[Funland] Nhiều cụ hay ác cảm nhưng thực tế là các em nó đang cháy hàng

quan18f39889

Xe máy
Em nghĩ mua cũng có nhưng diễn cũng nhiều

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Ngày xưa em đi xếp hàng khi Media nó mở cái siêu thị điện máy ở Phạm Văn Đồng đến chết nhục. Tởn 1 lần đến già với trò xếp hàng.
Em thì xem trên quảng cáo có điều hòa Panasonic bán có 5 củ. Còn mấy em sv thì bị ma lực cái máy tính bảng có 2 củ. Chia nhau xếp hàng ai vào trước mua được thì lấy tiền thanh toán.
Mịa. Sáng ra 7h đến nơi đã thấy hàng dài miên man, xếp dích dắc. Đại biểu 9h khai trương rồi diễn văn, tặng hoa chúc mừng, trao quà nhân đạo, xem múa lân trong khi em vẫn phải chen trong hàng.
Kết quả:
11h em cũng đến lượt vào siêu thị. Hỏi ngay điều hòa 5 củ thì được giới thiệu điều hòa hãng gì của tàu em không nhớ nổi tên. Em chất vấn nhân viên: Trên hình quảng cáo là Pana cơ mà. Em nv nhẹ nhàng: Anh thông cảm em chỉ là nhân viên. Đi qua mấy sv mộng tưởng mua máy.tính bảng thấy nv đang giải thích là 1 buổi chỉ bán 1 cái giá ưu đãi thôi. Phiền mọi người nếu máu thì chiều đến xếp hàng lại từ đầu.
Đếu mịa. Mất toi 1 buổi với mộng tưởng mua điều hòa Pana với giá tàu và Media cũng mất 1 khách hàng tiềm năng như em nào điều hòa, tv, tủ lạnh, máy giặt em đều chừa Media ra.
Nên bây giờ cứ ở đâu khai trương có người xếp hàng để mua giá ưu đãi là em lại cười. Nghĩ đến mộng tưởng cao sang của mình một thời.

datto70

Xe container
Thứ nhất phải nói rõ hơn là người ta MUA XE MÁY ĐIỆN; không phải mua oto
(em thấy có người thật việc thất)

Xe điện dễ lăn bánh, nên cũng không cần chờ lâu; sang tháng là thấy người dân chạy trên đường rồi.
Có thể không/chưa áp đảo như xe máy honda, xe điện tàu nhưng sẽ có không phải là ít.

Thực tế người mua cũng đánh giá cái con xe điện tàu, nguồn gốc không chắc chắn do ai làm cũng mười mấy triệu rồi; làm con xe điện Vin 21 tr cũng tốt hơn.
Nhiều người đặt mua xe máy điện mà chứ có phải đặt mua chỉ ô tô đâu. Hôm qua em có được sờ tận tay xe máy điện, thấy ok mà.
Xe máy điện với giá >21 tr, tôi nghĩ xẽ rất nhiều người trong nội thành HN VÀ HCM đặt mua, với số tiền >21 tr/xe không phải là cao so với thu nhập của đối tượng này, mua xe này để trong nhà nó sạch.

f320

[Tịch thu bằng lái]
Em đang cười phọt cả cứt ra quần các cụ ạ

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Con Sedan 800 ngon bủ mợ...chê là việc của mấy ông xe nào cũng ko mua nổi.
Mịa. 800 xe Nhật, Mẽo là cả thuế nhập. Đằng này bán tại nơi với bao nhiêu ưu đãi vốn, đất, thuế mà 800 thì phải ngang xe 2 tỏi của Nhật mới đáng. Còn vô lý hơn Bom phôn.

