Nhật kí "độ" Merc già W201 190E 1989

giacmo1trieuUSD

Xe tải
Cảm ơn bác. E nghĩ tuổi trẻ thì cứ xông pha thôi. Ai cũng sống dc 1 lần, cứ làm gì mình thích là ok

longphamhoai

Xe tăng
Chúc mừng năm mới có xe làm mới để chạy, nhìn chung xe làm rất đẹp, ý tưởng táo bạo tuy nhiên có 1 điểm nho nhỏ đó là cảm giác hơi "hoa hoè hoa sói" quá. Đẹp xấu thì quan điểm mỗi người nhưng ví dụ như lưới đằng trước sơn đen lại cho nó đẹp hơn chứ đề màu lưới thép nguyên bản hơi "xí".
Hy vọng đây chỉ là bước đầu thôi, các bước "hoàn thiện" tiếp theo sẽ sớm được thực hiện.
Chúc mừng em nhé.

tuantqvn

Xe hơi
nói thạt e thấy con này cụ làm mới giống nguyên thủy là đẹp nhất, tội cái xe quá

giacmo1trieuUSD

Xe tải
Chúc mừng năm mới có xe làm mới để chạy, nhìn chung xe làm rất đẹp, ý tưởng táo bạo tuy nhiên có 1 điểm nho nhỏ đó là cảm giác hơi "hoa hoè hoa sói" quá. Đẹp xấu thì quan điểm mỗi người nhưng ví dụ như lưới đằng trước sơn đen lại cho nó đẹp hơn chứ đề màu lưới thép nguyên bản hơi "xí".
Hy vọng đây chỉ là bước đầu thôi, các bước "hoàn thiện" tiếp theo sẽ sớm được thực hiện.
Chúc mừng em nhé.
Hic, mặt calang e k nghĩ nó sơn xong lại xấu đến thế. Theo ý kiến của nhiều người thì màu xanh thì đẹp còn màu nâu thì xấu. Nếu chọn dc màu khác nhưng cũng gam trầm e nghĩ sẽ đẹp hơn. Thực ra xe cũng chưa vệ sinh, e chỉ mới đánh bóng qua để lấy xe chạy. Khi nào có thời gian và thóc e lại mang ra nghịch tiếp.

luckyboy

Xe container
Mạng chỗ e chán quá, gõ xong chuẩn bị gửi thì lag. May mà e nghe lời bác ctgisall tách nhỏ ra k thì lại đập đầu vào tường mất. Hic, E cần 1 số phụ kiện đồ chơi, bác nào kinh doanh vào tư vấn cho e nhé. Vừa nãy e viết 1 list dài ra rồi nhưng giờ vội quá k kịp. E phải ra gara xem tình hình thế nào đã. Tặng các bác hình 1 e Accord độ lên Bim3

Và 1 e Chrysler 300C độ Lambor Door

E chụp hơi mờ. Các bác thông cảm nhé. Có hình mới e sẽ up lên hầu các bác
quái thật sao em không xem đc hình chi ta

dat_pro87

Xe tải
chúc mừng cậu nhé, nhưng em nghĩ chưa hoàn thiện lắm nà. hì

Gemi

Xe buýt
chơi là vì mình thích, việc quái gì mà phải theo khuôn mẫu của ông nào cụ chủ nhể.
cá nhân em thì chả thích nguyên bản, ai thích thì kệ họ, em chả rỗi hơi đi phán xét :D

