Thảo luận Nhiều người nhầm lẫn tưởng động cơ trang bị trên chiếc V7 do BMW sản xuất trong đó có em

duongtu81

Xe tải
Có vấn đề đọc hiểu à cụ? Đang nói xe máy tàu chất lượng thấp thì quàng sang oto.
Mà ô tô tàu tốt thế sao mấy ông mua về cứ thích thay logo làm gì thế nhỉ?
Theo e nghĩ vì logo mấy ông tàu này xấu nên a thay vào nó đẹp hơn chứ ko phải kỳ thị hay giả mạo hãng họ hãng kia vì ai chỉ cần lên mạng phát là biết nay ko phải xe hãng đó rồi. Thế cụ cũng đang trong thớt bàn về ô tô hót nhất hiện nay là con V7 cụ lấy ví dụ còn xe tàu của cụ là gì :)

Minamino

Xe đạp
Có vấn đề đọc hiểu à cụ? Đang nói xe máy tàu chất lượng thấp thì quàng sang oto.
Mà ô tô tàu tốt thế sao mấy ông mua về cứ thích thay logo làm gì thế nhỉ?
Vì ô tô tàu logo chẳng có giá trị gì, nên thích thay thì thay không thương tiếc. Một số xe khác quý nhất là cái logo, tiền logo còn nhiều hơn tiền bản thân cái xe thì có điên mà đi thay.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Theo e nghĩ vì logo mấy ông tàu này xấu nên a thay vào nó đẹp hơn chứ ko phải kỳ thị hay giả mạo hãng họ hãng kia vì ai chỉ cần lên mạng phát là biết nay ko phải xe hãng đó rồi. Thế cụ cũng đang trong thớt bàn về ô tô hót nhất hiện nay là con V7 cụ lấy ví dụ còn xe tàu của cụ là gì :)
Chứ không phải vì sĩ diện à cụ
Tưởng nó tốt thế thì phải hãnh diện chứ nhỉ!

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Vì ô tô tàu logo chẳng có giá trị gì, nên thích thay thì thay không thương tiếc. Một số xe khác quý nhất là cái logo, tiền logo còn nhiều hơn tiền bản thân cái xe thì có điên mà đi thay.
Ơ, thế em tưởng các khách hàng rồ xe tàu phải tự hào vì logo tàu chứ nhỉ? Khen nó bền, đẹp cơ mà. Khen thế mà sao lại đi rũ bỏ hình ảnh của nó đi vại? :-? :-? :-?

thanhtt6

Xe máy
Ơ, thế em tưởng các khách hàng rồ xe tàu phải tự hào vì logo tàu chứ nhỉ? Khen nó bền, đẹp cơ mà. Khen thế mà sao lại đi rũ bỏ hình ảnh của nó đi vại? :-? :-? :-?
em xin ý kiến cụ những người thay logo là những người không chịu nổi ánh mắt phán xét bởi những định kiến và tư duy không chịu thay đổi của đa số người việt mình đấy

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
em xin ý kiến cụ những người thay logo là những người không chịu nổi ánh mắt phán xét bởi những định kiến và tư duy không chịu thay đổi của đa số người việt mình đấy
Chán nhể, mình mua mình dùng, mình tự hào. Sao lại phải để ý ánh mắt và định kiến của người khác???

Minamino

Xe đạp
Người mà đã phát rồ vì xe và logo thì chẳng ai đi mua xe tàu, nói thế cho vuông. Ai mua xe tàu cũng cân nhắc là với tầm tiền đó, chọn xe kém hơn nhưng "an toàn" hơn không. Nó gần giống với cụ mua xe cũ với xe mới vậy.

thanhtt6

Xe máy
Chán nhể, mình mua mình dùng, mình tự hào. Sao lại phải để ý ánh mắt và định kiến của người khác???
Tôi nghĩ ban đầu họ còn chưa quen thôi chứ đà này vài năm nữa khéo xe tàu lại đầy đường thì lúc đó chả ai thay đâu. Nhiều cụ xe vios mà độ thành siêu xe vì ước mơ nhưng mà cò không tiến nên đành làm thế đó cụ

