[Funland] Nhiệt độ ngay tại cửa gió không sâu, nguyên nhân là gì ạ?

Nletgo

Xe buýt
Quê cũng inverter cụ ạ (ga r22 FTXD50HVMV)
Chung cư dây đồng đi trên thạch cao
Còn cục nóng treo ngoài lô gia, treo leo khá khó kiểm tra (thợ phải đu như ng nhện).

Để e tìm thợ nào ok đến kiểm tra xem sao.
Chứ cửa gió mà có 24-25 thì có vấn đề rồi.
(Nhiều cụ ở đây chắc cũng chưa bao giờ đo thử nhiệt tại cửa gió nên cứ nghĩ bật 28 là nhiệt độ cửa gió k thấp) - con 9k ở quê mẹ e kêu bật 30 mà đêm còn rét @@
Con 12k của e cửa gió cũng chỉ là 20 độ chứ k sâu.

Cái ở quê cụ chủ chắc là non inverter, còn cái ở chung cư là inverter phải ko?

Chỉnh sửa cuối:

Nletgo

Xe buýt
Cụ ở HN thì cho e xin số thợ
Chứ e sợ gọi thợ linh tinh, k thiếu gas cũng cứ đè ra bơm

Đúng cái e đang thắc mắc, con pana nhà em năm nay độ làm lạnh kém hẳn, chạy mãi không ngưng, nhiệt độ tại cửa gió cũng chỉ có 19 độ, gọi thợ đến xem thì thợ chỉ thay mỗi que đo nhiệt độ dàn lạnh. Em có hỏi thợ xem có bị thiếu ga không thì thợ bảo không thiếu.

Nletgo

Xe buýt
Em xem lại biên bản bảo hành thì đại loại nó ghi là ống gas sai kích thước (tức ống gas đặt trên trần cũ là ống cho loại 12k trở xuống
18k nó cần ống to hơn nhưng mà kể cả như thế thì nhiệt độ cửa gió chỉ 25 là cũng không ổn.

Chỉnh sửa cuối:

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Nó còn do cục nóng có bị bí, chắn hay bụi gì ko cụ ah. Chứ bình thường nhiệt độ tại cửa gió nào cũng tầm 14-16 độ là hết mức.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Nhà em dùng daikin, bật 28 là tối đắp chăn rồi
Đến ạ cụ, bật 28 độ mà muốn nó mát. Nó không thổi hơi nóng ra là may rồi.

Cụ cứ phang 20-23 độ, bao giờ đủ lạnh thì nâng lên 27. Sao cứ phải sân si với cái điều hòa thế nhỉ?

Điều hoà lần đầu lắp cụ có chắc chắn họ hút chân không cho cụ không, vì nếu không khi sửa lại lần 2 hút chân không bằng thừa vì ga đã bị lẫn tạp chất rồi nhất là ga 410 và r32. Sẽ bị kém lạnh hẳn nặng hay nhẹ là do thợ họ đuổi khí như nào nhưng không bao giờ được như máy có hút chân không nhé.
Thêm nữa máy 18k mà ống bé bị xoắn thì cũng làm kém lạnh nhiều mà ống đi trên trần hơi bị khó khắc phục.
Nên nói chung vấn đề đều nằm ở lắp đặt thợ có làm đúng quy trình không, vật liệu như thế nào, chứ ít khi do điều hoà, còn điều hoà lỗi thì hãng họ lo nhưng máy chạy không đạt mà do lỗi lắp đặt thì hãng họ cũng không bảo hành.
Nói chung máy của cụ chủ nhiều vấn đề phết, thay ống đồng mới, thay ga mới. Ống đi âm thì cứ chơi dày 0,8 cho lành.
Thợ thi công cụ nên gọi thợ hãng hoặc được đào tạo bài bản đừng gọi lăng nhăng ở ngoài đắt rẻ hơn nhau tí mà sau đi khắc phục sai sót thì chết mệt tốn kém hơn.
Daikin ở of có cụ trục e thấy cụ ấy có đội anh em thợ được đào tạo ổn. Em cũng chưa dùng dịch vụ của cụ ấy vì em lắp của hãng khác thợ hãng đó cũng ổn đúng quy trình. Nếu cụ cần em cho thông tin bên đó nếu các bên khác bận không gọi được vì giờ này thợ nhiều việc lắm khó gọi.

thanhbn1983

Xe điện
Điều hoà lần đầu lắp cụ có chắc chắn họ hút chân không cho cụ không, vì nếu không khi sửa lại lần 2 hút chân không bằng thừa vì ga đã bị lẫn tạp chất rồi nhất là ga 410 và r32. Sẽ bị kém lạnh hẳn nặng hay nhẹ là do thợ họ đuổi khí như nào nhưng không bao giờ được như máy có hút chân không nhé.
Thêm nữa máy 18k mà ống bé bị xoắn thì cũng làm kém lạnh nhiều mà ống đi trên trần hơi bị khó khắc phục.
Nên nói chung vấn đề đều nằm ở lắp đặt thợ có làm đúng quy trình không, vật liệu như thế nào, chứ ít khi do điều hoà, còn điều hoà lỗi thì hãng họ lo nhưng máy chạy không đạt mà do lỗi lắp đặt thì hãng họ cũng không bảo hành.
Nói chung máy của cụ chủ nhiều vấn đề phết, thay ống đồng mới, thay ga mới. Ống đi âm thì cứ chơi dày 0,8 cho lành.
Thợ thi công cụ nên gọi thợ hãng hoặc được đào tạo bài bản đừng gọi lăng nhăng ở ngoài đắt rẻ hơn nhau tí mà sau đi khắc phục sai sót thì chết mệt tốn kém hơn.
Daikin ở of có cụ trục e thấy cụ ấy có đội anh em thợ được đào tạo ổn. Em cũng chưa dùng dịch vụ của cụ ấy vì em lắp của hãng khác thợ hãng đó cũng ổn đúng quy trình. Nếu cụ cần em cho thông tin bên đó nếu các bên khác bận không gọi được vì giờ này thợ nhiều việc lắm khó gọi.
Cụ cho em xin số thợ hãng LG, hết mùa nóng em thay đổi vi tri lắp đặt điều hoà nhà em cho hơp lý. Tks cụ