moongket

Xe điện
Hôm qua em phải xếp hàng giữ chỗ từ tối hôm trước đấy, còn mệt hơn đi mua vé bóng đá AFF cup 2018 ở Mỹ Đình. Đến lúc chen được tới bàn đăng ký mua xe VF thì cảnh tượng tranh giành mới kinh hoàng làm sao.
Một Bác trung tuổi chìa sổ hộ khẩu, chứng minh thư,bằng khen lao động hạng nhất, xác nhận số dư tiền gửi tiết kiệm có xác nhận của ngân hàng, đơn đề nghị xin mua xe VF có xác nhận gia đình văn hóa của UB phường rồi trình bày sùi bọt mép mà cuối cùng vẫn phải kẹp cái phong bì dưới đơn mới được nhận phiếu đặt mua. Lại có Cụ già được con đưa đến, ngực đeo đỏ huân chương miệng thều thào " Tôi cũng gần đất xa trời rồi, cả đời cống hiến chưa xin NN cái gì giờ nhờ Quý Cty VF ưu tiên cho gia đình tôi được mua cái xe, tôi được ngồi trên xe VF 1 lần rồi đi gặp cụ Mác cụ Lê cũng cam lòng". Cụ cũng được ưu tiên giải quyết nhưng phải cam kết sẽ bổ xung giấy giới thiệu của Hội CBB mà cụ đang sinh hoạt.
Riêng việc mà nếu ai ở đó hôm qua mà thấy công an phải xuất hiện thì là thế này. 2 thanh niên vào xin mua xe xếp hàng thứ tự chỉ cách nhau 2 số, ông xếp sau mới đầu thỏa thuận với ông xếp trước nếu ưu tiên cho mình thế chỗ vào đăng ký mua trước thì sẽ biếu 10 triệu uống nước. Ban đầu thì đồng ý nhưng lúc sau ông xếp trước thấy xe VF "hót quá" mới bảo ông kia "đông thế này thì nếu đến lúc vào được bàn đăng ký thì cũng chả còn xe mà mua nữa, thôi tôi không nhường nữa đâu". Thế là 2 ông cãi nhau rồi lao vào đánh nhau làm công an phải xuất hiện can thiệp. Cũng vì vụ đánh nhau này mà em bị đẩy bật ra khỏi hàng, nên toi công một buổi đăng ký mua xe, hy vọng lần sau sẽ may mắn hơn.

Hàng xóm nhà em chủ quan đi ăn sáng lúc 6h xong mới ra xếp hàng đăng ký cuối cùng không lấy phiếu được, ôm nay phải đặt vé máy bay để bay vào SG nhờ các mối quan hệ hy vọng đăng ký được 1 nốt mua xe VF. Ông ấy bảo ngày 25-26/11 xe VF sẽ ra mắt tại khu đô thị Vinhomes Central Park thì phải vào đặt KS ở cạnh đó từ ngày 23 chứ không được chủ quan.

Bác nào còn biết chuyện gì nữa thì kể anh em nghe nhé.
Em nể thật :))

trungnvmt

Xe tải
Hôm qua em phải xếp hàng giữ chỗ từ tối hôm trước đấy, còn mệt hơn đi mua vé bóng đá AFF cup 2018 ở Mỹ Đình. Đến lúc chen được tới bàn đăng ký mua xe VF thì cảnh tượng tranh giành mới kinh hoàng làm sao.
Một Bác trung tuổi chìa sổ hộ khẩu, chứng minh thư,bằng khen lao động hạng nhất, xác nhận số dư tiền gửi tiết kiệm có xác nhận của ngân hàng, đơn đề nghị xin mua xe VF có xác nhận gia đình văn hóa của UB phường rồi trình bày sùi bọt mép mà cuối cùng vẫn phải kẹp cái phong bì dưới đơn mới được nhận phiếu đặt mua. Lại có Cụ già được con đưa đến, ngực đeo đỏ huân chương miệng thều thào " Tôi cũng gần đất xa trời rồi, cả đời cống hiến chưa xin NN cái gì giờ nhờ Quý Cty VF ưu tiên cho gia đình tôi được mua cái xe, tôi được ngồi trên xe VF 1 lần rồi đi gặp cụ Mác cụ Lê cũng cam lòng". Cụ cũng được ưu tiên giải quyết nhưng phải cam kết sẽ bổ xung giấy giới thiệu của Hội CBB mà cụ đang sinh hoạt.
Riêng việc mà nếu ai ở đó hôm qua mà thấy công an phải xuất hiện thì là thế này. 2 thanh niên vào xin mua xe xếp hàng thứ tự chỉ cách nhau 2 số, ông xếp sau mới đầu thỏa thuận với ông xếp trước nếu ưu tiên cho mình thế chỗ vào đăng ký mua trước thì sẽ biếu 10 triệu uống nước. Ban đầu thì đồng ý nhưng lúc sau ông xếp trước thấy xe VF "hót quá" mới bảo ông kia "đông thế này thì nếu đến lúc vào được bàn đăng ký thì cũng chả còn xe mà mua nữa, thôi tôi không nhường nữa đâu". Thế là 2 ông cãi nhau rồi lao vào đánh nhau làm công an phải xuất hiện can thiệp. Cũng vì vụ đánh nhau này mà em bị đẩy bật ra khỏi hàng, nên toi công một buổi đăng ký mua xe, hy vọng lần sau sẽ may mắn hơn.

