[Funland] Nhìn quả ảnh này vãi ái các cụ nhỉ

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Lắp song sắt cửa sổ, lỡ may hoả hoạn thì cũng toi. Chỉ lưu ý là nhà có trẻ nhỏ thì không kê giường sát cửa sổ hoặc để vật dụng leo trèo được gần cửa sổ. Cửa sổ chung cư bây giờ toàn cao cả mét, con nít ko thể leo lên đc.
Không làm hoa sắt, để nếu có hỏa hoạn thì nhẩy ra á cụ?
Ở chung cư quý nhất cái cửa sổ, không kê giường hoặc bàn học - bàn làm việc ra sát nó thì kê ở đâu?

superdream

Xe buýt
Nhà em thay cửa lật thành cửa lùa như này, lắp quả song sắt to bự, mặc dù con em cả 2 đều mười mấy tuổi rồi, nhưng cứ cẩn tắc vô áy náy. Còn nói dại có hoả hoạn thì còn có 3 ban công thoáng để chạy, ko phải thoát qua đường cửa này.
Chắc cụ nhà mặt đất chứ chung cư sửa ntn sao đc nhỉ

L.C.D

Xe container
Chắc cụ nhà mặt đất chứ chung cư sửa ntn sao đc nhỉ
À vâng, chung cư nhà em cũ rích nên sửa đc cụ ạ. Nghiêm ngặt như Vin chắc vẫn làm đc song sắt chứ cụ. Em nhìn mớ dây an toàn thấy nó ko an toàn nên em lắp hẳn song sắt.

Mr.Ripley

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn nguy hiểm quá các cụ ạ

ok.

Xe tăng
Cháu nó ngó sang bên chỗ lắp điều hòa để xem cái ống nhôm công nghệ Xanh ga bo nó hoạt động ra sao thôi mà bác, sau lớn lên còn bắt chước mà làm.

Cậu bé này sau có thể học giỏi kỹ thuật đấy.

Dưng bố mẹ nên bế hẳn cháu sang chỗ lắp điều hòa rồi chỉ cho cháu nó thấy thì hay & an toàn hơn, vừa cho xem vừa ru ngủ cho cháu nó:

À ơi, con ngó kỹ đi.
Điều hòa nhôm ống, có gì tinh hoa.
Con ơi mãnh ú liệt òa.
Giờ con hãy ngủ sau mà làm theo.
Ngó xong con ngủ, chớ trèo ngã đau.
......
À ơi, con ngủ cho mau.
Còn nhiều đẳng cấp làm màu nhé con.
.....
À ơi con chạy lon ton.
Hành lang mét bốn con còn ước chi.
....
À ơi con hãy ngủ đi.
......

hatinh5760

Xe điện
cửa lật thế kia thì làm kiểu gì giờ cụ?
em thấy ban công bên cạnh có làm rồi kìa
Cửa lật cũng làm lưới được. Thò tay qua lưới song bình thường.
Nhà e hôm trước đặt ghế sát cửa. Hôm khá lâu rồi có căn cùng toà, bố mẹ ở phòng ngoài, con ở phòng trong, ném đồ (như là đt xuống sân. E về dẹp hết đồ có thể trèo nhòm qua cửa sổ. Kê giường sát tường, cách cửa sổ.

Xe cỏ cũ

Xe điện
Đúng là trẻ con, không biết sợ là gi...
Xã hội bây giờ có lòng tin như bố mẹ cu con này thật là của hiếm đấy. Tin vào ông thiết kế, tin vào ông chủ đầu tư, tin vào nhà thầu, tin vào mấy ông thợ thi công, tin vào vật liệu, tin vào cơ quan quản lý,....phó mặc rủi ro cho con mình.
Em chỉ thấy đáng quý nếu ông bố bà mẹ nào đảm bảo an toàn cho con mình, không bị nguy hiểm vì mấy cái lý do trời ơi lãng xẹt.
Cái cửa nhôm kiểu đó trước kia của Euro Windows làm đầu tiên và tương đối ổn, giờ chủ đầu tư tiết kiệm, toàn đặt loại nhôm mỏng và kính mỏng từ TQ, thợ thi công nhà thầu khoán cho các đội, nghiệm thu qua loa cho xong thủ tục,...dùng 1 thời gian thì không nói trước điều gì.
Cccm nên kiểm tra và gia cố, song hoặc lưới cẩn thận.

Chỉnh sửa cuối:

Kuu

Xe lăn
cửa lật thế kia thì làm kiểu gì giờ cụ?
em thấy ban công bên cạnh có làm rồi kìa
giờ em mới thấy kiểu này ạ, cứ tưởng cửa lật ko làm được
Cửa lật vẫn có nhiều cách để lắp chấn song được mà. Chẳng hạn như làm khung chấn song có bản lề để khi cần thì mở ra đóng vào được, có chốt hoặc khóa để phòng ngừa trẻ con tự mở.

Cao cả mét vẫn không thể chủ quan được đâu. Nhiều vụ trẻ con lấy ghế kê để trèo ra ngoài bị ngã rồi đấy. Cứ phải lắp chấn song cho an toàn.
Lắp song sắt cửa sổ, lỡ may hoả hoạn thì cũng toi. Chỉ lưu ý là nhà có trẻ nhỏ thì không kê giường sát cửa sổ hoặc để vật dụng leo trèo được gần cửa sổ. Cửa sổ chung cư bây giờ toàn cao cả mét, con nít ko thể leo lên đc.

Mr.Chem

Xe điện
Ban công đã làm lưới rồi nên người ta cũng đã quan tâm, khả năng cao là đã chỉnh khe hở cửa lật bé trẻ cin không chui ra đc !_
Quan sát cánh cửa phía trên thì em cũng nghĩ như cụ, khả năng khe hở không chui lọt. Nhưng đừng vì thế mà nghĩ ko thể xảy ra, bọn trẻ con nó làm đc những việc tài tình lắm, cứ làm cái lưới cẩn tắc vô áy náy.

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Sao chung cư bên Tây nó không làm các Lão nhể?
Là vì trẻ con tây khôn hay ngu hơn trẻ con ta?

poiuy

Xe ba gác
Cửa lật kiểu này rất nhiều và em chưa thấy ai làm. Chắc rất ít người làm lưới chắn cho cửa này.

Butruqu

Xe hơi
Nhà mình có lắp lưới thì nhà hàng xóm chưa chắc đã lắp, con mình sang chơi cũng ko biết thế nào mà lần, thật sự e rất sợ vấn đề này của nhà chung cư