[Funland] Nhật ký F1 tại nhà

ChemGioCoiOp

[Tịch thu bằng lái]
gần đây em có hoàn thành mấy cuốn này, em cũnh cảm thấy hay cụ ạh.

Cụ có nhã hứng thì nên tham khảo xem sao.

Em đọc cuốn MKNS rồi nhưng thấy nó mông lung ảo diệu quá. Chắc em thực tế nên kh cảm được cái hay của nó.

vudinhtung85

Xe tải
Mình cũng tiếp xúc F0, ở nhà 1 tuần, xét nghiệm PCR 2 lần, tự test bằng kit mua ngoài hiệu thuốc âm tính thêm 2 lần nữa rồi hôm nay đi làm thôi ạ.

Kyson1

Xe điện
Mình cũng tiếp xúc F0, ở nhà 1 tuần, xét nghiệm PCR 2 lần, tự test bằng kit mua ngoài hiệu thuốc âm tính thêm 2 lần nữa rồi hôm nay đi làm thôi ạ.
Em cũnh chỉ ở nhà 1 tuần thôi cụ ạh. Ngày t6 sẽ làm PCR lần 3 là xong

landaumuaxe

Xe điện
cụ có kq pcr chưa, chiều qua e test nhanh thì âm rồi, cơ bản là e tiếp xúc với F0 cách đây 8 ngày, còn lần gần nhất là 4 ngày, nhưng ở dạng đang ngồi, đi qua chỗ bọn e ngồi họp, nhưng mấy ông ngồi cạnh thường xuyên thì sợ hơn, vì nếu tính như thế e là F2, nay e test nhanh âm tính lần nữa, có lẽ e cũng tự về nhà cách ly, nhưng về nhà là pải báo phường các cụ nhỉ

Kyson1

Xe điện
cụ có kq pcr chưa, chiều qua e test nhanh thì âm rồi, cơ bản là e tiếp xúc với F0 cách đây 8 ngày, còn lần gần nhất là 4 ngày, nhưng ở dạng đang ngồi, đi qua chỗ bọn e ngồi họp, nhưng mấy ông ngồi cạnh thường xuyên thì sợ hơn, vì nếu tính như thế e là F2, nay e test nhanh âm tính lần nữa, có lẽ e cũng tự về nhà cách ly, nhưng về nhà là pải báo phường các cụ nhỉ
Em làm PCR rồi. Âm tính cụ ạh.

Kyson1

Xe điện
Cụ ăn cơm chiều với em nhé!!!

Kyson1

Xe điện
vâng chúc mừng cụ, e thì đông anh e F1 , F2, chưa được PCR, chủ yếu tự test nhanh cho nhau trước, e cũng 2 nhát nhanh âm tính rồi, chúc cụ bữa tối vui vẻ
Cảm ơn cụ. Cụ nên tìm thêm nhát 3 đi. Hôm nay e múc rồi. :D

ChemGioCoiOp

[Tịch thu bằng lái]
HN làm chặt quá nhỉ. F1 mà phải tét PCR đến 3 lần.

SG, F1 ra phường báo nhà có F0. Đòi tét nhanh, họ bảo kh có triệu chứng thì về đi :))

vudinhtung85

Xe tải
vâng chúc mừng cụ, e thì đông anh e F1 , F2, chưa được PCR, chủ yếu tự test nhanh cho nhau trước, e cũng 2 nhát nhanh âm tính rồi, chúc cụ bữa tối vui vẻ
Theo kinh nghiệm của em thì khi chưa có triệu chứng thì các cụ tự test nhanh vẫn là âm tính,
Cụ cẩn thận quá, thế yên tâm hơn nữa cụ ạ. Kinh nghiệm của em là tự test nhanh mà dương tính thì 90% là đúng rồi, dương tính giả rất ít. Còn nếu tự test nhanh mà âm tính thì chưa chắc đâu ạ, phải PCR mới chắc. Các cụ tham khảo video tự test để làm cho chính xác hơn nhé, nói thật là tự làm lần đầu hơi thốn, ko đưa sâu que lấy dịch mũi vào trong được cccm ạ.

