[Funland] Nhật ký: Phong thủy - thực tế 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

Thienminhfs

Xe buýt
Website
khamthienhocduong.com
cảm ơn bác. tại lần đầu e bán dự án công viên vĩnh hằng nên vậy. bác có đường link nào hay có thể gửi giúp e được không ạ. em cảm ơn bác
kiến thức trong sách bán ở hiệu sách và trên mạng không dùng xem âm trạch được

Thienminhfs

Xe buýt
Website
khamthienhocduong.com
Hội quán được Hoa Kiều Quảng Đông xây dựng vào năm 1885, thoạt đầu để thờ Thiên Hậu Thánh Mẫu và Đức Khổng Tử, sau đó chuyển sang thờ Quan Công và Tiền Hiền của bang và hiện tại là nơi viếng thăm thường xuyên của du khách khi vào Hội An
Hội quán tọa tiểu không vong nhâm- tý hướng bính-ngo giữa 2 phân kim thủy cục và kim cục thỏa mãn cách cục tốt theo Dương công cổ pháp là địa điểm tốt cho các bạn thực hành nghiên cứu phong thủy

Thienminhfs

Xe buýt
Website
khamthienhocduong.com
Một trường hợp KS mở cửa ở góc, Cửa lại thiết kế cong. Hướng nhà 102 độ nếu tính theo mặt tiền, tuy nhiên nếu tính theo cách này sẽ nạp ngũ hoàng mang đến phá tài và bệnh tật. Thực tế SK khá phat đạt.nếu xem tại cửa chính cửa nạp tài khí đương vận phát đạt trong 10 năm tới. Vấn đề ở đây là cách xem và tính toán thế nào với cửa cong mà không phải phong thủy sư nào cũng biết

vincitygialam

Xe tải
Website
www.vinhomesmartcity.vn

dtbaongoc

Xe đạp
E thấy lắm cụ mua nhà thì chọn xem hướng giường ngủ cơ ạ

Thienminhfs

Xe buýt
Website
khamthienhocduong.com
Em thấy phong thủy bây giờ loạn loạn thế nào ý, bây giờ còn hơi cả xem theo tầng http://www.vin-city.vn/2017/11/chon-tang-can-ho-chung-cu-de-hop-menh-va-hop-tuoi.html nữa đây cụ ơi, nếu xem tới mức như thế này khéo Em nghĩ chẳng mua được căn nào mất :)
Chọn theo tầng thì có cách chọn theo hà đồ. Tuy nhiên cách xem này chỉ để tham khảo, là cơ bản của cơ bản. Không coi là phương pháp chọn nhà

E thấy lắm cụ mua nhà thì chọn xem hướng giường ngủ cơ ạ
Giường ngủ là 1 phần khi xem phía trong ngôi nhà. Bố trí giường tốt nhiều trường hợp có thể hóa giải hung sát các vị trí khác. Tuy nhiên để làm được theo phương pháp này cần hiểu sâu về lý khí và đường dẫn khí. Cái này sách vn ko dậy. Các tài liệu ở vn chỉ có theo kê giường theo tuổi thôi

Tuanvh39

Xe buýt
Chọn theo tầng thì có cách chọn theo hà đồ. Tuy nhiên cách xem này chỉ để tham khảo, là cơ bản của cơ bản. Không coi là phương pháp chọn nhà

Giường ngủ là 1 phần khi xem phía trong ngôi nhà. Bố trí giường tốt nhiều trường hợp có thể hóa giải hung sát các vị trí khác. Tuy nhiên để làm được theo phương pháp này cần hiểu sâu về lý khí và đường dẫn khí. Cái này sách vn ko dậy. Các tài liệu ở vn chỉ có theo kê giường theo tuổi thôi
Việt Nam cũng có sách hay mà Cụ

ntdat84

Xe đạp
Chào a Thienminhfs.
Cho e hỏi bác 1 câu, rất mong bác trả lời giúp.
Khi mua chung cư thì hướng của tòa nhà quan trọng hơn hay hướng của căn hộ quan trọng hơn?
Ví dụ hướng của tòa nhà là hướng Nam nhưng hướng cửa chính của căn hộ lại là hướng Tây. Vậy trường hợp này thì mình nên quan tâm đến hướng nào?
Cảm ơn bác.