indexthanh

Xe máy
Mùa này kiếm thợ hơi bị khó

Truong La Cung

[Tịch thu bằng lái]
Mùa này kiếm thợ hơi bị khó
thêm 1 lý do để chơi hàng mới, hàng mới thì bất kể mùa nào , báo hư cái thợ xuống tính bằng đơn vị giờ , thợ cà chớn thì phần đánh giá gi bad :)) hôm sau cả hãng nó bò xuống đấm lưng maxa cho cụ :))

Italyhouses

Xe đạp
1. Cụ ở chung cư ( như hình cụ chụp ) giải nhiệt cục nóng kém .Điều này rất quan trọng , xung quanh còn nhiều cục nóng khác toả nhiệt . 2. Điều hoà đã hoạt động nhiều năm , hiệu suất làm lạnh giảm đi . 3 . Theo e biết hiện nay theo chủ trương tiết kiệm điện , các hãng sản xuất không được phép để máy lạnh sâu quá , trước kia nhiệt độ cửa gió đạt 16oC , hiện nay chỉ đạt 20oC . Giải pháp : Hút chân không , vệ sinh đường ống bằng khí ni tơ . Thay phin lọc . Nạp lại ga .

backmaster

Xe buýt
Đo ở cửa điều hoà mà cụ.
Nhiệt cửa gió mà 25 là hỏng rồi. 18 cũng yếu. Cái đh pana nhà e hôm bị hỏng bơm, thợ đến đo nhiệt cử gió chỉ 8 độ. Gió thổi thẳng vào người lạnh run luôn. Đấy là cục nóng để nóc tầng 5 kéo xuống t2. Cụ xem lại khu để cục nóng có bị những ông khác thổi gió nóng vào lưng ko

lai thue

Xe điện
Ở quê nhiệt độ lúc nào cũng thấp hơn hn 1-2 độ rồi, cục nóng thoáng thì giải nhiệt tốt. Chỗ lô gia nhà cụ, vài chục cái đh trong giếng trời thì cái ở trên sẽ bị những cái ở dưới phả hơi nóng lên, nên giải nhiệt kém hơn ở quê là đúng rồi.
Đồng quan điểm với cụ, cục nóng ko giải nhiệt được thì làm sao làm mát được, nhìn cái đống điều hoà kia toả nhiệt thấy hãi quá

tungwalkalone

Xe tăng
E đọc biên bản thấy bảo ống bị xoắn và sai kích thước kìa. Thay ống đã cụ. Điều hòa quan trọng là thợ lắp ngon, chứ máy lỗi cũng ít.

Xichlo0banh

Xe tăng
Nói chung daikin là xanh chín 50-50.

Em mua 2 con, cho các cụ 1, phòng cu tí 1.

Của các cụ 5 năm ko phải sửa, 28 độ lạnh đắp chăn, chỉ vệ sinh tí tí còn của F1 nhà em năm đeo' nào cũng trục trặc!

Nói chung hàng daikin như Lon

Cụ cho em xin số thợ hãng LG, hết mùa nóng em thay đổi vi tri lắp đặt điều hoà nhà em cho hơp lý. Tks cụ
Lần trước em lắp 1 dàn 3 con mitsu heavy của bên này, họ phân phối chính hãng của mitsu heavy thợ lắp và vật liệu báo giá rõ ràng đầy đủ. Hiện tại trong mùa nóng cao điểm năm nay vẫn lạnh sun, chưa thấy bị xì xoẹt ga gì cả, nói chung thi công ổn. Giá thì cũng không rẻ nhưng cái chính là được việc xong là xong không bị hỏng vặt sửa đi sửa lại. Nhà em có 1 con mit cũng lắp bên này 6 năm trước chạy vẫn phà phà

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Chết .
Cụ thích mát nhanh cứ phang con mono, càng rẻ càng tốt! Có mà lạnh sun cờ him!
...chết.....thế đến lúc bác chủ lại lập thớt hỏi kinh nghiệm .....nhể ốc thì.....

Hàng daikin tầm cao em chưa va chưa rõ nhưng đêm qua đang ngủ cứ nghe tường rung ì ì tưởng con mitsu heavy mới lắp đầu năm có vấn đề, hoá ra không phải do ông daikin của cu em nằm ngay bên cạnh nó kêu như công nông. Còn mitsu của em thì êm thin thít.
Nên chắc sau em cũng né đồ daikin chỉ được cái tiếng mà máy móc chạy chán chết hàng thái cũng chả ăn thua. Pana thì trời nóng cao điểm đình công hàng loạt, sau này cứ mitsu heavy mà phang giá xêm xêm mà đánh giá tốt thì carier em nghĩ cũng được, thấp hơn thì có general fujitsu

tungwalkalone

Xe tăng