[Funland] Nhật ký một Trưởng Phòng.

tranhoangminh

Xe container
e cũng k tin có sự trùng hợp vậy, hoặc câu chuyện này có thật, nhưng chắc chỉ 60% là cùng, vợ chồng bác này chắc trước toàn quền cao chức trọng nên khi xa cơ lỡ vận, tự ái vẫn cao vậy, chứ như e thất nghiệp ở nhà 6 tháng, gấu thì đi làm, nói chung đời lúc vinh lúc nhục, quan trọng là phải sống thật với mình, ngay đến vợ chồng còn giấu nhau thì làm được gì?

trungnvmt

Xe tải
Đọc đến trang thứ 17 em nói thật nhiều bác comment mà đầu óc ngẵn vãi , không biết là cố tình hay cố rồi mà cũng chỉ nói được đến thế ^:)^

janglac

Xe tăng
xi_hoi_lop nói:
Cụ có 1 gia đình nhỏ, 1 mái nhà, còn hơn rất nhiều người, đó là 1 hạnh phúc.
Cụ có 1 người vợ chia ngọt xẻ bùi, có 1 thằng ku nối dõi, khỏe mạnh, đó là 1 niềm tự hào, cũng là 1 thành công.
Cụ vẫn còn chiếc dream để cày, vẫn hơn cụ giám đốc ko còn gì vẫn phải chạy, đến nước mặc cả chục nghìn con với xe ôm, đó là 1 may mắn.
Cụ vẫn còn nhiều thứ để phấn đấu. Quan nhất thời, dân vạn đại, lên voi xuống chó chỉ là chốc lát. Mỉm cười đứng lên tiếp tục chiến đấu thôi.
E mà có 1 nửa của cụ là e cũng thấy hài lòng rồi.
Cụ đọc kiểu gì mà thành GĐ gặp TP vậy =)) chứng tỏ cách hành văn của chủ thớt dễ gây hiểu lầm.

Cháu từng là dzám đốc đấy ợ ! Giờ ăn bám vợ ợ !

Chả sao cả ! Cứ nịnh Gấu đủ xiền cafe nhậu nhoẹt là ok sờ kê dzui dzồi :))

ultra

Xe buýt
cái này mang đậm chất bao cấp ngày xưa, và có thể đúng với các Trưởng phòng nhà nước xơ cứng và quan liêu còn sót lại bây giờ, đã quá quen với lề thói cũ, đổi phát ra đứng đường luôn. Cái bằng mát tơ giấy lộn thì làm xe ôm là chuẩn rồi có gì ngạc nhiên, đành rằng khó khăn chưa tìm được lối ra nhưng mình cứ tưởng câu chuyện có hậu tốt đẹp theo hướng tích cực, ông TP kia vượt khó đi lên bằng chính năng lực của mình cơ. Anyway lót dép hóng tiếp ông PHó GD xem thế nào
Cụ ơi, em chứng kiến có ông trưởng phòng cũng đi lên tư đôi bàn chân của mình cũng ko làm nhà nước vậy mà khủng hoảng kinh tế cũng ra đứng đường kia kìa; bạc lắm. Tất nhiên rồi người ta cũng tìm ra được con đường của mình thôi nhưng trước mắt cũng phải chấp nhận thương đau chấp nhận nhục nhã đã

agrimeco

Xe lăn
Cụ chủ thớt cứ như con cháu ông Vũ Trọng Phụng ấy nhỉ, dư mà trên đời làm gì có nhiều trùng hợp thế gặp vợ đã đành lại còn gặp em NV làm xxx nữa chứ. Cụ cho hỏi chứ cái anh TP có nhận 30k ko hay là free ạ?

xamthung

Xe tăng
Nhiều cụ cứ bắt lỗi tiểu tiết nhỉ :D cái ý nghĩa câu truyện này nó đang rải đều khắp xã hội .
Nôm na văn ngày xưa hay được dạy là :"Tố cáo chế độ thực dân phong kiến đẩy con người nông dân vào cảnh cùng khổ đồng thời ca ngợi giá trị phẩm chất những con người vượt khó đi lên trong hoàn cảnh loạn lạc , thể hiện lòng tin son sắt vào ... " .