Hàng xóm nhà em chủ quan đi ăn sáng lúc 6h xong mới ra xếp hàng đăng ký cuối cùng không lấy phiếu được, ôm nay phải đặt vé máy bay để bay vào SG nhờ các mối quan hệ hy vọng đăng ký được 1 nốt mua xe VF. Ông ấy bảo ngày 25-26/11 xe VF sẽ ra mắt tại khu đô thị Vinhomes Central Park thì phải vào đặt KS ở cạnh đó từ ngày 23 chứ không được chủ quan.

Bác nào còn biết chuyện gì nữa thì kể anh em nghe nhé.
Cuối giờ đang buồn ngủ mà đọc đến đoạn này của cụ làm em tỉnh hẳn :-bd:-bd:-bd

AnhViVu

Xe điện
Chắc chắn không thể có nhiều người xuống tiền mua xe thực sự kiểu mua rau như thế, trong khi bình thường các cụ mua cái ô tô bét nhất cũng lượn quanh vài cái garage, ngồi thử dăm con xe, đọc rì viu chục cái topic, nếu không cũng phải hỏi ý kiến ba bốn thằng bạn trước khi xuống tiền.

Vì thế em cứ mạnh dạn dự là các cụ nhà gần công viên tranh thủ chạy bộ ra làm cò phe vé :))
Kiểu xem 1 buổi ra mắt sản phẩm rồi xếp hàng tranh nhau xuống tiền như này, em mới thấy duy nhất ở Thiên Ngọc Minh Uy thôi cụ ạ :)))

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
Về kiểu dáng em thấy thiết kế của Klara là ok nhất cùng với các phân khúc
Còn về oto em nhìn không đặc sắc, em không hứng thú.

Xe thả hình

Xe tăng
Bom phone cũng có đông đảo người xếp hàng mua như vậy nhá.

taductoan

Xe điện
Tự hào Việt Nam. Mà không biết em đang mơ hay tỉnh nữa.

ubisapro

Xe trâu
Xếp hàng mua ô tô thì VN thành No.1 thế giới rùi :))

joyride

Xe điện
Sợ nhỉ! Cháy hàng rồi cơ à?

Khác gì Apple ra IPhone đâu. Tự hào quá đi cơ!

Nhưng đánh giá an toàn của xe Vin mức nào nhỉ? Thử nghiệm ở đâu chưa? ... Chưa cụ nào lái thử mà đã đặt hàng nhiều thế này là em nể lắm.

cadan

Xe container
Chỉnh sửa cuối:

CIVIC ALL NEW

[Tịch thu bằng lái]
Kiểu xem 1 buổi ra mắt sản phẩm rồi xếp hàng tranh nhau xuống tiền như này, em mới thấy duy nhất ở Thiên Ngọc Minh Uy thôi cụ ạ :)))
Cụ này nhầm, đám đấy là đám nick tàu ngầm và xuống tiền với phương châm 'nghe bọn offer chém gió rồi làm ngược lại là chắc thắng' đấy =)) =)) =))

trungbusiness

Xe tải
Xôn xao bảng giá option hơn 300 triệu đồng bị đồn thổi là của sedan và SUV VinFast

Tờ báo giá xuất hiện trên mạng xã hội bao gồm đầy đủ trang bị trên bản cao cấp của xe VinFast Lux A2.0 và Lux SA2.0 mà bản tiêu chuẩn không có.

