Nhật ký chuyến du lịch hành xác - Cát Bà

nikita24480

Xe tăng
Giá như mợ Ni cứ như 3 lần đầu thì có phải chả gặp chuyện giề không :)).
Đi tour Halong, Catba là cứ đi với Tây, xe pickup từ HN, giá cao tí nhưng ngon choét mợ ạ! Chia sẻ với bức xúc của mợ! Thật mà hay :D
À, vụ xe cộ thì đc cụ ạ. Em đi Hoàng Long. Vé mang tới tận nhà, xe đi thẳng ko bắt khách dọc đc. Ra tới bến tàu, có tàu cao tốc đợi sẵn, đi 30' là tới nơi, rồi lại có xe đón tiếp vào Trung tâm, mà cả đi cả về mất có 480k/ đứa thôi.

nikita24480

Xe tăng
Tổ sư, mẹ gì mà cứ xưng với con là mày tao , còn chửi bậy như ranh , đúng là.....
Đến chồng mà lúc điên còn chửi đc nữa là con cụ. Đúng là gì mà đúng là?:-t
thím bụng to như vầy mà còn dám đi du lịch khám phá thì cũng liều lĩnh nhỉ, em tưởng bụng vầy thì ở ks rì sọc mà nghỉ dưỡng cho thoải mái chứ hành xác kiểu du lịch miền Bắc gần chục năm nay em ko đi đâu rồi
Tại em muốn cho con khám phá thiên nhiên chứ em thì thiết tha gì đâu ạ=((

buffalo car

Xe điện
À, vụ xe cộ thì đc cụ ạ. Em đi Hoàng Long. Vé mang tới tận nhà, xe đi thẳng ko bắt khách dọc đc. Ra tới bến tàu, có tàu cao tốc đợi sẵn, đi 30' là tới nơi, rồi lại có xe đón tiếp vào Trung tâm, mà cả đi cả về mất có 480k/ đứa thôi.
Ý em là mua tour trọn gói ở một số Cty Du lịch trên phố cổ ý ạ. Em thấy tour kết hợp Halong - Catba (3day/2ngiht) làm tốt lắm! Các bạn tây và ta về khen nức nở :D

Deming

Xe buýt
ô hay...

tức thì phải chưởi chớ?

iem rất chi là iu con iem, nhưng cáu tiết là em cũng chưởi té tát,.....

muadem

Xe cút kít
Mợ tả bằng ảnh cho ló xôm chứ tả bằng văn đọc mỏi mồm quá :D

Linh_piano

Xe điện
thím bụng to như vầy mà còn dám đi du lịch khám phá thì cũng liều lĩnh nhỉ, em tưởng bụng vầy thì ở ks rì sọc mà nghỉ dưỡng cho thoải mái chứ hành xác kiểu du lịch miền Bắc gần chục năm nay em ko đi đâu rồi
Lão nì ở nhà hay qua bển rồi mà còn lên đây chém thế???

vietran

Xe ba gác
Đọc 1 tý mà k tiếp dc nữa vì mợ chủ văng tục kinh quá, như chợ cá, thỉnh thoảng văng câu cũng tạm, nhưng văng như phun mưa một cmt phải hơn chục câu văng tục thì có vẻ k phù hợp với diễn đàn này lắm.

Đọc 1 tý mà k tiếp dc nữa vì mợ chủ văng tục kinh quá, như chợ cá, thỉnh thoảng văng câu cũng tạm, nhưng văng như phun mưa một cmt phải hơn chục câu văng tục thì có vẻ k phù hợp với diễn đàn này lắm.
Bình thường thôi mà cụ, đây là otofun chứ có phải bác học.net đâu,( tất nhiên là fun trong giới hạn ) mợ ý muốn biểu đạt chút cảm xúc thôi, quan trọng giề.

