[Funland] Nhật ký của cô nàng OF - F0

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Còn nguyên đây mợ nhé.
Cảm ơn cụ!

Tối ngày thứ 5 em vẫn bị hành hạ bởi cơn sốt và đau nửa đầu. Sốt 39.5 uống hạ sốt chỉ xuống 39 hoặc 38.7 không thấy dễ chịu hơn.
Lúc này bố mẹ em gọi đến, ôi bao nhiêu là ấm ức được dịp phát tác, em khóc um lên, kêu đau rồi đủ kiểu
- Bố em thì vốn lạnh lùng boy: Im ngay, làm sao mà khóc, làm sao rồi, gọi bác sỹ chưa, bác sỹ đâu
- Huhu (vẫn có khóc, vì biết cứ khóc là sẽ ok), con gọi bác sỹ từ hôm qua kêu sẽ đến đưa thuốc mà ko thấy đâu
- Đi về, tao ra đón về, đem con đi bỏ chợ thế là không được, mang đi cách li rồi bỏ mặc à
Rồi 1 lúc sau anh trưởng trạm y tế (hàng xóm và là anh em nhà em) gọi đến
- Cô thấy sao rồi, ko thấy có bác sỹ à, gọi điện cho số này xem nhé
Và em đã gọi được cho anh/chú bác sỹ gì đó - Dưng là 1 em - chắc y tá nghe máy
- Chị sốt cao ko hạ em ơi, c đau nửa đầu và ho nữa.
- Ở bên bọn em bệnh nhân nhẹ nên ko có những thuốc đặc biệt. C uống hạ sốt rồi đo lại lại luôn thì chưa hạ ngay đâu, c chờ 4, 6 tiếng sau nhé. Đau đầu thì c uống panadol nhé
Và em cũng chưa nhìn thấy bác sỹ ở đâu cả các cụ mợ ạ.
Em lại uống hạ sốt, lại lơ mơ sốt lúc nóng, lúc lạnh cả đêm
Hôm anh tiêm mũi 1 pFizer cũng có triệu chứng như vậy trong 2 ngày liền

Yeuaibaygio

Xe container
Em đã chia sẻ cách mua bình oxy và spo2 , có một số cụ inbox cho em và đã mua đc. Nhưng đa số nghĩ em là thằng dở hơi lo vớ vẩn, em chả thừa hơi đi chia sẻ rồi bị cạnh khoé :D

để em inbox cho cụ những thương hiệu Top đầu và nơi bán chính hãng.
Em đã nhận được tin nhắn.
Em cảm ơn Cụ ạ.

Chĩm111

Xe điện
Em đã chia sẻ cách mua bình oxy và spo2 , có một số cụ inbox cho em và đã mua đc. Nhưng đa số nghĩ em là thằng dở hơi lo vớ vẩn, em chả thừa hơi đi chia sẻ rồi bị cạnh khoé :D

để em inbox cho cụ những thương hiệu Top đầu và nơi bán chính hãng.
Em cũng quan tâm, cụ cho em xin thông tin với!
Em cảm ơn cụ nhiều!

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Chúc mừng mẹ Nhím vượt qua ngoạn mục nhé!
Em cũng phải đi hỏi kinh nghiệm bạn em, ông ấy F0, nhưng trốn ở nhà điều trị, từ T7-9 2.5 tháng mới khỏi.

Xe bọ xít

Xe container
Em chưa tiêm. Triệu chứng y như mợ chủ. Thuê 2 bĩnh oxy về thở hết có 1/4. Uống hạ sốt 1 viên hôm lên 39 độ với xông. Tự cách ly ở nhà. Em lại ko bị đau nửa đầu chủ hơi đau đầu. Rất khó thở, ho nhẹ, choáng.
Mợ chủ lưu ý là khi điều trị xong âm tính mới là giai đoạn 1. Giai đoạn tiếp theo là mợ tiếp tục tăng sức đề kháng, uống nhiều nước, tránh ăn đồ khó tiêu, chịu khó tập thể dục và tập thở... vì triệu chứng như vậy là virus nó đã xâm nhập tất cả các bộ phận và cả não nên giờ phải làm sao để thải hết chúng ra. Rất nhiều trường hợp dc ghi nhận là sau khi âm tính virus vẫn khu trú trong các bộ phận, chúng gây suy yếu, viêm nhiễm dẫn đến hỏng các bộ phận đó.
Vậy thì làm sao để đẩy khỏi cơ thể hết vi rút à Cụ, chứ di chứng sau Covid ntn thì nguy hiểm quá bởi nó vẫn ăn mòn và gặm nhấm cơ thể thì biết sao đc. GĐ E cũng đột ngột bị cả nhà fo mà giờ đến ngày 7 rồi mới có 2/5 người âm tính còn lại vẫn 2 vạch. Hy vọng đã qua thời gian khủng hoảng, giờ chắc chỉ 1 vài ngày tới sẽ một vạch và khỏi bệnh.

