[Funland] Nhìn hoành tráng quá

rachfan

Xe container
Hài quá.

Gepard là tàu hải quân 2000 tấn. Đi so với tàu hải cảnh 1000 tấn ????

Tàu chiến bao giờ cũng rất đắt các hệ thống vũ khí... Tàu hải cảnh có gì????

Tôi cũng chẳng thích tàu Nga lắm nhưng chê nó cũng phải công bằng.
Mấy con Hamilton này là 3.200 tấn nha cụ.

Còn vũ khí đắt là đúng rồi.

Cap nhi tan

Xe buýt
Nhìn cái tàu nó ngon bao nhiêu lại thấy mấy con Ghẻ lở 3.9 của mềnh giá trên giời. Các cụ bộ phòng gửi giá chắc phải 50% :))
Cụ cười chính cụ .... hi vọng cụ tìm được tính năng kỹ chiến thuật của các loại thuyền chiến Mỹ, Nga,... đọc để mở mang tri thức ghẻ lở của cụ, nhà ta còn nghèo, quan ta còn tham, nhưng ta nên tự trang bị kiến thức tất đất nước tiến lên.....chê cho sướng miệng, dẻo tay thì....

vnposh

Xe điện
"Em cam kết các bác chỗ này em không gỡ, sếp bảo thay mới". :D

vnposh

Xe điện
Giới thiệu vắn tắt con tàu cũ:

Chiếc áo mới đẹp đẽ:

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Hồi vụ HD981 mà đã có bọn này thì bên ta đỡ vất vả tí cc nhỉ?

Nhưng hồi đó nó dùng 981 nghi binh chứ hành động chính là xây Gạc Ma và Chữ thập phải ko cc?

gongga

[Tịch thu bằng lái]
Mấy con Hamilton này là 3.200 tấn nha cụ.

Còn vũ khí đắt là đúng rồi.
Họ đang so con Hải cảnh Nhật 60 củ Bi-đen mà cụ.

Mấy chiếc Hamilton thì Mỹ nó tình cho không biếu không so giá làm gì.

Kuu

Xe lăn
Về việc sử dụng tàu và độ chế thêm trang bị, vũ khí sau khi nhận tàu: Không phải muốn trang bị cho lực lượng nào cũng được và không phải muốn độ chế thế nào cũng xong.

Trước khi giao cho ta, phía Mỹ đã tháo dỡ những thiết bị quân sự hiện đại, chỉ để lại thứ đáng giá nhất là khẩu pháo 76,2.

Mỹ đã chuyển giao lớp tàu Haminton cũ này cho một số nước để sử dụng cho những mục đích khác nhau. Trong đó, Philipine nhận 2 cái để cải tạo nâng cấp thành tàu chiến cho hải quân, VN đến giờ cũng đã nhận 2 chiếc để trang bị cho lực lượng CSB.
Lưu ý là tất cả những vụ mua bán trao tặng thiết bị quân sự với chính phủ Mỹ với các nước khác luôn kèm theo những điều khoản rất khắt khe về mục đích và cách thức trang bị; sử dụng...
Ở đây, Mỹ chuyển giao 02 tàu này là để VN để trang bị cho lực lượng CSB nên VN không thể biên chế cho các lực lượng khác.
Và thêm nữa, nếu VN muốn độ chế thêm thắt thay đổi vũ khí, trang thiết bị quân sự cho con tàu thì phải được sự cho phép của phía Mỹ.
Như vậy, nếu ta độ chế nhỏ lẻ linh tinh thì có lẽ không vấn đề gì nhưng nếu thay đổi lớn như gắn thêm tên lửa, súng lớn...thì phải tham khảo hoặc xin phép phía Mỹ.

airi

Xe hơi
Anh thử nghĩ, nếu tiền chúng ta không bị đốt vào những thứ vô nghĩa như vina đấm, tượng đài, vỉa hè , thì tiền đó xây dựng được hạm đội cỡ nào
Xem ngay trong cái thớt này 9 cái tút của chú thì 10 cái tổ lái sang chính trị, chính em, không phải dạng ba que thì cũng là loser với xã hội. Kiểu ngửa cổ lên trời nhổ bãi nước bọt như Chí Phèo của chú sớm tỉnh ra thì vợ nhờ con sướng, chăm chỉ làm ăn tinh thần lạc quan phới phới phỏng chả vui thú hơn là suốt ngày ôm cái mớ ego trong người tự sướng năm câu ba điều trên cái mạng ảo. Anh nói thế có thế chú có thể tự ái, nhưng ngộ ra thì ấm thân chú, còn không anh cũng chả care, cơ bản anh cũng block luôn chú cho đỡ vướng mắt. Thân!

rachfan

Xe container
Họ đang so con Hải cảnh Nhật 60 củ Bi-đen mà cụ.

Mấy chiếc Hamilton thì Mỹ nó tình cho không biếu không so giá làm gì.
Không phải cụ ạ.

Post này của tôi trả lời cụ khi cụ còm post của cụ Gà leo cây khen con Hamilton chứ không phải con Hải cảnh Nhật:

Nhìn cái tàu nó ngon bao nhiêu lại thấy mấy con Ghẻ lở 3.9 của mềnh giá trên giời. Các cụ bộ phòng gửi giá chắc phải 50% :))
Bởi vì trước đó chưa hề có ảnh nào của con Hải cảnh Nhật nên cụ Gà leo cây không thể khen nó ngon được.

Cap nhi tan

Xe buýt
Không phải cụ ạ.

Post này của tôi trả lời cụ khi cụ còm post của cụ Gà leo cây khen con Hamilton chứ không phải con Hải cảnh Nhật:

Bởi vì trước đó chưa hề có ảnh nào của con Hải cảnh Nhật nên cụ Gà leo cây không thể khen nó ngon được.
Nhưng cụ ấy ghi rằng cán bộ gửi 50% giá, cụ ấy nói chắc thế cơ mà....

Cap nhi tan

Xe buýt
Đấy là cụ ấy nói về con gè pát cụ ợ.
Mình hiểu cụ ấy nói mua con Đinh Tiên Hoàng và con Lý Thái Tổ. Nhưng Căn cứ vào đâu mà cụ ấy chém chắc nịch cb xơi 50% nhỉ. Hay cụ ấy làm ở phòng kinh doanh cty đóng tàu nước Nga xa xôi khai hóa cho anh em ta cái số to to ấy....

• Vodka
Reactions: Kuu

rachfan

Xe container
Mình hiểu cụ ấy nói mua con Đinh Tiên Hoàng và con Lý Thái Tổ. Nhưng Căn cứ vào đâu mà cụ ấy chém chắc nịch cb xơi 50% nhỉ. Hay cụ ấy làm ở phòng kinh doanh cty đóng tàu nước Nga xa xôi khai hóa cho anh em ta cái số to to ấy....
Hehe nói tiếp là phạm húy đấy cụ, tập trung vào tàu Mỹ thôi.

Nói về tàu tuần duyên thì sắp tới xịn nhất sẽ là tàu của Na-uy, như du thuyền luôn:

nguyenhoang_gac

Xe buýt
Đề nghị Mod vào dọn mấy nick tổ lái, phá thớt. Đây là thớt về tàu của CSB Việt Nam, không phải thớt chính trị.

khanhnguyen09

Xe container
Con này hàng mẽo chạy tốn dầu lắm.