[CCCĐ] Nhật ký phiêu thuê xe tự lái của lái mới ( nhiều phen thót tim) đi Đồ Sơn

xe365vn

Xe container
Cụ chủ thuê xe linh tinh giá cao thế

vankhanh903

Xe tải
Cảm ơn cụ đã nhắc đến cái thân e :D
Vâng tại cụ tận Hồ Đắc Di và cụ Ngô Minh tận Nguyễn Khang (giữa trung tâm - đường tắc lắm) nên em chọn ở ngoài (Mỹ Đình). Xong chuyến này, lần sau em sẽ hỏi thăm các cụ.

vankhanh903

Xe tải
Cụ chủ thuê xe linh tinh giá cao thế
Nguyên nhân là vì trót gọi rồi, thấy cao chắc do ngày nghỉ xe lại hịn (mới), ký hợp đồng (xe 99% mới) xong em mới đc xem xe, chẳng có nhẽ lại huỷ hợp đồng, vì đi 2 ngày nên cũng không đội giá nhiều.

Babanh.com

Xe hơi
Muốn giỏi phải trả học phí cụ ah, miến là còn có lần sau để mà rút kinh nghiệm :D

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Dự là cụ chủ "chém đến 70%" vì theo phân tích:
1) Đã là Ofer, đặc biệt lái mới thì thường hay lọ mọ tham khảo thuê xe gì, đi đâu ... nên sẽ không bao giờ thuê MN hoàn lương giá 900K, MN ngon số AT cũng chưa quá 650K (hơn nữa Vios, Forte, Civic ... giá cũng 600~900K).
2) Thuê được nát xe rồi, với lái mới thì thường bao giờ cũng nghĩ tới nơi vắng vẻ, dễ đi để tập quen xe ... nên việc phi ra ĐL Thăng Long cũng có vẻ Fun.
3) Việc cụ chủ lôi kéo F1 3,5T đi cùng được có lẽ là giấu G, hoặc G quá liều mới đồng ý cho lái mới + xe nát đi cao tốc HN-HP.
4) MN ngon, chạy 100km cũng cần phải tài cứng, chứ chưa nói cụ chủ lái mới + xe nát. Hoặc cụ không biết/ quá liều/ tò mò, mới cố ấn cho nó tới 100km/h với con xe nát đó.
5. ĐỂ XEM DIỄN BIẾN TIẾP THEO THẾ NÀO ...
Đồng ý với cụ: là cụ chủ quá máu liều. Cách đây 10 năm, đường ít xe mà em chạy lò dò mãi mới dám lên 70km/h - xe Lanos.

emdotlam

Xe tải
Trước em mới lấy bằng cũng làm 2 chuyến thuê GetZ, 1 lần đi Xuân Mai và 1 lần đi Lạng Sơn. Cũng phi ra đại lộ Thăng Long ầm ầm, xe sau xin vượt nhưng em tuyền xi nhan phải nên chắc các cụ ấy biết mới lái nên ko hấp diêm em phát nào

vankhanh903

Xe tải
Em xin kể tiếp, sau vụ Phanh xe, em không thấy cụ ý vượt em nữa, ra khỏi cao tốc, em xinh tươi xin thẻ và 190k. Vào Quận Đồ Sơn, chào đón em bằng đèn giao thông nhiều màu, trên đỏ dưới xanh các cụ ạ, em đoán là đi đc, cụ phía sau sợ em không biết "luật" nên hú còi ầm ĩ. Xuống đến biển, em chả ăn chơi đc gì đâu các cụ ợ, vì phải chạy theo phục dịch F1, cu cậu xuống đến Đồ Sơn thì tỉnh ngủ và vui lém. Các cụ thắc mắc sao em đưa mỗi F1 đi, thực ra kế hoạch là cả bà xã nữa, nhưng đến phút gần cuối bà xã không đi (lý do riêng em không nói ở đây, với lại vợ em say xe khiếp lắm, đi mấy cây cũng say), đã lên kế hoạch lên em quyết tâm đi. Trên đường đi em chỉ gặp XXX một lần thôi, gặp nhiều em cũng đau tim lắm.

Phương Nga

Xe lăn
Em đi tàu xuống hải phòng rồi bắt bus ra đồ sơn. An toàn mà lại rẻ, khỏe người

