[Thảo luận] Nhiều Khả Năng đây là Chim Mồi

thanhchem

Xe tải
Cụ vượt làn bên phải đâu có vi phạm gì mà cụ phải lo chim mồi?

ThanhTungTB

Xe điện
E thấy trong trường hợp này ,kể cả nó là chim mồi thật đi nữa bác vẫn có quyền vượt phải mà .Vì xe nó có tín hiệu xi nhan trái ,và đoạn này E thấy toàn vạch đứt mà .bác có cam ,với điều kiện như thế bác vượt phải vô tư .

BreakingNews

Xe đạp
Trường hợp này khi vượt phải cần lưu ý:

• Khi vượt không được để bánh bên trái đè vạch. Chuyển hẳn sang làn bên phải rồi hãy vượt, như vậy coi như là đi làn bên phải, làn ai người đấy đi, không có quy định nào yêu cầu làn bên phải bắt buộc phải đi chậm hơn làn bên trái. Nhiều khi xxx bắt láo nên phải biết là mình đúng mà cãi lại. Nhưng cũng đừng cậy mình đúng mà giơ tay, giờ chân, to tiếng chửi bới không lại bị liệt vào tội chống người thi hành công vụ

• Kiểm tra và xác định đoạn đường đó không phân làn xe tải, xe con. Cái này thì khỏi phải bàn rồi.

mrkoi

Xe tăng
e dự chắc k phải vì đoạn dài như thế nếu mà chim mồi thì cũng mất time lắm cụ ơi, nữa là chắc ông này bị tóm nhiều nên gặp xxx quên mất là mình đang được phép đi 80.

mrkoi

Xe tăng
E thấy trong trường hợp này ,kể cả nó là chim mồi thật đi nữa bác vẫn có quyền vượt phải mà .Vì xe nó có tín hiệu xi nhan trái ,và đoạn này E thấy toàn vạch đứt mà .bác có cam ,với điều kiện như thế bác vượt phải vô tư .
đi làn bên phải hoặc làn giữa cụ nhoé, đừng nói vượt phải xxx nó bật lại đới.

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Cái vụ này nói nhiều rồi, có gì đâu, làn trong thoáng thế kia thì cụ cứ xi nhan phải vào làn trong rồi đi qua cái xe đi chậm ở phía trước chứ có sao đâu. Bao giờ làn trong nó cấm xe mình chạy thì mới không vào thôi, em đi đường 5, hay đường trên cao thấy nhiều cụ cứ cố sống cố chết xin vượt trái làm gì cho mệt.
Thực ra đi đường 5 thì Em cũng đi quá nhiều rồi, chuyển làn vào trong để đi thì cũng được ko sao cả nhưng các Cụ biết đấy hôm qua mà chuyển làn vào chắc chắn 1 điều sẽ bị vợt vào và sẽ mất thời gian để chiến đấu với xxx, mà hôm qua thực sự là Em ko muốn gây sự vì đang có việc cần giải quyết lên phải về. Trước đấy bọn Em đã xin vượt 1 đoàn dài chạy sau Ông này thì các xe đều cho vượt hết đến ông này thì ko Cụ nào dám lên cả ( đằng sau xe Em phải đến 15 đến 20 xe cứ nối đuôi nhau đi)

AcidS

Xe điện
Em nghĩ là chim mồi. Ông kia đường thoáng rộng, xe không hỏng hóc gì lý do gì mà bò ra đường thế? Phía trước lại có trạm nữa....

ThanhTungTB

Xe điện
Rẽ vào dải phân cách cứng hả Cụ? Có tín hiệu nhưng bên trái phải có đường để rẽ được mới gọi là rẽ chứ!
Còn xe này chym cò gì thì cũng chưa biết, cũng có khả năng nó quan sát thấy xxx phía trước nên không nhường ngại xxx vợt bừa, nhưng có tín hiệu báo rồi. Còn Cụ chủ lên rồi đè nó thế nó cũng ngán lắm rồi.
Ko cần biết nó rẽ vào đâu ,kệ nó ,chỉ cần nó có tín hiệu rẽ trái ,thì ta vượt phải (chú ý quan sát ).bác xem lại điều kiện cần jhi vượt phải đi nha ....chẳng nhẽ bác phải chờ nó rẽ vào đâu đã ...rồi bác mới đi tiếp ah ???

