thì cũng sẽ không ổn với bản thân anh Ủn. Ở đây chưa nói đến người dân.

Media thì chỉ là tuyên truyền ở nhiều phương diện. Nếu chỉ theo 1 khía cạnh thì cũng chỉ như xẩm sờ voi.

Em xem ông Cảnh lấy đc bà vợ BTT thì thấy xã hội của họ như thế nào mà các phương tiện media không thể bóp méo đc !

Xã hội của họ đến nay hoàn toàn là bất bình thường.

Các bác nghĩ như thế nào em không biết nhưng cho em sang đây sống thì em vái cả nón! Thôi em cứ ở xứ thiên đường này cũng hạnh phúc hơn nhiều!

Ksxdcd

Xe điện
Chưa thấy dân Triều Tiên phải kéo nhau biểu tình vì oan sai, vì bị cướp đất, vì bị ô nhiễm, vì bị thiếu thốn thuốc men, vì không có tiền đi học và chữa bệnh............
Bác này mơ ngủ ah?

BTT cho dân chúng kéo nhau đỉ biểu tình???:D

Ksxdcd

Xe điện
Mấy năm trc có anh sinh viên Mỹ sang TT du lịch, tội tí toáy giật 1 cái băng rôn xuống xem. Bị bắt tù, mấy năm thương thuyết mới đc thả về nhưng bị đầu độc, về tới Mỹ thì chết luôn. Đấy là ng Mỹ , ng TT mà ko ca ngợi tỏ ra yêu quý Ld thì chết luôn, sao mà dám k yêu quý. Mấy năm trc có ông bố TT đc tuyên dương vì khi mưa bão do mải cứu ảnh ld, để con chết đuối đó. Giống vn hồi mới độc lập chứ gì đâu. Mở cửa pt đã rồi xem anh Ủn ảnh quản làm sao, có tham nhũng thế nào?
Em cũng đã nói BTT là xã hội bất bình thường - không giống xã hội loài người phổ cập hiện nay trên thế giới!

Dân BTT yêu mến và Ca ngợi Lãnh tụ ???? Em lại thấy có cảm giác bi hài kịch ở đây !!!:Db-)

Toilaai08

Xe tăng
Công nhận trong này tinh thần tự nhục cao thế không biết. BTT nó có 25 triệu người thôi, VN gần 100 triệu rồi, dân đông thì nảy sinh nhiều vấn đề trong việc quản lý, cái đó đương nhiên, Cứ ngồi chê hoài cũng ko làm đất nước khá hơn dc đâu, hãy học tập ông P N Vượng nhé, giờ ông ấy giàu hơn thái tử Samsung rồi. ;));)) Đấy dân giàu nước mạnh xã hội công bằng văn minh nó phải như thế.

ADCSee

Xe tăng
Chả có gì ăn, tuần ị 1, 2 lần thì đương nhiên sạch hơn thằng ngày nào cũng ị.
Nhưng mà cái sông TL thời đói ăn nó cũng đã bẩn như thế rồi.

duyhoang2004

Xe máy
Nếu bố có tài giỏi sáng chế được cái ô tô mà lãnh đạo ko đầu tư xèng của vật chất, hoặc đơn giản cấm ko cho làm vì ko đúng đường lối của lờ đờ nước bố thì bố cũng bó tay nhé ;))
Lần cuối nói với người này: Tôi nói với người một chuyện và người nói với tôi chuyện khác do vậy không có gì để nói với nhau. Nước nào mà có đa phần công dân suốt ngày ca cẩm, than vãn, không làm được cái gì vì lãnh đạo tồi, giá thế nọ thế kia thì hưởng lợi từ thành quả phát triển công nghệ. Xin lỗi nhé, đừng có mơ mà phát triển thành rồng. Không làm tự làm có sh mà đút vào mồm, suốt đời làm culi cho bọn nước ngoài. Chả ai cho không ai cái gì kể cả thằng giàu nứt đố.

binbinhn

[Tịch thu bằng lái]
Lần cuối nói với người này: Tôi nói với người một chuyện và người nói với tôi chuyện khác do vậy không có gì để nói với nhau. Nước nào mà có đa phần công dân suốt ngày ca cẩm, than vãn, không làm được cái gì vì lãnh đạo tồi, giá thế nọ thế kia thì hưởng lợi từ thành quả phát triển công nghệ. Xin lỗi nhé, đừng có mơ mà phát triển thành rồng. Không làm tự làm có sh mà đút vào mồm, suốt đời làm culi cho bọn nước ngoài. Chả ai cho không ai cái gì kể cả thằng giàu nứt đố.
"Nước nào mà có đa phần công dân suốt ngày ca cẩm, than vãn không làm được cái gì vì lãnh đạo tồi, giá thế nọ thế kia thì hưởng lợi từ thành quả phát triển công nghệ..." = nước Mẽo **==
"Nước nào mà có đa phần công dân không ca cẩm, than vãn, không làm được cái gì vì lãnh đạo tồi..." = nước Triều, nước Đông Lào :-t

Chỉnh sửa cuối:

Gez

[Tịch thu bằng lái]

Đúng là trong xanh, chưa có tí ô nhiễm nào cụ ợ, mà thành phố của họ cũng có nhiều dân phết :D