vac xin

Xe tải
Em ngồi làm việc tại bàn màu anh có vấn đề gì không, nhờ cụ tư vấn giu
Topic chia sẻ một số kiến thức phong thủy ứng dụng vào thực tế trong quá trình xem và thực hành hi vọng sẽ có ích cho các bạn xây nhà,thiết kế nhà và mua nhà
Em ngồi làm việc tại bàn màu xanh to nhất có vấn đề gì không, nhờ cụ tư vấn giúp em. Em cảm ơn cụ nhiều

Thienminhfs

Xe buýt
Website
khamthienhocduong.com
Chào a Thienminhfs.
Cho e hỏi bác 1 câu, rất mong bác trả lời giúp.
Khi mua chung cư thì hướng của tòa nhà quan trọng hơn hay hướng của căn hộ quan trọng hơn?
Ví dụ hướng của tòa nhà là hướng Nam nhưng hướng cửa chính của căn hộ lại là hướng Tây. Vậy trường hợp này thì mình nên quan tâm đến hướng nào?
Cảm ơn bác.
Hướng cả tòa nhà chỉ để tham khảo. Chủ đầu tư bán căn hộ sẽ quab tâm đến hướng tòa chung cư, mục đích để bán được hàng
Người mua thì quan tâm đến tọa hướng căn hộ theo cửa chính để tính toán khí vào nhà mình theo nguyên lý thiên địa nhân

ntdat84

Xe đạp
Hướng cả tòa nhà chỉ để tham khảo. Chủ đầu tư bán căn hộ sẽ quab tâm đến hướng tòa chung cư, mục đích để bán được hàng
Người mua thì quan tâm đến tọa hướng căn hộ theo cửa chính để tính toán khí vào nhà mình theo nguyên lý thiên địa nhân
Cảm ơn bác đã trả lời em, nhưng câu trả lời này làm em chưa sướng lắm, nó hơi chung chung.
Em biết là khi xem nhà thì ngoài hướng cửa mình còn phải quan tam đến hướng bếp, hướng bàn thờ, hướng ban công rồi các vấn đề chuyên sâu khác về phong thủy. Nhưng đối với những người kiến thức hạn chế, ko qua trường lớp chuyên môn như em thì rất khó để phân tích chọn vẹn đc.
Trở lại với câu hỏi của em, em muốn bác trả lời rõ hơn giúp em là hiện tại em đang tìm mua căn hộ chung cư (em hợp hướng tây), vậy em nên chọn hướng tây là hướng cửa chính ra vào hay là hướng Tây của tòa nhà (em tạm thời bỏ qua các yếu tố phong thủy khác như hướng bếp, hướng bàn thờ, hướng ban công....)
Cảm ơn bác.