ThanhTungTB

Xe điện
Em nghĩ là chim mồi. Ông kia đường thoáng rộng, xe không hỏng hóc gì lý do gì mà bò ra đường thế? Phía trước lại có trạm nữa....
Chim mồi thì nó đã ko xi nhan trái cho bác vượt phải đâu .

ThanhTungTB

Xe điện
đi làn bên phải hoặc làn giữa cụ nhoé, đừng nói vượt phải xxx nó bật lại đới.
Vâng .lý do chuyển làn phải ko ah .nhưng E nghĩ trong trường hợp này mình vượt phải ok chứ ah .xe trước xi nhan trái mà .có cam sợ gì bác .

hamcuare!

Xe container
đi đường 5, e vẫn vượt phải bình thường mà :)
cứ xi-nhan và chuyển làn vượt bình thường thôi ạ,

ThanhTungTB

Xe điện
Trường hợp này khi vượt phải cần lưu ý:

• Khi vượt không được để bánh bên trái đè vạch. Chuyển hẳn sang làn bên phải rồi hãy vượt, như vậy coi như là đi làn bên phải, làn ai người đấy đi, không có quy định nào yêu cầu làn bên phải bắt buộc phải đi chậm hơn làn bên trái. Nhiều khi xxx bắt láo nên phải biết là mình đúng mà cãi lại. Nhưng cũng đừng cậy mình đúng mà giơ tay, giờ chân, to tiếng chửi bới không lại bị liệt vào tội chống người thi hành công vụ

• Kiểm tra và xác định đoạn đường đó không phân làn xe tải, xe con. Cái này thì khỏi phải bàn rồi.
Đoạn này vạch đứt mà ,đè vô tư ,vừa chuyển làn vừa vượt lên ,sao phải chuyển hẳn sang mới vượt ....?
Đường này ko phân làn xe ,nếu phân làn thì đi như bác còn chết nữa .

tuananh2910

Xe đạp
Đoạn này vạch đứt mà bác, vượt phải vô tư

gadi2banh

Xe điện
Con xe màu bạc biển xanh cụ ạ. E nghi là chim mồi thật.

Ndchung

Xe buýt
Mao điền thì bắn cả ngày . Lần nào đi qua E cũng thấy 1 Chú ngồi trên cầu vượt, Khả năng Chim mồi rất cao. Còn việc xe trước đã Xinhan trái, theo luật được vượt. Nhưng khi cãi nhau với XXX trừ phi có Cam . E cũng Akay ở Mao Điền 1 lần.

vanhung8668

Xe tải
Có khi cụ ấy ngủ quên

giangcoi79

Xe điện
Sao cụ không cho nó chai nước. Bọn vô học. Em đi đoạn này cũng bị nhiều lần thế này rôi nhưng không phải xe này

BreakingNews

Xe đạp
Đoạn này vạch đứt mà ,đè vô tư ,vừa chuyển làn vừa vượt lên ,sao phải chuyển hẳn sang mới vượt ....?
Đường này ko phân làn xe ,nếu phân làn thì đi như bác còn chết nữa .
Đang vượt mà đè vạch là bị lỗi vượt phải ngay. Các bak phải phân biệt vượt phải và đi làn bên phải.

Mazda CX9

Xe điện
Bạn cụ không thuộc Luật GT, nếu xe trước đi dưới tốc độ cho phép không chịu nhường đường thì đến đoạn đường đủ đk vượt phải là cụ cứ xi nhan phải mà vọt thôi, nhất là xe lại có Cam, có đầy đủ chứng cứ mà chơi xxx. Đã đc trang bị đầy đủ mà cụ sợ, vậy cụ sợ bóng sợ gió xxxHD rồi.