Pro car

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Hic hic, đầu năm đầu tháng em không muốn nói ra nhưng thành thật với cụ là xe của cụ hơi khó nhìn ạ. Đây là em đang nói với tư cách một người rất mê Merc cổ và đã từng có 190E AMG (của em là AMG xịn nhé, không phải độ đâu). Nhìn xe cụ mà em tiếc quá, thứ nhất là các chi tết body kit quá rối rắm, tạo cho xe có cảm giác rất "quê", cụ quá lạm dụng các kiểu khoét hốc làm mất đi tính cứng cáp của xe, nói chung hai cái cản trước sau của cụ sẽ đẹp nhất khi gắn vào đầu xe tải vì xe tải khối nào cũng phải lớn, còn dòng sedan như 190E thì hơi..............kệch cỡm ạ. Thứ hai cái màu cụ chọn cũng chính là màu của zin của con AMG nhà em, có điều màu nâu đỏ cụ phối vào thì em nhìn rất không "cảm" được. Bản thân hai màu đó khi đứng riêng đã khó để phối vào các loại xe chứ chưa nói đến là đứng chung một chỗ vì hai tone này hoàn toàn ngược nhau thành ra nhìn cái xe bị vụn đi rất nhiều, Thứ ba là cái cản gió cụ lắp vào hòa toàn không hợp với cái body kit của cụ, cái body kit của cụ nhìn quá mảnh khảnh và tạo cảm giác làm xe cao lên, trong khi đó cánh gió cũng lại quá cao, làm mất tỉ lệ đuôi xe. Nội thất thì em không dám bàn vì nếu độ nội thất thì chả biết tiền lên đến bao nhiêu cho vừa. Nhưng nói chung về độ độc thì xe cụ khá là độc rồi đấy ạ! Chúc mừng cụ đã hoàn thành tác phẩm của mình và quan trọng cụ thích nó là đã tuyệt lắm rồi. Em cũng xin khoe con xe cũ của em, em này em cưới về được một năm, tính độ theo mẫu này: (http://1.bp.blogspot.com/-FjFYjtHv60I/TawzL49mxBI/AAAAAAAAAmU/eEZXhUIJqIA/s1600/mercedes19000.jpg) nhưng chưa có điều kiện thì nhà mua thêm con Ranger, không có chỗ để nên đành tiễn em nó ra đi. Con xe của em là một trong số ít những chiếc xe đến từ Châu Á được đánh giá 4 sao trên trang cardomain.com nên em cũng có đôi chút tự hào ạ! mời cụ ghé qua xem em nó tí. Link cardomain: http://www.cardomain.com/ride/3835101/1985-mercedes-benz-190-class. Và link ảnh: http://s762.photobucket.com/albums/xx266/ProCar2/?action=view&current=IMG_0701.jpg

Chỉnh sửa cuối:

Pro car

Xe hơi
Website
www.facebook.com
à quên, khi nào cụ có ý định độ lại lần hai thì PM em nhá, em có nhiều ý tưởng lắm, hy vọng được chia sẻ cùng cụ vì em cũng rất thích dòng Merc huyền thoại này.

giacmo1trieuUSD

Xe tải
Hic hic, đầu năm đầu tháng em không muốn nói ra nhưng thành thật với cụ là xe của cụ hơi khó nhìn ạ. Đây là em đang nói với tư cách một người rất mê Merc cổ và đã từng có 190E AMG (của em là AMG xịn nhé, không phải độ đâu). Nhìn xe cụ mà em tiếc quá, thứ nhất là các chi tết body kit quá rối rắm, tạo cho xe có cảm giác rất "quê", cụ quá lạm dụng các kiểu khoét hốc làm mất đi tính cứng cáp của xe, nói chung hai cái cản trước sau của cụ sẽ đẹp nhất khi gắn vào đầu xe tải vì xe tải khối nào cũng phải lớn, còn dòng sedan như 190E thì hơi..............kệch cỡm ạ. Thứ hai cái màu cụ chọn cũng chính là màu của zin của con AMG nhà em, có điều màu nâu đỏ cụ phối vào thì em nhìn rất không "cảm" được. Bản thân hai màu đó khi đứng riêng đã khó để phối vào các loại xe chứ chưa nói đến là đứng chung một chỗ vì hai tone này hoàn toàn ngược nhau thành ra nhìn cái xe bị vụn đi rất nhiều, Thứ ba là cái cản gió cụ lắp vào hòa toàn không hợp với cái body kit của cụ, cái body kit của cụ nhìn quá mảnh khảnh và tạo cảm giác làm xe cao lên, trong khi đó cánh gió cũng lại quá cao, làm mất tỉ lệ đuôi xe. Nội thất thì em không dám bàn vì nếu độ nội thất thì chả biết tiền lên đến bao nhiêu cho vừa. Nhưng nói chung về độ độc thì xe cụ khá là độc rồi đấy ạ! Chúc mừng cụ đã hoàn thành tác phẩm của mình và quan trọng cụ thích nó là đã tuyệt lắm rồi. Em cũng xin khoe con xe cũ của em, em này em cưới về được một năm, tính độ theo mẫu này: (http://1.bp.blogspot.com/-FjFYjtHv60I/TawzL49mxBI/AAAAAAAAAmU/eEZXhUIJqIA/s1600/mercedes19000.jpg) nhưng chưa có điều kiện thì nhà mua thêm con Ranger, không có chỗ để nên đành tiễn em nó ra đi. Con xe của em là một trong số ít những chiếc xe đến từ Châu Á được đánh giá 4 sao trên trang cardomain.com nên em cũng có đôi chút tự hào ạ! mời cụ ghé qua xem em nó tí. Link cardomain: http://www.cardomain.com/ride/3835101/1985-mercedes-benz-190-class. Và link ảnh: http://s762.photobucket.com/albums/xx266/ProCar2/?action=view&current=IMG_0701.jpg
E rất thích những lời nhận xét của bác, rất chi tiết và thẳng thắn. E ghét nhất người nào chê xe người khác xấu mà chẳng nói dc là nó xấu ở điểm gì. Bác phân tích xe e như thế e rất phục. Dòng này form của nó đã quá đặc biệt nhưng e lại sửa cái đặc biệt đó thì đã k thuận mắt nhiều người nhất là những người sành và đam mê dòng này. Trong mắt họ xe e như là râu ông nọ cắm cằm bà kia....Bản thân e lần đầu tiên độ lại với 1 dàn thợ cũng lần đầu tiên luôn, mọi thứ đều bỡ ngỡ. Có những chỗ khi làm xong k ưng ý chút nào, nhỏ và nhẹ thì làm lại nhưng nếu liên quan nhiều thứ thì đành phải chịu, coi như vừa làm vừa học. Hầu hết mọi người nhìn xe e đều có chung 1 nhận xét: " Quá hầm hố ". Bản thân e thì thấy đẹp hơn nguyên bản rất nhiều dù chưa dc 70% như dự kiến, riêng đúng cánh gió sau k thể chấp nhận dc. E vẫn sẽ giữ nguyên độ cao nhưng làm lại chân đứng cho nó thanh đi, ốp 2 bên sẽ sửa cho nó vuông đi,....
Rất mong dc gặp gỡ va giao lưu với bác. Thân

Goal

Xe tăng
Em cũng đồng ý với quan điểm cánh gió hiện tại không hợp, hoặc là không lắp, hoặc là phải sửa cho thon, gọn hơn.
Màu sắc thì em không có nhận xét gì, nhưng em thích phối màu xanh nước biển đậm và màu đen hơn :)
Bộ mặt trông đã khá ngầu, nhưng mấy tấm lưới trông hơi thô và lộ, nếu sơn đen có lẽ đẹp hơn!

Dẫu sao cũng rất khâm phục cụ chủ, và cứ như thế này thì em tin là "giấc mơ 1 triệu đô" của cụ đã không còn là giấc mơ nữa phải không ạ? ;)
Chúc cụ có vợ 2 ưng ý! (b)(b)

giacmo1trieuUSD

Xe tải
Em cũng đồng ý với quan điểm cánh gió hiện tại không hợp, hoặc là không lắp, hoặc là phải sửa cho thon, gọn hơn.
Màu sắc thì em không có nhận xét gì, nhưng em thích phối màu xanh nước biển đậm và màu đen hơn :)
Bộ mặt trông đã khá ngầu, nhưng mấy tấm lưới trông hơi thô và lộ, nếu sơn đen có lẽ đẹp hơn!

Dẫu sao cũng rất khâm phục cụ chủ, và cứ như thế này thì em tin là "giấc mơ 1 triệu đô" của cụ đã không còn là giấc mơ nữa phải không ạ? ;)
Chúc cụ có vợ 2 ưng ý! (b)(b)
Cảm ơn cụ đã góp ý. Thực ra nick e nó có ý nghĩa là siêu xe 1 triệu USD đấy ạ nhưng cứ cái đà làm ăn thế này giữ dc e Merc già này đã là thành công lớn rồi cụ ạ

kia30z

Xe buýt
Xe cụ độ công phu nhỉ, ông bạn cơ quan có em Mec giống y hệt xe cụ, em phải bảo nó làm theo cụ mới hay..

dat_pro87

Xe tải
Theo em ý cụ ợ: Cánh gió em thấy không hợp, cụ nên xây dựng hình ảnh rùi gửi lên đây anh em chém xong rùi về cụ hãy làm cụ ợ, rồi cách phối màu nữa, 2 màu em thấy chưa ổn, nều cụ muốn nó có vẻ đẹp độc nhất vô nhị mà không cầu kỳ thì cụ phối màu khác hoặc sơn toàn màu xanh đi cụ, em thấy hấp dẫn đó cụ ợ, chúc cụ thành công với niềm đam mê đích thực nhé.

abc_cad

Xe tăng
Khá chuẩn. Em thích quả Mẹc của cụ thuở trước. Hồi đấy cụ bán nhà em định cưới về làm vợ 3 nhưng rồi lại thôi.

soncom1310

Tháo bánh
50 Trần Vĩ - Mai Dịch - Cầu Giấy - Hà Nội
em nói thằng luôn là kụ chủ đập đi làm lại cho nó về nguyên bản mới siêu:P đùa chứ cụ đã làm thì các chi tiết nội thất cũng phải hịn tí

giacmo1trieuUSD

Xe tải
Xe cụ độ công phu nhỉ, ông bạn cơ quan có em Mec giống y hệt xe cụ, em phải bảo nó làm theo cụ mới hay..
Nếu giờ làm lại e sẽ có kinh nghiệm và nhiều ý tưởng hơn đấy. Động viên đi cụ :D
Theo em ý cụ ợ: Cánh gió em thấy không hợp, cụ nên xây dựng hình ảnh rùi gửi lên đây anh em chém xong rùi về cụ hãy làm cụ ợ, rồi cách phối màu nữa, 2 màu em thấy chưa ổn, nều cụ muốn nó có vẻ đẹp độc nhất vô nhị mà không cầu kỳ thì cụ phối màu khác hoặc sơn toàn màu xanh đi cụ, em thấy hấp dẫn đó cụ ợ, chúc cụ thành công với niềm đam mê đích thực nhé.
Thực ra cánh gió thợ làm k đúng như mẫu e định làm, có thời gian e chắc chắn sẽ sửa lại. Về màu thì sơn lên rồi e mới thấy nó xấu, có lẽ màu cam thay cho màu nâu sẽ đẹp hơn
em nói thằng luôn là kụ chủ đập đi làm lại cho nó về nguyên bản mới siêu:P đùa chứ cụ đã làm thì các chi tiết nội thất cũng phải hịn tí
E cũng thích đồ hịn lắm nhưng hết xèng rồi bác ạ. Với lại có 1 câu hỏi luôn trong đầu e. Có nên đầu tư quá nhiều vào 1 con xe trăm triệu k..... Còn đẹp thì e nghĩ ai cũng thích