Thienminhfs

Xe buýt
Website
khamthienhocduong.com
Cảm ơn bác đã trả lời em, nhưng câu trả lời này làm em chưa sướng lắm, nó hơi chung chung.
Em biết là khi xem nhà thì ngoài hướng cửa mình còn phải quan tam đến hướng bếp, hướng bàn thờ, hướng ban công rồi các vấn đề chuyên sâu khác về phong thủy. Nhưng đối với những người kiến thức hạn chế, ko qua trường lớp chuyên môn như em thì rất khó để phân tích chọn vẹn đc.
Trở lại với câu hỏi của em, em muốn bác trả lời rõ hơn giúp em là hiện tại em đang tìm mua căn hộ chung cư (em hợp hướng tây), vậy em nên chọn hướng tây là hướng cửa chính ra vào hay là hướng Tây của tòa nhà (em tạm thời bỏ qua các yếu tố phong thủy khác như hướng bếp, hướng bàn thờ, hướng ban công....)
Cảm ơn bác.
Chào bạn
Nếu bạn chọn theo tuổi thì khuyên bạn nên chọn theo vị trí cửa chính tính từ tâm nhà. Vd bạn nói hợp hướng tây thì nên chọn căn hộ có cửa chính ở cung phía tây tính từ tâm nhà.
Khi nói đến tọa hướng nhà thì dùng để tính khí vào nhà chứ ko phải dùng để chọn hướng theo tuổi như mấy sách nói
Phương pháp chọn theo tuổi chỉ để tham khảo. Cát hung của nhà ở không phụ thuộc nhiều vào tuổi chủ nhà
Chọn theo tuổi là môn bát trạch, nhưng chỉ là bát trạch nhân thái cực ở mức độ cơ bản. Kiến thức này khá phổ biến trong sách và trên mạng, tuy nhiên khi luận nhà ở thì các thầy có chuyên môn sẽ không dùng hoặc chỉ dùng để tham khảo thêm
Nêu ban thực sự bạn muốn tìm nhà ở hợp phong thủy thì nên tìm nhà đã xây thô và cần một người hiểu phong thủy khảo sát từng căn một ( cùng 1 vị trí , cùng thiết kế nhưng đôi khi 2 căn ở 2 tầng khác nhau cát hung khác nhau) tuy nhiên mua chọn chunng cư để được phong thủy tốt khá khó. Tôi cũng đi chọn cho khá nhiều người ai may mắn thì chọn 1 2 căn là được ngay. Có người chọn gần 20 căn hộ mới được một căn tốt

Chỉnh sửa cuối:

Văn Bản

Xe tải
Chào cụ Thienminhfs

Cụ cho em hỏi mua căn hộ chung cư có nhà vệ sinh ở chính giữa tâm nhà có phạm phong thủy không ạ

Thienminhfs

Xe buýt
Website
khamthienhocduong.com
Chào cụ Thienminhfs

Cụ cho em hỏi mua căn hộ chung cư có nhà vệ sinh ở chính giữa tâm nhà có phạm phong thủy không ạ
Các tài liệu thì nói phạm sát, nhưng các sư phụ tôi học thì nói không sao nếu vị trí bồn cầu ko nằm giữa tâm nhà. Tất nhiên tránh được thì tốt

Thienminhfs

Xe buýt
Website
khamthienhocduong.com
Hình đây Bác xem giúp ạ

Ah trường hợp này đúng là wc giữa nhà. Tôi đi xem nhà ở time city thấy cũng có một số nhà bị như thế này thì đều khuyên không mua. Trường hợp nếu mệnh người ở đúg cung có wc thì sẽ trở nên rất xấu cho người đó. Nếu bạn đã mua rồi thì có thể trấn trạch giải để hạn chế

thanhtps

Xe buýt
Em kỷ mùi chon. Nhà đặt bếp hướng nào ạ

Thienminhfs

Xe buýt
Website
khamthienhocduong.com
Em kỷ mùi chon. Nhà đặt bếp hướng nào ạ
Không chọn nhà chỉ căn cứ vào tuổi chủ nhà cụ ạ. Xem phong thủy nhà ở phải tính tất cả thành viên trong gia đình. Cụ xem lại trang 6 và 7 topic này

Thienminhfs

Xe buýt
Website
khamthienhocduong.com
Em ngồi làm việc tại bàn màu anh có vấn đề gì không, nhờ cụ tư vấn giu

Em ngồi làm việc tại bàn màu xanh to nhất có vấn đề gì không, nhờ cụ tư vấn giúp em. Em cảm ơn cụ nhiều

Về hình thế thì không vấn đề j

Trạng thái
Thớt đang đóng