RAVA

Xe ba gác
-Em đi Cát Bà 2 lần rồi, lần 1 cách đây dăm năm thì mấy gia đình thuê xe đi đường cũ qua cảng Đình Vũ, lần 2 thì đi năm ngoái, tự lái qua phà Tuần Châu, nhưng lần nào cũng resort thẳng tiến, nhà em qua cái tuổi thích khám phá rồi nên thấy rất thoải mái, chả có gì phải nghĩ cả. Mợ chủ có duyên kể chuyện phết, mỗi tội văng nhiều quá?=))

vietran

Xe ba gác
Bình thường thôi mà cụ, đây là otofun chứ có phải bác học.net đâu,( tất nhiên là fun trong giới hạn ) mợ ý muốn biểu đạt chút cảm xúc thôi, quan trọng giề.
Biết là mợ chủ có tiếng trên OF và rất nhiều người quen, có thể cụ là ngừoi quen.
Nhưng lần đầu em thấy có người đi so bác học và văng tục đấy cụ ạ. Bác học và văng tục nó không cùng ranh giới như cụ nói đâu.
Với cụ là bình thường, ok nhưng bình thường với OF thì em k nghĩ thế,

Trở lại chuyện Cát bà, em hóng hớt vì cuối tháng đi, em ra đây cũng nhiều vì công việc và đi nghỉ. Cái sợ nhất là chờ phà hoặc chờ tàu.
Qua thớt mợ chủ dù đọc dc mấy dòng đầu nhưng cũng rút ra dc kinh nghiệm là mang giày để leo núi, chửa leo núi phát nào.

Chỉnh sửa cuối:

Chautt

Xe tải
Mợ Ni đi hôm thứ hai vừa rồi à? Có phải cùng đoàn của báo PL TP ko?

kentdju

Xe điện
Cụ thử tưởng tượng nhé, ngủ chỉ đc 4h cả đêm, chửa, mệt, con thì khóc rồi mè nhèo, nhét đc tí thức ăn vào mồm thì nôn bằng hết( nghĩ vừa phí công lại vừa phí của) chồng thì mặt xưng vì ko tìm thấy hàng cafe. Ra đến nơi, nắng nôi, chen lấn xô đẩy, lại bị lừa mấy bận. Cụ mí mợ nhà mà không chưởi mới lạ ý. Chứ bình thường em hiền và dịu dàng lắm, em thật....
Em chưa được gặp mợ nên cũng chưa biết mợ dịu dàng đến đâu nhưng nghe mợ chửi bậy thế thì đúng là hiền như.......... con ngan già nhà em:P=))

vvv

Xe tăng
khiếp dì chửi bậy thế??? đi cát bà thì phải tìm ông mà mát xa chứ???
Đúng rồi ở đấy các em chỉ phúc vụ các cánh đàn ông thôi với phụ nữ không chuyên nghiệp là phải rồi mợ lần sau đi mát sa tìm chỗ nào có trai to khỏe phục vụ là chuẩn nhất.

giangsuki

Xe ngựa
Đúng rồi ở đấy các em chỉ phúc vụ các cánh đàn ông thôi với phụ nữ không chuyên nghiệp là phải rồi mợ lần sau đi mát sa tìm chỗ nào có trai to khỏe phục vụ là chuẩn nhất.
Trai to khỏe thì làm giề nữa, Ni kêu bụng chửa vượt mặt roài

Haiphong2013

Xe tải
Đi Cát Bà khám phá thì tùy ào cảm nhận của từng người. Riêng em năm nào cũng đi Cát Bà chỉ có tắm biển lên thấy ok, bãi nhỏ nhưng sạch, ăn uống thì cũng không đắt lắm còn đi lại thì hơi vất vả do phải qua phà

technhn

Xe hơi
chắc em không dám đi cát bà nữa

buituananh_as

Xe điện
em cũng đi CB đc đôi lần..lần gần nhất mời nhạc mẫu đi, bình thường thì chỉ có nghỉ dưỡng thôi chứ ko đảo ko vịnh gì..nhưng lần này muốn đưa nhạc mẫu đi tham quan nên thuê riêng hẳn một thuyền đưa đi đảo khỉ rồi LH...thuyền đưa mình ra đảo khỉ cái nó té mất vào bờ để đón khách..chơi thì chả thấy khỉ đâu ra *** thấy thuyền đâu, chờ như ngóng mẹ về chợ..mờ mắt rồi chói chang..lúc quay về nó đưa chỗ làng chài để kiếm %..bực *** thèm mua gì luôn nhưng chỗ nào cũng bắt đưa vào xem nó mới hay haaaaa...hôm sau gấu rủ đi vườn thú gì gì đó em dừng hết..nghỉ dưỡng cho sướng ( đặc biệt CB có món tu hài nướng hành mỡ ngon và rẻ )