Má mình cũng mới xong nè, 80T
Lướt qua nhẹ nhàng (chỉ có bị ho nhẹ, đau mắt , cảm lạnh chút xíu) hết trong 1 tuần. Không báo y tế xã luôn (tự ở nhà điều trị) - thuốc chủ yếu kháng viêm , Vitamin.
Chúc mừng gia đình lão.
Có vẻ ở trong ấy mọi người đều thành thạo cách điều trị cho F0

Pumzen

Xe ba gác
Hi vọng ko phải dùng đến mấy món này:

Xe bọ xít

Xe container
Theo mình thì mợ mới xong giaiđoạn 1 , đừng chủ quan và cần tiếp tục điều trị
Thực ra mấy ngày đầu mà tích cực uống kháng viêm, kháng đông thì hy vọng không bị diễn tiến nặng (gói B)
Giai đoạn 2 thì lưu ý về bão Cytokine
Chúc mợ qua khỏi bệnh
E nghĩ 7-10 ngày là đã qua những ngày nếu trở nặng thì đã trở nặng rồi chứ ạ. Sao còn giai đoạn 2 lưu ý về bão Cytikine nữa ạ. Cụ làm E lo quá, vì cả gđ E cũng đang trải qua fo mới đc 4-7 ngày, đã có âm tính còn lại vẫn dương. Giờ E đang nghiên cứu di chứng hay hậu Covid ntn để tiếp tục đề phòng hay xử lý thôi ạ

onlinefisher

Xe điện
24/12 cũng sẽ giống như mọi năm nếu anh người yêu mới đáng đồng tiền bát gạo không giở chứng đi công tác bỏ em bơ vơ.
"Đi thì đi, mình đi chơi, 1 mình luôn, sợ quái gì"
Nói thì nói thế nhưng mà có nhiều cái để sợ lắm các cụ mợ ạ. Sợ đi chơi 1 mình rồi có lỡ 1, 2 chén ứ ai đưa về, rồi lỡ va phải anh chàng chị gái F0 nào đó thì làm thao.
Em ấy à, biết thân biết phận lắm, sức khỏe kém, ko dám ra gió dù đã tiêm 2 mũi.
Thế rồi gần hết giờ làm em cũng ngó nghiêng 1, 2 cái quán rượu vang ngon ngon để nhâm nhi 1, 2 ly rồi về, cuối cùng chốt quán Moo Beef Steak - Nằm ngay phía sau công ty. Quán đẹp, đồ ăn ngon, rượu ngon mỗi tội giá hơi chát.
5h30 bắt đầu trang điểm, tô tô chát chát, cho đến khi tự thấy mình cũng ngon nghẻ, xinh gái. Đúng 6h - Giờ hoàng đạo (Cty em tan làm 6h a) - Con bé lững thững đi bộ ra quán ăn.
Than ôi quán quá đông, và em lại sợ ngồi gần ép nào đó thế là lại lững lững quay trở lại và sa chân vào quán Le Monde Steak.
Sát khuẩn, đo nhiệt độ, kiểm tra 2 mũi tiêm, có chứng nhận âm tính thì càng tốt và "Em mời chị vào ạ"
- Dạ chị có đặt bàn trước không ạ
- Chị không em
- Dạ chị đi mấy người
- 2 người nha, lát bạn chị đến (Chỗ này em phải chém vậy chứ nói 1 mình nó quê quê sao ta)
Ngồi ngắm trời ngắm mây à quên ngắm phục vụ nam thanh nữ tú khoảng 15 phút thì e bắt đầu gọi đồ
- Em gì ơi, em gì ơi
- Dạ
- Chị gọi đồ, khỏi chờ bạn
- Dạ
- 1 bò bít tết chín 70%, 1 ly vang, 1 salat rau quả trộn - (Công nhận mềnh ăn nhiều thật)
ps: Em để lại chỗ này để bữa nao em up đồ ăn lên
- RV 1 xíu đồ bên này
+ Món bò sốt không được ưng ý em lắm, điểm cộng và bò tươi, ngọt, nướng chuẩn
+ Vang thì cũng ổn với giá 85k/ly
+ Salat sốt không ngon lắm nhưng mà rau tươi, thịt gà ngon ạ

Đoạn này em ko kịp chụp thịt bò vì thịt ra sau, lúc đó chỉ mải ăn thui ạ

Ảnh này mang tính chất minh họa, ảo diệu quá nhiều các cụ mợ đừng tin
Lần sau có nhỡ quá chén, ko ai đưa về gọi em, em chỉ lấy bằng tiền grap thôi.