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Tôi nghĩ ban đầu họ còn chưa quen thôi chứ đà này vài năm nữa khéo xe tàu lại đầy đường thì lúc đó chả ai thay đâu. Nhiều cụ xe vios mà độ thành siêu xe vì ước mơ nhưng mà cò không tiến nên đành làm thế đó cụ
Em chả biết vài năm nữa sao, nhưng đận này ra đường không biết đám Zoyte đợt trước đi đâu hết rồi. Chắc đi tránh dịch ;))
Hay thay logo độ đẽo khác mà em không nhận ra :D

duongtu81

Xe tải
Em chả biết vài năm nữa sao, nhưng đận này ra đường không biết đám Zoyte đợt trước đi đâu hết rồi. Chắc đi tránh dịch ;))
Hay thay logo độ đẽo khác mà em không nhận ra :D
Cụ máu thế thời gian đang cách ly cả xã hội đg vắng tang mà cụ vẫn lượn lờ ngoài đường à. Cty e có thanh niên mua Z8 ngày nào e thấy đi đi về chả vắng ngày nào. Trước E mua con SH việt cũng độ điếc các điểu bỏ mác dán thể thao, có phải là cuồng không cụ nhỉ. Với lại e thấy đầy xe zotye Z8 các cụ để nguyên bản chạy đấy thôi. Người ta mua về thấy cái gì đẹp và giá thay hợp lý thì thay thôi e thấy đấy là chuyện bình thường, đầy ông Vios cũng độ Mẹc đấy thôi...

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Cụ máu thế thời gian đang cách ly cả xã hội đg vắng tang mà cụ vẫn lượn lờ ngoài đường à. Cty e có thanh niên mua Z8 ngày nào e thấy đi đi về chả vắng ngày nào. Trước E mua con SH việt cũng độ điếc các điểu bỏ mác dán thể thao, có phải là cuồng không cụ nhỉ. Với lại e thấy đầy xe zotye Z8 các cụ để nguyên bản chạy đấy thôi. Người ta mua về thấy cái gì đẹp và giá thay hợp lý thì thay thôi e thấy đấy là chuyện bình thường, đầy ông Vios cũng độ Mẹc đấy thôi...
Vâng, thế chúc cụ cứ vui vẻ với xe tàu.
Em không ham. Thế nhé! ;))

dngduc

Xe điện
Tuy nhiên, những công nghệ mà hãng xe Trung Quốc thừa hưởng thường đã bị các "ông lớn" khai tử. Ví dụ như BMW đã ngừng áp dụng động cơ Prince Series cho những dòng xe mới, hay động cơ Mitsubishi trên Zotye Z8 từng được sử dụng cho những chiếc Lancer đời cũ.
Em nghĩ là rất khó có thể để các hãng lớn chịu chuyển giao thiết kế của các mẫu động cơ họ đang còn sản xuất, như cái N20 chuyển giao bản quyền tk cho Vinfast thì BMW cũng đã dừng sản xuất từ 2017 rồi thì phải !

thankimquy

Đi bộ
E chả biết xe cụ như nào, hồi sinh viên nhà e quất con xe Lifan Hongda hơn 10tr giống tên Honda e chạy từ 2004 kỳ 2 năm cuối đại học - 2006 chả bao giờ e phái dắt bộ nó 1 lần nào nhà e sơn tây tuần nào cũng về, bao lần bão đêm với đội VN. Xe e có 1 lần cho bạn mượn bị Công an nghĩa tân bắt tội đi ngc đường nó vứt ở phường 1 tháng khi nhận bụi mù, lốp xẹt e mang ra rửa xe thay acqui + đổ xăng đề phát nổ luôn. Sau ở cty e có nhà thằng e giàu lên nhờ buôn xe máy TQ thời kỳ đó nó nói là do dân mình hám rẻ nên các đợt sau dân buôn đặt 1 con xe máy có 3-4tr thì lấy đâu ra bền hả các cụ.
Oh, em không hay lên đây nhưng thấy bác mua giống cái xe của em y chang tên rất là ấn tượng HongDa cũng đâu đó 10 củ . Nhưng em lại không được may mắn như bác năm 2003 mới chạy ra khỏi cổng Đại học Nông Lâm TPHCM một xíu thì xe tắt máy đường thì vắng nhà cửa thưa thớt lúc đó em phải dắt bộ giữa trưa mà khóc hận. Sau lần đó thì em cũng cố được 2 năm máy lúc này như máy cày vậy bác ah, em tiễn nó vào tiệm cầm đồ giá 2tr5 mà mừng gì đâu không bao giờ dám quay lại tiệm cầm đồ đó lần nữa.
Là người từng sở hữu nó, lục lọi về trí nhớ thì em nghĩ nó chạy chữa cháy cũng tạm được, mua rẻ nhưng tiền cúng cho mấy đứa sửa xe hay vẽ thì cũng khá nhiều và nhất là chạy xe này khó kua gái( chắc là nó cũng là thương hiệu của chàng sinh viên nghèo).