Tờ báo giá xuất hiện trên mạng xã hội bao gồm đầy đủ trang bị trên bản cao cấp của xe VinFastLux A2.0 và Lux SA2.0 mà bản tiêu chuẩn không có.

Trong một nhóm người sử dụng ô tô trên mạng xã hội Facebook có xuất hiện hình ảnh chụp lại bảng báo giá trang bị tùy chọn nâng cao được cho là áp dụng với 2 mẫu xe VinFast Lux A2.0 và Lux SA2.0. Bảng báo giá tiền trăm triệu cho option xe VinFast khiến dư luận xôn xao, bàn tán.

Theo bảng báo giá, khoản tiền chi thêm cho phần tùy chọn (option) này là 256 triệu đồng, cộng thêm VAT là 281,6 triệu đồng đối với xe sedan. Trong khi đó, giá option cho SUV là 285 triệu đồng, thêm VAT thành 313,5 triệu đồng.

Hai bản báo giá cho 2 mẫu sedan và SUV VinFast được chia sẻ trên mạng xã hội.

Danh sách trang bị chính là sự khác biệt giữa bản cao cấp và bản tiêu chuẩn theo thông số kỹ thuật trong catalog của xe. Các món đồ được chia ra thành các nhóm khác nhau như gói ngoại thất, nội thất, gói giải trí, tiện lợi, tiện nghi và gói hỗ trợ lái nâng cao.

Bảng báo giá liệt kê khá chi tiết từng món đồ và mức giá cụ thể. Ví dụ, riêng hàng ghế trước xe có tới 3 lựa chọn khác nhau, giá tiền từ 27 triệu đến 37 triệu đồng. Mẫu SUV còn có tùy chọn dẫn động 2 cầu với mức phí 45 triệu đồng. Trang bị tiêu chuẩn là hệ dẫn động cầu sau. Giá trên chưa gồm VAT.

Những nâng cấp được liệt kê trong bảng báo giá trên mạng chính là sự khác biệt giữa bản cao cấp và bản tiêu chuẩn theo catalog của VinFast.

Nếu theo bảng báo giá này, giá xe VinFast Lux A2.0 bản cao cấp lên tới hơn 1,16 tỷ đồng, còn giá SUV Lux SA2.0 có giá cao nhất tới khoảng 1,56 tỷ đồng. Bản tiêu chuẩn đang có giá ưu đãi từ 880 triệu đến 1,25 tỷ đồng (đã có VAT). Giá niêm yết được công bố ban đầu là hơn 1,5 tỷ và gần 2 tỷ đồng (đã có VAT).

Trước thông tin gây hoang mang, đại diện VinFast cho biết bảng báo giá trên là không chính xác.

Tuy nhiên, việc chọn trang bị tùy ý cho xe VinFast đã được xác nhận. Hãng cho biết có tới hàng triệu lựa chọn cho khách hàng mua xe, bao gồm các tùy biến từ trang bị trong nội thất, vành xe, loại động cơ và kiểu dẫn động… Giá để nâng cấp từng món vẫn chưa được hé lộ.

Chỉnh sửa cuối:

zoro1970

Xe container
Riêng cái đội Sale BĐS Vin Citi tranh thủ bán hàng ở đó nó bâu vào thì khỏi Xem xe , chưa kể đội SV đến ăn uống là chính ....;));));))

niceshot

Xe container
Em chả biết chân gỗ nhiều hay it, nhưng em gặp cũng vài người quen đang đặt xe. Đặt xe chuyển khoản là nhanh nhất chứ đặt kiểu tiền mặt nay chờ cũng hơi lâu

Mấy anh em cùng cơ quan thì quen nhau là đúng rồi :)):)):))

AnhViVu

Xe điện
Đêm qua e xem trên youtube thấy người xem chỉ đc ngó ô tô, ko đc ngồi thử đúng ko ạ? Sao lại ko đc xem kỹ càng nhỉ?
Kiểu nó thế, đôi khi ở VN bán hàng càng chảnh chó thì càng bán được hàng (nếu đúng là cháy hàng như báo nói) :))