Xe bọ xít

Xe container
Rất chuẩn cụ ạ. Với phổi quá nhiều mạch máu nên ảnh hưởng nhanh và liên quan hô hấp nên hậu quả nhanh rõ. Các cơ quan khác thì nó âm thầm nên nguy hiểm lâu dài. Nhiều trẻ em nước ngoài nhiễm gần như ko triệu chứng nhưng sau bị suy thận mới đau chứ.
Vì gđ E có cả người già bị và trẻ nhỏ, cụ có thể cho E xin tài liệu cụ đọc đc ở đâu hay đường link để E nghiên cứu thêm về những di chứng sau Covid đc ko ạ, lo nhất là f1. Cụ có thể inbox giúp E xin tài liệu cụ đã đọc đc với ạ

xecon

Xe điện
E nghĩ 7-10 ngày là đã qua những ngày nếu trở nặng thì đã trở nặng rồi chứ ạ. Sao còn giai đoạn 2 lưu ý về bão Cytikine nữa ạ. Cụ làm E lo quá, vì cả gđ E cũng đang trải qua fo mới đc 4-7 ngày, đã có âm tính còn lại vẫn dương. Giờ E đang nghiên cứu di chứng hay hậu Covid ntn để tiếp tục đề phòng hay xử lý thôi ạ
Cũng hy vọng như vậy
SG trong đợt cao trào, rất nhiều người từ tầng 1 chuyển lên tầng 3 trong vòng 24g và đi luôn. Có nhiều người buổi sáng mạnh khoẻ tưởng sắp xuất viện, chiều trở nặng và không qua khỏi. Vì vậy, việc uống thuốc (kháng viêm, kháng đông…) phải nghiêm túc và đủ liều. Lắng nghe cơ thể mình.

Chaukga

Xe container
Cứ tưởng Dím không bao giờ bị ốm chứ nhỉ ;;)

Xe bọ xít

Xe container
Cũng hy vọng như vậy
SG trong đợt cao trào, rất nhiều người từ tầng 1 chuyển lên tầng 3 trong vòng 24g và đi luôn. Có nhiều người buổi sáng mạnh khoẻ tưởng sắp xuất viện, chiều trở nặng và không qua khỏi. Vì vậy, việc uống thuốc (kháng viêm, kháng đông…) phải nghiêm túc và đủ liều. Lắng nghe cơ thể mình.
Những triệu chứng này là gì Cụ, sao lại xuất hiện nhanh thế ạ. E nghĩ chỉ triệu chứng sốt, khó thở, tức ngực và chỉ số Spo2 xuống dưới 95. Ngoài ra làm gì mà diễn biến nhanh nếu ko có những triệu chứng trên? Chắc do đợt đó SG đông và ko có những thiết bị kiểm tra cũng như bệnh nhân chưa được tiếp cận đầy đủ thông tin để lắng nghe cơ thể mình mới dẫn tới đang từ cảm giác bt mà thành trở nặng đột ngột như thế thôi ạ

xecon

Xe điện
Chúc mừng gia đình lão.
Có vẻ ở trong ấy mọi người đều thành thạo cách điều trị cho F0
Chị ruột BX cũng F0, tự điều trị ở nhà , nhưng bị nặng hơn nên phải 2 tuần mới hết. Đang có đi chứng hậu covid (hụt hơi, hay mệt, mất sức ..)

xecon

Xe điện
Những triệu chứng này là gì Cụ, sao lại xuất hiện nhanh thế ạ. E nghĩ chỉ triệu chứng sốt, khó thở, tức ngực và chỉ số Spo2 xuống dưới 95. Ngoài ra làm gì mà diễn biến nhanh nếu ko có những triệu chứng trên? Chắc do đợt đó SG đông và ko có những thiết bị kiểm tra cũng như bệnh nhân chưa được tiếp cận đầy đủ thông tin để lắng nghe cơ thể mình mới dẫn tới đang từ cảm giác bt mà thành trở nặng đột ngột như thế thôi ạ
Về chỉ số SPO2, nên theo dõi cả nhịp tim nhé

alongcamepolly

Xe lăn
Chúc mợ mau bình phục, cháu thấy nhiều thông tin bổ ích người ngoài như cháu quá ạ