HDHP

Xe máy
He he..lý do riêng vk cụ không đi em biết roài

vankhanh903

Xe tải
Cảnh Đồ Sơn các cụ biết rồi em chẳng tả nữa, sau bão mà vẫn có nhiều người tắm lắm, chắc tại chót lên kế hoạch trước giống em. Sáng hôm sau nắng chói chang, đưa F1 đi ăn xong, thu dọn đồ đạc về thủ đô.
Vào cao tốc em gặp xe công, nó to lừng lững dài ngoằng chiếm gần hết làn 3 đi tầm 80 cây, xe lao nhanh lại gần công em run lắm, như thể chú bé còi cọc qua mặt bác béo phì, em nghĩ chả có nhẽ lại vào làn 1, thế là em tiến dần đến chú công và vượt qua, Ok. Lại một chú Công thứ 2, nhiều công thế lúc đi em không gặp chắc buổi trưa các chú ý nghỉ?! Em lại chắc tay lái tiến lên, nghĩ bụng mình đi làn mình, công đi làn công, xi nhan trái trên đường thành vô duyên, xe khác hiểu nhầm. Tiến đến sát xe công, bất ngờ chú công bật xi nhan trái các cụ ạ, và lao sang làn 2 của em, do cũng tập trung nên em láng xe sang trái, cũng may không có xe nào làn 1 mà đi ngay sau em, kẻo lại chọc mít em. Vượt qua chú công (vẫn giữ tốc độ) em phát hiện có 1 em đen đen đang dạng háng ngay trước mặt công (1 bánh làn 3 và 1 bánh làn dừng khẩn cấp). Theo như em dự, em dựng lại tình tiết thế này: xe công đi thấy 1 em "váy đen" đằng trước đang dạng háng, ku công đoán em dạng háng chắc sắp hành sự (tạt vào làn 4) nên công ta cứ yên tâm đi làn 3, ai dè đến gần em vẫn dạng lên cuống quá tạt vào làn trong. Vì phanh gấp lại là không thể, thùng hàng sẽ văng, chết cả lút. Còn phần em xe đen (em cứ gọi là váy đen cho bõ ghét) khả năng tiếc ga nên chưa vào làn 4 ngay mà cứ ngập ngừng dạng háng để xe giảm tốc dần. Nguy hiểm nhỉ các cụ, phải ai thì rút kinh nghiệm ngay. Thế là em có 2 bài học, thứ nhất dạng háng chưa chắc đã hành sự ngay, (tức là chưa chắc đi chung chiêng là sẽ chuyển làn ngay). Thứ 2 : gặp xe công tiếp theo em tạt vào làn 1 ạ, để giữ tim (khỏi rụng)

vankhanh903

Xe tải
Như đã hứa với các cụ em up ảnh 1 phần hợp đồng lên và cái gương buộc dây nylon màu đỏ, các cụ nhìn kỹ nné

giadungvietlong

Xe buýt
Website
itieudung.com
Cụ dại thế nhỉ, trên otf có quá nhiều các cụ nhà mềnh cho thuê xe số AT đàng hoàng 4-5 chỗ cũng chỉ có 500k, inova tầm 700k. Em mới lấy bằng chưa đi xe AT bao giờ mà sáng đi Đồ Sơn, tối ở HN(300km) bình thường. (thuê xe của cụ Văn dưới Linh Đàm). Những lần đầu e đi ko bao giờ chạm hay làm sao. Càng sau này đi càng dính nhiều, thế mới tài.

vankhanh903

Xe tải
Trên đường đi thực ra còn nhiều tình tiết lắm, nhưng kể nhiều thành lan man, nên em chỉ kể những chi tiết nổi bật.
Về đến thủ đô em rong xe vào làng, đường đi trật trội, chợ cóc chợ tạm xe máy bon chen chắc các cụ gặp cũng nhiều. Lúc đó trời giữa trưa nắng gắt, lẽ ra có thời gian thì đỗ xe tìm chỗ mát, nhưng sợ F1 bị nắng nên em đỗ xe ngay đường làng đoạn gần nhà, em đỗ chỗ đường rộng còn vừa đủ cho 1 ô tô nữa lách qua, cái gương thương binh buộc dây nylon bên lái không gập được. Trông nó chìa ra giữa đường cũng ngại nhưng chẳng biết làm sao. Sau giấc ngủ trưa em quay lại xe, một cảnh tượng làm em bàng hoàng chết đứng (Như thể vừa bị cướp, tên cướp chạy mất hút không để lại dấu vết). 2 cánh cửa bên trái trông xệch xoạc, 1 cái vè chắn mưa rơi xuống đường. Chết rồi, có ai đi qua sạt vào xe mình, chẳng biết ai mà bắt đền, phen này ốm tiền. Sau vài giây thất thần em đã đc cứu, lại là cái gương buộc dây nylon lần thứ 2 đưa em từ cõi chết trở về. Em nghĩ ngay nếu bị sạt thế thì cái gương què không thể vẫn đứng đó đc, nó phải cụt chứ.
Tiến lại gần xem, thì ra nóng quá keo dán chảy ra, cong queo làm rơi cả vè chắn mưa. Em nhấc lên dí vào, ấy thế mà nó lại dính lại được gần như cũ các cụ ạ,
Đây là ảnh em chụp lại sau khi gắn lại:

Em rong xe ra chỗ mát, thấy nó cũng dính, yên tâm đánh xe đi rửa

Chỉnh sửa cuối:

Híp_00 _Híp

Xe hơi
Em có lần thuê em ỉn mới tinh tình tình, dừng đèn đỏ chờ tàu trên dốc (dừng xong mới phát hiện đang ở dốc), phía sau có cụ đậu sát sàn sạt. Tàu qua điều hoà mát lạnh mà mồ hôi thì nhễ nhại :D
cái này thầy giáo dạy gọi nó nà pà đê... kkk còn nần nữa cụ cứ thả phanh cho cái thằng sát mít cụ nó nhớ đời... ai bẩu nó làm cụ toát mồ hôi...kkk:)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

Híp_00 _Híp

Xe hơi
ù uôi, theo em thấy để kí được cái hợp đồng nài thì cụ chủ quả nà 1 con gà trong đàn gà offer... kkk:)):)):)):)):))