[Funland] Nhịn ăn giảm béo - E định chuột bạch

dungcarnival

Xe tăng
Dear Các Dr kính mến,

E dạo này thấy vòng 2 phát triển nhanh quá, ăn uống thấy cái gì cũng ngon miệng, các kụ trên này lại rất hay nhớ đến e khi (b), nên e tự thấy mình phải giảm béo.

Cách đây vài năm, e có làm việc với mấy chú Singapore, chú nào khá béo, e thấy các chú ấy áp dụng giảm béo bằng cách nhịn ăn như sau : 1 tháng nhịn ăn 2 ngày, 1 ngày đầu tháng và 1 ngày giữa tháng. Trong ngày nhin ăn thì không ăn gì cả vào bữa sáng và trưa, chỉ uống nước lọc cả ngày, đến bữa tối thì ăn 1 chút cháo loãng.

E thấy phương pháp này cũng có vẻ khoa học, chứ ko cực đoan như các phương pháp chữa bệnh bằng nhịn ăn cả tuần trên các diễn đàn về sức khỏe.

Vậy các kụ đốc cho e vài còm men để e còn tiến hành làm chuột bạch, thời gian dự kiến tiến hành là đầu năm 2013.

Tks các kụ trước!

Nguoi rung

Xe buýt
Thấy có ông bạn giảm béo theo phương pháp nào thì em kg biết, chỉ thấy ăn thịt ít mỡ giò cá rau hoa quả tối ăn ít,(ăn làm nhiều bữa trong ngày mỗi lúc ăn 1 ít) đặc biệt kg thấy ăn cơm bún phở xôi bao giờ, 1 năm nay giảm 9 kg.

Chỉnh sửa cuối:

giacmoxe4

Xe điện
Em thì đang áp dụng phương pháp riêng cũng thấy hiệu quả phết mấy năm rồi vẫn không lên cân nào.Ngày chỉ ăn bữa sáng muộn,rồi trưa nhịn.Tối về ăn với Gấu và F1,ít nhậu nhẹt bia rượu.Cụ chủ thử xem sao(chống chỉ định với người huyết áp thấp nhé)

dungcarnival

Xe tăng
Em thì đang áp dụng phương pháp riêng cũng thấy hiệu quả phết mấy năm rồi vẫn không lên cân nào.Ngày chỉ ăn bữa sáng muộn,rồi trưa nhịn.Tối về ăn với Gấu và F1,ít nhậu nhẹt bia rượu.Cụ chủ thử xem sao(chống chỉ định với người huyết áp thấp nhé)
Áp dụng phương pháp của kụ với e ko ổn áp lắm vì : e phải đi làm, nhịn ăn trưa nhiều thì buổi chiều mệt chắc ko làm việc được. Còn bia, rượu thì lại là thứ trong tứ khoái của e, nên chắc cũng ko hạn chế được nốt roài. Tks kụ vì chia sẻ

dungcarnival

Xe tăng
Thấy có ông bạn giảm béo theo phương pháp nào thì em kg biết, chỉ thấy ăn thịt ít mỡ giò cá rau hoa quả tối ăn ít,(ăn làm nhiều bữa trong ngày mỗi lúc ăn 1 ít) đặc biệt kg thấy ăn cơm bún phở xôi bao giờ, 1 năm nay giảm 9 kg.
Cái bôi xanh thì quá đúng

Cái bôi đỏ thì chỉ áp dụng được cho người nào rảnh việc, không có việc gì làm ngoài việc canh giờ để ăn

Cái bôi tím thì đúng, nhưng không chuẩn lắm, nhu cầu con người vẫn phải có chút tinh bột hay glucose

dungcarnival

Xe tăng

wall

Xe tăng
Em ăn ít mỡ, chịu khó ăn cá, vẫn bị gan nhiễm mỡ, nhưng có vẻ ko tăng cân

