[Funland] Nhiều ngư dân Quảng Ngãi bị tàu "nước ngoài" tấn công!

haTranauto

Xe tăng
Nhiều ông hóng vớ vẩn nói linh tinh.
Cụ dưới nói chuẩn này.
Các vùng biển của Việt Nam chồng lấn với các nước khác nên khi có va chạm đâu có xác định được ngư dân nước nào chơi anh em mình nên nói tàu tạ, nước lạ không sai đâu cụ ơi. Em dân Quảng ngãi đây, bà con nhà em là dân biển, nghe mấy ông anh về kể là ra ngoài biển mình cũng oai hùng lắm đấy, chủ động chơi ra ngô ra khoai luôn chứ không phải đùa đâu. Còn chuyện báo chí đưa tin ngư dân bị đánh ngoài đó thì cũng nhiều cái tế nhị lắm...

ung_sung_tu_tai

Xe container
Vâng

Khách quan mà nói, chả phải tự nhiên mà "thẻ vàng" đúng không ạ

HS oánh nhau và PH nào cháu nó ngoan hiền lắm
Các vùng biển của Việt Nam chồng lấn với các nước khác nên khi có va chạm đâu có xác định được ngư dân nước nào chơi anh em mình nên nói tàu tạ, nước lạ không sai đâu cụ ơi. Em dân Quảng ngãi đây, bà con nhà em là dân biển, nghe mấy ông anh về kể là ra ngoài biển mình cũng oai hùng lắm đấy, chủ động chơi ra ngô ra khoai luôn chứ không phải đùa đâu. Còn chuyện báo chí đưa tin ngư dân bị đánh ngoài đó thì cũng nhiều cái tế nhị lắm...

Sang cả Malay, Indo cụ ạ, thỉnh thoảng kiểm ngư lại phải sang bàn giao người :D
Độ gấu thì em nghe phong phanh là ngư dân đất Việt cũng không phải đậu vừa rang, chẳng qua xòm háng béo lắm tiền nhiều của, đông người tàu to nên bắt nạt chứ ngang phèo thì chưa biết mèo nào cắn mỉu nào.
Nhiều ông hóng vớ vẩn nói linh tinh.
Cụ dưới nói chuẩn này.

The Silent

Xì hơi lốp
- Lái chủ đề sang hướng khác
- Khiêu khích những người không cùng quan điểm gây mất đoàn kết

Ban nck 07 ngày; dừng đăng bài trong thớt

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Mandalord

Xe điện
Đã 10 năm kể từ nghị định 67 năm 2014 về đóng tàu vỏ thép. Bây giờ cần phải có tổng kết cái nghị định này. Em thấy NĐ này tai tiếng không nhỏ đâu.

Cucumin

Xe điện
Đã 10 năm kể từ nghị định 67 năm 2014 về đóng tàu vỏ thép. Bây giờ cần phải có tổng kết cái nghị định này. Em thấy NĐ này tai tiếng không nhỏ đâu.
Chính sách thì tốt, nhưng mà mấy cái viện thiết kế tàu thủy nó thiết kế cái tàu không phù hợp với cách đánh bắt của ngư dân.Mấy ông kỹ sư khéo cả đời chưa bao giờ tham gia chuyến đi biển nào mà thiết kế thì chỉ có đánh cá trên máy tính.
thứ 2 là sản lượng cá trên biển Đông không còn nhiều, tàu to đi đánh toàn lỗ.
Thứ 3 chắc cũng có loàng ngoằng trong vấn đề mua sắm ......
Giờ chắc thành nợ xấu rồi =)) =))

Chỉnh sửa cuối:

poiuy

Xe ba gác
Đi tranh đấu thì thỉnh thoảng sứt đầu mẻ trán tí. Cũng nhiều vụ rồi chứ có phải ít đâu. Chứng tỏ với ngư dân ta đó không phải là điều đáng sợ. Sợ đã chẳng đi.

vitaminthuyvan

Xe đạp
Thế có tính đầu tư dự án đóng tàu thép cực lớn cho ngư dân dễ đánh bắt hải sản hơn.. để mang về cho các cụ mợ ăn không ạ ?