lexus350RX

Xe buýt
Cụ Vũ Trọng Phụng mà còn sống đến giờ thì con cháu chúng mình lại có ối bài hay dạng " hiện thực phê phán " để học các Cụ nhỉ .

fortress

Xe tải
Em cũng theo dõi thớt từ sáng đến giờ, em thật:
1. Cụ chủ là người sống quá tình cảm (như mấy thằng bạn em làm nghề xây dựng) việc không có nhưng vẫn muốn duy trì lực lượng anh em thuộc quyền đã đồng cam cộng khổ với mình, thậm chí mấy thằng bạn em đến mức phải thế chấp 4B và sổ đỏ để duy trì lương ngừng việc chi anh em với hy vọng một ngày mai thoát khỏi khó khăn, lấy lại trạng thái trước đây.
2. Cụ chủ là người quá ă thua đủ về chứng khoán và cờ bạc nên mới để đến nông nỗi này, chứ ngay bản thân em và một số bạn bè quen biết (cũng kinh qua TP nhiều năm) chả bao giờ lại để đến mức trong nhà không còn tí nào " cơm nguội dự trữ" cả. Thậm chí nhiều thằng thuộc Na sin Na sủng mai xộ khám thì hôm nay vẫn còn đánh gôn
Nhưng dù cho trong trường hợp nào thì cũng vote cho Gấu nhà cụ. Đúng là chỗ dựa cho người đàn ông khi thất thế, cụ còn hạnh phúc hơn nhiều người: hoàn cảnh thoải mái hơn cụ nhưng không còn chỗ dựa vững chắc!
Nếu là chuyện có phần sự thật, chúc cụ nhanh qua cơn bĩ cực!

dam_duong_xa

Xe buýt
E thấy đắng đắng trong họng.

aitymo

Xe điện
Nhà cháu thì quen rồi không gì là ko thể cả trừ khi sức khỏe và thời gian ko cho phép thôi, chứ có hai cái trên cày cuốc rồi lại lên voi thôi

TONGIA

Xe lừa
Bấm các cụ. Chuyên đời thì thật khó lương trước nhất La trong buổi khó khăn này. Với nhưng rủi ro trong đâu tư thì bất kỳ gia Đinh nào cũng có thể gặp khó khăn. Em thì cứ xác định giai đoạn này mục tiêu Là Tồn tại

pkhcsht

Xe điện
Hay quá, ý nghĩa và là QUÀ TẶNG CUỘC SỐNG.
Em tin rằng đôi vợ chồng nhà này sẽ thành đạt và hạnh phúc .
Vote cụ chủ.

giahuyle79

Xe tải
đắng .....

tranhoangminh

Xe container
Vote cho gia đình cụ sẽ hp, hy vọng từ khi biết sự thật, vc yêu thương nhau hơn.

Getz5324

Xe điện
Ko nghĩ đc phương hướng thì "Xe ôm" đó thôi cụ
Hôm nọ, em bon chen ra nhập hội x ô đầu đường bị ma cũ nó táng cho 1 trận, bây giờ ngồi gõ bàm phím vưỡn còn run đơi kụ ợ :-??

conversehn

Xe tăng
Đọc xong chuyện của cụ em thấy mừng cho cụ
Cụ có một người vợ tốt, một hậu phương vững chắc, yêu chồng thương con
Cụ cũng đã vứt được cái sỉ diện ảo vì suy cho cùng xe ôm cũng là 1 nghề lao động chân chính & trong sạch
Nhờ có khủng hoảng mà gia đình cụ sẽ hạnh phúc hơn rất nhiều, vợ chồng cụ sẽ yêu thương nhau hơn rất nhiều.
Qua cơn bĩ cực, đến hồi thái lai.Khó khăn sẽ sớm qua thôi, vui lên cụ nhé

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

myhauvuong

Xe buýt
vợ chồng thế này kiểu gì tương lai cũng thành đạt lại thôi, toàn người chịu thương chịu khó vì gia đình, con cái
tích cốc phòng cơ, tích y phòng hàn, nói chung sau trận này anh em mình cũng học thêm được hai từ tiết kiệm cụ chủ nhờ