Giờ chịu khó không bỏ bữa sáng, ăn trưa nhiều hơn ăn tối.... Nhưng nhà em ăn ở nhà mỗi bữa tối, mà ở nhà toàn món ngon mới chết :D
Thèm lắmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmm

TheQueen

Xe điện
người chuẩn thía mà giờ lại lên cân hả anh
nếu a muốn nhịn ăn thì đừng có mà nhị ngay
cơ thể chưa quen tụt đường huyết,tụt huyết áp là tèo đới
ăn uống điều độ và tập thể dục là tốt nhất
kế hoạch gì mà đến tận năm 2013 mới thực hiện thía
năm nay thả để ăn ko phanh à

MrKien_Trung

Xe điện
1 tháng nhịn ăn 2 ngày ko hiệu quả đâu cụ ạ. 1 tuần nhịn 2 ngày mới hiệu quả

dungcarnival

Xe tăng
người chuẩn thía mà giờ lại lên cân hả anh
nếu a muốn nhịn ăn thì đừng có mà nhị ngay
cơ thể chưa quen tụt đường huyết,tụt huyết áp là tèo đới
ăn uống điều độ và tập thể dục là tốt nhất
kế hoạch gì mà đến tận năm 2013 mới thực hiện thía
năm nay thả để ăn ko phanh à
À ừ, trước đây vài năm thì ngừoi chuẩn như Tiến Đoàn nhể ( nhìn thấy anh nude lúc nào mà biết ngừoi chuẩn thế):>

Ăn uống điều độ khó quá, tính anh thì hay cả nể, ai mời gì cũ chén nên ko giữ mồm được, tập thể dục thì hôm được hôm ko.

Kế hoạch năm 2013 thực hiện là để chuẩn bị tinh thần trước:P, năm nay oách chén thoải mái:21:

Còn tụt huyết áp với đường huyết thì anh ko sợ, vì nhịn ăn ít mà.

Tại sao lại dùng pp nhịn ăn này vì quả thật anh thấy nó khoa học và phù hợp với mình. Nếu nhịn ăn 1 ngày thôi, chỉ uống nước lọc thì cơ thể sẽ được tinh lọc, vào ngày nhịn ăn, khi ko được cung cấp food thì cơ thể nó phải dùng những cái có trong cơ thể để xử dụng và sẽ tiêu dần những cái bị thừa ( chả bao giờ nó lại lấy tiêu cái bị thiếu cả nhỉ), và dần dần sẽ giảm được béo. Còn nếu nhịn ăn vài ngày liên tục như trên các diễn đàn sức khỏe khác thì chắc chắn phải rất cẩn thận.

À này, dạo này còn yoga ko đấy hay bỏ rồi

TheQueen

Xe điện
cái vụ nhịn ăn này bên YOGA cũng có áp dụng.Tháng 2 lần để thanh lọc cơ thể,chứ ko để giảm cân nhá
E vừa đi tập lại sau 1 thời gian nghỉ

dungcarnival

Xe tăng
cái vụ nhịn ăn này bên YOGA cũng có áp dụng.Tháng 2 lần để thanh lọc cơ thể,chứ ko để giảm cân nhá
E vừa đi tập lại sau 1 thời gian nghỉ
uh, mục đích chính là để thanh lọc cơ thể và chắc giảm béo được một ít

FE2011

Xe tải
giảm cân dễ ợt cụ ạ. Hút thuốc nhiều vào là giảm ngay mà. em fun tí

Matocdo2426

Xe hơi
e cũng đang muốn giảm béo,cũng áp dụng phương pháp nhịn ăn,nhưng có vẻ không hiệu quả lắm, :(

dungcarnival

Xe tăng
chuẩn đới ạ
cơ mà đang quen vận động.tự dưng nghỉ thế nào nó cũng xệ
Cái gì nó xệ hả mợ?

Để e thực hiện kế hoạch ngay từ tuần này xem thế nào. Có gì e rì pọt nhé

Chỉnh sửa cuối: