[Funland] Nhiều công chứng viên bị khởi tố

vkthang

Xe container
Vụ này liên quan đến việc chỉ vì VPCC làm ẩu như thế dẫn đến cấp giấy lý lịch tư pháp phake, khiến một số anh tủng của lả đường đường chính chính có quốc tịch VN, làm được cả chứng minh thư (ở Khánh Hòa) dẫn đến nó đứng tên được nhà đất và gây một số vụ việc cực kỳ nguy hại đến an ninh nội địa. Sau đó Bộ Tư pháp phải ban hành Nghị định, và các UBND tỉnh siết chặt quản lý các VPCC.

Bây giờ công chứng ko có vụ file pdf đâu các cụ à, có phần mềm quản lý công chứng, mỗi ngày đóng bao nhiêu dấu bấy nhiêu lần kê khai trên phần mềm
Kê khai thì cũng là up bản scan lên phần mềm thôi mà cụ. Có chăng làm chặt các giấy tờ cụ thể nào đó thôi.

Tiểungưnhi88

Xe điện

puredoll

Xe điện
Hôm trước E đi cùng bà chị lên BG mua mảnh đất mà còn công chứng treo được. Đến chịu

toimuondie

Xe container
Cụ ở đâu làm được chứ chỗ em chả phòng cc nào nó làm qua bản scan pdf cả. Có 1 số tỉnh chấp nhận bản số hóa từ ht chính quyền như Xác nhận hôn nhân chẳng hạn, nhưng sau vẫn phải cung cấp bản đỏ để họ đối chiếu.
Em biết cụ ở QN rồi, nhưng vụ công chứng là do cụ gõ không đúng cửa thôi ạ.
Cụ khơi khơi ra phòng công chứng thì đúng là chẳng đứa nào dám làm cả.
Tỉnh nào em không biết chứ riêng Quảng Ninh em tận mắt chứng kiến vài lần họ CC cái chứng chỉ giám sát đểu.

Chỉnh sửa cuối:

dtrung

Xe điện
Em mua xe máy qua mấy ông buôn xe, xe đăng ký vẫn tên chủ cũ tận miền nam mà thế nào họ vẫn rút được hồ sơ xe ra cho em đi đăng ký mới, mà thủ tục rút hồ sơ thì phải có hợp đồng công chứng giữa em và chủ xe cũ. Bên buôn xe họ chỉ đưa cái hợp đồng cho em ký vào thôi còn thủ tục công chứng thế nào thì họ tự làm được hết.

Leanh65

Xe container
Tỉnh nào em không biết chứ riêng Quảng Ninh em tận mắt chứng kiến vài lần họ CC cái chứng chỉ giám sát đểu.
Nó tuỳ loại thôi cụ ơi. Có những loại rủi ro kiện cáo cao thì có đúng cửa nó cũng không dám làm đâu.

TsarPutin

Xe tăng
VP chị Nga ở cùng phố với VP em, từ năm ngoái đổi thành Lại Khánh thì phải. Trước em ra tận nơi hỏi làm sao y CO, CQ thì mấy e nv đuổi đây đẩy là bên em không làm nếu không có bản chính. Sau cũng 5k/ trang gửi scan là xong :D . Được cái tiện, chứ cầm bản chính ra lại ngồi đợi chờ mất công lắm.
Cụ làm vậy là vi phạm pl đó
bên AN vừa rồi cũng vừa túm mấy đối tượng, scan tài liệu sửa chữa xong sao y để thành lập DN ma xuất hóa đơn, dự thầu, hoặc giúp đỡ giới thiệu để làm các công tác khác
Nchung biết là đen thì dính, nhưng nhiều ng k lường trc đc hậu quả của sự "tiện' đâu cụ

vkthang

Xe container
Cụ làm vậy là vi phạm pl đó
bên AN vừa rồi cũng vừa túm mấy đối tượng, scan tài liệu sửa chữa xong sao y để thành lập DN ma xuất hóa đơn, dự thầu, hoặc giúp đỡ giới thiệu để làm các công tác khác
Nchung biết là đen thì dính, nhưng nhiều ng k lường trc đc hậu quả của sự "tiện' đâu cụ
Quan trọng là sao y cái gì, các cụ cứ nghĩ đâu xa xôi vơ lại gần. Cụ thấy bên nào bị bắt vì sao y CO, CQ không có bản gốc chưa?

Cái ví dụ của cụ nó chẳng liên quan đâu, cụ đọc lại xem, túm đối tượng thành lập DN ma hay CCV nhé.

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Mấy anh chị công chứng ở trên chắc chạy không đúng cửa rồi, trong nam cũng có vụ giả mạo giấy photo fake mang ra công chứng được luôn mà vẫn ko sao cả mới hay :)
Trong nam cc đi tò nhiều hơn ngoài bắc cụ nhé

omerta77

Xe điện
7.000đ/trang cụ công chứng hợp đồng bán cầu Nhật Tân cũng đc :D
Em nghĩ mấy cái ông công chứng viên này khéo xanh cỏ từ đời nào rồi cũng nên. Mấy cái hợp đồng ko tiện nêu tên, anh em dịch vụ cứ thu 800-1tr toàn tự ký A-B là xong.
Nhiều lúc em thấy cuộc đời này như một bộ phim giang hồ dài tập.
Ở đâu công chứng HĐ 7.000đ/trang thế cụ? Cụ đừng nhầm công chứng với chứng thực nhé :D

omerta77

Xe điện
Chỗ chị Thảo vừa lên báo đấy cụ, ngày xưa 5k sau lên 7k.
E ko biết Thảo nào nhưng ko có chuyện công chứng có giá đấy cụ nhé. Cụ đi công chứng HĐ mua bán xe, mua bán nhà thì biết giá nó bao nhiêu.
Chắc cụ nhầm với chứng thực bản sao rồi

Phè Văn Phỡn

Xe tăng
Chỗ chị Na chuyên làm mấy cái món đểu này đấy :P
Gớm có chị ấy chế cháo hồ sơ thầu nhàn hẳn.

New car 2023

Xe container
E ko biết Thảo nào nhưng ko có chuyện công chứng có giá đấy cụ nhé. Cụ đi công chứng HĐ mua bán xe, mua bán nhà thì biết giá nó bao nhiêu.
Chắc cụ nhầm với chứng thực bản sao rồi
Chỗ tôi cũng hay gửi hồ sơ đi Sao y kiểu này.
Giá rẻ thôi.

Nhưng vớ được giấy tờ có giá - giấy tờ họ nghĩ là có giá: Mời khách hàng nhè bản giấy ra ngay.

Laminar

Xe hơi
Trong nam cc đi tò nhiều hơn ngoài bắc cụ nhé
Vâng cụ, em không nói ai đi nhiều ai đi ít, em chỉ nêu trường hợp là làm sao từ chỗ công an điều tra ban đầu xác nhận chữ kí giả, giấy tờ nhà gốc vẫn giữ trong ngân hàng (theo phía NH đảm bảo) mà cuối cùng ra đc kết luận không có dấu hiệu hình sự làm giả hồ sơ tài liệu thôi ạ.

omerta77

Xe điện
Các cụ ấy quen mồm thôi, cũng chẳng sao cụ ạ, bắt bẻ làm gì.
Chết dở. Nếu cụ sai người khác chỉ ra cho cụ mà cụ lại bảo chỉ là quen mồm thôi và nghĩ là bắt bẻ thì ko biết từ trước đến nay cụ đi học kiểu gì vậy? :D