Kyson1

Xe điện
Theo kinh nghiệm của em thì khi chưa có triệu chứng thì các cụ tự test nhanh vẫn là âm tính,

Cụ cẩn thận quá, thế yên tâm hơn nữa cụ ạ. Kinh nghiệm của em là tự test nhanh mà dương tính thì 90% là đúng rồi, dương tính giả rất ít. Còn nếu tự test nhanh mà âm tính thì chưa chắc đâu ạ, phải PCR mới chắc. Các cụ tham khảo video tự test để làm cho chính xác hơn nhé, nói thật là tự làm lần đầu hơi thốn, ko đưa sâu que lấy dịch mũi vào trong được cccm ạ.
Quy định là 2 lần pCR ngày 1 và ngày 7.

Em chắc chân cứ làm 3 nhát: 1, 3 và 7.

landaumuaxe

Xe điện

công nhận cụ là tự làm thì k dám chọc sâu, nay e đứng chọc cho gần 30 anh em vào 2 lỗ, đến e tự làm thì lại chọc k sâu thật,hehe, nay e về nhà ở 1 mình rồi, qua e hơi liều lại về nhà ở chung, mặc dù e cũng đã k tiếp xúc bọn trẻ ,nhưng nghĩ lại hơi liều nay e về cái nhà bỏ không e ở vậy, đành phải hy sinh chứ nhỡ sao là mệt cho cả nhà

Chĩm111

Xe điện
Em tiêm chọc đầy đủ thêm cả cúm mùa và chống viêm phổi liên cầu như tư vấn cuat đội tuyến 1.

Em cũbg hok ngại, chỉ thương v1 và f1, đang yên đang lành thêm việc vào ng.
Em quan tâm hai loại vacxin trên vì cũng có ý định tiêm thêm cho mẹ em (70 tuổi). Xin cụ chia sẻ thêm về những thông tin mà cụ được khuyến cáo với ạ!

Kyson1

Xe điện
Em quan tâm hai loại vacxin trên vì cũng có ý định tiêm thêm cho mẹ em (70 tuổi). Xin cụ chia sẻ thêm về những thông tin mà cụ được khuyến cáo với ạ!
Đội bsy tuyến đầu nói với e thế này: nếu đủ 2 mũi thì tiêm thêm 1 mũi cúm.mùa nữa sẽ tăng kháng thể đáng kể. <= cụ chờ thêm mấy ngày nữa nếu em xét nghiệm PCR lần 3 mà (-) thì là bằng chứng cụ thể nhé!!!

Riênh mũi chống viêm phổi liên cầu thì khuyến cáo độ tuổi nào cũng nên tiêm kể cả hok có dịch cụ ah. 1 mũi cho cả đời loại của pfizer.

Chĩm111

Xe điện
Đội bsy tuyến đầu nói với e thế này: nếu đủ 2 mũi thì tiêm thêm 1 mũi cúm.mùa nữa sẽ tăng kháng thể đáng kể. <= cụ chờ thêm mấy ngày nữa nếu em xét nghiệm PCR lần 3 mà (-) thì là bằng chứng cụ thể nhé!!!

Riênh mũi chống viêm phổi liên cầu thì khuyến cáo độ tuổi nào cũng nên tiêm kể cả hok có dịch cụ ah. 1 mũi cho cả đời loại của pfizer.
Vâng cụ, em cũng nghe một số bạn bè/người quen là bác sỹ cũng có nhận định (ý kiến cá nhân) là sự gia tăng kháng thể nếu tiêm thêm mũi cúm mùa.
Nhưng thấy cụ nhắc đến Viêm phổi liên cầu nên em muốn tìm hiểu thêm.
Cảm ơn cụ nhiều, chúc cụ khỏe!

Kyson1

Xe điện
Vâng cụ, em cũng nghe một số bạn bè/người quen là bác sỹ cũng có nhận định (ý kiến cá nhân) là sự gia tăng kháng thể nếu tiêm thêm mũi cúm mùa.
Nhưng thấy cụ nhắc đến Viêm phổi liên cầu nên em muốn tìm hiểu thêm.
Cảm ơn cụ nhiều, chúc cụ khỏe!
Cảm ơn cụ!!!

lykai

Xe tăng
Công ty em từ đầu tháng 12 đến giờ tình trạng lúc nào cũng có F1, trộm vía chưa đồng chí nào nâng hạng F0. May là vp có 6 phòng ngủ nên cho F1 ăn nghỉ tại chỗ, vẫn làm việc online bình thường. Cty tự sắm test nhanh nên anh em cũng yên tâm, đến ngày thứ 7 đi PCR mà vẫn âm thì cho về nhà và đi làm bình thường.

Mãi Chờ

[Tịch thu bằng lái]
Em lại tò mò quyển Dấu vết Thiên Chúa 😊